ગુપ્ત ભાગો કાળા પડી ગયાં હોયતો ખાસ કરીલો આ કામ,કળાપણું થઈ જશે દૂર,જાણીલો આ ઉપાય વિશે……

જો તમે પણ અન્ડરઆર્મ્સના કાળાપણની સમસ્યાથી પરેશાન છો, તો ચાલો તમને જણાવીએ કે કેટલીક ઘરેલું અને કુદરતી પદ્ધતિઓ છે જેના દ્વારા તમે અન્ડરઆર્મ્સનું કાળાપણું દૂર કરી શકો છો. આજકાલ લોકોને અન્ડરઆર્મ બ્લેક થવાની સમસ્યા ઘણીવાર થાય છે જે કેટલીક વાર શરમનું કારણ બને છે. આવા ઘણા ઘરેલું ઉપાયોની મદદથી લોકો અન્ડરઅર્મ્સના કાળા કરી શકે છે. શરીરની સંભાળ કેવી રીતે રાખવી, જો તમારા અન્ડરઆર્મ્સ કાળા હોય, તો પછી તમે ક્યારેય તમારી ફેશનેબલ ટાંકી ટોચ પર નહીં રાખો. જો તમારા અન્ડરઆર્મનો રંગ સ્પષ્ટ છે, તો પછી તમે કોઈ પણ ખચકાટ વિના કોન્ફરન્સ ડ્રેસ પહેરી શકો છો જેમાં બગલ દેખાય છે. ડાર્ક અનડેરમ્સથી છૂટકારો મેળવો.

Advertisement

ઘણી સ્ત્રીઓ સ્લીવલેસ ટી-શર્ટ, ઝભ્ભો અને બ્લાઉઝ કોઈ પણ સંકોચ અને તકલીફ વિના પહેરે છે. તે જ સમયે, કેટલીક સ્ત્રીઓ એવી છે કે જે આ બધી વસ્તુઓ પહેરવાની ઇચ્છા રાખે છે પરંતુ અન્ડરઆર્મના કાળાપણું અને ગંદકીને કારણે તેમને પહેરી શકતા નથી. કેટલાક લોકોના અંડરઆર્મ બાળપણથી જ કાળા હોય છે, જ્યારે ઘણા લોકોના અન્ડરઆર્મનો રંગ આપણી ઉંમરની જેમ ઘાટો થઈ જાય છે. કાળા અન્ડરઆર્મ્સને સાફ કરવાના ઘરેલું ઉપાયો જાણતા પહેલાં, તે કાળા કેવી રીતે થાય છે તે જાણવું પણ મહત્વપૂર્ણ છે. ઘણી વખત હજામત કરવી, કોસ્મેટિક પ્રોડક્ટ્સનો ઉપયોગ કરીને ડેડ-સેલ્સને કારણે, અન્ડરઆર્મ્સ કાળા થઈ જાય છે. આ સિવાય જો તમે ખૂબ ચુસ્ત કપડા પહેરો છો તો તે પણ થઈ શકે છે. કોઈ હોર્મોનલ ચેપ હોવાને કારણે આની સંભાવના છે. તો ચાલો, અંડરઆર્મ્સના કાળાપણું દૂર કરવા માટે કેટલાક રસ્તાઓ શોધીએ જે સંપૂર્ણપણે કુદરતી છે.

ગૌરવર્ણ અન્ડરઆર્મ કેવી રીતે કરવું તે અહીં છે:

તમે અહીં કેટલીક ફળ શાકભાજી લઈ શકો છો જેમાં કુદરતી રીતે બ્લીચ છે અને તેની સાથે એસિડિક પ્રકૃતિ છે. હવે આ અસરકારક ટીપ્સથી તમે તમારા શ્યામ અંડરઆર્મ્સને કુદરતી રીતે સોનેરી અને સ્વચ્છ બનાવી શકો છો. આ ટીપ્સ તમને રાતોરાત સારા પરિણામ આપે છે.

બટાટા:

બટાટા દરેક ઘરની એક ખૂબ જ સામાન્ય અને સરળતાથી મળતી શાકભાજી છે, જે અન્ડરઆર્મ્સના કાળાશને દૂર કરવા માટે ખૂબ જ અસરકારક વસ્તુ છે. તેનો ઉપયોગ કરવાની બે રીત છે, પ્રથમ તમે બટાકા લો અને તેને કાપી નાખો. હવે જ્યાં કાળાશ હોય ત્યાં હળવા હાથથી લગાવો, જેથી તેમાં હાજર બટેટાંનો રસ ત્વચા પર સારી રીતે લાગુ પડે. આ સિવાય તમે બટાટાના જ્યુસનો ઉપયોગ પણ આ જ રીતે કરી શકો છો. આ પ્રક્રિયા પછી, અંડરઆર્મને ઠંડા પાણીથી સારી રીતે ધોઈ લો.

લીંબુ:

લીંબુનો ટુકડો લો. હવે તેને પાતળા કાપો અને તેને અન્ડરઆર્મના કાળા ભાગ પર લગાવો. હળવા હાથથી ફરતા ફરતા આ પ્રક્રિયાને થોડા સમય માટે પુનરાવર્તન કરો. આવા ફળો, જેમાં સાઇટ્રસ હોય છે, આપણા શરીરની ડેડ ત્વચા દૂર કરે છે અને ત્વચાને ન્યાયી અને ચમકદાર બનાવે છે. તેને તમારી ડાર્ક ત્વચા પર લગાવો અને થોડા દિવસોમાં જ તમને ફરક લાગશે.કાળાશ દૂર કરવા માટે પેક,અન્ડરઆર્મની કાળાશને દૂર કરવા માટે ઘરે ઉપલબ્ધ પ્રાકૃતિક ઉપાય કરતાં વધુ સારું કંઈ નથી. તમે આ માટે કેટલાક નેચરલ પેકનો ઉપયોગ પણ કરી શકો છો. તે સહેજ જાડા છે જે લાગુ કરવું પણ સરળ છે. આ પેક બનાવવા માટે, તમારે 2 ચમચી ચણાનો લોટ અને 1 ચમચી દહીંની જરૂર છે. આ બંનેને એક ચપટી હળદર અને થોડા ટીપાં લીંબુનો રસ નાખીને બરાબર મિક્ષ કરી લો. હવે આ પેકને જે જગ્યાએ કાળાશ આવે છે તેની બાજુમાં સારી રીતે લગાવો, તેને લગભગ 30 મિનિટ સુધી આવું રાખો ત્યારબાદ તેને સાદા પાણીથી ધોઈ લો.

આહાર કેવી રીતે હોવો જોઈએ.કેટલીકવાર, અન્ડરઆર્મ બ્લેકનેસનું મુખ્ય કારણ યોગ્ય આહારનો અભાવ હોઈ શકે છે. તમારા ખોરાકમાં ખાંડ અને સ્ટાર્ચની માત્રા ઓછી કરવા માટે તમારે કડક પગલાં ભરવા જોઈએ. તેને ઘટાડીને, તે તમારા અન્ડરઆર્મ્સમાં બનેલા ઘાટા સ્તરોને ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.દૂધ:દૂધમાં હાજર ફેટી એસિડ્સ અને વિટામિન્સની માત્રા તમારા અન્ડરઆર્મના તે ભાગોને સોનેરી અને તેજસ્વી બનાવે છે.

નાળિયેર તેલ:અન્ડરઅર્મ્સના કાળાપણું દૂર કરવા માટે, નાળિયેર તેલ એ અંડરઆર્મ્સના કાળાપણું દૂર કરવા માટે ખૂબ જ જૂની સારવાર છે. તમારે આ માટે ઘણું કરવાની જરૂર નથી. તમારી હથેળીમાં માત્ર 1 ચમચી નાળિયેર તેલ લો અને તેને તમારા અન્ડરઆર્મ્સ પર લગાવો. હવે હાથ અને આંગળીઓની મદદથી હળવા મસાજ કરો. જો તમને તેનો લાભ તરત જ લેવો હોય, તો દરરોજ સૂતા પહેલા આ મસાજ કરો અને તેને આખી રાત છોડી દો. આ સિવાય તમે તેને દરરોજ નહાવા પહેલાં લગાવી શકો છો. નહાતા પહેલા દરરોજ ફક્ત 5-10 મિનિટ પૂરતું હશે, યાદ રાખો કે નાળિયેર તેલ સાફ કરવા માટે હળવા સાબુનો ઉપયોગ કરવો વધુ સારું રહેશે.

Advertisement