એક કલાક નાં પાંચ હજાર રૂપિયા કમાઈ છે આ મહિલા કરે છે એવું કામ કે જાણી ચોંકી જશો…..

આ સ્ત્રી કલાક દીઠ 5000 કમાય છે, તે કામ કરે છે જેની તમે કલ્પના પણ કરી શકતા નથી,મોટે ભાગે, લોકો થોડા હળવા રૂપિયા સુધીની રકમ મેળવવા માટે પરસેવો ગુમાવે છે. લોકો માસિક પગાર માટે ખૂબ મહેનત કરે છે. લોકો આવક વધારવા માટે વિવિધ પ્રકારના કામ પણ કરે છે. તેઓ ખૂબ જ મહેનત પછી જે પણ કમાય છે, તે તેમની દૈનિક જીવનની ઇચ્છાઓ પૂર્ણ કરે છે. પરંતુ આજે અમે તમને એક એવી સ્ત્રી વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે ખૂબ જ ટૂંકા સમયમાં ખૂબ પૈસા કમાય છે. હા, તમે તે બરાબર સાંભળ્યું છે, હકીકતમાં, અમેરિકામાં રહેતી એક સ્ત્રી પ્રતિ કલાક આશરે 5,000 રૂપિયાની કમાણી કરે છે.

Advertisement

તમે પણ આ સાંભળ્યા પછી ચોકમાં ગયા હશે અને આશ્ચર્ય પણ થાય છે કે આવી સ્ત્રી શું કરશે? અમેરિકાના કેનજસ શહેરમાં રહેતી આ મહિલાનું નામ મેરી છે. તે વ્યવસાયે પિતૃ છે. મેરી તેના વિચિત્ર કામને કારણે ખૂબ પ્રખ્યાત છે.આ જ કારણ છે કે દૂર-દૂરથી લોકો તેમને ગળે લગાવવા આવે છે. મેરી કહે છે કે જ્યારે લોકો તેમની સાથે વળગી રહે છે ત્યારે તેઓ હળવા થઈ જાય છે અને સારું લાગે છે. એટલા માટે વિવિધ પ્રકારના લોકો તેમની પાસે આવે છે, જેમાં ઘણા છોકરાઓ – છૂટાછેડા લીધેલા લોકો, છૂટાછેડા લીધેલા લોકો અને અન્ય તણાવપૂર્ણ લોકોનો સમાવેશ થાય છે આ રીતે તેઓ લોકોના તાણમાંથી રાહત મેળવે છે અને બદલામાં તેમને પૈસા મળે છે.

હવે તમે જાણતા જ હશો કે આજકાલ આવા વ્યવસાયો પણ દુનિયામાં આવવા માંડ્યા છે, જેના વિશે આપણે ક્યારેય વિચાર્યું ન હોત, પરંતુ હકીકતમાં તે આવું છે અને વિશ્વમાં ક્યાંય પણ આ પ્રકારની ચીજોનું મૂલ્ય વધતું નથી. મેં આવી વસ્તુઓ હજી સુધી જોઈ નથી અને લોકોમાં કદાચ એટલી હદે તાણ કે એકલતા નથી કે તેઓએ કોઈ બહારની વ્યક્તિની મદદ લેવી પડે, પરંતુ વિશ્વના ઘણા દેશોમાં આ પરિસ્થિતિ ખરેખર બની છે.

જાણો અન્ય કહાનીતમે મને કોઈ પણ નામથી બોલાવી શકો છો, કારણ કે સમાજમાં મને ક્યારેય આદર સાથે જોયું નથી. અમારી પાસે તમામ પ્રકારના ગ્રાહકો છે. તેથી જ હું થોડી અંગ્રેજી પણ જાણું છું. હું મુંબઇથી આશરે 15 કિ.મી.ના વિસ્તારમાં આવેલા એક જિલ્લામાં રહું છું. જો તમે મુંબઇ નજીક રેડ લાઇટ એરિયા શબ્દો નાખીને શોધશો, તો મારો આ વિસ્તાર સરળતાથી મળી જશે.

અહીં 800 જેટલી મહિલાઓ આ વ્યવસાયમાં રોકાયેલી છે. આમ તો અમે સમાજથી અલગ રહીએ છીએ, પરંતુ અમને બધાની જાણકારી હોય છે. સર્જિકલ સ્ટ્રાઈકથી માંડીને ઇવીએમ કૌભાંડો સુધી કાશ્મીરમાં પથ્થરમારો કરવાથી લઈને નક્સલવાદી વિસ્તારોમાં મહિલાઓ પર બળાત્કાર કરવા તમારા સ્વચ્છ પાત્રવાળા સમાજમાં અમારા જીવન વિશે જાણવાની ખૂબ ઇચ્છા છે. જેમ કે આપણો ભૂતકાળ શું હતો, અમે કેવી રીતે આવ્યા અમારી વાતચીતનો સ્વર શું છે.

અમારો પહેરવેશ, અમારો અસ્પૃશ્ય જીવન અમારા ગ્રાહકો અને એચ.આય.વી દર્દીઓ હોવાનો અમારો ડર દરેક વ્યક્તિ કંઈક ને કંઈક જાણવા માંગે છે. કેટલાક લોકોને લાગે છે કે સરળતાથી પૈસા કમાવવાનો આ શ્રેષ્ઠ માર્ગ છે. લોકોને લાગે છે કે આપણે આ વ્યવસાયમાં સ્વેચ્છાએ આવ્યા છીએ.

એક વસ્તુ જે તમે જાણવા માગો છો તે છે કે કોઈ પણ સામાન્ય સ્ત્રીને પૂછો કે જો કોઈ માણસ તમારી તરફ ખોટી નજરથી જુએ તો તેને કેટલો ગુસ્સો આવે છે.તેણી કેટલી અસ્વસ્થતા અનુભવે છે! તેથી, જ્યારે આવી પરિસ્થિતિમાં જ્યારે તેણે તમને સ્પર્શ ન કર્યો, ફક્ત જોયું કે તમે અસ્વસ્થ થઈ જાવ છો, તો પછી આપણે તે કેવી રીતે કરવા માંગીએ છીએ આ કલ્પના ઇરાદાપૂર્વક કરવામાં આવી હતી કે આ વ્યવસાય સારા દેખાવને કારણે વિકસિત થઈ રહ્યો છે.

તમારા નાગરિક સમાજે એવી માન્યતા સ્થાપિત કરી છે કે પુરુષો આપણા શરીરને નોચવા, તોડવા અને કરડવા હક રાખતા હોય છે. તેથી માનસિકતા પ્રાપ્ત કરવાની આ સરળ કમાણી એકદમ ખોટી છે. આ વ્યવસાયમાં આવતી છોકરીઓ મોટે ભાગે મજબૂર અને અભણ હોય છે.તેમનો પરિવાર ખૂબ ગરીબ અને લાચાર છે. તેમને કોઈ ટેકો નથી. પરંતુ તેની નજીકનો કોઈ વ્યક્તિ, મિત્ર, સંબંધી, પાડોશી તેની લાચારીનો લાભ લે છે અને પૈસા માટે આવા નરકમાં ધકેલાઇ જાય છે.

મારી સાથે કામ કરતી કેટલીક છોકરીઓ કચરો કરતાં પણ સસ્તા ભાવે ખરીદી કરવામાં આવી છે. સામાન્ય રીતે 14 થી 15 વર્ષની છોકરીઓને 2,500 થી 30,000 ની વચ્ચે ખરીદી કરવામાં આવે છે. 2016 માં, બે બહેનો, એક 16 વર્ષની અને બીજી 14 વર્ષની, ફક્ત 230 રૂપિયામાં ખરીદી અને વેચાઇ હતી. બે છોકરીઓ 230 રૂપિયામાં વેચાઇ હતી.

જો બંને છોકરીઓનું કુલ વજન પણ 80 કિલો હતું, તો તેનો મતલબ ત્રણ રૂપિયા પ્રતિ કિલો છે.થોડું યાદ કરીને જણાવો કે, છેલ્લે તમે સ્ક્રેપ પેપર કયા ભાવે વેચ્યું હતું. શરૂઆતમાં ખરીદેલી છોકરીઓને મનાવવાનું કામ અમારે જ કરવાનું હોય છે. પરંતુ કોઈ પણ છોકરી ફક્ત વાતો કરવામાં માનતી નથી. ત્યારે પછી તેને ખૂબ જ ડરાવવામાં આવે છે. ઘણી છોકરીઓ ડરથી માને છે અને જે માનતા નથી, તેમના પર બળાત્કાર ગુજારતા હોય છે.

શારીરિક અને માનસિક ત્રાસ વારંવાર, સતત જ્યાં સુધી તેણી આ ત્રાસને કારણે તૂટી ન જાય અને કામ કરવાની હા પાડી. પરંતુ કેટલીક છોકરીઓ હજી પણ માનતી નથી તો પછી બળાત્કાર ગુજાર્યા બાદ તેઓને મોટી શારીરિક મુશ્કેલીઓ વેઠવી લેવામાં આવે છે અને તે જ ત્રાસ દરમિયાન તેમની હત્યા પણ કરવામાં આવે છે અથવા છોકરીએ પોતાની જાતને મારી નાખી છે આવી છોકરીઓનો શબ નદી અથવા જંગલમાં પડેલી જોવા મળે છે જેને લાવરિસ જાહેર કરી દેવા આવે છે.

હું જાતે 18 વર્ષથી આ વ્યવસાયમાં છું. મેં ભય, ડર અને ઘાવનો પણ અનુભવ કર્યો છે. દરેક ક્ષણ મૃત્યુ કરતાં પણ ખરાબ હતી. મેં જોયું છે કે અન્ય છોકરીઓને આ માર્શમાં ધકેલી દેવામાં આવે છે… અને તે કંઇ પણ કરવામાં અસમર્થ છે. આપણે ફક્ત એક શરીર છીએ. તમારો સ્વચ્છ સમાજ બધું જુએ છે અને તેના કાર્યમાં સામેલ થાય છે. હવે મને જણાવો મારા ગ્રાહકો વિશે.

પહેલા અમારા ગ્રાહકો આધેડ વયનો ઉપયોગ કરતા હતા. પરંતુ હવે યુવાનો અને તે પણ સગીર આવે છે. આ વ્યવસાયનો ભયાનક ચહેરો એ પણ છે કે સગીર ખૂબ જ આક્રમક હોય છે. આ છોકરાઓ અમારી પાસેથી અલગ માંગ કરે છે. તેઓ ઈન્ટરનેટ પર જેવા દ્રશ્યો જુએ છે તેને ક્રૂરતાથી અપનાવે છે. અમે અમારા ઇનકાર પર હિંસક બનીએ છીએ, કારણ કે મનસ્વી રીતે પૈસા આપવાનો તેમનો અધિકાર છે. આ છોકરાઓ એકદમ નિર્દય છે. પરંતુ અમારી પાસે કોઈ બીજો રસ્તો હોતો નથી.

જે પણ થાય છે અમારે એ દરેક હુમલો, દરેક પ્રયોગ, દરેક ઈજા, દરેક પીડા સહન કરવી પડે છે અને કોઈ રીતે તે સમય પસાર કરવો પડે છે. સમાજમાં બેઠેલા લોકોને લાગે છે કે આપણે બેઠા બેઠા મલાઈ ખાઈ રહ્યા છીએ અને અમારી પાસે ખૂબ જ કમાણી થઈ છે. સત્ય એ છે કે અમારી આર્થિક સ્થિતિ દેશના બજેટ જેટલી મુશ્કેલ છે સમજવું. જ્યારે અમારી ખરીદી કરવામાં આવે છે ત્યારે અમારે તે રકમ વ્યાજની સાથે ચૂકવવી પડે છે.

જેને આપણે 4 થી 8 વર્ષ સુધી ચુકવી શકીએ છીએ. શું તમે જાણો છો કે અમે જે મૂડી ખરીદીએ અને વેચીએ તેના માટે વ્યાજના દર શું છે તે અમારા બોસ અથવા દલાલ દ્વારા નક્કી કરવામાં આવે છે. છોકરીની ઉંમર, ખરીદીની માત્રા, તેના દેખાવ અને છેવટે મધ્યસ્થી જેમાં પોલીસ અને માનવાધિકારના લોકો પણ શામેલ હોય છે એક સાથે આપણી આર્થિક સ્થિતિ નક્કી કરે છે.

તે એક મોટી સત્યતા છે કે ઘણા લોકો વેશ્યા પાસેથી મળતા પૈસાથી તેમના ઘર ભરે છે. પરંતુ તે બધા લોકો સંસ્કૃત સમાજનો ભાગ બની જાય છે અને અમે બદનામ ગલીઓની રોશની.શરૂઆતના દિવસોમાં અમને ફક્ત ખોરાક અને કપડા અને મેકઅપની કેટલીક ચીજો આપવામાં આવે છે. હું 1997 માં 8000 માં ખરીદી હતી. મને પહેલા 5 વર્ષ સુધી કશું મળ્યું નહીં. એટલે કે, 8,000 રૂપિયા ચૂકવવા માટે, મારે 1000 થી વધુ લોકો સાથે શારીરિક જોડાણ બનાવવું પડ્યું.

તે મારા ગ્રાહક દીઠ મારી કિંમત 8 રૂપિયા હતી. જો કે, હવે દરેક છોકરી ગ્રાહક ગ્રાહક પાસેથી 100 થી 150 રૂપિયા મેળવી રહી છે. સામાન્ય રીતે, સોદા કરવાની ફરજ પડેલી છોકરી મહિનામાં 4,000 થી 6,000 ની કમાણી કરે છે. આ પછી, તેને મકાન ભાડુ 1,500, ખોરાક અને પીણું, પોતાની દવાઓ 500, અને શક્ય હોય તો બાળકોનું શિક્ષણ, 500 રૂપિયા મળે છે. અને અમારા તમામ મેકઅપ.તમને આશ્ચર્ય થાય છે કે કયા મેકઅપની જરૂર છે પરંતુ જો ત્યાં કોઈ મેકઅપ નથી, તો ગ્રાહક અમારી પાસે આવશે નહીં. છેલ્લા 18 વર્ષોમાં 200 જેટલી એનજીઓ દેશી અને વિદેશી જોવા મળી છે. આમાંથી 7-8 સિવાય, અન્ય તમામ નકલી હોય છે. એવું લાગે છે કે સરકારી અને બિન-સરકારી સંસ્થાઓ અમારી વસાહતો જાળવવા માટે સાથે મળીને કામ કરી રહી છે. આવી એનજીઓ અમારા માટે દાન માંગે છે, દસ્તાવેજી ફિલ્મો બનાવે છે પરંતુ તે ક્યારેય અમારા સુધી પહોંચતી શકતી નથી. જ્યારે કોઈ સારી ફિલ્મ બને છે, ત્યારે ડિરેક્ટરને વધુ કામમાટેનો એવોર્ડ મળે છે, અને અમે ત્યાં અટકી જઇએ છીએ.

અમે પણ કામ કરવા માંગીએ છીએ. અમે આળસુ નથી. પરંતુ સત્ય એ છે કે આ સમાજના ઠેકેદારો અમને આ ડૂબકીમાંથી બહાર નીકળવા દેતા નથી. આપણા જેવી મહિલાઓ બે વાર જન્મે છે. એકવાર માતાના પેટ દ્વારા અને ફરી સમાજમાં વેશ્યાઓ તરીકે. અમારું સામાજિક જીવન પણ તમારા જેવું છે. આમેં ઉજવણી પણ કરીએ છીએ. ઈદની જેમ, દીપાવલી, નાતાલ બધું એ એક મોટું કારણ છે કે અમારા ક્ષેત્રના તમામ રાજ્યો અને નેપાળ, બાંગ્લાદેશ, મ્યાનમાર, રશિયા, આયર્લેન્ડ અને ઘણા દેશો જેવા વિદેશી દેશોની છોકરીઓ આ ચક્રમાં અમારી સાથે અટવાયેલી છે.

પહેલાં અમારું જીવન અલગ હતું પણ હવે નથી અમારી ભાષા જુદી છે, અમારો ધર્મ જુદો છે, અમારી જ્ઞાતિ જુદી છે પરંતુ અમે 18 વર્ષ એક સાથે રહીને એક બીજાને અપનાવ્યો છે. તમે ક્યારેય સાંભળ્યું છે કે આવા વિસ્તારમાં રમખાણો થયા હતા.ના કારણ કે અમે દુ:ખના સંબંધમાં એકબીજા સાથે જોડાયેલા છીએ. મને કેટલીક વાર ગર્વ થાય છે કે હું એક વેશ્યા છું કારણ કે અમારી પાસે એકતા, પ્રેમ, બલિદાન, પ્રામાણિકતા, સદ્ભાવના, માનવતા ઘણી હોય છે અમારી પાસે પીડા છે અને વેદનાની લાગણી જીવંત છે. પરંતુ તમે જે સમાજમાંથી આવો છો ત્યાં આ બધી સમસ્યાઓ માટે કોઈ સ્થાન નથી.

અને તેથી જ તમારામાંના તે ઉત્તમ સમાજમાં અમારા માટે કોઈ સ્થાન નથી. ન તો હૃદયમાં અને ન સમાજમાં. જો અમને કંઇક મળ્યું તો તે છે ધિક્કાર, તિરસ્કાર, અને વાત વાત પર વેશ્યા કહેવાનું તે તમારા માટે અપમાનજનક હશે, પણ આ અમારું જીવન છે. જીવન આપણે પોતાને પસંદ ન કર્યું. અમને બળજબરીથી તેમાં ધકેલી દેવામાં આવ્યા અને બહાર નીકળવાની છૂટ નથી. એકવાર તમે હૃદય ઉપર હાથ મૂક્યા પછી મને કહો કે વેશ્યાનું જીવન શું છે.

Advertisement