90 નાં દાયકામાં લોકોનું દિલ જીતનાર મહિમા હવે દેખાય છે કંઈક આવી,તસવીરો જોઈ અચક પામી જશો..

મહિમા ચૌધરીના આઘાતજનક પરિવર્તનથી તમે સ્તબ્ધ થઈ જશો,90 ના દાયકામાં પોતાની જાદુઈ સ્મિતથી લોકોનું દિલ જીતનાર મહિમા ચૌધરી આજે રૂપેરી પડદેથી ગાયબ છે. પોતાની અંગત જિંદગીમાં વ્યસ્ત રહેલી મહિમા ચૌધરી સંપૂર્ણ બદલાઈ ગઈ છે. હવે તે દેખાતી નથી કે તે ફિલ્મોમાં દેખાતી હતી. ચાલો આપણે આ અહેવાલ દ્વારા મહિમા ચૌધરીનું આઘાતજનક પરિવર્તન બતાવીએ.બોલીવુડ ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રી ની જૂની અભિનેત્રી મહિમા ચૌધરી ને તો તમે જાણતા જ હશો. એમણે લગભગ 20 વર્ષ પહેલા શાહરૂખ ખાન ની ફિલ્મ ‘પરદેસ’ થી બોલીવુડ માં ડેબ્યુ કર્યું હતું. મહિમા એ સમય ની ખુબ જ જ સુંદર અને ગ્લૈમરસ એક્ટ્રેસ માં થી એક હતી. એમણે બોલીવુડ ની ઘણી સારી ફિલ્મો કરી છે. આ અભિનેત્રી એ શાહરૂખ ખાન થી લઈને સલમાન ખાન સુધી ઘણા સુપરસ્ટાર ની સાથે કામ કરેલું છે.હવે આ અભિનેત્રી ફિલ્મો થી ઘણી દૂર છે અને એનો લુક પણ ઘણો બદલાય ચુક્યો છે. મહિલા ચૌધરી ની પહેલી ફિલ્મ એ જ મોટા પડદા પર ખુબ જ ધમાલ મચાવી દીધી હતી. એમણે એમની ફિલ્મ માંથી લાખો નહિ પરંતુ કરોડો લોકો નું દિલ જીતી લીધું હતું.

આમ તો તમને બધા ને ‘આઈ લવ માય ઇન્ડિયા’ નું ગીત તો યાદ જ હશે. તે એ ફિલ્મ છે જેમાં મહિમા ચૌધરી એ ખુબ જ સારું કામ કર્યું હતું અને આ ફિલ્મ માં એની સાથે શાહરૂખ ખાન પણ હતા. બરહલાલ આ બંને ની જોડી ને દર્શકો દ્વારા ખુબ જ પસંદ પણ કરવામાં આવી હતી. આમ તો ઘણા લોકો જાણે છે કે આ સુપરહિટ ફિલ્મ મહિમા ચૌધરી ની પહેલી બોલીવુડ ફિલ્મ હતી. એટલે કે મહિમા એ એમના ફિલ્મી કરિયર ની શરૂઆત આ ફિલ્મ થી કરી હતી. એ સિવાય મહિમા ચૌધરી એ આમીર ખાન ની સાથે એક કોલા બ્રાંડ ની એડ માં પણ કામ કર્યું હતું અને એ પછી ઘણી ચર્ચા માં આવી ગઈ હતી. આ એડ પરદેસ ફિલ્મ ના રિલીજ થયા પહેલા જ આવી ચુકી હતી.

જણાવી દઈએ કે મહિમા નો જન્મ 13 સપ્ટેમ્બર ના રોજ દાર્જિલિંગ માં થયો હતો અને એનું અસલી નામ રિતુ ચૌધરી છે. બરહલાલ મહિમા ચૌધરી એમના અફેયર ને લઈને પણ ખુબ જ ચર્ચા માં રહી છે. જણાવી દઈએ કે મહિમા નું નામ એક ટેનિસ પ્લેયર ની સાથે પણ જોડાયેલું હતું.જી, હા જણાવી દઈએ કે આ બંને નો સબંધ લગભગ છ વર્ષ સુધી ચાલ્યો, પરંતુ પછી આ બંને અલગ થઇ ગયા. બરહલાલ જે ટેનિસ પ્લેયર વિશે અમે વાત કરી રહ્યા છીએ તે કોઈ બીજું નહિ પરંતુ લિએંડર પેસ છે. જાણવા મળે છે કે પેસ થી અલગ થયા પછી મહિમા એ એક ઈન્ટરવ્યું દરમ્કિયન કહ્યું કે તે ખુબ જ સારા ટેનિસ પ્લેયર છે. પરંતુ તે બિલકુલ પણ સારા વ્યક્તિ નથી. જણાવી દઈએ કે ૨૦૦૫ માં આ બંને એક બીજા ને ડેટ કરી રહ્યા હતા.

પરંતુ આ દરમિયાન પેસ ની નજદીકિયા સંજય દત્ત ની બીજી પત્ની રિયા પિલ્લઈ ની સાથે વધવા લાગી, જેના કારણે મહિમા અને પેસ નો સબંધ પૂરો થઇ ગયો. એ પછી આ ખબર સામે આવી કે એમની પ્રેગનેન્સી ને છુપાવવા માટે મહિમા ચૌધરી એ જલ્દબાજી માં લગ્ન કરી લીધા છે. અમે તમને જણાવી દઈએ કે એના લગ્ન એક મોટા બીજ્નેસમેન અને આર્કિટેક્ટ બોબી મુખર્જી ની સાથે થયા છે.

બરહલાલ આ બંને ની એક છોકરી પણ છે. મહિમા ચૌધરી એ એમના પતિ સાથે પણ તલાક લઇ લીધો. ફિલ્મ છોડી ને પછી મહિમા ચૌધરી રીયાલીટી શો માં નજર આવવા લાગી. એની સાથે જ મહિમા એ એક ઈન્ટરવ્યું દરમિયાન એ પણ કહ્યું હતું કે એક સિંગલ મદર માટે ફિલ્મો માં કામ કરવું મુશ્કેલ છે. એટલા માટે એમણે ફિલ્મો માં કામ કરવાનું છોડી દીધું. એવામાં પૈસા કમાવવા માટે તે ઘણા ઈવેન્ટ્સ માં જવા લાગી અને ઘણા રીયાલીટી શો માં પણ નજર આવવા લાગી હતી.

પરદેથી બોલીવુડમાં પગ મૂક્યો હતો,અભિનેત્રી મહિમા ચૌધરીએ ફિલ્મ પરદેસ ફિલ્મથી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. આ ફિલ્મનું નિર્દેશન સુભાષ ઘાઇએ કર્યું હતું અને તેમાં શાહરૂખ ખાન મુખ્ય ભૂમિકામાં હતા. મહિમા ચૌધરી ડેબ્યૂ ફિલ્મની ચાહક બની હતીપરદેસ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર ખૂબ જ સફળ રહી હતી. આ ફિલ્મે મહિમા ચૌધરીની લોકપ્રિયતાને દેશના દરેક ખૂણામાં લઈ ગઈ.મહિમા ચૌધરીની સ્મિતના ચાહકો બની ગયાપરદેસ ફિલ્મમાં મહિમા ચૌધરીએ એક ગામડાંના ગોરાનું પાત્ર ભજવ્યું હતું અને તેના સ્મિત પર દર્શકો મરી ગયા હતા.

1999 માં અકસ્માત થયો હતો,મહિમા ચૌધરી સફળતાના શિખર પર હતી ત્યારે તેની કાર ટ્રક સાથે ટકરાઈ હતી. આ ટક્કર દરમિયાન તેના ચહેરાને ઇજા થઈ હતી,તેનો ચહેરો જોઈને ગ્લોરી ગભરાઈ ગઈ,અકસ્માતમાં મહિમા ચૌધરીનો ચહેરો સંપૂર્ણ બગડ્યો હતો. જ્યારે તેણીને સભાનતા મળી ત્યારે તે અરીસો જોઈને ડરી ગઈ. મહિમા ચૌધરીએ ચહેરાની સર્જરી કરાવી હતી,અભિનેત્રી મહિમા ચૌધરીએ તેના ચહેરાની સર્જરી કરાવી. મહિમાએ એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે સર્જરી દરમિયાન ડોકટરોએ તેના ચહેરા પરથી કાચનાં 68 ટુકડાઓ કાઢયા હતા.શસ્ત્રક્રિયા પછી પુનહ પ્રાપ્ત કરવા માટે લાંબા સમય,મહિમાએ કહ્યું હતું કે સર્જરી પછી તેને પુનહ પ્રાપ્ત થવામાં લાંબો સમય લાગ્યો છે અને તે ફિલ્મોથી દૂર છે.

પ્રથમ ફિલ્મ ‘પરદેસ’થી લોકોના દિલમાં રાજ કરનાર અભિનેત્રી મહિમા ચૌધરી એ ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીના જાણીતા ફિલ્મ મેકર સુભાષ ઘાઇ પર ચોંકાવનારા આક્ષેપો કર્યા છે અને કેટલાંક ખુલાસા પણ કર્યાં છે. અભિનેત્રીએ આક્ષેપ કર્યો છે કે, સુભાષ ઘાઇએ મને બુલી કરીને મારી કારકિર્દીને નુકસાન પહોંચાડયું હતું. આ મુશ્કેલીના સમયે ઇન્ડસ્ટ્રીમાંથી ખાલી ચાર લોકો મારી સાથે ઊભા હતા. જેમાંથી એક હતો સલમાન ખાન અને બીજો હતો સંજય દત્ત . અભિનેત્રીના આક્ષેપ પછી ફિલ્મમેકરે ખુલાસો કરતાં કહ્યું છે કે, તે સમયે લોકોએ મહિમા ચૌધરીને મારી વિરુદ્ધ ભડકાવી હતી અને આથી જ તે નારાજ હતી. પરંતુ આજે અમે સારા મિત્રો છીએ.

મહિમા ચૌધરીએ 1997માં સુભાષ ઘાઇની સાથે ફિલ્મ ‘પરદેસ’થી બૅલીવુડ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં પગ મૂક્યો હતો. આ ફિલ્મને સુભાષ ઘાઇએ બનાવી હતી. તાજેતરમાં બૉલીવુડ હંગામા સાથેની વાતચીતમાં મહિમા ચૌધરીએ કહ્યું છે કે, મને મિસ્ટર સુભાષ ઘાઇએ બુલી કરી હતી. તે મને કોર્ટ સુધી લઈ ગયા હતા અને તેઓ મારો પહેલો શો પણ કેન્સલ કરવા ઇચ્છા હતા. તે સમય ખૂબ જ તણાવપૂર્ણ હતો. તમામ પ્રોડ્યૂસરને તેમણે મેસેજ મોકલ્યો હતો કે મારી સાથે કોઈએ કામ ન કરવું જોઇએ. જો તમે 1998 અને 1999માં Trade Guide Magazineનો કોઈપણ ઈશ્યૂ લઈને જોશો તો તેમાં એડમાં આપ્યું છે કે જો કોઈને મારી સાથે કામ કરવું હોય તો પહેલા સુભાષ ઘાઇનો કોન્ટેક્ટ કરે નહીં તો તે કોન્ટ્રાક્ટનું ઉલ્લંધન કહેવાશે. પણ મેં તેવો કોઈ જ કોન્ટ્રાક્ટ સાઈન નથી કર્યો. જેમાં લખ્યું હોય કે મારે તેમની પરવાનગી લેવાની હોય. આ સમયે ચાર બૉલીવુડ સેલેબ્રિટીએ મને સપોર્ટ કર્યો હતો. સલમાન ખાન, સંજય દત્ત, ડેવિડ ધવન અને રાજકુમાર સંતોષી. આ ચારેય મારી સાથે ઊભા હતા. ડેવિડ ધવને મને કહ્યું હતું કે, તું તેને બુલી નહીં થવા દે અને મજબૂત રહે. આ સિવાય મને કોઈનો કૉલ પણ નહતો આવ્યો.

અભિનેત્રીના આ આક્ષેપ પછી સુભાષ ઘાઇએ દિવ્ય ભાસ્કર સાથેની વાતચીતમાં પોતાનો પક્ષ રજૂ કરતાં કહ્યું છે કે, આ તો રાત ગઈ, વાત ગઈ વાળી વાત છે. છતાં હું કહેવા માગીશ કે આજે હું અને મહિમા સારા મિત્રો છીએ. ‘પરદેસ’ બાદ પણ અમે એકબીજાને મળતા રહીએ છીએ અને કામની વાતો થાય છે. મહિમાએ મારી ફિલ્મ ‘કાંચી’માં કામ કર્યું હતું અને તે માટે એક રૂપિયો પણ લીધો નહોતો. જોકે, આજે તે જે વાતો કહી રહી છે તેનો સંદર્ભ મારી કંપની સાથે તેના કોન્ટ્રાક્ટ પર છે.

‘પરદેસ’ બાદ મહિમાએ મારી કંપની સાથે બીજી બે ફિલ્મ કરવાની હતી અને આવું અન્ય બેનરમાં પણ હોય છે કે જો તમે કોઈ ન્યૂ કમરને લૉન્ચ કરો તો તેની સાથે ત્રણ ફિલ્મની ડીલ હોય છે. કોન્ટ્રાક્ટની શરતો પ્રમાણે તે અન્ય બેનર સાથે કામ કરી શકે નહીં. આવું જ કંઈક મારી તથા મહિમાની વચ્ચે નક્કી થયું હતું. જોકે, કેટલાંક પ્રોડ્યૂસર તથા ટ્રેડ એનાલિસ્ટે મહિમાને મારી વિરુદ્ધ ભડકાવી હતી અને અમારી વચ્ચે ગેરસમણ ઊભી કરી દીધી હતી. જોકે, આ વાત સાચી નહોતી. મહિમા તે સમયે નારાજ થઈ હતી તો મેં કોન્ટ્રાક્ટ પણ બદલી નાખ્યો હતો અને તેને કારણે તે બીજા બેનર સાથે કામ પણ કરી શકતી હતી. અમારી વચ્ચે આજે પણ મિત્રતા છે.

ડોકટરોએ તડકામાં બહાર આવવાની ના પાડી,શસ્ત્રક્રિયા પછી, ડોકટરોએ તેને તડકામાં જવાની ના પાડી. આ સમય દરમિયાન તે ઘરે જ રહી હતી અને બોલિવૂડના મિત્રોને આ વિશે કોઈ માહિતી આપી ન હતી.હવે મહિમા આના જેવી દેખાઇ છે,મહિમા ચૌધરીએ સ્વસ્થ થવામાં લાંબો સમય લીધો અને તે સમયમાં તેની બોલિવૂડ કરિયરનો અંત આવ્યો. જો કે, આજે તે સ્વસ્થ છે અને તેના પરિવાર સાથે રહે છે. તસ્વીરમાં તમે જોઈ શકો છો કે મહિમા ચૌધરી હવે સંપૂર્ણપણે બદલાઈ ગઈ છે.