દારૂને સખ્ત નફરત કરે છે આ દિગ્ગજ કલાકારો, જીવનમાં ક્યારેય નથી કર્યું આલ્કોહોલ નું સેવન…….

બોલીવુડના આ કેટલાક અપવાદ તારા છે જેમણે તેમના જીવનમાં દારૂને સ્થાન આપ્યું નથી અને આ કારણોસર તેઓ એક મહાન માવજત ધરાવે છે.બોલિવૂડ અને ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીઝમાં ગ્લેમરના વિવિધ સ્તરો છે. શરાબ અને યુવાનીને બોલીવુડમાં એક મહત્વપૂર્ણ કડી માનવામાં આવે છે. લોકોનું માનવું છે કે બોલિવૂડના લગભગ તમામ સ્ટાર્સ દારૂ અને ડ્રગ્સનો ખૂબ ઉપયોગ કરે છે, પરંતુ દરેક જગ્યાએ કેટલાક અપવાદો પણ છે જે મુખ્ય પ્રવાહથી જુદા છે, આ અપવાદો પણ બોલિવૂડમાં છે.

આજકાલ કોઈ સામાન્ય માણસ હોય કે પછી બોલીવુડ સેલેબ્રીટી સિગરેટ અને દારૂ ની લત દરેક માણસને હોય છે. ફિલ્મી દુનિયા થી જોડાયેલા લોકો માં દારૂ અને સિગરેટ ની લત થોડીક વધારે જ દેખવા મળે છે. પરંતુ આજે અમે તમને હિંદી ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રી ના કેટલાક એવા નામાંકિત કલાકારો ના વિશે બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમનો દારૂ અને સિગરેટ થી દુર-દુર સુધી કોઈ લેવા દેવા નથી. તો આવો જાણીએ કે કોણ છે તે બોલીવુડ સેલીબ્રીટી જેમનું દારૂ અને સિગરેટ થી કોઈ લેવા દેવા નથી. સાચે તેમના નામ જાણીને તમે પણ હેરાન થઇ જશો.બોલિવૂડમાં કેટલાક મોટા સ્ટાર્સ પણ છે જે અપવાદ જ રહે છે અને ગ્લેમરસ દુનિયામાં પણ દારૂ સહિત કોઈ પણ પ્રકારના નશીલા પદાર્થોનું સેવન કરતા નથી, સરળ જીવન તેમને અન્ય સ્ટાર્સથી અલગ બનાવે છે. તેમના માટે આ કહેવત સંબંધિત છે કે કોલસાના કોષમાં હોવા છતાં, તેઓ સફેદ કપડા પહેરે છે અને કોઈ ડાઘ વગર ચમકતા હોય છે.

શિલ્પા શેટ્ટી

બોલીવુડની ફીટનેસ દિવા અને સ્લિમ ટ્રીમ એક્ટ્રેસ શિલ્પા શેટ્ટીનું નામ આ લિસ્ટમાં પ્રથમ આવે છે જે બોલીવુડની તમામ પ્રકારની પાર્ટીઝ અને ફંક્શન્સમાં હાજરી આપે છે પરંતુ કદીય દારૂ પીતી નથી.

દીપિકા પાદુકોણ

બોલિવૂડ અભિનેત્રી દીપિકા પાદુકોણ, જેણે તેની સુંદરતા માટે વિશ્વવ્યાપી ખ્યાતિ મેળવી છે, તે દારૂમાં વ્યસ્ત રહેતી નથી, તે કોઈ પણ વ્યસનના વ્યસનમાં વ્યસ્ત નથી.

અભિષેક બચ્ચન

બોલિવૂડના ઓલ ટાઇમ સુપરસ્ટાર અમિતાભ બચ્ચન ક્યારેય દારૂ પીતા નહોતા અને હવે તેમનો પુત્ર પણ તેમના પગલે ચાલે છે અને તમામ પ્રકારના વ્યસનોથી દૂર છે.બચ્ચન પરિવાર ના એકલા ચિરાગ અભિષેક બચ્ચન પણ પોતાને સિગરેટ અને દારૂ જેવી ખરાબ ટેવો થી દુર જ રાખે છે. અભિષેક એક ફિટનેસ ફિક્ર તો નથી પરંતુ તેમ છતાં પણ પોતાને ફીટ રાખવા અંતે એક હેલ્થી ડાયેટ જ અપનાવે છે. અભિષેક બચ્ચન માં આજસુધી બોડી બનાવવાનું કોઈ જુનુન નથી રહ્યું પરંતુ પોતાની ડેઈલી રૂટીન ને લઈને ઘણા સજાગ અને અનુશાસન પ્રીય છે.

સોનુ સૂદ

તાજેતરમાં, પરપ્રાંતિય મજૂરોને મદદ કરનાર બોલિવૂડ અભિનેતા સોનુ સૂદના બધે વખાણ થઈ રહ્યા છે, તેમના વિશે એક જ સમાચાર એ છે કે તે દારૂને લગતી તમામ દવાઓ પોતાના જીવનથી દૂર રાખે છે.

જ્હોન અબ્રાહમ

મહાશક્તિ અને સ્વસ્થ શરીર માટે જાણીતા જ્હોન અબ્રાહમ પોતાને બોલિવૂડના ગ્લેમરથી દૂર રાખે છે. જ્હોન આલ્કોહોલ પણ આપતો નથી.આમારી આ યાદી માં સૌથી પહેલુ નામ આવે છે બોલીવુડ ના સૌથી માચો એક્ટર જોન અબ્રાહમ નું. તમને બતાવી દઈએ કે જોન ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીના તે એક્ટર્સ માં શુમાર છે જે નશા ના નામ પર સિગરેટ અને દારૂ ને હાથ પણ નથી લગાડતા. તેમની ફીટ બોડી અને સારી તંદુરસ્તી નું આ રાજ છે કે જોન પોતાને દારૂ અને સિગરેટ જેવી ખરાબ ટેવો થી કોસો દુર રાખે છે.

પરિણીતી ચોપડા

તેના મેદસ્વીપણા અને વધેલા વજનથી પરેશાન, બોલિવૂડ અભિનેત્રી પરિણીતી ચોપડાએ ભારે મુશ્કેલીથી વજન ઓછું કર્યું છે, તેથી હવે તે તેની ખૂબ કાળજી લે છે, તેથી જ તેણે આલ્કોહોલને બ્લોક સૂચિમાં મૂકી દીધો છે.

સિદ્ધાર્થ મલ્હોત્રા

યુગ જ્યારે દારૂનો ઇન્કાર કરતા નથી, પરંતુ તે ઉંમરે પણ બોલિવૂડ અભિનેતા સિદ્ધાર્થ મલ્હોત્રા ક્યારેય દારૂ હાથ લેતો નથી.તેણે આ આદતને પોતાના શરીરને ફીટ રાખવામાં એક મોટું અને સકારાત્મક કારણ માન્યું છે.સિદ્ધાર્થ મલ્હોત્રા એક એવા એક્ટર છે જે આજકાલ ની યુવા પેઢી થી આવે છે. તેમ છતાં પણ સિદ્ધાર્થ મલ્હોત્રા ને સિગરેટ કે દારૂ ની ટેવ નથી. સિદ્ધાર્થ બોલીવુડ ના એકલા એવા અભિનેતા છે જેમનો ફોટો હજુ સુધી બે વાર મેન્સ હેલ્થ ઇન્ડિયા ના કવર પેજ પર આવી ચુક્યો છે. સિદ્ધાર્થ પોતાની ડાયેટ અને વર્કઆઉટ ને લઈને ખાસ સજાગ રહે છે અને કોઈ પણ પરિસ્થિતિ માં પોતાની ડેઈલી રૂટીન થી કોઈ પણ કોમ્પ્રોમાઈજ નથી કરતા. યુવાઓ અંતે એક ઉદાહરણ ના રૂપ માં સિદ્ધાર્થ મલ્હોત્રા નું નામ બેજીજક લઇ શકાય છે.

બિપાશા બાસુ

આ યુગમાં, જ્યારે મહિલાઓમાં દારૂબંધીનો ટ્રેન્ડ ખૂબ સામાન્ય બની ગયો છે, ત્યારે બોલિવૂડ અભિનેત્રી બિપાશા બાસુ દારૂથી દૂર થઈ ગઈ છે. બિપાશાની ગણતરી પણ બોલિવૂડની સૌથી ફીટ અભિનેત્રીઓમાં થાય છે.

સોનાક્ષી સિંહા

અત્યંત અઘરા બોલિવૂડ અભિનેતા શત્રુઘ્ન સિંહાની પુત્રી અને બોલિવૂડની દંગલ ગર્લ સોનાક્ષી સિંહા દારૂ પીતી નથી, જ્યારે દારૂના નુકસાનને પ્રોત્સાહન આપતી વખતે સોનાક્ષી સમાજના લોકોને બહિષ્કાર કરવાનો સંદેશ પણ આપે છે.

અક્ષય કુમાર

આ બધા સિવાય તમે ઉપરની સૂચિમાં જે નામની શોધ કરી રહ્યા છો તે પણ આ સૂચિમાં શામેલ છે, તે બોલીવુડ પ્લેયર એટલે કે અક્ષય કુમારનું નામ છે, જે દારૂ પાર્ટી અને માદક પદાર્થ વ્યસનથી દૂર પોતાના પરિવાર સાથે ખૂબ સરળથી રહે છે. અક્ષયને દૂર-દૂર સુધી કોઈ ચિંતા નથી.બોલીવુડ માં ફિટનેસ ફિક્ર ના નામ થી મશહુર એક્ટર ખિલાડી કુમાર એટલે કે અક્ષય કુમાર પણ પોતાને સિગરેટ અને દારૂ ની લત થી દુર જ રાખે છે. અક્ષય એ આજ સુધી દારૂ ના એક ટીપા ને હાથ સુધી નથી લગાડ્યો.પોતાની ફિટનેસ માટે અક્ષય કેટલા સજાગ રહે છે તે આવ્યા દિવસે તેના સાથી કલાકાર પણ બતાવતા રહેતા હોય છે. પોતાની તંદુરસ્તી ને લઈને હંમેશા સજાગ રહેવા વાળા અક્ષય કુમાર ક્યારેય પણ કોઈ લેટ નાઈટ પાર્ટી નો પણ ભાગ નથી બનતા. તેમની ડેઇલી રૂટીન એટલું સ્ટ્રીકટ છે કે મોડે રાત ક્યારેય કોઈ લાંચ કે પાર્ટી માં નથી જતા કારણકે તેમને પોતાની રૂટીન ને ફોલો કરતા રાત્રે જલ્દી ઊંઘવું હોય છે. કદાચ તે અક્ષય નું અનુશાસન જ છે જે કારણથી તે આજ સુધી બોલીવુડ પર રાજ કરી રહ્યા છે.

અમિતાભ બચ્ચન

બોલીવુડ ના શહેનશાહ એટલે કે મહાનાયક અમિતાભ બચ્ચન ને પણ પોતાને હંમેશા દારૂ અને સિગરેટ થી દુર જ રાખે છે. અમિતાભ બચ્ચન નું આ ઉંમર માં પણ એટલું ફીટ એન્ડ ફાઈન રહેવાનું એક કારણ આ પણ છે. આટલા વર્ષ બોલીવુડ માં વિતાવ્યા છતાં પણ અમિતાભ એ પોતાને દારૂ અને સિગરેટ જેવી ખરાબ ટેવો થી દુર રાખ્યા છે. અમિતાભ પોતાની તંદુરસ્તી નો ખ્યાલ રાખતા બધા નશીલા પદાર્થો ને પોતાનાથી દુર રાખે છે અને વેજીટીરિયન ખાવામાં વિશ્વાસ રાખે છે. અમિતાભ બચ્ચન એ ભલે જ સુપરહિટ ફિલ્મ ‘શરાબી’ માં એક આલ્કોહોલિક નો રોલ નીભાવ્યો હતો પરંતુ સાચું તો એ છે કે બીગ બી પોતાને આ ટેવો થી દુર જ રાખતા આવ્યા છે.