આ છે ભારતનું અનોખું ગામ અહીં દરેક ઘરે પેદા થાય છે એક ભીમ કાય શરીર ધરાવતાં માણસો, જુઓ તસવીરો……

આ ગામના દરેક ઘરની બહાર લાંબા અને પહોળા કુસ્તીબાજો બહાર આવે છે, સૂટ બૂટ પહેરે છે અને દિલ્હીમાં આ નોકરી કરે છે.તમે જ્યાં પણ જાઓ છો, તો પછી તમે કેટલાક ઉચા લોકોને વૈભવી સ્થળોએ ઉભા જોયા હશે, તેમને બાઉન્સર કહેવામાં આવે છે. દિલ્હી જેવા શહેરોમાં તમે ઘણું જોયું જ હશે, તમે જાણો છો કે આ લોકો ક્યાંથી આવ્યા છે? હા, કેટલાક લોકો ઘરેથી આવે છે, પરંતુ બાઉન્સર ફેક્ટરી નામનું એક સ્થળ પણ છે અને તમે તે સ્થળનું નામ પણ સાંભળ્યું હશે.

આ ગામનું નામ ફતેહપુર છે અને તે દિલ્હીની ખૂબ નજીક છે, જ્યાં પહેલા કુસ્તીબાજો વિજય કુસ્તીબાજો હતા જેમણે શિક્ષણ વગેરેની ગેરહાજરીમાં કુસ્તી અને જિમ વગેરે કરી હતી અને ત્યારબાદ બાઉન્સર્સના કામમાં વ્યસ્ત થઈ ગયા હતા. પછી તેઓએ તેમના પોતાના ગામના આવા લોકોને તૈયાર કર્યા અને આજે તેમની પાસે તેમની પોતાની કંપની છે જે તેમને સપ્લાય કરે છે.

આલમ આજે એવું બન્યું છે કે આ ગામમાં એક હજારથી વધુ બાઉન્સર છે અને દરેક ઘરમાંથી ઓછામાં ઓછું એક બાઉન્સર આવે છે. જ્યારે તેઓ જીમમાં જઈને અખાડામાં જઈને મજબૂત બને છે, ત્યારે તેઓ દિલ્હીના સિનેમા, પબ, બાર, રેસ્ટોરાં, કોલેજો અને ઘણા મોટા સેલિબ્રિટી બંગલો વગેરેમાં પૂરા પાડવામાં આવે છે જ્યાં આ લોકો તોફાની તત્વો સામે નિયંત્રણ કરી શકે છે. ચાલો કામ કરીએતેમની આવક દર મહિને 15 હજારથી 35 હજાર રૂપિયા સુધીની હોય છે અને આ ઘણી સારી રકમ છે, આ મામલે કોઈ શંકા નથી. આજે તેમનો પરિવાર પણ ખૂબ ખુશ છે કે આ લોકો સમાજમાં ગડબડી અટકાવવા અને લોકોને સુરક્ષા આપવા માટે કામ કરે છે, જે સામાન્ય રીતે ઓછું હોય છે. આ ચોરીનું કૃત્ય નથી પરંતુ આદરથી ભરેલું છે અને આ કારણે લોકો ગામમાં તેમનો ખૂબ આદર કરે છે.

યુવાઓ પોતાના શરીરને ફીટ રાખવા માટે જીમ, અખાડામાં જઇને કસરત કરે છે. શરીરની મજબૂતાઇ યુવાનોને કમાણી કરવામાં પણ એક મહત્વનો ભાગ ભજવે છે. આર્થિક ઉદારીકરણના કારણે દિલ્હીમાં ખુબ ફેરફાર આવ્યો છે. દિલ્હીની બાજુમા એક એવું ગામ, જેનું નામ છે અસોલા-ફતેહપુર. આ ગામનો મુખ્ય વ્યવસાય એકસમયે ખેતી હતો પણ આજે પહેલવાનોની ફેકટરી બની ગયું છે. અસોલા-ફતેહપુર ગામ દિલ્હી-એનસીઆરમાં સેકડો, ક્લબ, પબ, હોટલ અને સિનેમાઘરોમાં બાઉન્સરો સપ્લાય કરે છે.આજથી લગભગ 15 વર્ષ પહેલા અસોલા-ફતેહપુર ગામ બાઉન્સરોની ફેકટરી બનવાનું ચાલું થયું હતુ અને આજે અસોલા-ફતેહપુરના બાઉન્સરોને રોજના 1,500 રૂપિયા કમાઇ લે છે જેની મહિને આવક 30,000થી 50,000 સુધી પહોંચી જાય છે.

રાજ્યમાં ૫૫ દિવસ બાદ જીવનજરૂરી વસ્તુઓ સિવાયની દુકાનો ખુલી છે. સતત બીજા દિવસે મોડાસા શહેરમાં ભારે ભીડ ઉમટી હતી. લોકડાઉન ના પગલે હોલસેલ વેપારીઓ પાસે પુરતા પ્રમાણમાં માલ ન હોવાથી વસ્તુઓની તંગી જોવા મળી હતી. મોડાસા શહેરમાં પાન-મસાલા ગુટખાની એજન્સી ધરાવતા વેપારીઓની દુકાનોમાં બીજા દિવસે પણ લાઈનો યથાવત જોવા મળી હતી. મોડાસા શહેરના જાણીતા હોલસેલ વેપારીએ ભીડને કાબુમાં લેવા બેરિકેડ લાગવાની સાથે બાઉન્સર ગોઠવી દીધા હતા.

પાન-મસાલાના હોલસેલ વેપારીઓના ત્યાં ધોમધખતા તાપમાં પાનપાર્લર ધારકો અને ગ્રામ્ય વિસ્તારના વેપારીઓએ લાઈન લગાવી હતી.અરવલ્લી જિલ્લા સહીત મોડાસા શહેરમાં લોકડાઉન માં મળેલી છૂટછાટના બીજા દિવસે પણ સૌથી વધુ ભીડ પાન-મસાલા ના હોલસેલ વેપારીઓના ત્યાં અને પાનપાર્લર અને દુકાનોમાં જોવા મળી હતી. પાન-માવાની દુકાનો ખુલતા જ લોકોએ લાઇનો લગાવી દીધી હતી. તમાકુ પ્રોડક્ટનું વેચાણ કરતી એજન્સીઓ પર પણ વહેલી સવારથી જ લાઇનો લાગી હતી.

કેટલીક એજન્સીમાં તો માલ ખૂટી પડતા માલ ખલાસ હોવા અંગે લોકોને સમજાવવા છતા સમજતા ન હોવાથી એજન્સી બંધ કરવી પડી હતી. પોલીસતંત્ર પણ ભીડ ઓછી થાય અને સોશ્યલ ડિસ્ટન્સ જળવાય તે માટે સતત પેટ્રોલિંગમાં લાગી હતી. બીજી તરફ એજન્સીઓ તરફથી લોકો સોશિયલ ડિસ્ટન્સિંગનું પાલન કરે તે માટે ખાનગી સિક્યુરિટી ગોઠવી દેવામાં આવી છે.વ્યસનીઓની વ્યથા યથાવત બ્લેકમાં પૈસા આપી થાક્યા લોકડાઉનમાં છૂટછાટ મળી તો ખરી પણ પાન-મસાલા, ગુટખા અને બીડી-સિગારેટનો જ્થ્થો પૂરતા પ્રમાણમાં ઉપલબદ્ધ ન હોવાથી પાન પાર્લર ધારકો નશેડીઓને ખંખેરી રહ્યા છે ગ્રાહકો પાસેથી બે થી ત્રણ ગણા રૂપિયા લઇ રહ્યા છે કેટલાક વ્યસનીઓએ જણાવ્યું હતું કે બ્લેકના પૈસા આપીને થાક્યા છે.

સુરત જિલ્લા ખરીદ વેચાણ સંઘ ના ડીરેક્ટર અનુપમ નાયકના અધ્યક્ષ સ્થાને ભાટીયા ટોલનાકા સંઘર્ષ સમિતિની સોમવારે એક મિટિંગ મહુવામાં યોજાઇ હતી.અનુપમભાઈ નાયકે જણાવ્યું કે લોકોના હિત માટે અમે સૌ આ આંદોલનમાં સાથે છીએ.જિલ્લા પંચાયત સભ્ય વિપુલ પટેલે જણાવ્યું કે મહુવા તાલુકાના વાહનો જ્યારે ભાટીયા નાકાથી પસાર થાય છે ત્યારે 210 રૂપિયા જેટલો જંગી ટોલટેક્સ લેવાય છે.મહુવા તાલુકાના લોકો આ અન્યાયકારી નીતિ સામેની લડાઈમાં લોકહિતમાં સાથે છીએ.સહકારી આગેવાન દિનેશ પટેલે જણાવ્યું કે તમામ ખેડૂત અને યુવાનો અન્યાયકારી અને બેધારી નીતિ સામેના આંદોલનમાં સાથે છીએ.

યુવા આદિવાસી આગેવાન પ્રકાશ મેહતાએ જણાવ્યું કે હાઇવેમાં ખેડૂતોની જમીન ગઈ છે.ખેડૂતો જંત્રીના ભાવે લોકહિતમાં જમીન આપી હતી.પરંતુ ટોલનાકાના અધિકારીઓ દ્વારા જે રીતે સ્થાનિકો પાસે ઉઘાડી લૂંટ ચલાવવામાં આવે છે તે ચલાવી લેવાશે નહીં.સ્થાનિકો માટે ટોલટેક્સ ફ્રી થવો જ જોઈએ.તાલુકા પંચાયત મહુવાના ઉપપ્રમુખ નયનભાઇએ જણાવ્યુંકે ટોલનાકાના અધિકારિઓ દ્વારા બાઉન્સરો રાખવામાં આવે છે.આ ગેરબંધારણીય છે.સઘર્ષ સમિતિની મંગળવારે ખજોદ ગામે અને કઠોદરા ગામ ખાતે એક મિટિંગ નું અયોજન કરવામાં આવ્યું છે અને 2 માર્ચે જિલ્લા કલેક્ટરને આવેદન પત્ર આપી રજુઆત કરવામાં આવશે.