ઘરની વહુ પ્રેમી સાથે ભાગી જતાં સાસુએ કાપી નાખી જીભ, કારણ પૂછ્યું તો કહ્યું એવું કે જાણી ચોંકી જશો……

આજના આ લેખમા અમે તમારા માટે એક નવો કિસ્સો લઈને આવ્યો છુ અને તે છે આજની અંધશ્રદ્ધા વિશે મિત્રો આજના એક કિસ્સામા એવુ બન્યુ છે કે એક સાસુએ એક અંધશ્રદ્ધા મા ભગવાન શંકરને પોતાની જીભ કાપીને ચઢાવી દીધી હતી અને તેમનુ માનવુ છે કે તેમની ઘરે ભાગેલી વહુ હવે પાછી આવી જશે મિત્રો આ સમગ્ર કિસ્સો ઝારખંડના જમશેદપુરમા બન્યો હતો જ્યા એક સાસુએ અંધશ્રદ્ધામા પોતાની જીભ કાપીને ભગવાન શંકરના ફોટા ઉપર ચઢાવી દીધી હતી તો મિત્રો આવો જાણીએ કે આ કિસ્સામા આખરે શુ બન્યુ હતુ.

જે લોકો અંધશ્રદ્ધામાં વિશ્વાસ કરે છે તે ભયભીત જીવન જીવે છે પરંતુ હિંમતવાન લોકો તેમની બુદ્ધિ અને સમજ પર વિશ્વાસ કરે છે અને ત્યાં ઘણી માન્યતાઓ અથવા અંધશ્રદ્ધાઓ હોય છે જેમાંથી કેટલાક ધર્મ અને તેના કારણોમાં ઉલ્લેખિત છે પરંતુ ઘણી માન્યતાઓ છે જે સ્થાનિક લોકોની લોક પરંપરા અને માન્યતાઓ પર આધારિત છે જો કે આમાંની કેટલીક માન્યતાઓ અનુભવ પર આધારિત હોવાનું માનવામાં આવે છે અને અનુભવ પણ આપણ ને ઘણું શીખવે છે.

મિત્રો આ કિસ્સો ઝારખંડના જમશેદપુરમાં અંધશ્રદ્ધાનો એક વિચિત્ર કિસ્સો સામે આવ્યો હતો જેમાં એક વહૂ ઘરેથી ભાગી ગઈ તો સાસુએ પોતાની જીભ કાપીને શંકર ભગવાનના ફોટો ઉપર ચઢાવી દીધી હતી અને તે સાસુનું માનવું છે કે આવું કરવાથી વહૂ પાછી આવી જશે અને આ આખો કિસ્સો આર આઈટી પોલીસ સ્ટેશન એનઆઈટી કેમ્પસની છે અને અહીં એક સાસુએ પોતાની વહૂ ભાગી ગયા બાદ પોતાની જીભ કાપીને ભગવાન શંકરના ફોટા ઉપર ચઢાવી દીધી હતી તેમજ સાસુને તાત્કાલિક સારવાર માટે એમજીએમ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરાવી હતી.

મિત્રો આ મહિલાના પતિનું કહેવું છે કે ગામમાં જ્યારે કોઈ ભાગી જાય છે ત્યારે એવું માનવામાં આવે છે કે કોઈ જીભ કાપીને ભગવાનને ચઢાવી દે તો ભાગેલી વ્યક્તિ પરત આવી જાય છે અને એટલા માટે મહિલાએ પણ પોતાની જીભ કાપીને શંકર ભગવાનના ફોટોને ચાઢાવી દીધી હોસ્પિટલમાં દાખલ મહિલાના પતિએ જણાવ્યું કે વહૂ શૌચ માટે નીકળી અને પોતાની દોઢ વર્ષની બાળકીને લઈને ફરાર થઈ ગઈ હતી. જાણકારી મળતા ખબર પડી કે મહિલા પોતાના પ્રેમી સાથે ફરાર થઈ ગઈ હતી અત્યારે હોસ્પિટલમાં સાસુની સારવાર ચાલી રહી છે. મહિલાને હજી પણ વિશ્વાસ છે કે તેની વહૂ જલદી પરત આવશે. કારણ કે તેણે પોતાની જીભ કાપીને ચઢાવી દીધી છે.

મિત્રો મળતી માહિતી મુજબ આદિત્યપુરના આરઆઇટી પોલીસ સ્ટેશન હેઠળ એનઆઈટી કેમ્પસની અંદર આવેલા ટાઉનશીપમાં રહેતા પરિવારો મૂળ છત્તીસગઢના છે અને રોજગારની શોધમાં 2 વર્ષ પહેલાં એનઆઈટીમાં બિલ્ડિંગ બાંધકામના ઠેકેદારની અંદર કામ કરવા આવ્યો હતો અને એવું કહેવામાં આવે છે કે નારદુ નિરાલાની પત્ની લક્ષ્મી નિરાલા ભોલે શંકરની ભક્ત હતી અને તે પ્રાર્થના જાપ કરવામાં માનતા હતા અને આ સાથે તેમનો પુત્ર શિવ નિરાલા અને પુત્રવધૂ જ્યોતિ નિરાલા પણ સાથે રહતા હતા.

મિત્રો 2 દિવસ પહેલા જમાઈ જ્યોતિ નિરાલા તેના એક વર્ષના બાળકી સાથે ઘરેથી ભાગી ગઈ હતી જેની પરીવારજનોએ પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ કરી હતી પરંતુ પુત્રવધૂની ગેરહાજરીને કારણે પરિવારને ઈજા પહોંચી હતી અને અહીં લક્ષ્મીએ અંધશ્રદ્ધાળુ અંધશ્રદ્ધામાં વિશ્વાસ હોવાથી પૂજા શરૂ કરી હતી અને અંધશ્રદ્ધા પર આધાર રાખીને તેણે બ્લેડ વડે તેની જીભ કાપી નાખી અને ભોલે બાબાને અર્પણ કરી હતી.

મિત્રો લક્ષ્મી અને તેના પતિને વિશ્વાસ છે કે એમ કરવાથી થોડા જ દિવસોમાં પુત્રવધૂ પાછી આવી જશે પરંતુ આ ઘટનાથી લક્ષ્મી સંપૂર્ણપણે ઘાયલ થઈ ગઈ હતી અને આરઆઈટી પોલીસની બાતમી મળ્યા બાદ તે તેને લોહીલુહાણ હાલતમાં એમજીએમ હોસ્પિટલમાં લઈ આવ્યા હતા પરંતુ અહીં પણ લક્ષ્મી એક અદલાબદલી જીભ અને બ્લેડ લાવ્યા હતા જેમાં ભોલે શંકરની તસવીર હતી અને જીભ કાપવા છતાં લક્ષ્મીને કોઈ પણ પ્રકારનો દુખાવો લાગતો ન હતો જે હોસ્પિટલમાં ચર્ચાનો વિષય રહ્યો હતો જો કે 21 મી સદીના કમ્પ્યુટર યુગમાં, અંધશ્રદ્ધામાં આવી ઘટનાને અજ્ઞાનતા અને જાગૃતિનો અભાવ દર્શાવે છે.

મિત્રો આવો જ એક કિસ્સો ગુજરાત ના બનાનાકાંઠા જિલ્લાના એક સ્થળાંતરિત શિલ્પીએ કોરોના વાયરસનો પ્રકોપ રોકવા માટે પોતાની જીભની આહુતિ આપી હોવાના અહેવાલ મળ્યા હતા અને આ ઘટના જિલ્લાના સુઇગામ તાલુકાના નંદેશ્વરીની છે અને આ સ્થાન પાકિસ્તાની સરહદથી માત્ર 18 કિલોમીટર દૂર છે મિત્રો ટાઇમ્સ ઓફ ઈન્ડિયાના અહેવાલ મુજબ.

પોતાની જીભ કાપનાર વિવેક શર્મા નામનો શિલ્પકાર મધ્યપ્રદેશના મુરેના જિલ્લાનો રહેવાસી છે અને હાલમાં સુઇગામના ભવાની માતા મંદિરના વિસ્તરણની યોજનામાં શિલ્પી તરીકે કામ કરી રહ્યો છે અને તે છેલ્લા બે મહિનાથી અહીં કામ કરતો હતો અને તેની સાથે તેનો એક ભાઈ પણ અહીં કામ કરતો હતો વિવેકના સહયોગી બ્રિજેશસિંહ સાબસિંહે પોલીસને જણાવ્યું હતું કે તે કાલી માતાના ભક્ત છે અને હંમેશાં તેનો નામનો પાઠ કરે છે.

મિત્રો વિવેકના સાથીઓના કહેવા પ્રમાણે થોડાક દિવસ તેણે બજારમાં જવું છે એમ કહીને ભવાની મંદિર છોડી દીધું હતું અને જ્યારે તે લાંબા સમય સુધી પાછો ન આવ્યો ત્યારે તેના ભાઈએ તેમને ફોન કર્યો અને કોઈએ ફોન ઉપાડ્યો અને કહ્યું કે વિવેકે નંદેશ્વરી મંદિરમાં જીભ કાપી હતી જો કે નોંધાયેલી ફરિયાદ મુજબ તેણે આક્રોશની યોગ્યતામાં આવું કર્યું છે, પરંતુ પોલીસ વિભાગના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર તેણે કોરોના વાયરસનો પ્રકોપ અટકાવવા નંદેશ્વરી માતાજીને ખુશ કરવાના ઉદ્દેશથી જીભની આહુતિ આપી હતી.