શું તમે જાણો છો રોજિંદા જીવનમાં આપણાં દ્વારા બોલતાં આ અંગ્રેજીમાં શબ્દો નું હિન્દી, જાણો માત્ર એક જ ક્લિકમાં.

ભારતમાં એક મોટો વર્ગ વાતચીત માટે હિન્દી ભાષાનો ઉપયોગ કરે છે. સ્વાભાવિક છે કે આપણે પણ તેના પર ગર્વ થવો જોઈએ. પરંતુ શું આપણે રોજિંદા જીવનમાં વાતચીત માટે શુદ્ધ હિન્દીનો ઉપયોગ કરીએ છીએ, ના. આપણે દરરોજ કેટલાક એવા શબ્દો ઉચ્ચારીએ છીએ જે મોટા ભાગના લોકો હિન્દીમાં જાણતા નથી. હકીકતમાં, આપણા સમાજમાં અંગ્રેજી શબ્દોની અનિવાર્ય અને સ્વીકૃતિ હિન્દી ભાષામાં એટલી સંમિશ્રિત થઈ ગઈ છે કે આપણે બધા અજાણતાં અંગ્રેજી શબ્દોનો ઉપયોગ કરીએ છીએ. ઉદાહરણ તરીકે કમ્પ્યુટર, વેબસાઇટ, સિગારેટ વગેરે. આજે હિન્દી દિવસનો પ્રસંગ છે, તેથી અમે વિચાર્યું કે તમને હિન્દી સંબંધિત કેટલીક માહિતી કેમ ના આપવામાં આવે, જેનાથી તમે આજ સુધી અજાણ હતા. અહીં અમે તમને કેટલાક અંગ્રેજી શબ્દોનો હિન્દી અર્થ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. તમને આ માહિતી પણ રસપ્રદ લાગશે.

Advertisement

ક્રિકેટ – ગોલગુટ્ટમ લક્કડ ફટ્ટમ દે દનાદન સ્પર્ધા.

બટન- અસ્ત વ્યસ્ત વસ્ત્ર નિયંત્રક.

સિગારેટ- ધૂમ્રપાન.

રેલ્વે સ્ટેશન- લોહાપથગામિની સ્ટોપ બિંદુ.

ચા- દૂધ,પાણીમાં મિશ્રિત પર્વતીય ઓષધિ.

ટાઇ- ગળાનો લંગોટ.

બલ્બ- વિધુત પ્રકાશક કાચનો ગોળો.

ટેબલ ટેનિસ- અષ્ટકોણ લાકડાનું ટેબલ પર લે ટકાટક દે ટકાટક.

લોન ટેનિસ- લીલા ઘાસ લે તડાતડ દે તડાતડ.

ટ્રાફિક સિગ્નલ- અવન જવન સૂચક તકતી.

આ વસ્તુઓના કેવા નામ આપવામાં આવ્યા છે અને જો તમને નામ ગમતા હોય તો આ આર્ટિકલ તમે શેર કરજો

Advertisement