એક સમયે સાઉથ ફિલ્મોમાં રાજ કરતી હતી આ અભિનેત્રી,આજે MLA પતિ સાથે કરે છે રાજનીતિ,જુઓ તસવીરો……..

તમે ઘણી વાર અભિનેત્રીઓ અને ક્રિકેટરોની જોડી અથવા અભિનેત્રીઓ અને ઉદ્યોગપતિઓની જોડી વિશે સાંભળ્યું હશે. પરંતુ રાજકારણી અને અભિનેત્રીની જોડી ભાગ્યે જ જોવા મળી. આનું મુખ્ય કારણ એ છે કે જો કોઈ રાજકારણીની પત્ની ફિલ્મ લાઇનની હોય, તો લોકોને તેના પર ટિપ્પણી કરવાની અથવા કટાક્ષ કરવાની તક મળે છે. જે રાજકારણીની કારકિર્દીને અસર કરે છે.

Advertisement

આજે અમે તમને જે વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ તે છે અમરાવતી મહારાષ્ટ્ર ના ધારાસભ્ય રવિ રાણા. ખાસ વાત એ છે કે ધારાસભ્ય બન્યા પછી પણ તેમની પત્ની રવિ કરતા વધારે ચર્ચામાં છે. હા, રવિએ 2011 માં ‘નવનીત કૌર’ સાથે લગ્ન કર્યા. નવનીત મૂળ મુંબઇની છે. પરંતુ તે દક્ષિણની જાણીતી અભિનેત્રી રહી છે.મુંબઈ મોડેલિંગની દુનિયા સાથે પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત કરનાર નવનીત કૌર રાણાએ અભિનેત્રી તરીકે ખાસ ઓળખ બનાવી અને હવે તેઓ સંસદના સભ્ય બનવામાં સફળ રહ્યા છે.

નવનીત કૌરનો જન્મ ૦૩ જાન્યુઆરી, ૧૯૮૬ ના રોજ મુંબઈમાં થયો હતો. નવનીતનાં માતાપિતા મૂળ પંજાબીના છે. નવનીતના પિતા આર્મીમાં એક અધિકારી હતા. ૧૨મું ધોરણ પાસ કર્યા પછી નવનીતે અભ્યાસ છોડ્યો અને મોડેલ તરીકે કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. આ દરમિયાન તેણે છ સંગીત આલ્બમ્સ પર કામ કર્યું હતું. નવનીતે અભિનય કારકિર્દીની શરૂઆત કન્નડ ફિલ્મ ‘દર્શન’ થી કરી હતી. આ ઉપરાંત, નવનીતે તેલુગુ ફિલ્મ શેનુ, વસંથી અને લક્ષ્મીમાં પણ અભિનય કર્યો હતો.

લોકસભા ચૂંટણી 2019નો આખા દેશમાં જબરદસ્ત રંગ જોવા મળી રહ્યો છે ત્યારે અમરાવતી લોકસભા સીટના ઉમેદવાર ધ્રુસકેને ધ્રુસકે રડ્યા છે તેવી માહિતી સામે આવી છે. એક સમયે તેલુગુ ફિલ્મની અભિનેત્રી રહી ચૂકેલી નવનીત કૌર રાણા યુવા સ્વાભિમાની પક્ષની ઉમેદવાર છે. તેમનો મુકાબલો શિવસેનાના કદાવર નેતા અને સાંસદ આનંદરાવ અડસુલ સામે છે. નવનીતને કોંગ્રેસ-એનસીપી પાર્ટી એ સમર્થન આપ્યું છે.

પરંતુ સ્થાનિક સ્તર પર કેટલાંય કોંગ્રેસ નેતાઓને હજુ પણ નવનીત પસંદ નથી. ઉમેદવાર તરીકે તેને સ્વીકાર કરી રહ્યાં નથી.એક વખત ને વાત છે જ્યારે નવનીત કૌર રાણા અમરાવતીના લાલાખડી વિસ્તારમાં પ્રચાર કરી રહ્યાં હતા. ત્યારે સ્થાનિક નેતાઓએ તેમના વિરૂદ્ધ જોરદાર સૂત્રોચ્ચાર કર્યો.કોંગ્રેસના પૂર્વ ધારાસભ્ય રાવસાહેબ શેખાવત પણ નવનીતની સાથે હતા. તેમણે લોકોને સમજાવાની કોશિષ કરી તો સૂત્રોચ્ચાર વધુ થવા લાગ્યો. એ સમયે તેમણે સમજાવા ગયેલ રાવસાહેબ શેખાવતની સાથે ધક્કમુક્કી પણ કરી. માહલો ખરાબ થઇ ગયો.

વર્ષ ૨૦૦૫ માં આવેલ તેલુગુ ફિલ્મ ચેત્ના, જાગપથી, ગુડ બોય અને ૨૦૦૮માં ભૂમામાં પણ નવીનીતે અભિનેત્રી તરીકે કામ કર્યું હતું. નવીનીતે રિયાલિટી શો હુમ્મા-હુમ્મામાં પણ કન્ટેસ્ટં તરીકે પણ ભાગ લીધો છે. નવનીતે મલયાલમ ફિલ્મ ‘લવ ઇન સિંગાપુર’માં અને પંજાબી ફિલ્મ’ લડ ગયે પેંચ ‘માં પણ કામ કર્યું છે.

તમને જણાવી દઈએ કે નવનીતે કન્નડ, તેલુગુ અને મલયાલમ ફિલ્મોની સાથે સાથે પંજાબી ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે. તે દક્ષિણની હોટ અભિનેત્રી તરીકે જાણીતી છે. તેમની કેટલીક લોકપ્રિય ફિલ્મો છે સીનુ, વાસંતી, લક્ષ્મી, જગપતિ, ગુડ બોય, ચેતના વગેરે.

ધારાસભ્ય રવિ રાણા સાથે લગ્ન કર્યા બાદ નવનીતે ફિલ્મ જગતને અલવિદા કહી દીધી છે. તમને જણાવી દઈએ કે નવનીતે વર્ષ 2014 માં એનસીપીની ટિકિટ પર લોકસભાની ચૂંટણી પણ લડી હતી. પરંતુ તેની બોલ્ડ તસવીરો અને તસવીરને કારણે તેણે માત્ર ચહેરા પર નજર નાખી પરંતુ ટીકાઓનો પણ સામનો કરવો પડ્યો. આ પછી પણ ફરી એકવાર સમાચાર આવ્યા છે કે નવનીત ભાજપમાં જોડાઈ શકે છે અને 2019 ની ચૂંટણી લડી શકે છે.

નવનીત કૌર રાણા યોગનો પણ શોખ રાખે છે. આ જ શોખને કારણે તે બાબા રામદેવના ચાહકોમાંની એક છે. નવનીતની તેના પતિ વિધાયક રવિ રાણા સાથે એક યોગ કેમ્પમાં મળ્યા હતા, જેના પછી બંનેએ આ સંબંધને આગળ વધારવા ૨૦૧૧ માં લગ્ન કર્યા હતા. નવનીત કૌર અને રવિ રાણાનો લગ્ન સમારંભ અમરાવતી સાયન્સ કોર્પ્સ ગ્રાઉન્ડમાં થયો હતો. તે એક વિશાળ લગ્ન સમારંભ હતો, જેમાં પાંચ લાખ મહેમાનોએ ભાગ લીધો હતો. આ લગ્નમાં, ફિલ્મી જગતથી લઈને સુપ્રસિદ્ધ રાજકારણીઓએ ભાગ લીધો હતો.

આ પહેલી વખત છે જ્યારે અભિનેત્રી અને એક ધારાસભ્યએ સામૂહિક લગ્ન સમારંભમાં લગ્ન કર્યા.આ વિરોધ જોઇ નવનીત રાણા પોતાના આંસુને રોકી શકયા નહીં. સુરક્ષાને ધ્યાનમાં રાખતા તેમને ગાડીમાં બેસાડી દીધા. ગાડીમાં બેસીને તેઓ ધ્રુસકેને ધ્રુસકે રડવા લાગ્યા. આ સમગ્ર ઘટના કેમેરામાં કેદ થઇ ગઇ. રાણા છેલ્લાં કેટલાંય સમયથી લોકસભા ચૂંટણીની તૈયારીમાં લાગી ગયા હતા.અમરાવતીમાં તેમનો સીધો સામનો શિવસેનાના આનંદરાવ અડસુલથી છે.

આનંદરાવ અડસુલ જેવા નેતાને માત આપવી નાની વાત નથી. કોંગ્રેસ-એનસીપીનું સમર્થન તો મળ્યું પરંતુ જમીન સ્તર પર કાર્યકર્તા હજુ સુધી પણ નવનીત રાણા સાથે જોડાયા નથી. આ જોઇ રાણા પોતાના આંસુ રોકી શકયા નહીં.નવનીત કૌર રાણાએ વર્ષ ૨૦૧૪ની સામાન્ય ચૂંટણીમાં રાષ્ટ્રવાદી કોંગ્રેસ પાર્ટીની ટિકિટ પર અમરાવતી સંસદીય બેઠક પરથી ચૂંટણી લડ્યા હતા, પરંતુ તેમણે હારી ગયા હતા. નવનીત કૌર રાણાએ આ વખતે સામાન્ય ચૂંટણીમાં અમરાવતી બેઠક પરથી સ્વતંત્રતા રીતે ચૂંટણી લડ્યા. નવનીતે શિવસેનાના ઉમેદવાર અડસૂલ આનંદરાવને ૩૬,૯૫૧ મતથી હરાવ્યા અને પહેલી વખત સાંસદ બનવામાં સફળ રહી.

Advertisement