તરક્કી અને ધન સમૃદ્ધિ માટે વાસ્તુ શાસ્ત્રના 9 ખુબજ શાનદાર ઉપાય, જાણો તેના વિશે વધુ

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરની મુશ્કેલીઓ સમાપ્ત થતી નથી, પૈસા ચાલતા નથી, અથવા જો ઘરનો કોઈ સભ્ય બીમાર છે, તો વાસ્તુ ખામી આ માટે મોટાભાગે જવાબદાર હોઈ શકે છે. ખરાબ ઘરનું આર્કિટેક્ચર તમારા જીવનમાં ઘણી સમસ્યાઓ પેદા કરી શકે છે. જેમ આપણે મનુષ્ય મુખ્ય દરવાજા માંથી ઘરમાં પ્રવેશ કરીએ છીએ, તે જ રીતે નકારાત્મક ઉર્જા અને હકારાત્મક ઉર્જા પણ મુખ્ય દરવાજા દ્વારા ઘરમાં પ્રવેશ કરે છે. વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં કેટલાક ખૂબ જ સરળ અને અસરકારક ઉપાયો જણાવવામાં આવ્યા છે, જેના દ્વારા તમે સકારાત્મક ઉર્જા વધારીને ઘરમાં સુખ સમૃદ્ધિ અને આનંદ લાવી શકો છો.

Advertisement

1. રોગ શોક માં આવે છે કમી.

ભારતીય સંસ્કૃતિમાં સ્વસ્તિકાનું વિશેષ મહત્વ છે. વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ મુખ્ય દરવાજા ઉપર સિંદૂરથી સ્વસ્તિકનું ચિન્હ દોરો. આ નિશાની નવ આંગળીઓ લાંબી અને નવ આંગળીઓ પહોળી હોવી જોઈએ. આ કરવાથી, સારા નસીબ અને સમૃદ્ધિમાં વધારો થાય છે, તેમજ રોગ, શોક ઘટે છે.

2. સદસ્યોની હોય છે તરક્કી.

ઘરની તમામ પ્રકારની આર્કિટેક્ચરલ ખામીને દૂર કરવા માટે, એક તરફ કેળાના ઝાડ અને બીજી બાજુ વાસણમાં તુલસીનો છોડ લગાવો. આ કરવાથી, તમે માત્ર ઘરના વાસ્તુ દોષથી છૂટકારો મેળવશો નહીં, પરંતુ ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા આવશે અને ઘરના સભ્યો પણ તરક્કી કરશે.

3. મકાન બનવાનો યોગ બનશે.

જો કોઈ પ્લોટ ખરીદવામાં લાંબો સમય થયો હોય અને તેના પર મકાન બનાવવું શક્ય ન હોય તો તે પ્લોટમાં પુષ્ય નક્ષત્રમાં દાડમનો છોડ લગાવો. આ કરવાથી ટૂંક સમયમાં ઘરનું નિર્માણ થશે.

4. આ રીતે થાય છે ધનની હાની.

ઘરમાં ક્યારેય તૂટેલા વાસણ અથવા પથારીનો ઉપયોગ ન કરો. તૂટેલા અને નકામા વાસણો ઘરમાં જગ્યા લે છે, તેમજ તેમાં ભોજન પીરસવાથી ગરીબી અને વાસ્તુ ખામીમાં વધારો થાય છે. ઉપરાંત, તૂટેલી પલંગને રાખવાથી ધનને નુકસાન થાય છે.

5. વાસ્તુ દોષનું થાય છે નિવારણ.

ઘરની છત પર એક મોટો ગોળાકાર અરીસો એવી રીતે મુકો કે તેમાં ઘરની સંપૂર્ણ છાયા દેખાય. આ કરવાથી તમે વાસ્તુ દોષોને રોકી શકો છો. વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં, અરીસાને ઉત્પ્રેરક તરીકે વર્ણવવામાં આવી છે, જેના દ્વારા મકાનમાં તરંગ ઉર્જાની રચના એક સુખદ અનુભૂતિ આપે છે.

6. સુખ સમૃદ્ધિ નો થાય છે વાસ.

રસોઈ ઘરની ખુશહાલી અને સમૃદ્ધિ માટે રસોડું ખૂબ જ ખાસ માનવામાં આવે છે. જો રસોડું ખોટી જગ્યાએ છે, તો પછી બલ્બને આગમાં નાંખો અને દરરોજ સવારે અને સાંજે કાળજીપૂર્વક પ્રકાશ રાખો. આની સાથે, વાસ્તુ ખામી દૂર થશે અને તે જ સમયે ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિનું નિવાસસ્થાન પણ હશે.

7. ખરાબ નજરથી ઘર રહેશે સુરક્ષિત.

દરવાજા અને છિદ્રની ખામીને દૂર કરવા માટે, તેમને શંખ, છીપ, દરિયાઈ ફળ, ક્લેશેલ, લાલ કાપડ અથવા મોલીમાં બાંધો અને તેમને દરવાજા પર લટકાવો. આ કરવાથી સકારાત્મક ઉર્જા ઘરમાં આવશે અને તમારું ઘર દુષ્ટ નજરથી પણ સુરક્ષિત રહેશે.

8. ભગવાનનો પ્રાપ્ત થાય છે આશિર્વાદ.

દરરોજ તમારા ઘરના મંદિરમાં ઘીનો દીવો બનાવો અને સવાર સાંજ ત્રણ વખત શંખના શેલનો અવાજ ઘરની બહાર નકારાત્મક ઉર્જા લાવે છે અને ભગવાનને આશીર્વાદ આપે છે.

9. આ પ્રકારના ફૂલ દૂર કરી દો.

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ, તેમના ઘરના મંદિરમાં દેવી-દેવતાઓને અર્પણ કરેલા ફૂલના હાર બીજા દિવસે દૂર કરવા જોઈએ અને ભગવાનને નવી ફૂલની હાર અર્પિત કરવી જોઈએ તુલસી, બેલ પત્ર, નાગરવેલી પાન, કમલગટ્ટા અને અન્ય ફૂલોને જલાભિષેક પછી તેનો ઉપયોગ કરવાના કાયદા તરીકે શાસ્ત્રમાં વર્ણવવામાં આવ્યા છે.

Advertisement