આ મહિલાનાં નામે છે વિચિત્ર રેકોર્ડ, દુનિયાની સૌથી લાંબા પગ છે આ મહિલાનાં જુઓ તસવીરો……..

વિશ્વના વિવિધ દેશો છે અને આ દેશોમાં દરેક વ્યક્તિના જુદા જુદા શોખ અને વિશેષતાઓ છે. આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને એક એવી સ્ત્રી વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેના પગ વિશ્વમાં સૌથી લાંબા છે. હા, રશિયાની એકટેરીના લિસિના વ્યવસાયે એક મોડેલ છે અને તેના પગ લાંબા હોવાને કારણે તે ગિનીસ બુક ઓફ વર્લ્ડ રેકોર્ડ ધરાવે છે.

Advertisement

આ દુનિયા ખૂબ મોટી છે અને અહીં વિવિધ પ્રકારના લોકો રહે છે. આ વિશ્વમાં ઘણા દેશો છે અને દરેક દેશમાં વિવિધ પ્રકારનાં લોકો હોય છે. દરેક દેશના લોકોની પોતાની વિશેષતાઓ હોય છે. કેટલાક દેશો એવા છે જ્યાં લોકોનો રંગ ખૂબ જ અલગ હોય છે. આફ્રિકન દેશોની વાત કરીએ તો ત્યાંના લોકો કાળા રંગના હોય છે. તે જ સમયે, ઘણા દેશો એવા છે જ્યાં લોકો સંપૂર્ણપણે ગોરા રંગ ના હોય છે. તે દેશના હવામાનને કારણે જોવા મળે છે. જે દેશોમાં ગરમી વધારે છે, ત્યાં લોકો કાળા છે, જ્યારે દેશમાં ઠંડી વધારે છે ત્યાં લોકો સફેદ હોય.

લિસિનાના જમણા પગની લંબાઈ 132.2 સેન્ટિમીટર છે જ્યારે ડાબા પગની લંબાઈ 132.8 સેન્ટિમીટર છે. એટલે કે, તેમના પગની લંબાઈ 4 ફૂટથી વધુ છે. લસિના કહે છે કે તેની લંબાઈ માટે હંમેશા સ્કૂલમાં ધમકાવવામાં આવતી હતી. તે એવી છોકરીઓ માટે પ્રેરણા બનવા માંગતી હતી કે જેમનો આત્મવિશ્વાસ ન હોય. લસિનાને તેની લંબાઈને કારણે વિમાન અને કારમાં બેસવામાં મુશ્કેલી થાય છે. તેઓ 47 નંબરના પગરખાં પેરે છે જેથી તેઓને મહિલા જૂતા પણ ન મળે.

કેટરીના કહે છે કે તેના લાંબા પગ તેને મોડેલિંગની દુનિયામાં સફળ કરવામાં મદદ કરશે. જ્યારે કેટરિના 16 વર્ષની હતી ત્યારે તેની પાસે કાં બાસ્કેટબોલ રમવા અથવા મોડેલિંગ કરવાના બે વિકલ્પો હતા. પરંતુ કેટરિના એક સફળ મોડેલ બનવા માંગે છે. સ્પોર્ટ્સમાંથી નિવૃત્તિ લીધા બાદ કેટરિના મોડેલિંગ કરવા માંગે છે. 2008 ઓલિમ્પિકમાં રશિયન મહિલા ટીમનું પ્રતિનિધિત્વ કરનારી કેટરિના બ્રોન્ઝે મેડલ જીત્યો હતો. જ્યારે કેટરિના અન્ય લોકોની સાથે ઉભી હોય છે, ત્યારે લોકો તેના ખભા સુધી પહોંચી શકતા નથી. કેટરિનાના પિતાએ જણાવ્યું હતું કે જન્મના સમયથી જ તે સામાન્ય બાળકો કરતા મોટી હતી.

તે જ સમયે, લગભગ બધી જ મોસમ ભારત જેવા દેશમાં જોવા મળે છે. આને કારણે, અહીં મિશ્ર લોકો રહે છે. જો આપણે લોકોની લંબાઈ વિશે વાત કરીએ, તો એવા ઘણા દેશો છે જ્યાં લોકો સરેરાશ ઊંચાઈ ધરાવતા હોય છે, જ્યારે એવા ઘણા દેશો છે જ્યાં લોકોની લંબાઈ ટૂંકી હોય છે. ઓસ્ટ્રેલિયા અને ન્યુઝીલેન્ડમાં રહેતા લોકો લાંબા હોય છે, જ્યારે ચીન, જાપાન અને મંગોલિયામાં રહેતા લોકો ટૂંકા હોય છે. આ બધું લોકોની ઇચ્છા પ્રમાણે નથી પરંતુ પ્રદેશના હવામાન પ્રમાણે હોય છે.

ઘણી વાર તમે એવા ઘણા લોકોને જોયા હશે, જેમની ઊંચાઈ વધુ હોય છે. ખરેખર ઘણા લોકો દેશના હવામાન પ્રમાણે સંપૂર્ણપણે અલગ હોય છે. જેમ ભારતમાં લોકોની સરેરાશ લંબાઈ 5 ફુટ 6 ઇંચ છે, જ્યારે ભારતમાં એવા ઘણા લોકો છે જે 66 ફુટ 6 ઇંચથી વધુ ઊંચા છે. જો કોઈના પગ લાંબા હોય તો કોઈનું આખું શરીર લાંબું હોય છે. જ્યારે આવા લોકો આગળથી પસાર થાય છે, ત્યારે લોકો તેમને જોઈ જ રહે છે. આજે અમે તમને આવી જ એક મહિલા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

લિસિનાની કુલ લંબાઈ 6 ફુટ 9 ઇંચ છે. લંબાઈને કારણે તેને કેટલાક ફાયદા પણ મળ્યા. તેને તેની બાસ્કેટબ બોલ કારકીર્દિમાં ફાયદો થયો અને તેણે 2008 બેઇજિંગ ઓલિમ્પિક્સમાં રશિયા માટે બ્રોન્ઝ મેડલ જીત્યો.

તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે આપણે જે સ્ત્રીની વાત કરી રહ્યા છીએ તે વિશ્વની સૌથી લાંબી પગવાળી મહિલા કહેવામાં આવે છે. હા, અમે વાત કરી રહ્યા છીએ 29 વર્ષીય રશિયન એથ્લેટ કેટરીના લિસિના વિશે, જે પગને કારણે ખૂબ ચર્ચામાં છે.

મળતી માહિતી મુજબ કેટરિનાની લંબાઈ 6 ફુટ 9 ઇંચ છે. કેટરિનાની આ વિશેષ ઊંચાઈને કારણે, તે વિશ્વની સૌથી લાંબી મહિલા માનવામાં આવે છે. તેનો દાવો છે કે તેની લંબાઈ 52.4 ઇંચ છે અને તે વિશ્વની સૌથી ઊંચી મહિલા છે. કેટરિનાની ઇચ્છા છે કે તે વિશ્વની સૌથી લાંબી મોડેલનો રેકોર્ડ કરી શકે.

તો મિત્રો, તમને આ સમાચાર કેવી ગમ્યા, કૃપા કરી નીચે કમેન્ટ કરો અને મને કહો. સમાન માહિતી મેળવવા માટે આ પોસ્ટ શેર કરો અને અમને સોશિયલ મીડિયા પર અનુસરો.અમારી સાથે જોડાયેલા રહેવા માટે, નજીકમાં બેલનું બટન દબાવો અને ટોચની સૂચના પર મંજૂરી આપો બટન દબાવો જેથી તમે અન્ય સમાચારોનો આનંદ લઈ શકો.

Advertisement