જો તમે પણ ગોળીઓ અને કોન્ડમથી કંટાળી ગયા છો, તો અપનાવો આ એકદમ નવી પદ્ધતિ લાભો જાણીને તમે પણ ચોકી જશો…

મિત્રો નમસ્કાર આ લેખમા અમે તમારા માટે એક નવી માહિતી લઈને આવ્યા છે મિત્રો સંભોગ શબ્દ સાભળતા જલોકો ના મનમા ઘણા બધા વિચારો આવવા લાગે છે અને અમુક લોકો આ શબ્દ ને સાભળતા જ લોકો પોતાનુ મો છુપાવવા લાગે છે મિત્રો આ સબંધ જ ખુબ પેચિદો છે અને આ સબંધને સાધારણ રીતે બતાવવો કે કોઇને સમજાવવો ખુબ જ મુશ્કેલ છે મિત્રો આદુનિયા જેટલા પ્રકારના લોકો છે તેટલી જ તેમની શારિરિક ઈચ્છાઓ હોય છે અને તેમ પણ સંભોગ વિશે તો ઘણીજ વધારે ઇચ્છા અને કલ્પના હોય છે મિત્રો દરેક દેશ , દરેક વિસ્તાર અને જોવા જઈએ તો દરેક મનુષ્યની શારિરિક ઈચ્છાઓની ઈચ્છા એકદમ અલગ જ હોય છે

Advertisement

હવે મિત્રો જો આ બાબત એટલી જ પેચીદી છે તો તેમા યૌન સબંધ શુ છે આ કહેવવુ ઘણું જ મુશ્કેલ છે મિત્રો સંભોગ ના વિશે લોકોની પસંદનો દાયરા એટલા અલગ અને એટલા મોટા છે કે કોઈ ચોક્કસ નિર્ણય પર જવું શક્ય નથી સામાન્ય રીતે એક સંભોગ જીવન શુ છે મિત્રો આ સવાલ નો જવાબ મેળવવા અમે અમુક આંકડા ને સમજીને અમુક નાના મોટા નિર્ણય ઉપર જવાની કોશિશ કરી છે.

મિત્રો લગભગ દરેક મહિલાઓ અનિચ્છનીય ગર્ભથી બચવા માટે ગર્ભનિરોધક ગોળીઓ આરોગતી હોય છે અને અનિચ્છનીય ગર્ભથી બચવા માટે આ ગોળીઓ સૌથી સરળ ઉપાય પણ છે પરંતુ તેના સાઈડ ઈફેક્ટ્સ પણ ઘણાં હોય છે અને સાથે જ તેને સમયસર લેવાનું યાદ રાખવું પણ ખૂબ જ જરૂરી હોય છે અને જો તમે એક દિવસની પણ ગોળી ખાવાનું ભૂલી જાઓ તો અનિચ્છનીય ગર્ભ રહેવાના ચાન્સિસ વધી જતા હોય છે અને પછી તેના કારણે ઘણી બધી સમસ્યાઓ પણ થઈ શકે છે પરંતુ હવે મહિલા ઓને આવી સમસ્યાઓથી છૂટકારો મળી શકે તેમ છે કારણ કે વૈજ્ઞાનિકોએ ગર્ભનિરોધક ગોળીઓ માટે એક બેસ્ટ વિકલ્પ શોધી લીધો છે.

કૉન્ટ્રાસેપ્ટિવ પેચ પિલ્સની જેમ જ કામ કરતુ હોય છે ગાઈનેકોલોજિસ્ટે પણ આપી દીધી છે મંજૂરી અને વૈજ્ઞાનિકોએ એક એવો કૉન્ટ્રાસેપ્ટિવ પેચ શોધી કાઢ્યો છે કે આ પેચ સ્કિન ઉપર ચોંટી જાય છે અને ધીરે-ધીરે 30 દિવસ સુધી મહિલાઓના લોહીમાં એક કૉન્ટ્રાસેપ્ટિવ ડ્રગ રિલીઝ કરતુ રહે છે.મિત્રો નાની સાઈઝના આ ડિવાઈસમાં નાની નાની સોય પણ લાગેલી છે જે સ્કિન પર લાગતા જ કૉન્ટ્રાસેપ્ટિવ નીકળવાનું શરૂ કરી દેતી હોય છે અને જોર્જિયા ઈન્સ્ટીટ્યૂટ ઑફ ટેક્નોલૉજીના વૈજ્ઞાનિકોને સૌથી પહેલાં તેનો પ્રયોગ ઉંદરો ઉપર કર્યો હતો જે બાદ નિષ્કર્ષ સંપૂર્ણપણે સુરક્ષિત મળ્યા હતા.

આ પછી મહિલાઓ ઉપર પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું અને તેમાં પણ ખુબજ સકારાત્મક પરિણામો મળ્યા હતા.મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે જે 10 મહિલાઓ ઉપર આ પ્રયોગ કરવામાં આવ્યો હતો તેમાંથી એકેય મહિલાએ એવી ફરિયાદ નહોતી કરી કે પેચ લગાવ્યા પછી તેમને કોઈ નુકસાન થયું છે અને કેમિકલ બાયોમૉલેક્યુલર એન્જિનિયરિંગના પ્રોફેસર માર્ક પ્રુસ્ગિટ્ઝ સહિત અન્ય શોધકર્તા ઓનું પણ એ કહેવું છે કે કૉન્ટ્રાસેપ્ટિક પેચ એવી મહિલાઓ માટે ગેમ ચેન્જર પણ સાબિત થઈ શકે છે અને જે દરરોજ ગોળીઓ ખાઈને કંટાળી ગઈ છે.

મિત્રો ઘણીવાર મહિલાઓ સમયસર ગોળી લેવાનું ભૂલી જતી હોય છે અને આ ગોળીઓની અસર પણ ઘટી જાય છે અને આ જ કારણોસર લાંબા સમય સુધી ચાલતા ગર્ભનિરોધક પેચને ગાઈનેકોલોજિસ્ટે પણ મંજૂરી આપી છે તેમજ સ્કિનનું સૌથી ઉપરનું પડ ખુબજ પાતળું હોય છે તેથી પેચની સોય સરળતાથી તેમાં અંદર જતી રહેતી હોય છે અને આ જ કારણથી કૉન્ટ્રાસેપ્ટિવ પેચની નીચે સોય લગાડવામાં આવી છે.મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે સિડની વિશ્વવિદ્યાલયના પ્રોફેસર રેચલ સ્કિનર તો એ કહે છે કે માઈક્રોનીડલ પેચથી લોકોથી એક જરૂરી દવા પહોંચી શકશે.

આ પેચ ખાસ કરીને યુવાન મહિલાઓ અને ઓછી આવક વાળા દેશોની મહિલાઓ માટે મહત્વપૂર્ણ સાબિત થશે જ્યાંની મહિલાઓને સરળતાથી ગર્ભનિરોધક ગોળીઓ મળી શકતી જ નથી તેઓ પણ આ પેચનો ઉપયોગ કરી શકે છે.જે સ્ત્રી મો થી ગર્ભનિરોધક ગોળી લઇ શકતી નથી તે પણ આ પદ્ધતિનો ઉપયોગ કરી શકે છે તેમજ સ્તનપાન કરાવતી સ્ત્રીઓ માટે સુરક્ષિત છે અને જે દૂધ બનવાની પ્રક્રિયા કે તેની ગુણવત્તા પર અસર થતી નથી તેમજ આ પેચનો ઉપયોગ બંધ કરવાથી ગર્ભધારણ કરવામાં કોઇ તકલીફ થતી નથી અને આ પેચને બંધ કર્યા પછી સ્ત્રી સગર્ભા બની શકે છે અને જાતિય પ્રક્રિયા કે આનંદમાં કોઇ અવરોધ આવતો નથી.

કેટલાક કિસ્સામાં માસિક દરમિયાન થતાં દુ:ખાવાને ઓછો કરે છે અને આના કારણે માસિકચક્રમાં ફેરફાર થાય છે કયારેક માસિક દરમિયાન રકતસ્ત્રાવ અટકાવે છે જે ખરેખર માસિકચક્ર દરમિયાન વધુ પડતાં રકતસ્ત્રાવથી એનીમિયા થી બચાવે છે જેનાથી ચાલતી કોઇપણ દવા સાથે હસ્તક્ષેપ થતો નથી તેમજ ગર્ભાશય અને અંડાશયના કેન્સર સામે રક્ષણ આપે છે.

Advertisement