તમને ભલે આ મહિલાઓ વિચિત્ર લાગતી હોય પરંતુ આ દેશમાં આવી જ મહિલાઓને સુંદર મહિલા માનવામાં આવે છે.

કુદરતે મહિલાઓને સુંદર અને નરમ બનાવી છે અને પુરુષોને શારીરિક રીતે મજબૂત બનાવ્યા છે. જો કે, આજના યુગમાં, સ્ત્રી અને પુરુષો તમામ ક્ષેત્રે આગળ વધી રહ્યા છે. સ્ત્રીઓને વધુ આદર હોવો જોઈએ, તે આપણી પરંપરાઓમાં પણ છે.

આજે આપણે મહિલાઓની સુંદરતાના સ્કેલ વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ. કેટલાક દેશોની સુંદરતા ભીંગડા ખૂબ અલગ છે. ચાલો એવા દેશો વિશે જાણીએ, જ્યાં સૌંદર્યનું ધોરણ ખૂબ જ અલગ છે.

1. આફ્રિકા.

આવી છોકરીઓ હોઠોને આકર્ષિત કરે છે પરંતુ અહીં એક આદિજાતિ છે જેની વિચિત્ર રીત રિવાજ છે. દુષ્ટ આંખોથી બચાવા માટે, છોકરીઓના કાન અને હોઠ બાળપણમાં ઢકાયેલા હોય છે. આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે આવી મહિલાઓને ત્યાં સુંદર માનવામાં આવે છે.

2. કોરિયા.

કોરિયામાં, કેટલીક જનજાતિઓમાં ફક્ત વી આકારનો ચહેરો ધરાવતી મહિલાઓને સુંદર માનવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે ત્યાંની બધી મહિલાઓ ઉપકરણનો ઉપયોગ કરીને તેમના ચહેરાને વી-આકાર આપવાનો પ્રયત્ન કરે છે.

3. ઇન્ડોનેશિયા.

જો કોઈ છોકરીના દાંત અણીદાર હોય તો તમે નજીક જઇ શકો છો? ના પરંતુ ઇન્ડોનેશિયાની આ આદિજાતિમાં, તીક્ષ્ણ દાંતવાળી મહિલાઓને સુંદર કહેવામાં આવે છે. આ જ કારણ છે કે સ્ત્રીઓ ત્યાં દાંત તીક્ષ્ણ કરાવે છે.

4. મોરુચેનીઆ.

અહીં ચરબીયુક્ત મહિલાઓનો ક્રેઝ છે અને તે સુંદર માનવામાં આવે છે. આ જ કારણ છે કે મહિલાઓને અહીંના ઘરોમાં ઘણું ખવડાવે પીવડાવે છે જેથી જો તેઓ સમુદાયના કાર્યક્રમોમાં જાય, તો ખાતા પિતા સમૃદ્ધ પરિવારોની મહિલાઓ લાગે. મહિલાઓ અહીં ચરબી મેળવવા માટે ઘણી વસ્તુઓ કરે છે.

5. ચાઇના.

ચીનમાં કેટલીક રોયલ્ટીમાં, ટૂંકા પગવાળી છોકરીઓનું વિશેષ સન્માન કરવામાં આવે છે. તેથી છોકરીઓ પગ કૃત્રિમ રીતે વધવા દેવાત નથી. તેને એવી રીતે રાખવામાં આવે છે કે તેઓ મોટા થાય નહીં. તેઓ માને છે કે ટૂંકા પગ રાખવાથી તેઓ રાજકુમારી બનશે અને કામ કરવા દેશે નહીં.