56 વર્ષની છે નીતા અંબાણી,છતાં પણ લાગે છે એકદમ ખૂબસૂરત, આ ખાસ રીતની મદદથી બોડીને રાખે છે કંટ્રોલમાં,જાણો આ રીત વિશે…..

દેશના સૌથી ધનિક ઉદ્યોગપતિ અને રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરમેન અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટર મુકેશ અંબાણીની પત્ની નીતા અંબાણી સામાજિક કાર્યમાં ભાગ લે છે. નીતા અંબાણી રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન અને ધીરૂભાઇ અંબાણી ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલના અધ્યક્ષ છે. નીતા અંબાણી ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગની મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ ટીમની સહ-માલિક પણ છે. નીતા અંબાણીને અમેરિકાના ફેમસ લાઇફસ્ટાઇલ મેગેઝિન ‘ટાઉન એન્ડ કન્ટ્રી’ દ્વારા 2020 ના ટોચના 20 સામાજિક કાર્યકરોની યાદીમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે.

Advertisement

મોટાભાગે લાઇમ લાઈટ માં રહેનારી નીતા અંબાણી નું જીવન જો કે ગ્લેમર થી ભરેલું છે. પણ ખુબ ઓછા લોકો જાણતા હશે કે તે અસલ જીવનમાં એક સામાન્ય જીવન જીવવાનું વધારે પસંદ કરે છે. એવી મહિલા જેનો પતિ દેશ ના સૌથી ધનવાન વ્યક્તિ હોય અને દરેક સુખ સુવિધાઓ પણ ઉપલબ્ધ હોય તો તેવી મહિલાને સૌથી વધારે મુશ્કિલ હોય છે પોતાની વ્યક્તિગત ઓળખાણ મેળવવી. જણાવી દઈએ કે નીતા એ આ ઓળખાણ પોતાના દમ પર મેળવવાની પુરી કોશિશ કરી છે અને તેમાં તે કામિયાબ પણ રહી છે.


કહેવામાં આવે છે કે પોતાના દીકરા મુકેશ માટે ખુદ ધીરુભાઈ અંબાણી એ નીતા ના ઘરે ફોન કર્યો હતો.પહેલી વાર ફોન ઉઠાવ્યા પછી નીતા અંબાણી ને લાગ્યું કે કદાચ તેની સાથે કોઈ મજાક કરી રહ્યું છે. મુકેશ અંબાણી એ બસ માં પણ કરી હતી સફર: નીતા અંબાણી એ એ વાત નો ખુલાસો કર્યો કે પોતાનો પ્રેમ પ્રકરણ શરૂ થયા પછી એક વાર નીતા અંબાણી એ મુકેશ અંબાણી ને બસ માં સફર કરવાનું કહ્યું હતું. કરી સ્કૂલ ની સ્થાપનાનીતા અંબાણી એ ધીરુભાઈ અંબાણી ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ ની સ્થાપના કરી જે હવે પુરી દુનિયામાં પ્રસિદ્ધ છે અને જે વિશ્વ સ્તર ની શિક્ષા માટે જાણવામાં આવે છે.

નીતા અંબાણી ને મુકેશ અંબાણી એ તેના 44 માં જન્મદિવસ પર એક જેટ ભેંટ માં આપ્યું હતું. જેમાં 180 યાત્રીઓ સફર કરી શકે છે જેની કિંમત 230 કરોડ રૂપિયા છે. નીતા અંબાણી એ ઘટાડ્યું વજન:નીતા અંબાણી પહેલા 90 કિલો ની હતી પણ હાલ તેનું વજન માત્ર 57 કિલો જ છે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે આ યાદીમાં સ્થાન મેળવવા માટે તે ભારતની એકમાત્ર મહિલા છે. તેમને આ સન્માન કોરોનાવાયરસ રોગચાળાના ગરીબો માટે રાહત કાર્ય ચલાવવા અને દેશની પ્રથમ કોવિડ -19 હોસ્પિટલ બનાવવા માટે મળ્યો છે. નીતા અંબાણી માત્ર સામાજિક કાર્યમાં જ ભાગ લેતી નથી, પરંતુ તે તેની ગ્લેમરસ જીવનશૈલી વિશે પણ ચર્ચામાં છે. 56 વર્ષની ઉંમરે પણ નીતા અંબાણી ખૂબ જ સુંદર અને ફીટ લાગી રહી છે. આ માટે, તેઓ વિશેષ આહાર અને વ્યાયામની યોજનાને અનુસરે છે. જાણો નીતા અંબાણીની જીવનશૈલી વિશે.

નીતા અંબાણીએ 1985 માં મુકેશ અંબાણી સાથે લગ્ન કર્યા હતા. તે સમયે તે શાળાની શિક્ષિકા હતી. લગ્ન પછી પણ, તેણીએ કેટલાક વર્ષો સુધી શાળાની શિક્ષિકા તરીકે કામ કરવાનું ચાલુ રાખ્યું. નીતા અંબાણી એક પ્રશિક્ષિત ભરત નાટ્યમ નૃત્યાંગના પણ છે. આકાશ અંબાણી અને અનંત અંબાણી તેના પુત્રો છે. તેમની પુત્રી ઇશા અંબાણી અનંત અંબાણી કરતા મોટી છે.બાળકોના જન્મ પછી વજનમાં વધારો થયો હતો,થોડા વર્ષો પહેલા નીતા અંબાણીએ એક મુલાકાતમાં કહ્યું હતું કે લગ્ન સમયે તેનું વજન માત્ર 47 કિલો હતું, પરંતુ બાળકોના જન્મ પછી તેનું વજન વધતું રહ્યું અને તે 90 કિલો સુધી પહોંચી ગયુ. આ પછી, તેણે વજન ઓછું કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાનું શરૂ કર્યું.

નીતા અંબાણી કહે છે કે વજન ઓછું કરવા અને ફિટ રહેવા માટે નાના પુત્ર અનંત અંબાણીએ તેમનો ઘણો સાથ આપ્યો. તમને જણાવી દઈએ કે અનંત અંબાણીનું વજન ખૂબ વધી ગયું હતું. આ કારણે તેને ખૂબ ટ્રોલ કરવામાં આવ્યો હતો. અનંત અંબાણીએ દરરોજ 5-6 કલાકની કસરત સાથે વિશેષ આહાર યોજનાને અનુસરી હતી અને 18 મહિનામાં 108 કિલો વજન ઘટાડ્યું હતું.

નીતા અંબાણી કહે છે કે તેણે વજન ઓછું કરવા માટે વિશેષ આહાર યોજનાને અનુસરી હતી. આ સાથે, તેણે કસરતમાં ભાગ લેવાનું વધુ ધ્યાન આપ્યું. નીતા અંબાણી કહે છે કે દોડવું એ વજન ઘટાડવા અને માવજત માટે શ્રેષ્ઠ કસરત છે.

નીતા અંબાણી સવારે 40 મિનિટ એક્સરસાઇઝ, યોગ અને સ્વિમિંગ કરવામાં વિતાવે છે. તેઓ કહે છે કે તે ઝડપથી ચરબી બર્ન કરે છે અને કેલરી ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. આ સિવાય તે રોજ નૃત્ય પણ કરે છે. નૃત્ય કરીને કેલરી પણ બળી જાય છે. દિવસનું કાર્ય સમાપ્ત કર્યા પછી, સાંજે, નીતા અંબાણી 30 મિનિટ સુધી યોગ કરે છે અને કસરત કરે છે.

 

નીતા અંબાણી સવારે બદામ અને અખરોટ ખાય છે. સવારના નાસ્તામાં, તે ઇંડા સફેદ ઓમેલેટ લે છે. લંચ સમયે તે મહત્તમ લીલા શાકભાજી અને સૂપ લે છે. ડિનર પર, નીતા અંબાણી લીલા શાકભાજી, સૂપ અને સ્પ્રાઉટ્સ લે છે.નીતા અંબાણી કહે છે કે માત્ર વ્યાયામ કરીને અને આહારને નિયંત્રિત કરીને વજન ઘટાડી શકાતું નથી.આ માટે તાણથી દૂર રહેવું જરૂરી છે. તાણ અને હકારાત્મક વિચારસરણીથી દૂર રહેવાથી હોર્મોન્સનું સ્તર ઓછું થાય છે જે ભૂખમાં વધારો કરે છે. નીતા અંબાણી માને છે કે તનાવ મુક્ત અને સકારાત્મક વિચારસરણી દ્વારા જ માવજત જાળવી શકાય છે.

 

Advertisement