શું તમારે પણ કરવા છે લાંબા અને ઘેરા વાળતો અપનાવીલો આ એક દમ સસ્તો ઘરેલું ઉપાય.

વાળ લાંબા જાડા નરમ અને ચમકતા ના ફક્ત છોકરીઓની પણ છોકરાઓની પણ ઈચ્છા હોય છે કારણ કે વાળ આપણી સુંદરતા બતાવવા માટે ખૂબ જ કિંમતી વસ્તુ માનવામાં આવે છે સ્ત્રી અને પુરુષ બંને ફરિયાદ કરે છે કે તેમના વાળ દિવસે દિવસે પાતળા અને ઘટતા જાય છે.

Advertisement

પરંતુ આજકાલની બગડતી જીવનશૈલીની સીધી અસર આપણા વાળ પર પણ જોવા મળી રહી છે એટલે કે વાળ ખરવા તૂટી જવું અને રફનેસ આજકાલ સામાન્ય સમસ્યા બની ગઈ છે કેટલાક લોકો તેને દૂર કરવા માટે વિવિધ ઉપાયો કરે છે જેમ કે મોંઘા તેલનો ઉપયોગ કરવો વાળ શેમ્પૂ કરવા ઘરેલું ઉપચાર અને વાળ માટે દવાઓ લેવી.

જો તમારા પાતળા વાળ હોય અથવા ગમે ત્યાંથી ટાલ પડી ગઈ હોય તો પછી તમે જે કેમિકલયુક્ત તેલ અથવા શેમ્પૂનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છો તેનો ઉપયોગ કરવાનું બંધ કરો આ બધા ઉપાય કર્યા પછી પણ વાળની ​​સમસ્યા દૂર થતી નથી આનું મુખ્ય કારણ યોગ્ય પદ્ધતિ અપનાવવી અને યોગ્ય દિશામાં ઉપચાર ન કરવો તે છે આજે આ લેખમાં આપણે જાડા અને લાંબા વાળ માટે ઘરેલું તેલ વિશે જાણીશું.

વાળ પર તેલ કેમ લગાવવુ જોઈએ ઘણા લોકોનો પ્રશ્ન છે કે વાળ પર તેલ લગાવવું જોઈએ કે નહિ વાળમાં તેલ ના લગાવવાથી વાળની ​​મૂળ નબળી થવા લાગે છે અને વાળ નિર્જીવ અને સુકા થવા લાગે છે. જેના કારણે વાળ ખરવાની સમસ્યા શરૂ થાય છે વાળના તેલમાં માલિશ કરવાથી માથાના કોષોમાં બ્લડ પ્રેશર વધે છે આનાથી વાળના મૂળ મજબૂત થાય છે અને સાથે સાથે વાળને જરૂરી પોષક તત્વો પણ મળે છે.

ઓલિવ ઑયલ.


ઓલિવ ઑયલ વાળની ​​જાડાઈ વધારવા માટે એક ઘરેલું ઉપાય છે આ તેલને ખાવામાં ઉપયોગ કરવાની સાથે સાથે વાળમાં પણ વપરાય છે આ તેલથી વાળની ​​મસાજ કરવાથી વાળ ખરતા ઘટાડે છે અને વાળ સુંદર દેખાય છે વાળનો ​​ડેન્ડ્રફ પણ દૂર થાય છે અને વાળ ઝડપથી વધવા માંડે છે.

બદામ તેલ.


બદામનું તેલ વાળને વધારવા અને જાડા વાળ માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે આ તેલમાં વિટામિન એ અને ડી મિનરલ્સ મળી આવે છે. નવા વાળ બદામના તેલથી વધવા માંડે છે અને વાળ ખરતા પણ સમાપ્ત થાય છે.

નાળિયેર તેલ.


જો કે નાળિયેર તેલ એ વાળના તમામ પ્રકારો માટે એક ઉપચાર છે પાતળા વાળને જાડા કરવા માટે તે શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ માનવામાં આવે છે સુકા અને નિર્જીવ વાળની ​​સારવાર માટે નાળિયેર તેલ ખૂબ સારું છે નાળિયેર તેલથી માલિશ કરવાથી વાળના મૂળિયા મજબૂત થાય છે સાથે વાળમાં પોષણ પણ આવે છે અને વાળ ખરતા અટકી જાય છે વાળ ધોવાના 1 કલાક પહેલા નાળિયેર તેલ લગાવવાથી વાળ ચળકતા અને મુલાયમ બને છે.

તલનું તેલ.


તલનું તેલ ત્વચા અને વાળ માટે અસરકારક છે આ તેલમાં પ્રોટીન અને વિટામિન એ બી મળી આવે છે આ તેલ વાળની ​​બધી સમસ્યાઓ માટે ફાયદાકારક છે રાત્રે સૂતા પહેલા તમારા વાળમાં તલનું તેલ લગાવો અને સવારે માથુ ધોઈ લો આ સિવાય તેનો ઉપયોગ સામાન્ય રીતે પણ કરી શકાય છે.

સરસવનું તેલ.


સરસવનું તેલ વાળ માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે, સરસવનું તેલ વાળ લાંબા અને જાડા બનાવવા માટે અસરકારક છે. તેમાં ઓમેગા 3 અને 6 શામેલ છે. વાળની ​​મસાજ માટે સરસવનું તેલ ખૂબ સારું માનવામાં આવે છે.

વાળ પર તેલથી માલિશ કરવાના ફાયદા.


વાળને કન્ડીશનર અને પોષણ આપવાની શ્રેષ્ઠ રીત એ છે કે વાળમાં તેલથી માલિશ કરવી વાળમાં તેલ માલિશ કરતા પહેલા તેલને થોડું હળવું મરગુગડું બનાવવું ત્યારબાદ વાળના મૂળમાં તેલ લગાવો ઓછામાં ઓછા 1.2 થી 1 કલાક પછી વાળને શેમ્પૂથી ધોઈ લો આ ઉપાયથી વાળ મુલાયમ થઈ જશે તેલ લગાવવાથી વાળની ​​સમસ્યા દુર થાય છે વાળને જરૂરી પોષણ મળે છે અને વાળના ​​મૂળિયા મજબૂત બને છે.

વાળ પર તેલ લગાવવાથી વાળ સફેદ થવાથી બચી જાય છે.


વાળમાં તેલનો ઉપયોગ કરવાથી ધૂળ માટી ભેગું થતું નથી અને વાળ ગંદકીથી બચી રહે છે આ બે મોંઢાવાળા વારને દૂર કરવા માટે આ ઉપાય રામબાણ જેવું કામ કરે છે અને તેલથી માલિશ કરવાથી વાળ નરમ થાય છે વાળની ​​શુષ્કતા દૂર કરવા માટે ઓઇલ મસાજ એક સારો ઉપાય છે તે ખંજવાળ અને ખોડોની સમસ્યાને દૂર કરે છે તેલ થી માલિશ કરવાથી વાળ ઝડપથી વિકસિત થાય છે જો તમારે તમારા વાળ લાંબા કરવા માંગતા હોય તો રોજ તમારા વાળમાં તેલની માલિશ કરો.

Advertisement