બોલિવૂડની આ પ્રખ્યાત ફિલ્મોમાં થઈ છે અનેક ભૂલો,તસવીરો જોશો તો તમે પણ ચોંકી જશો……

બોલિવૂડની ફિલ્મો પોતાનામાં ઉત્તમ છે અને આપણે આ બધાં ફિલ્મો ખૂબ જ પસંદ કરીએ છીએ, આ અંગે કોઈ શંકા નથી. આ ફિલ્મોએ દેશના મનોરંજનને એક નવા પ્રકારનું પરિમાણ આપ્યું છે, જે આપણે ક્યાંય જોયું નથી, પરંતુ ભૂલો બધા દ્વારા કરવામાં આવી છે અને બોલિવૂડની ફિલ્મોમાં પણ. આજે અમે તમને બોલીવુડની ફિલ્મોની અનન્ય ભૂલો વિશે જણાવીશું કે જેને તમે અવગણ્યા હશે પણ અમે તેની સંપૂર્ણ સૂચિ બનાવી લીધી છે.શોલે આજ સુધીની સૌથી મોટી સુપરહિટ ફિલ્મ રહી છે. શોલેનો એક સીન સિનેમાના રેકોર્ડમાં નોંધાયેલો છે. આ ફિલ્મના અંતમાં સંજીવ કુમારના હાથ નથી, પણ જો ધ્યાનથી જોવામાં આવે તો ઘણી જગ્યાએ તમને સંજીવ કુમારના હાથ જોવા મળશે.શોલે ફિલ્મ તેના સમયની સૌથી મોટી હિટ ફિલ્મ હતી અને આ ફિલ્મમાં ઠાકુરના હાથ તેનાથી અલગ થઈ ગયા હતા, પરંતુ આ હોવા છતાં, એક દ્રશ્ય દરમિયાન ઠાકુરના હાથ દેખાતા હતા. જો કે તે એક કરતા પણ ઓછા સમયમાં જોઇ શકાય છે, પછી કોઈએ તેની નોંધ લીધી નથી.એક સમયની હિટ ફિલ્મ શોલે આજે પણ એટલી જ હિટ અને લોકપ્રિય છે. લોકો આજે પણ આ ફિલ્મને ખૂબ જ પસંદ કરે છે. એક વાર જોયા પછી પણ વારેવારે જોવાનું મન થાય એવી આ ફિલ્મ છે. આ ફિલ્મની વાર્તા સલીમ જાવેદે લખી હતી અને ફિલ્મ ડિરેક્ટ કરી હતી, પ્રખ્યાત ડિરેક્ટર રમેશ સિપ્પીએ.

આ ફિલ્મને રિલીઝ થયે 44 વર્ષ થઇ ગયા છે. આ ફિલ્મ વર્ષ 1975માં 15 ઓગસ્ટના રોજ રિલીઝ થઇ હતી.ધર્મેન્દ્ર, હેમા માલિની, સંજીવ કુમાર અને અમિતાભ બચ્ચન જે ફિલ્મની સ્ટારકાસ્ટ હોય, એવી આ ફિલ્મ શોલે પર પહેલા તો દર્શકોએ ધ્યાન પણ આપ્યું ન હતું.એ સમયે રિલીઝ થયેલી ફિલ્મ જય સંતોષી મા ફિલ્મ શોલે પર ભરી પડી રહી હતી. પણ બે અઠવાડિયા બાદ આ ફિલ્મને જે લોકપ્રિયતા મળી એ ઐતિહાસિક સાબિત થઇ. એ સમયે અમિતાભ કરતા વધુ સ્ટારડમ ધર્મેન્દ્રનું હતું. હેમા માલિની પણ ખૂબ લોકપ્રિય હતી.

આ એક ઘણી જ સુપર ડુપર ફિલ્મ હતી. આ ફિલ્મમાં આમીર ખાન, આર માધવન, શરમન જોશી સાથે કરીના કપૂર પણ હતી. તે ફિલ્મમાં એક સીનમાં આમીર ખાન વિદ્યાર્થીનો ક્લાસ લઇ રહ્યા હોય છે. ત્યારે તે ગ્રીન બોર્ડ ઉપર કાંઈક લખે છે અને પાછળથી પોતાના લખેલા શબ્દોને પોતાના મિત્રોના નામ જણાવે છે, પણ શું તમે જોયું કે બંને સીનમાં ગ્રીન બોર્ડ ઉપર લખેલા શબ્દોની રાઈટીંગ બદલાયેલી છે.આમિર ખાનની થ્રી ઇડિઅટ્સ ફિલ્મમાં એક સીન છે, જેમાં તે વર્ગમાં બાળકોને ભણાવવા આગળ જાય છે અને પછી જ્યારે તે દ્રશ્યની શરૂઆતમાં નામ લખે છે, ત્યારે તે જુદી જુદી હસ્તલેખન જુએ છે જ્યારે પાછળથી તે અલગ છે.રાજકુમાર હિરાનીની ફિલ્મ ‘થ્રી ઇડિયટ્સ’ વર્ષો પછી ફરી ચર્ચામાં છે. આ ફિલ્મ 25 ડિસેમ્બર, 2009 ના રોજ રિલીઝ થઈ હતી. ફિલ્મની ટીમે ગયા મહિને 10 મી વર્ષગાંઠની પણ ઉજવણી કરી હતી. હવે આ ફિલ્મનું પોસ્ટર મહારાષ્ટ્ર પોલીસે શેર કર્યું છે, જેમાં આમિર ખાન, શરમન જોશી અને આર.માધવન ત્રણેય સ્કૂટી પર હેલ્મેટ વગર જઇ રહ્યા છે.

ચેન્નઈ એક્સપ્રેસ ઘણી જ મનોરંજન ફિલ્મ છે. આ ફિલ્મમાં શાહરૂખ ખાન વારંવાર એક જ ડાયલોગ બોલે છે ‘ગોવા ઈઝ ઓન’ તમે જોયું હશે કે જયારે શાહરૂખ ખાન ગુંડા અને દીપિકા સાથે ટ્રેનમાં ફસાઈ જાય છે, ત્યારે તે જનરલ લોબીમાં જાય છે, પણ બહાર નીકળતી વખતે તે સ્લીપર કોચ માંથી બહાર નીકળીને આવે છે.શાહરૂખ ખાનની ચેન્નઈ એક્સપ્રેસ પણ મોટી અને હિટ ફિલ્મ હતી, જેમાં ભૂલ પણ જોવા મળી હતી. ફેમમાં, તે ગુંડાઓથી બચવા માટે ઝલકતો હોય છે, જનરલ કોચમાં હોય છે, પરંતુ બહાર તે સ્લીપર કોચને છોડી દે છે. હવે આ કેવી રીતે ચાલ્યું. ફક્ત તમે જ આ જાણો છોફિલ્મના 7 વર્ષ પૂરા થયા બાદ ફિલ્મમાં મુખ્ય ભૂમિકા નિભાવી રહેલી એક્ટ્રેસ દીપિકા પાદુકોણે, ફિલ્મ સાથે જોડાયેલી યાદોને ફરીથી જીવંત કરવા માટે ફિલ્મના શૂટિંગ દરમિયાન કેટલીક તસવીરો ઇન્સ્ટાગ્રામ પર શેર કરી હતી. તેના કેપ્શનમાં દીપિકાએ લખ્યું છે – ‘ માનવામાં નહીં આવે!’ આ ફિલ્મમાં દીપિકા પાદુકોણ સાઉથ ઈન્ડિયન યુવતીની ભૂમિકામાં છે. આ ફિલ્મમાં તેમનું પાત્ર મીનામ્મા હતું, જ્યારે ફિલ્મમાં તેના વિરુદ્ધ શાહરૂખ ખાને મુંબઇ સ્થિત રાહુલ નામના યુવકની ભૂમિકા ભજવી હતી. ફિલ્મમાં દીપિકા અને શાહરૂખની કેમિસ્ટ્રીને દર્શકોએ ખૂબ પસંદ કરી હતી. આ ફિલ્મમાં શાહરૂખ અને દીપિકા ઉપરાંત નિકટિન ધીર, સત્યરાજ, મનોરમા, કામિની કૌશલ વગેરે પણ મહત્વની ભૂમિકામાં હતાં. ફિલ્મના તમામ પાત્રોના અભિનયની પ્રેક્ષકો દ્વારા પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી.

આ ફિલ્મ ૨ ઓક્ટોમ્બરના રોજ રીલીઝ થઇ હતી. આ ફિલ્મમાં ઋત્વિક રોશન અને કેટરીના કેફ છે. આ ફિલ્મના એક સીનમાં ઋત્વિક રોશન દુશ્મનોને માર્યા પછી કેટરીના કપૂર પાસે લંગડાતો લંગડાતો જાય છે અને પછી તરત જ ‘તું મેરી’ ગીત ઉપર ડાંસ કરવા લાગે છે. હવે એ જણાવો કે ઈજા થઇ હોવા છતાં પણ કોઈ કેવી રીતે ડાંસ કરી શકે છે.બેંગ બેગ ફિલ્મમાં રીત્વિક રોશન ગુંડાઓ સાથે લડે છે, તે તેના પગ પર ચઢે છે અને તે લંગડા ચાલવા લાગે છે પરંતુ તરત જ આ ગીત આવે છે અને તે તેમાં મસ્તી સાથે ડાન્સ કરવાનું શરૂ કરે છે.હૃતિક રોશન અને કેટરિના કૈફ સ્ટારર ફિલ્મ ‘બેંગ-બેંગ’ નું બોક્સ ઓફીસ કલેક્શન જોરદાર રહ્યું હતું. જેથી દર્શકોને લાગ્યું કે આ જોડી ફરી વાર સિલ્વર સ્ક્રીન પર દસ્તક આપશે.બોલિવૂડના ડિરેક્ટર સિદ્ધાર્થ આનંદ પોતાની પાછલી ફિલ્મ 2014 માં આવેલ બેંગ-બેંગ નું સિકવલ બનાવવા જઈ રહ્યા છે. જાણકારી અનુસાર આ ફિલ્મ માં સિદ્ધાર્થ મલ્હોત્રાની સાથે શ્રીલંકન બ્યુટી જેક્વેલિન ફર્નાન્ડિઝ જોવા મળશે.

હોલિવૂડ ફિલ્મ ‘નાઈટ એન્ડ ડે’ ની રીમેક બેંગ-બેંગ માં હૃતિક અને કેટરિના ની જોડીને ખુબ પસંદ કરવામાં આવી હતી. આ ફિલ્મ એક્શન અને રોમાન્સથી ભરપુર હતી, તેથી 2014 માં સૌથી મોટી ફિલ્મોની શ્રેણીમાં શામેલ થઇ હતી.રીપોર્ટ અનુસાર બેંગ-બેંગ 2 માં કિકની ડિમાન્ડેડ જૅકલીન ને પસંદ કરવામાં આવી હતી. આ ફિલ્મનું શુટિંગ આ વર્ષના એન્ડમાં શરુ થશે. આમાં એક્શન, રોમાન્સની સાથે તમને હુમર પણ જોવા મળશે. હાલમાં જૅકલીન પોતાની આવનારી ફિલ્મ ‘ઢીશુમ’ માં પ્રમોશનમાં વ્યસ્ત છે. તમને જણાવી દઈએ કે આ ફિલ્મ પહેલા સિદ્ધાર્થ અને જૅકલીન ‘બ્રધર્સ’ માં જોવા મળ્યા હતા.

રબ ને બના દી જોડી અનુષ્કા શર્મા અને શાહરૂખ ખાનની ફિલ્મ હતી. આ ફિલ્મમાં શાહરૂખ ખાન માત્ર એક તમાશો અને મૂછો કાઢે છે, ત્યારબાદ તેની પત્ની તેને ઓળખતી નથી અને બંને સાથે નૃત્ય પણ કરે છે. આ વસ્તુ ક્યાં સુધી શક્ય છે.રબને બના દી જોડી ફિલ્મ ૧૨ ડીસેમ્બર ૨૦૦૮માં રીલીઝ થઇ હતી. આ ફિલ્મના મુખ્ય કલાકાર શાહરૂખ ખાન અને અનુષ્કા શર્મા હતા. ફિલ્મમાં શાહરૂખ ખાને ડબલ રોલ કર્યો હતો. રબને બના દી જોડી ફિલ્મમાં શાહરૂખ ખાન એક તરફ રાજ બનીને અનુષ્કા શર્મા સાથે ફલર્ટ કરતા હતા. અને શાહરૂખે અનુષ્કા શર્માના પતિ તરીકે સુરેન્દ્રનું પાત્ર પણ ભજવ્યું હતું. આ ફિલ્મમાં દેખાડવામાં આવ્યું છે કે માત્ર મૂંછ દુર કરીને અને વાળ સીધા કરી લેવાથી માણસની ઓળખ બદલાઈ જાય છે અને અનુષ્કા પોતાના પતિને ઓળખી નથી શકતી. હવે ધ્યાન આપવાની વાત એ છે કે એવી કઈ પત્ની છે, જે પોતાના પતિને મૂંછો વગર ન ઓળખી શકે.તો આવી જ કેટલીક મનોરંજક ભૂલો છે જે ખરેખર બોલીવુડમાં બની છે અને લોકો તેની મજાક પણ ઉડાવે છે.