બુધ નુ મહા રાશિ પરિવર્તન,આ રાશિઓ માટે ખુશીના સમાચાર,થશે આટલા બધા લાભ,જાણી લો તમારી રાશિ શુ કહે છે…

ગ્રહોના યુવરાજ કહેવાતા બુધે ધન રાશિની યાત્રા વાગીને મકર રાશિમાં પ્રવેશ કર્યો હતો.અને પછી કુંભ રાશિમાં પ્રવેશ કરશે બુધે ધન રાશિ પર કરેલો મારકયોગ પૂરો થશે બુધ મિથુન તથા કન્યા રાશિનો સ્વામી હોય છે. બુધ મકર રાશિમાં જતા કઈ રાશિને ફાયદો તથા કઈ રાશિને નુકસાન થશે તે જોઈએ માણસની જીમદગી ની યાત્રા ખૂબ જ દુર્લભ માનવામાં આવી છે કારણ કે માણસ તેના જીવન કાળ માં ઘણા ઉત્તર ચઢાવ માંથી પસાર થાય છે અને જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ આ વિશ્વના તમામ લોકોના જીવનની પરિસ્થિતિઓ સમય સાથે બદલાય છે.ચાલો આપણે જાણીએ કે બુધ મકર રાશિમાં પ્રવેશ કરે છે તો આના થી કઈ રાશિના જાતકો ને લાભ થશે.

મેષ રાશિ.

રાશિના દસમા કર્મભાવમાં બુધનું ગોચર તમારા માટે લાભદાયી છે.ખાસ કરીને વેપાર કરતાં જાતકો માટે આ પરિવર્તન સુખદ હશે.વેપારમાં ઉન્નતિ થશે પરંતુ લેણ-દેણમાં સાવચતી રાખવી પડશે.પોતાની યોજનાઓ ગુપ્ત રાખો અને સંકલ્પ સિદ્ધિની સંભાવના વધારે છે.તમારા પ્રિયજન સાથેની મુલાકાતથી તમારું મન પ્રસન્ન રહેશે.બપોરના ભોજન બાદ ઘરમાં શાંતિપૂર્ણ વાતાવરણ રહેશે.તમારી લાગણીઓ દુશ્મનો અને સ્પર્ધકોની લાગણીઓ સાથે ટકરાશે ઓફિસમાં અને અધિકારીઓની સામે સાવધ રહેવાની સલાહ આપે છે.

વૃષભ રાશિ.

વૃષભ રાશિના ભાગ્યભાવમાં બુધનું ગોચર આર્થિક પક્ષ મજબૂત કરશે અને વિદેશ યાત્રા સંબંધિત યોજનાઓ સફળ થશે.વિદેશી કંપનીમાં નોકરી માટે અરજી કરવા માગો છો તો આ સારો સમય છે.વિઝા પણ સરળતાથી આ સમયે મળી જશે ધર્મ-કર્મમાં વધારે મનથી ભાગ લેશો.વાસ્તવિક સંપત્તિના દસ્તાવેજોના દસ્તાવેજો પર હસ્તાક્ષર કરવાનું આજે ટાળવામાં આવશે.નકારાત્મક વિચારોથી બંધાયેલા રહેશે.પરંતુ લંચ પછી તમારું શારીરિક અને માનસિક સ્વાસ્થ્ય સુધરશે.વિદ્યાર્થીઓ માટે સમય અનુકૂળ છે સર્જનાત્મકતા આજે વધશે. આજે તમારા હાથમાં કોઈ ધાર્મિક કાર્ય થશે.

મિથુન રાશિ.

તમારી રાશિ સ્વામી બુધ આઠના પ્રતાપ તથા મૃત્યુભાવમાં છે.તમારે સ્વાસ્થ્ય પ્રત્યે સજાગ રહેવાની જરૂર છે.પરિવારિક ઝઘડા તથા માનસિક અશાંતિથી બચો.માતા-પિતાની તબિયતનું ધ્યાન રાખો.યાત્રા કરતાં સમયે સામાન ચોરી ના થાય તેનું ધ્યાન રાખો. સમજદારીથી ચાલશો તો સફળ થશો.સફળતા મળ્યા બાદ આજે તમારું હૃદય ખુશ રહેશે. સ્પર્ધકો પણ તમારાથી પરાજિત થશે.પરંતુ મધ્યાહન બાદ ઘરમાં વિખવાદનું વાતાવરણ રહેશે.હું પરિવારના સભ્યો સાથે મિત્રતા કરી શકું છું અને તેનાથી મારા મનમાં અપરાધ વધશે.માતાની તબિયત બગડશે.નકારાત્મક વિચારોને નિરાશાના ખાડામાં ન નાખવાની કાળજી લો.મધ્યાહ્ન પહેલાં નસીબના સંકેતો છે.

કર્ક રાશિ.

કર્ક રાશિના સાતમા ભાવમાં બુધનો પ્રવેશ માન-સન્માનનમાં વધારો કરશે.લગ્ન સંબંધિત મુશ્કેલીઓ દૂર થશે.લગ્નજીવનમાં મધુરતા આવશે.પ્રેમ લગ્નને લઈ ચાલતો વિવાદ પૂરો થશે.વેપારી વર્ગ માટે બેસ્ટ સમય છે.નોકરીમાં પ્રમોશન થવાના યોગ છે.તમે દ્વિપક્ષીય મૂડમાં અટવાઈ જશો. પરિવારના સભ્યો સાથે વાતાવરણ તણાવપૂર્ણ રહેશે.નિર્ધારિત કાર્યોના વિચારો કરતાં આ ઓછા સફળ રહેશે.બપોરના ભોજન પછી તમારો સમય સારો રહેશે.શારીરિક અને માનસિક સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે.તમને ભાઈ-બહેનો તરફથી લાભ મળશે.તમે કોઈની સાથે ભાવનાત્મક સંબંધો મેળવશો અને તેનાથી મનની અસ્વસ્થતા દૂર થશે.

સિંહ રાશિ.

સિંહ રાશિના છઠ્ઠા ભાવથી બુધનો પ્રવેશ મિશ્ર ફળ આપશે.મોસાળ પક્ષ સાથેના સંબંધો મજબૂત બનશે અને લાભ આપશે.વધુ દેવું કર્યાં વગર તથા શત્રુથી બચીને કામ કરો.ઓફિસથી સીધા ઘરે જ આવો.પ્રવાસનો યોગ છે.વાહન સાવચેતીથી ચલાવો. તબિયત પ્રત્યે સજાગ રહો.આજે,તમે આત્મવિશ્વાસથી ભરેલા છો,આજે તમે નિશ્ચિત નિર્ણય સાથે દરેક કાર્ય કરશો.હજી ક્રોધની લાગણી વધારે હોઈ શકે છે,તેથી મનને શાંત રાખો.સરકારી કામમાં લાભ થશે.પરિવારના સભ્યોનો સારો સહયોગ મળશે.આવક કરતા ખર્ચ વધુ થશે.

કન્યા રાશિ.

કન્યા રાશિના પાંચમા ભાવમાં બુધનું ગોચર તમારા માટે વરદાન જેવું છે અભ્યાસમાં ફાયદો થશે.સંતાનના યોગ બને છે.નોકરી બદલવી હશે તો બદલી શકશો.ઉપરી અધિકારી સાથે સારા સંબંધો રાખો.આજે તમારું મન વધુ ભાવનાશીલ રહેશે. લાગણીઓના પ્રવાહથી છલકાઈ ન જાય અને અજાણતાં વર્તન ન થાય તેનું ધ્યાન રાખવું. ચર્ચા અને વિવાદથી દૂર રહો.હજી કોઈ ગુસ્સે થઈ શકે છે.બપોર પછી,તમે તમારામાં વધતો વિશ્વાસ જોશો.સમાજમાં તમારી પ્રતિષ્ઠા વધશે.તો પણ ક્રોધ ઉપર નિયંત્રણ રાખો.

તુલા રાશિ.

તુલા રાશિના ચોથા ભાવમાં બુધનું ગોચર માનસિક તથા પારિવારિક રીતે સારું રહેશે.યાત્રા સમયે સામાન ચોરી ના થાય તેનું ધ્યાન રાખો.કેન્દ્ર તથા રાજ્ય સરકારની નોકરીમાં અરજી કરી શકો છે.મકાન તથા વાહનનો યોગ બને છે.ધંધાના ક્ષેત્રમાં તમને લાભ થશે. સંતાન સાથેના સંબંધો સરળ રહેશે.પરંતુ બપોરના ભોજન બાદ માનસિક અને શારીરિક સ્વાસ્થ્ય બગડશે.વધુ સંવેદનશીલ ન રહેવું.અમે ઉગ્ર ચર્ચા ટાળીશું. મૂંઝવણથી દૂર રહો.કાનૂની બાબતોમાં ખૂબ કાળજીપૂર્વક નિર્ણય લેવો.

વૃશ્ચિક રાશિ.

વૃશ્ચિક રાશિના પરાક્રમ ભાવમાં બુધનું ગોચર તમને નવી ઊર્જા શક્તિ આપશે.તમારા દ્વારા લીધેલા નિર્ણયની પ્રશંસા થશે પરંતુ પરિવારમાં મતભેદ ના થાય તેનુ ધ્યાન રાખો.વિદેશ યાત્રા કે દેશમાં મુસાફરીનો યોગ બને છે.દૃઢ મનોબળ અને આત્મવિશ્વાસ સાથે,તમે આજે દરેક કાર્ય સરળતાથી પૂર્ણ કરી શકશો તમારી બુદ્ધિ અને પ્રતિભા વ્યવસાય અને વ્યવસાયના ક્ષેત્રમાં પણ વખાણવામાં આવશે.ઉચ્ચ અધિકારીઓ તમારી ક્રિયાથી ખુશ રહેશે અને બઢતી મળવાની સંભાવના પણ વધશે.પિતા સાથેના સંબંધો સરળ રહેશે અને તેમનાથી લાભ થશે. લંચ બાદ તમારું મન કેટલાક વિચારોમાં અટવાઈ જશે. ધંધામાં આર્થિક લાભ થવાની સંભાવના છે.મિત્રોમાં ફાયદો થશે.

ધનું રાશિ.

ધન રાશિના ધનભાવમાં બુધનું ગોચર તમારી વાકચાતુર્યતામાં વૃદ્ધિ કરશે. તમારી વાણી કુશળતાના દમ પર તમે મુશ્કેલ પરિસ્થિતિને કંટ્રોલમાં રાખશો. આકસ્મિક ધનલાભ થશે.મોંઘી વસ્તુ ખરીદશો. તબિયતનું ધ્યાન રાખજો.આંખોના રોગથી બચો.તમે નોકરીમાં ષડયંત્રનો ભોગ બની શકો છે.સાવધાન રહો.આજે તમારું વર્તન ધાર્મિક રહેશે.કોઈપણ ધાર્મિક કે મંગલિક સંદર્ભમાં ઉપસ્થિત રહેશે.આજે તમારું વર્તન પણ કંઈક અંશે ન્યાયપૂર્ણ રહેશે.હાનિકારક કાર્યોથી દૂર રહો તમારા ક્રોધ પર નિયંત્રણ રાખો.પરંતુ બપોરના ભોજન પછી તમારો દિવસ ખૂબ જ સારો અને સફળ રહેશે.તમારા કાર્યો સરળતાથી પૂર્ણ થશે.વ્યવસાયમાં ઉચ્ચ અધિકારીઓનું પ્રોત્સાહન તમારા માટે આનંદકારક સાબિત થશે બઢતી મળશે.ઘરના જીવનમાં સુખદ વાતાવરણ રહેશે.

મકર રાશિ.

મકર તમારી રાશિમાં બુધનું આગમન વરદાન જેવું છે. શિક્ષણ સંબંધિત મુશ્કેલીનો અંત આવશે.સંતાન પ્રત્યેની જવાબદારી પૂરી કરશો અને માન-સન્માન વધશે.તમને મોટી સફળતા મળશે.ઉપરી અધિકારી સાથે સંબંધો મધુર રાખો.સ્વાસ્થ્ય પ્રત્યે બેદરકાર ન થાઓ અને પ્રતિબંધિત વિચારોને તમારા પર અસર થવા દો નહીં. આ ત્યારે જ થશે જ્યારે તમે ઘણાં નુકસાનમાંથી બહાર નીકળવામાં સમર્થ હશો.આકસ્મિક પરિસ્થિતિ માટે માનસિક રીતે તૈયાર રહેવું.જો કે,બપોરના ભોજન પછી, તમે પરિસ્થિતિમાં થોડી હળવાશનો અનુભવ કરશો. એક કે બે ધાર્મિક સ્થાનો અર્પણ કરવાથી તમારા મગજમાં શાંતિ મળશે.પ્રકૃતિમાં ક્રોધ અને ક્રોધ રહેશે, તેમ છતાં તમારે તેને નિયંત્રણમાં રાખવું પડશે.

કુંભ રાશિ.

કુંભ રાશિના હાનિભાવમાં બુધનું ગોચર વધુ દોડધામ કરાવશે.તમારા માટે આ સમય સાવધાનીપૂર્વક રહેવાનો છે.કોર્ટ કચેરીના કેસો બહાર જ સમાધાન કરો.વિદેશ યાત્રા સંબંધીત સમસ્યાનો અંત આવશે.આજે,સરળ બાબતોમાં,તે વિવાહિત જીવનમાં વસ્તુઓનો ગડબડ બની જશે,સાંસારિક પ્રશ્નો અને વિષયો માટે, જો તમે આજે ઉદાસીન વર્તન કરો છો,તો તે સારું રહેશે.કોર્ટની કાર્યવાહી સાથે આગળ વધશે.

મિન રાશિ.

મીન રાશિના લાભ ભાવમાં બુધનું ગોચર એક કરતાં વધુ આવકના સ્ત્રોત બનાવે છે.સાવધાનીપૂર્વક નિર્ણય લઈને ચાલવાનો સમય છે.ગુપ્તતા જાળવી રાખો.ધન પરત આવવાના યોગ છે.નોકરીમાં પ્રમોશન મળે.નોકરી બદલવા ઈચ્છો છો તો બદલી શકશો.આજે તમારું મન મુક્ત રહેશે. શંકાના પડછાયાને લીધે આનંદની લાગણી નહીં થાય. તમારા કામમાં કાયદાની હાજરીને કારણે કામમાં વિલંબ થશે.સહકારીનો સહયોગ મળશે નહીં. લગ્નજીવનમાં ઝઘડવાનું વાતાવરણ લાંબું ન રહે તે માટે કાળજી લો.બિઝનેસમાં ભાગીદારો સાથે સાવચેત રહેવું મન દુન્યવી બાબતોમાં ડૂબી જશે.