48 વર્ષની ઉંમરે પણ એકલીજ રહે છે તબ્બુ,પોતાનાં શરીરને રાખ્યું છે એકદમ ફિટ, જુઓ તેની હોટ ફિગર……

જો આપણે બોલિવૂડની સદાબહાર અભિનેત્રીઓની વાત કરીએ, તો તેમની વચ્ચે એક જ નામ છે જે સૌથી વધુ છે અને તે છે તબ્બુ. એક એવી અભિનેત્રી કે જે છેલ્લા 25 થી 30 વર્ષથી સતત લોકોના દિલો પર રાજ કરે છે અને તે એટલી સુંદર છે કે તેની કોઈ મર્યાદા નથી પરંતુ આજે પણ તે સિંગલ છે. તેનું પૂરું નામ તબસ્સમ ફાતિમા હાશ્મી છે અને તે હમણાં જ 48 વર્ષની થઈ છે, પરંતુ તબ્બુએ હજી લગ્ન કર્યા નથી અને આજ સુધી કોઈને કેમ ખબર નથી.

તબ્બુ ને તો બધા જાણતાજ હશો.તે બૉલીવુડ ની સૌથી ખ્યાતનામ અભિનેત્રી તરીકે ઓળખાય છે.તબ્બુ આજે પણ બૉલીવુડ માં તેની દમદાર એક્ટિંગ થી બધાને હેરાન કરી ચુકી છે.હાલ માં તે ગોલમાલ ફિલ્મ ની સિરીઝ માં નઝર માં આવી હતી.એના પછી તેની હાજી એક ફિલ્મ રિલીઝ થઈ ચૂકી છે.તબ્બુ આજે પણ ખુબજ સુંદર છે અને તે ચાહે તો આજે પણ લગ્ન કરી શકે છે.પરંતુ તેને જોઈને એવું લાગતું જ નથી કે તે લગ્ન કરવાના મૂડ માં છે.તમને જણાવી દઈએ કે તબ્બુ ની ઉંમર 43 વર્ષ ની છે.

તેણી નાનપણથી જ તેના માતાપિતાએ છૂટાછેડા લીધા હતા અને કદાચ તેના લગ્ન ન કરવા પાછળનું કારણ માનવામાં આવતું હતું. તેમ છતાં તે મુસ્લિમ પરિવારમાંથી છે, તે હજી એક શુદ્ધ શાકાહારી છે. તબ્બુ તેના વાળ ખૂબ પસંદ કરે છે અને આ કારણે તે ભલે ભુમિકા ભજવતી હોય, પણ વાળ સાથે ચેડા કરતી નથી.

અભિનેત્રી તબ્બુ બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રી ની પ્રખ્યાત અભિનેત્રીઓ માંથી એક છે તમે લોકો આજે પણ બોલીવુડ ની બહુ બધી ફિલ્મો માં તેમને દેખી શકો છો પરંતુ અભિનેત્રી તબ્બુ હજુ સુધી કુંવારી છે તેમને લગ્ન નથી કર્યા અભિનેત્રી તબ્બુ એ લગ્ન ના કરવાના પાછળ અજય દેવગણ ના કારણે જણાવ્યા છે એક સમય હતો જ્યારે આ એકબીજા થી બહુ વધારે પ્રેમ કરતા હતા પરંતુ અજય દેવગણ ની જિંદગી માં અભિનેત્રી કાજોલ ના આવવાથી આ બન્ને નો સંબંધ પૂરો થઇ ગયો હતો.

આખું નામ તો તબસ્સુમ ફાતિમા હાશ્મીર છે પણ ફિલ્મી દુનિયામાં તબ્બુ તરીકે ઓળખાતી આ ૪૫ વર્ષીય બોલીવુડ અભિનેત્રી એનાં દમદાર અભિનયને કારણે જાણીતી છે. ફિલ્મોનાં આંકડા વધારવા કરતા ગુણવત્તાયુક્ત ફિલ્મો કરવાનું તબ્બુ વધુ પસંદ કરે છે. ૧૯૮૫માં આવેલી હમ નૌજવાન ફિલ્મથી તબ્બુએ બોલીવુડમાં પદાર્પણ કર્યું હતું. તબ્બુએ માચીસ, વિરાસત, મકબૂલ, હૈદર જેવી નોંધપાત્ર ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. છ ફિલ્મફેર અને પદ્મશ્રી જેવાં એવોર્ડથી સમ્માનિત તબ્બુ હજુ અપરણિત છે અને મીડિયાની વાતો માનીએ તો મુંબઈનાં કોઈ બિઝનેસમેન સાથે તેનાં પ્રેમની અફવા પણ ઉડે છે.

તબ્બુ એક સારી અભિનેત્રી છે. પોતાની ખૂબસૂરતી થી બધાને દીવાના બનાવવા વાળી તબ્બુ આજે પણ કુંવારી છે. હવે તબ્બુ 45 વર્ષ ની થઇ ગઈ છે. હા તબ્બુ અને અજય દેવગન ની લવ સ્ટોરી ખુબ ચાલી હતી, પરંતુ અજય ને કાજોલ પસંદ આવી ગઈ, બસ આ કારણ છે કે આજ સુધી તબ્બુ ને કોઈ પરફેક્ટ નથી મળી શક્યું.

નાનપણથી જ અજય દેવગન સૌથી સારો મિત્ર રહ્યો છે અને આજ સુધી તે તેના નજીકના છે. માત્ર 14 વર્ષની ઉંમરે તબ્બુએ બાળ કલાકાર તરીકેની ફિલ્મોમાં એન્ટ્રી લીધી, પછી તેણે તેલુગુ ફિલ્મો પણ કરી. જો કે, તેને માત્ર અજય સાથેની ફિલ્મ વિજયપથ માટે જ સફળતા મળી અને ત્યારબાદ લોકોએ તેમને ઓળખવાનું શરૂ કર્યું. આ પછી, તબ્બુ બે વખત રાષ્ટ્રીય એવોર્ડ જીત્યો.

બોલીવુડની સૌથી સંજીદા હિરોઈન તબ્બુ આજે પોતાનો 48 મો જન્મદિવસ સેલિબ્રિટ કરી રહી છે. તબ્બુ ત્રણ દાયકાથી ફિલ્મ જગતમાં સક્રિય છે. હાલમાં જ તબ્બુની ફિલ્મ ‘અંધાધુન’ રીલિઝ થઈ. આ ફિલ્મ અત્યાર સુધીમાં 94 કરોડથી વધુનું કલેક્શન કરી ચુકી છે. હંમેશની જેમ આ ફિલ્મમાં પણ તબ્બુના અભિનયના ખૂબ વખાણ થયા. 2 વખત રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર જીતી ચુકેલી તબ્બુની સુંદરતા જોઈને કોઈ પણ ન કહે કે તે આયુના આ પદ પર છે.

4 નવેમ્બર, 1971ના રોજ હૈદરાબાદમાં જન્મેલી તબ્બુનું રિયલ નામ તબસ્સુમ ફાતિમા હાશમી છે. 14 વર્ષની ઉંમરમાં જ દેવ આનંદની ફિલ્મ ‘હમ નૌજવાન’ થી પોતાના ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત કરનાર તબ્બુ એ લગ્ન નથી કર્યા. તબ્બુએ 1985માં આવેલી ‘હમ નૌજવાન’ ફિલ્મમાં રેપની શિકાર બાળકીનું પાત્ર ભજવ્યું હતું. બોલિવુડના દિગ્ગજ એક્ટર દેવ આનંદ તેને આ ફિલ્મ દુનિયામાં લઈ આવ્યા હતા.

બોલિવુડમાં તબ્બુના નામથી ફેમસ થઈ ચૂકેલી આ એક્ટ્રેસનું સૌથી પહેલા નામ સાજિદ નડિયાદવાલા સાથે જોડાયું હતું. પરંતુ આ સંબંધ વધુ સમય ચાલ્યો ન હતો. સાજિદ બાદ તબ્બુનું નામ ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીઝના દિગ્ગજ એક્ટર સાથે જોડવામાં આવ્યું હતું. તે નાગાર્જુનની નજીક આવી ગઈ હતી. બંને લાંબા સમય સુધી સાથે જોવા મળ્યા. પરંતુ નાગાર્જુન પહેલેથી જ પરિણીત હોવાથી આ સંબંધ આગળ વધ્યો ન હતો.

થોડા સમય પહેલા જ એક ઇન્ટરવ્યુમાં તબ્બુએ પોતાના સિંગલ હોવાની મોટી વાત કહી છે. તેણે કહ્યું કે જો આજે હું સિંગલ છું તો તે માત્ર અજય દેવગનના કારણે. તબ્બુનો આ ખુલાસો ખૂબ જ શોકિંગ છે. તબ્બુએ જણાવ્યું હતું કે, ‘મારો કઝીન સમીર આર્ય અને અજય દેવગન પડોસી હતા’. આ બંને જ મારા પર દેખરેખ રાખતા હતા અને ફોલો કરતા હતા. જો કોઈ છોકરો મારા આજુબાજુ પણ દેખાતો હોય તો તે બન્ને મળીને તેને મારતા હતા. આજ કારણથી આજ સુધી હું સિંગલ છું અને તેનું કારણ ફક્ત અજય છે.’

તબ્બુએ આગળ કહ્યું, ‘હું તેને કહેતી હતી કે તે મારા માટે લગ્ન લાયક એક છોકરો શોધી આપે. પરંતુ તેણે ન શોધી આપ્યો. મને આશા છે કે હવે તેને આ વાતનું દુઃખ જરૂર હશે. ‘મારું અને અજયનું રિલેશન સ્ટ્રોંગ છે કારણ કે અમે બંનેએ ઘણી ફિલ્મોમાં એક સાથે કામ કર્યું છે. અજય ઘણો પ્રોટેક્ટીવ છે. જ્યારે તે આસ-પાસ હોય છે ત્યારે કોઈ પણ માણસ તાણ મુક્ત થાઈ જાય છે. અમારો સંબંધ ઘણો અલગ છે.

તે ઘણી વાર ફિલ્મ્સના શૂટિંગ માટે મુંબઇ અથવા હૈદરાબાદ રહેવાનું પસંદ કરે છે. ઘણી વાર સમાચાર આવે છે કે તબ્બુનું નાગાર્જુન સાથે અફેર હતું અને બંને ફરી મળી શક્યા નહીં, આ કારણે તે હજી સિંગલ છે. જો કે, આવા સવાલો પર તેણીએ હાસ્ય વગાડ્યું હતું અને કબરને હાશકારો આપ્યો હતો.