ભોજનમાં આ વસ્તુ સૌથી વધારે ભાવે છે મુકેશ અંબાણીને,જાણો કઈ વાનગી છે આ…..

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં આપનું હાર્દિક સ્વાગત છે.આજે અમે તમારા માટે આ લેખમાં ભારતના ઉદ્યોગ પતિ મુકેશ અંબાણી ના ભોજન વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે.ટેલિકોમ ઉદ્યોગમાં, મુકેશ અંબાણીએ એવું કર્યું જેની કોઈને અપેક્ષા નહોતી. દરેક વસ્તુને મુક્ત કરતાં, તેણે પોતાને એક રમત ચેન્જર સાબિત કર્યો. ફોર્બ્સે પણ સ્વીકાર્યું કે તે વિશ્વનો સૌથી મોટો ગેમ ચેન્જર છે. તે જ સમયે જ્યારે ફોર્બ્સ મેગેઝિનની દુનિયાભરમાં પાસા ફેરવવાનું કામ કરતા લોકોની યાદીમાં મુકેશ અંબાણીને પ્રથમ સ્થાન મળ્યો. તે તે લોકોમાં શામેલ હતો જેણે પોતાના સાહસો દ્વારા સમગ્ર વિશ્વના કરોડો લોકોના જીવનમાં પરિવર્તન લાવ્યું છે.

Advertisement

મુકેશ અંબાણીએએ એ દરેક કલાકમાં 7 કરોડ રૂપિયાની કમાણી પણ કરી છે. આ સૂચિ મુજબ મુકેશ અંબાણી એશિયામાં પ્રથમ ક્રમાંકે છે અને વિશ્વનો નવમો શ્રીમંત વ્યક્તિ પણ છે. આ સૂચિની ટોચ પર એમેઝોનના સીઈઓ જેફ બેઝોસનું નામ છે. અહેવાલમાં મુકેશ અંબાણીની કમાણીમાં 24 ટકાનો વધારો થઈ ગયો છે, જેનાથી તે ભારતનો સૌથી ધનિક ઉદ્યોગપતિ બની ગયા છે.હુરન રિચ લિસ્ટ અનુસાર $$ અબજ ડોલરની સંપત્તિ સાથે, આખા વ્યવસાયિક કુટુંબ અને તેમના પરિવારો માટે પહોંચની બહાર ન હોય તેવું આખા વિશ્વમાં ભાગ્યે જ છે.

ઘરના લોકો મુકેશને મુક્કુના નામથી બોલાવે છે અને બહેન અને ભાભી તેને મુકસ કહે છે. ભારતના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ હોવા છતાં, મુકેશ પોતે એન્ટીલિયા આવતા દરેક મહેમાનને ભોજન પીરસે છે. માત્ર આ જ નહીં, તે સમય દરમિયાન ખોરાક પણ મહેમાનની પસંદગી બની જાય છે.દેશના નામી, સફળ અને સિલિબ્રિટી લોકોની દરેકે દરેક વાત જાણવામાં કોને રસ નથી હોતો.

અભિનેતા હોય, રાજકારણી હોય, ક્રિકેટર હોય કે પછી બિઝનેસમેન સૌ કોઈ જાણવા જરૂર ઇચ્છે કે તેમને શું ગમે છે અથવા નથી ગમતુ.દેશના સૌથી અમીર વ્યક્તિ મુકેશ અંબાણી વિશે તમે ઘણું વાંચ્યું હશે. બિઝનેસના આ મહારથીને જમવામાં શું પસંદ છે તેના વિશે નિતા અંબાણીએ એક વખત જવાબ આપતા જણાવ્યું હતું કે, સૌથી વધારે ઈડલી સંભાર અને બાજરાના રોટલા ખાવાનું પસંદ કરે છે.

મુકેશ અંબાણી તેના ભોજનમાં દાળ, ચોખા, શાકભાજી અને રોટલી ખાય છે. મુકેશ ઘણીવાર બાજરીમાંથી બનાવેલ રોટલી ખાવાનું પસંદ કરે છે, જ્યારે તેની પ્રિય વાનગી ઇડલી અને સંબર છે. તમને જણાવી દઈએ કે હવાઈ મુસાફરી કરતી વખતે તેઓ ઘણીવાર એરપોર્ટની કેન્ટિનમાં ઇડલી અને સંબર ખાય છે.

મુકેશ અંબાણીને મુંબઇ સ્થિત સ્વાતિ રેસ્ટોરન્ટમાં જમવાનું પસંદ છે, જ્યારે તે ઘરથી દૂર હોય ત્યારે ગુજરાતી ખાવાનું પસંદ કરે છે.2013માં આપેલા એક ઈન્ટરવ્યુમાં નિતા અંબાણીને કૂકીંગ વિશે પ્રશ્ન કરવામાં આવ્યો હતો. જ્યારે નવરાશનો સમય હોય ત્યારે તે શું બનાવવાનું પસંદ કરે છે? ત્યારે તેમણે કહ્યું હતું કે, જ્યારે પણ સમય મળે ત્યારે તેઓ ખાવાનું બનાવે છે.

મારી પુત્રી ઈશા અંબાણી મારાથી વધારે સારી કૂક છે.એટલું જ નહીં મુકેશ અંબાણીની સાથે પોતાની કેમેસ્ટ્રીને લઈને તેમણે કહ્યું હતું કે, તેઓ હંમેશા પ્રેરણા આપે છે કોઈ પણ પ્રોજેક્ટમાં સાથે ઉભા રહે છે. નિતા અંબાણી કહે છે કે, મુકેશ અંબાણી અને તેમની વચ્ચે સારા પાટનર્સની જેમ બોન્ડીંગ છે અને બંને એકબીજાના વિચારોનું સમ્માન કરે છે.

નિતા અંબાણી કહે છે કે, અમારા તમામ સપના પુરા થયા છે. આ અમારા પરિવારનું સપનું છે. અમારા સપનાઓથી બાળકો પ્રભાવિત થાય છે. અમે હંમેશા તેમને આ દિશામાં લઈ જવા માંગીએ છીએ.જોકે, બિઝનેસમાં મુકેશ અંબાણીને સલાહ આપવાની વાત પર કહે છે. હું નથી સમજતી કે હું તે યોગ્ય છું કે મુકેશ અંબાણીને સલાહ આપી શકું. અમારી જિંદગીમાં અનુભવોએ અમને ઘણું શીખવાડ્યું છે.

મેં તેમની પાસેથી ઘણું શીખ્યું છે.નિતા અંબાણીના જણાવ્યા પ્રમાણે મુકેશ અંબાણીને સાદગી વધારે પસંદ છે. તે કહે છે કે, મુકેશ અંબાણીની સૌથી સારી વસ્તું છે સાદગીમાં રહેવું. તેઓ ઘણું સિમ્પલ રહેવાનું પસંદ કરે છે. તેમનું વિઝન માત્ર રિલાયન્સ પુરતું જ નહીં પણ સમગ્ર ભારત માટે છે.

Advertisement