એક સમયે બે ટંક નું ખાવાનું પણ નહતું મળતું આજે કપીલ શર્માનાં શો માંથી આટલું કમાઈ છે ખજૂર….

કાર્તિકેય જ્યારે કોલકાતા ગયો હતો, ત્યારે તે એક મોટી હોટલના એસી રૂમમાં બંધ હતો. તે હોટલમાં મળતા ખોરાકનો અડધો ભાગ બચાવતો હતો.શો ‘બેસ્ટ-દ્રંબાબાઝ’ ના છઠ્ઠા રાઉન્ડમાં કાર્તિકેયને કપિલ શર્માએ પકડ્યો હતો.બિહારના પટનાના 13 વર્ષના છોકરાને ધ કપિલ શર્મા શો દ્વારા એક નવું નામ આપવામાં આવ્યું. કપિલ શર્મા શોનો ભાગ બનતા પહેલા લોકો ખજુરને તેના અસલી નામ કાર્તિકે રાજથી ઓળખતા હતા. પરંતુ જ્યારે વર્ષ 2016 માં તે કપિલની નજરમાં આવ્યો ત્યારે તેણે માત્ર પોતાનું નસીબ જ બદલાવ્યું નહીં પણ ટીવી જગતમાં તે એક યુવાન કોમેડિયન તરીકે ખ્યાતિ પણ મેળવી.

કાર્તિકેય રાજને આજે નામ-ખ્યાતિ અને પૈસા મળ્યા હશે, પરંતુ એક સમય એવો હતો જ્યારે તેના પરિવારને બે વખત રોટલી પણ મળતી ન હતી. કપિલના શોમાં પોતાની કોમેડીને રોકી રહેલા આ નાના કલાકારના સંઘર્ષ વિશે સાંભળીને તમારી આંખો ભીની થઈ જશે.કાર્તિક પટનાના સૈદપુરનો રહેવાસી: કાર્તિકેય રાજ ​​પટનાના નાના ગામ સૈદપુરનો છે, તે ખૂબ જ ગરીબ પરિવારનો છે. કાર્તિકેયના પિતા વેતન મળ્યા બાદ ઘર ખર્ચ કરતા હતા. ગરીબી નોંધપાત્ર હતી, તેમ છતાં કાર્તિકેયના પિતા, પેટ કાપવા છતાં, તેમને અને તેમના ભાઈ-બહેનને ભણાવવામાં કોઈ જ મહેનત કરી શક્યા નહીં.

બે વખતનું ભોજન કરવું પણ મુશ્કેલ હતું; નસીબ: કાર્તિકેયના ઘરે એટલી ગરીબી હતી કે માંડ માંડ બે ટાઈમ ભોજન કરી શકાય. કેટલીકવાર રોટી હોય તો શાકભાજી હોતી નથી. અને કેટલીકવાર ફક્ત ભાત જ કામ કરતા હતા. કેટલીકવાર ઘરમાં દાળ, ચોખા, શાકભાજી બનાવવામાં આવે તો કાર્તિકેય તેને પાર્ટી કહેતા.

પોતાના ભાઈને કારણે અભિનયમાં રસ દાખવ્યો: કાર્તિકેય તેના નાના ભાઈ અભિષેક સાથે સ્કૂલે જતો હતો પરંતુ તેને ભણવામાં મન લાગ્યું નહીં. તે પોતાનો આખો દિવસ ટાઉનશીપમાં બાળકો સાથે રમવામાં પસાર કરતો હતો. ભાઈએ કાર્તિકેયને અભિનય શીખવાનું કહ્યું. આને કારણે, તેમણે સરકારી સહાયક અભિનય શાળા કિલકરી માં પ્રવેશ મેળવ્યો, જ્યાં અભિનય શીખવવામાં આવતો હતો. બંનેએ લાંબા સમય સુધી અભિનયની ઘોંઘાટ શીખી લીધી.

શ્રેષ્ઠ દ્રામાંબાઝ બદલાયેલો ભાગ્ય: 2013 માં, કાર્તિકેયના નસીબમાં વળાંક આવ્યો. તે જ વર્ષે, તે જીટીવીના લોકપ્રિય કોમેડી શો ‘બેસ્ટ-ડ્રેમેબાઝ’ માં પસંદ થયો હતો. શોમાં કાર્તિકેયની પસંદગીથી તેમનો પરિવાર ખૂબ જ ખુશ હતો. આ પરિવાર માટે એક મોટી સિદ્ધિ હતી. આ પછી, શોની ટીમે કાર્તિકેયને લઈ તેની અને બાળકોની સાથે કોલકાતાની પસંદગી કરી.

કાર્તિકેય હોટલમાં મળતો ખોરાક બચાવતો હતો: કાર્તિકેય જ્યારે કોલકાતા ગયો હતો, ત્યારે તે એક મોટી હોટલના એસી રૂમમાં બંધ હતો. તે હોટલમાં મળતા ખોરાકનો અડધો ભાગ બચાવતો હતો. પછી તેને ઘરે લઈ ગયો. તેને તેની માતાને આપતાં કહ્યું કે, તેણે ક્યારેય મોટી હોટલનું ખાધું નથી, તેથી તે ખોરાક તેણે ચોરી લીધો છે.

ખજુરના પાત્રને લોકપ્રિયતા મળી: શો ‘બેસ્ટ-ડ્રેમેબાઝ’ ના છઠ્ઠા રાઉન્ડમાં કાર્તિકેય પર નજર કપિલ શર્માની હતી. કપિલ કાર્તિકેયની અભિનયનો વિશ્વાસ હતો. તેમણે આ શો ઓફર કર્યો. કાર્તિકેયનું ઓડિશન થયું અને ત્યારબાદ તેને શોનો ભાગ બનવાની તક મળી. આ પછી, કાર્તિકેય રાજ ​​’ખજૂર’ ના નામથી પ્રખ્યાત થયા. જ્યારે તે એશ્વર્યા રાયનો પુત્ર બન્યો ત્યારે કાર્તિકેય તેને કપિલના શોનો સૌથી યાદગાર ક્ષણ માને છે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, 13 વર્ષિય કાર્તિકેય રાજ ​​હવે મુંબઇમાં રહે છે. કુટુંબના કેટલાક સભ્યો ખજૂર સાથે જીવે છે અને બાકીના પટનાના ઘરે રહે છે. કાર્તિકેય હવે અભિનયની સાથે સાથે અભ્યાસ કરે છે. એક સમયે એક ટાઈમની રોટલી માટે રડતા કાર્તિકેય રાજ ​​ટીવી શોના એક એપિસોડથી 1-2 લાખ રૂપિયા કમાય છે.

ધ કપિલ શર્મા શો’માં 12 વર્ષનો કોમેડિયન ખજૂર ચાહકોને યાદ જ હશે. શોમાં ખજૂર એટલે કે કાર્તિકેય રાજ કોમેડિયન કપિલ શર્મા પર પણ ભારે પડતો હતો. હવે, કાર્તિકેય નવા શો ‘ઈન્ડિયા નેકસ્ટ સુપરસ્ટાર’માં જોવા મળશે. કપિલના શોમાં ખજૂર ચંદુચાવાળાનો દીકરો બન્યો હતો. તેથી જ તે ચાહકોમાં ચાવાળાના દીકરા તરીકે લોકપ્રિય છે.

25 ફેબ્રુઆરીએ શરૂ થશે આ શો.

25 ફેબ્રુઆરીના રોજ ‘ઈન્ડિયા નેકસ્ટ સુપરસ્ટાર’ શરૂ થશે. જેમાં કાર્તિક જોવા મળશે. કાર્તિક આ શોમાં પોતાની એક્ટિંગથી ચાહકોને હસાવતો જોવા મળશે. શોમાં તેણે અકબરની ભૂમિકા ભજવીને રોહિત શેટ્ટી તથા કરન જોહરને ઈમ્પ્રેસ કર્યાં છે. આ સ્પેશ્યિલ એપિસોડમાં કાર્તિક અન્ય લોકોને સ્પર્ધા આપતો જોવા મળશે.’ધ કપિલ શર્મા શો’નો ખજૂર એટલે કે કાર્તિકેય રાજની ઉંમર માત્ર 12 વર્ષની છે. આટલી નાની ઉંમરમાં કામ કરીને કાર્તિકેય પોતાના ઘરનું ગુજરાન ચલાવે છે. બિહારના પટનામાં જન્મેલો અને મોટો થયેલો કાર્તિકેય હંમેશા પોતાના વતનમાં શાંતિથી જીવવા માંગતો હતો પરંતુ નસીબમાં કંઈક અલગ જ લખાયું હતું.કાર્તિકેયે કહ્યું હતું કે તે ક્યારેય એક્ટર બનવા માંગતો નહોતો. મુંબઈમાં કાર્તિકેય ભાડના મકાનમાં રહે છે અને એપ્રિલ મહિનાના અંત સુધીમાં કરાર પૂરો થતાં આ ઘર ખાલી કરવું પડશે.

ઝી ટીવી ભરે છે ભાડું.

‘ધ કપિલ શર્મા શો’માં ખજૂરનું પાત્ર ભજવીને જાણીતો બનેલો કાર્તિકેય રાજ હાલમાં ગોરેગાંવમાં 500 સ્કેવર ફિટના મકાનમાં રહે છે. જોકે, એપ્રિલ અંતમાં તેણે આ ઘર ખાલી કરવું પડશે. 2015માં કિડ્સ રિયાલિટી શો ‘ઈન્ડિયાઝ બેસ્ટ ડ્રામેબાઝ’માં ટોપ 16માં સિલેક્ટ થયા બાદ કાર્તિકેય સાથે ઝીએ 2 વર્ષનો કોન્ટ્રાક્ટ કર્યો હતો. જે હેઠળ તેને મુંબઈમાં આ ઘર રહેવા માટે આપ્યું હતું. એપ્રિલમાં આ કોન્ટ્રાક્ટ પૂરો થાય છે અને પોતાના માટે મુંબઈમાં નવું ઘર શોધવું પડશે. ઘરનું ભાડું 15 હજાર રૂપિયા દર મહિને ઝી ચેનલ ભરતી હતી.

પિતાએ મોકલ્યો એક્ટિગમાં.

કાર્તિકેયે કહ્યું હતું કે તેના પિતાએ બિહારની કિલકારી બિહાર બાલ ભવનમાં જબરજસ્તી એક્ટિંગ સ્કિલ શીખવા માટે મોકલ્યો હતો. તે અહીંયા માત્ર એક મહિનો જ રોકાયો અને તેને સરે ‘ઈન્ડિયાઝ બેસ્ટ ડ્રામેબાઝ’ના ઓડિશનમાં મોકલ્યો હતો. નવાઈની વાત એ છે કે તે અહીંયા સિલેક્ટ થઈ ગયો હતો અને પછી તેને કોલકાતા મોકલવામાં આવ્યો હતો. ત્યારબાદ મુંબઈમાં તે ટોપ 16માં સામેલ થયો હતો. તેના માટે આ આખી ઘટના સપના સમાન હતી, કારણ કે તેણે ક્યારેય આવું વિચાર્યું નહોતું. હવે તેને એક્ટિંગ કરવી પસંદ છે અને તે ભવિષ્યમાં સફળ એક્ટર બનવા માંગે છે.