ભરપૂર વ્યસન કરે છે આ છ દિગ્ગજ ક્રિકેટરો,જુઓ તસવીરો……

રમતગમતની દુનિયાના તમામ ખેલાડીઓ તેમના સ્વાસ્થ્ય વિશે ખૂબ જાગૃત છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના ખેલાડીઓ એવા પણ ઓછા છે જેઓ પોતાની ફીટનેસની સંપૂર્ણ કાળજી લેતા હોય છે અને મેદાન પર શાનદાર પ્રદર્શન કરે છે. ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન વિરાટ કોહલી તેની તબિયત અંગે ખૂબ જ ચિંતિત છે અને ખૂબ પરસેવો પાડે છે. આ સિવાય કોહલી તંદુરસ્ત આહારનું પાલન પણ કરે છે. ઉપરાંત, કોહલી ઈચ્છે છે કે તેની સેના પણ તેની જેમ સ્વસ્થ અને ફિટ રહે.ટીમ ઈન્ડિયાના ખેલાડીઓ વિશે આ પ્રકારના ઘણા અહેવાલો સામે આવ્યા છે, જેમાં ખેલાડીઓ શરાબથી વિચિત્ર-કૃત્ય કરે છે. માર્ગ દ્વારા, ખેલાડીઓને નશામાં આવવાની મંજૂરી નથી અને બીસીસીઆઈએ યો-યો ટેસ્ટમાં ટીમમાં સમાવેશ કર્યો છે. આ ટેસ્ટમાં જે પણ ખેલાડી પાસ થાય છે તે ટીમનો ભાગ બની શકે છે. આજે અમે તમને એવા ખેલાડીઓ વિશે જણાવીશું જેમની જિંદગી માત્ર સિગરેટ જ નહીં, દારૂ પણ છે.

યુવરાજસિંહ.

સિક્સર કિંગ યુવરાજસિંહે ટીમ ઈન્ડિયામાં જે મહત્વનું યોગદાન આપ્યું છે તે હંમેશા યાદ રહેશે. 2011 ના વનડે વર્લ્ડ કપમાં યુવીના કારણે આખો દેશ ખુશીથી છવાઈ ગયો હતો. પરંતુ યુવરાજ સિંહ એક ડ્રગ વ્યસની છે. આ વાત તેની ભાભી આકાંશા શર્માએ બોલિવૂડ લાઇફ સાથેની વાતચીતમાં જણાવી હતી.પરંતુ બાદમાં ખેલાડીના પિતાએ તેને પાયાવિહોણા હોવાનું જણાવ્યું હતું. આ હોવા છતાં યુવરાજ સિંહ ઘણી પાર્ટીઓ અને ક્લબમાં વાઇનના ગ્લાસ સાથે જોવા મળ્યા છે. યુવરાજ સિંહના રેકોર્ડની વાત કરીએ તો તેણે ઈંગ્લેન્ડ સામે 6 બોલમાં 6 સિક્સર ફટકારી હતી અને હજી સુધી કોઈ પણ ખેલાડીએ આ રેકોર્ડ તોડ્યો નથી.મીડિયા રિપોર્ટ પ્રમાણે શ્રીલંકા વિરૂદ્ધ વનડે સીરીઝમાં પસંદગી ના થયા બાદ યુવરાજસિંહ શાહરૂખ ખાનના ઘરે નજરે પડ્યા હતા. ખબર અનુસાર યુવરાજ મુંબઈ સ્થિત શાહરૂખ ખાનના બંગલામાં જતાં યુવરાજ નજરે પડ્યો હતો. આમ તો શાહરૂખને એક શાનદાર મેજબાન માનવામાં આવે છે પરંતુ આ રિપોર્ટ એવી અટકળો લગાવવામાં આવી રહી છે કે, હોઈ શકે છે કે, યુવરાજસિંહ ટૂંક સમયમાં જ ક્રિકેટને અલવિદા કહીને બોલિવૂડમાં પોતાની કારકિર્દીની એક નવી ઈનિંગની શરૂઆત કરતાં નજરે આવશે.

સચિન તેંડુલકર

ક્રિકેટના ભગવાન કહેવાતા સચિન તેંડુલકર પણ આલ્કોહોલિક છે. કારણ કે, સચિન એક વખત બીયર પીતો હતો પરંતુ આરામના હેતુથી. આ સિવાય સચિનના નામ માત્ર મહાન ક્રિકેટ રેકોર્ડ છે, જે હજી તોડી શક્યા નથી. સચિન હવે ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્ત થઈ ગયો છે અને કેરળ બ્લાસ્ટર્સ, બેંગલોર બ્લાસ્ટર્સ અને તામિલ થલાઇવાસ જેવી અનેક સ્પોર્ટ્સ ફ્રેંચાઇઝ ટીમોના માલિક છે અને સાથે સાથે ‘સ્માર્ટ્રોન’ નામનો સ્માર્ટફોન બ્રાન્ડ પણ છે.સચિન તેંદુલકર વિશે કોણ નથી જાણતું? પરંતુ આવા મહાન ખેલાડી વિશે જેટલું જાણીએ તેટલું ઓછું છે બરોબરને? સચિનનું વ્યક્તિત્વ જે એટલું વિશાળકાય છે અને તેની ૨૪ વર્ષોમાં ફેલાયેલી લાંબી કારકિર્દીની એટલી બધી વાતો અને હકીકતો છે કે ઘણીવાર એનાં વિશે જાણવાનું રહી પણ જાય એવું પણ બને. આજે સચિન વિશે એ તમામ જરૂરી માહિતીનો ખજાનો લઈને આવ્યું છે, જેના વિશે આપણને કાયમ ઉત્સુકતા રહેતી હોય છે, તો ચાલો આજે મન ભરીને માણીએ આપણા તેંડલ્યા ને!

કે એલ રાહુલ

કેએલ રાહુલનું નામ ટીમ ઈન્ડિયાના સર્વશ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓમાં ગણાય છે. રાહુલે ભલે તેની કારકિર્દીની શરૂઆત બેટ્સમેન તરીકે કરી હોય, પરંતુ હવે તે ટીમ ઈન્ડિયામાં વિકેટકીપર ખેલાડી તરીકે જોવામાં આવે છે. કેએલ રાહુલે તેના અભિનય ઉપરાંત ઘણા ખોટા કારણોસર હેડલાઇન્સ બનાવ્યા હતા,એકત્રિત કર્યા છે હકીકતમાં, 2016 માં, જ્યારે ટીમ ઈન્ડિયા વેસ્ટ ઇન્ડીઝ પ્રવાસ પર હતી, ત્યારે કેએલ રાહુલે બિઅરની બોટલ સાથેની તસવીર શેર કરી હતી. આ તસવીરના આગમનથી હંગામો શરૂ થયો હતો, ત્યારબાદ બીસીસીઆઈએ કાર્યવાહી કરી અને ચિત્રને હટાવવા કહ્યું હતું.રાહુલે પોતાના ટેસ્ટ કરિયરની પહેલી સદી ઓસ્ટ્રેલિયા સામે સિડનીમાં બનાવી હતી. ત્યારબાદ એલ રાહુલના બેટથી શ્રીલંકા વિરૂદ્ધ કોલંબોમાં સદી ફટકારી હતી. રાહુલે કિંગસ્ટનમાં વેસ્ટઇન્ડિંઝ વિરૂદ્ધ સદી ફટકારી હતી. આ ત્રણ સદીઓ ભારતની બહાર બનાવી હતી. ઇંગ્લેન્ડ વિરૂદ્ધ આ રાહુલની કરિયરની ચોથી સદી છે જે ભારતમાં બનાવેલી પહેલી સદી છે.

ઇશાંત શર્મા

વર્ષ 2007 માં ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ બનનાર ઇશાંત શર્મા અનુભવી અને વરિષ્ઠ ઝડપી બોલર તરીકે ઓળખાય છે. 2000 માં જ્યારે કોમનવેલ્થ બેંક સિરીઝ ઓસ્ટ્રેલિયન ગ્રાઉન્ડ પર રમાઈ હતી, ત્યારે ટીમ ઈન્ડિયાને તેની પાસેથી ઘણી સારી યાદો હતી અને આ સિરીઝને ટીમ ઈંડિયામાં મૂકવામાં ઇશાંતનો મોટો ફાળો હતો. વર્ષ 2015 માં જ્યારે ટીમ ફરીથી ભારત ગઈ ત્યારે ઇશાંતની છબી પર સવાલો ઉભા થયા કારણ કે આ પ્રવાસ દરમિયાન ઇશાંતે દારૂ પીવામાં આવ્યો હતો, જેની તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ હતી.વેસ્ટ ઇન્ડિઝ સામેની બીજી ટેસ્ટમાં ભારતીય ટીમ પ્રથમ દાવમાં 416 રનમાં ઓલઆઉટ થઇ હતી. હનુમા વિહારીની શાનદાર સદી (111 રન) ને કારણે ટીમ મજબૂત સ્થિતિમાં પહોંચી ગઈ છે. વિહારીને ઇશાંત શર્માનો સારો સાથ મળ્યો હતો. ઇશાંતે 57 રનની ઇનિંગ્સમાં સાત ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા. બંને વચ્ચે સાતમી વિકેટ માટે 112 રનની ભાગીદારી હતી. ઈશાંતે કરિયરની પ્રથમ અડધી સદી ફટકારી હતી.

કેપ્ટન કોહલી

કોહલી જેને આજે આપણે બધા ફિટ ખેલાડી તરીકે જુએ છે, કોહલી એક સમયે ઘણો બધા દારૂ પીતો હતો. ખુદ કોહલીએ કબૂલ્યું હતું કે તે પહેલાં ખૂબ પીતો હતો.પરંતુ હવે તેઓ સંપૂર્ણપણે બદલાઈ ગયા છે. કોહલી આઈપીએલ મેચ ઓફ સીઝન પાર્ટીમાં પણ ધૂમ્રપાન કરતો જોવા મળ્યો હતો. પરંતુ આજના સમયમાં, તેણે પોતાની જીવનશૈલીને સંપૂર્ણપણે બદલી નાખી છે અને તે તેના સ્વાસ્થ્ય વિશે ખૂબ જાગૃત છે.ભારતીય ટીમના કેપ્ટન વિરાટ કોહલીએ પોતાની ક્રિકેટ કેરિયર અને ક્રિકેટના ભવિષ્યને લઇને મોટો ખુલાસો કર્યો છે. કોહલીએ એક સવાલના જવાબમાં કહ્યું કે હજુ હુ ત્રણ વર્ષ સુધી ક્રિકેટના ત્રણેય ફોર્મેટ વનડે, ટેસ્ટ, અને ટી20માં રમીશ, ને પછી કોઇ એક ફોર્મેટ છોડવા અંગે વિચારીશ.બુધવારે જ્યારે વિરાટ કોહલીએ ક્રિકેટ અને વર્કલૉડ વિશે સવાલ કરાયો, ત્યારે ક્રિકેટને ત્રણ વર્ષ સુધી રમવાનો જવાબ આપ્યો હતો. કોહલીએ કહ્યું કે હું પહેલા વર્કલૉડનુ આકલન કરીશ, પછી ત્રણ ફોર્મેટમાંથી એક ફોર્મેટની ક્રિકેટ છોડવા અંગે વિચારી, જોકે હાલ હુ ત્રણ વર્ષ સુધી ક્રિકેટ રમીશ અને તેના માટે મેં મારી જાતને તૈયાર કરીને રાખી છે.

હાર્દિક પંડ્યા

સ્ટાર ક્રિકેટર હાર્દિક પંડ્યા પોતાના સાહસોને લઈને હેડલાઇન્સમાં રહે છે. તાજેતરમાં હાર્દિકની મંગેતર નતાશાએ એક પુત્રને જન્મ આપ્યો છે. હાર્દિક પણ તે જ ખેલાડીઓની યાદીમાં સામેલ છે. જેઓ ધૂમ્રપાન કરે છે. આ ખેલાડી મુંબઇમાં એમએસ ધોનીની પત્ની સાક્ષી ધોનીની બર્થડે પાર્ટીમાં સિગારેટ પીતો જોવા મળ્યો હતો.ભારતીય ક્રિકેટર હાર્દિક પંડ્યા ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટનો પ્રારંભ થાય તેની રાહ જોઈ રહ્યો છે. જોકે વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલ બાદ તે ભારત માટે રમી શક્યો નથી. 2018માં હાર્દિક પંડ્યાને કમરમાં ઇજા થઈ હતી. જેની સર્જરી માટે તેને આરામ કરવો પડ્યો હતો. તેણે કહ્યું કે આ ઇજા થઈ અને તેને સ્ટ્રેચર પર પેવેલિયનમાં લઈ જવાઈ રહ્યો હતો ત્યારે તે વિચારતો હતો કે કરિયર સમાપ્ત થઈ ગઈ છે. હાર્દિક પંડ્યાએ જણાવ્યું હતું કે મને ખરેખર લાગતું હતું કે મારી કરિયર સમાપ્ત થઈ ગઈ છે કેમ કે એ અગાઉ મેં કોઈ ખેલાડીને આ રીતે સ્ટ્રેચરની મદદથી બહાર લઈ જતો જોયો ન હતો.એશિયા કપ 2018ની યાદ તાજી કરતા તેણે કહ્યું કે એ મેચ બાદ મને આરામ આપવાનો હતો તેવું નકકી થઈ ગયું હતું પરંતુ એ જ વખતે મને ઇજા પહોંચી હતી. પાકિસ્તાન સામેની આ મેચ દરમિયાન તે ઘાયલ થયો હતો અને ત્યાર બાદ તે રમી શક્યો ન હતો. આ જ પીડામાં તે વર્લ્ડ કપમાં રમ્યો અને ત્યાર બાદ તેણે સર્જરી કરાવી હતી. તેણે વધુમાં જણાવ્યું કે એ ઇજા બાદ મેં મારી જાતને મેઇન બોલર નહીં પરંતુ બેક અપ બોલર તરીકે જોવાની શરૂઆત કરી દીધી હતી. મેં વિચાર્યું કે હવે હું ટેસ્ટ મેચ કેવી રીતે રમી શકીશ. મારી જરૂર વન-ડે અને ટી20માં વધારે હતી.