હનીમૂન પર છોકરા-છોકરી શુ કરે છે? આ છોકરીએ શેર કર્યો પોતાનો અનુભવ..

લગ્ન પછી હનીમૂન પર જવાનું ભારતીય સમાજમાં છેલ્લા કેટલાક વર્ષોથી એક નવો ટ્રેન્ડ બની ગયો છે. લગ્ન પછી દરેક કપલ હનીમૂન પર જાય છે. બસ તેની જગ્યા અને રીત અલગ છે, હનીમૂન, તમે આ નામ ઘણી વાર સાંભળ્યું હશે, જેના કારણે તમારા મનમાં હનીમૂનમાં શું થાય છે તે પ્રશ્ન તો આવ્યો જ હશે.

લગ્ન પછી લોકો ઘણીવાર હનીમૂન પર જવાનો પ્લાન કરે છે. ઘણા લોકો તેમના હનીમૂન માટે વિદેશ પણ જતા હોય છે. છોકરાઓ અને છોકરીઓ લગ્ન કર્યા પછી હનીમૂન પર જવા માટે સૌથી વધુ ઉત્સાહિત હોય છે. અને લગ્ન નક્કી થતાં જ તેઓ હનીમૂનનાં સપનાં જોવા લાગે છે.કપલ્સ હનીમૂન માટે મહિનાઓ અગાઉથી પ્લાનિંગ કરવાનું શરૂ કરી દે છે અને ઘણી ખરીદી અને તૈયારીઓ કરે છે.

લગ્નના પ્રેમમાં દરેક છોકરા કે છોકરી માટે નક્કી કરેલી પહેલી રાત કોઈ પરીકથાથી ઓછી નહોતી. જ્યારે નવ નવદંપતિ તેમની પ્રથમ રાતને યાદગાર બનાવવા માંગે છે ત્યારે હજારો પ્રશ્નો મનમાં આવે છે. જે યુગલો પહેલેથી એકબીજાને ઓળખે છે તેમના માટે આ કોઈ ઓછી રોમાંચક ક્ષણ નથી.

ટાયર હનીમૂનમાં શું થાય છે તેના માટે તમે શું તૈયારી નથી કરી રહ્યા? નાઇટી, પરફ્યુમ અને શું નહીં.દરેક નવ યુગલોને આશ્ચર્ય થાય છે કે છોકરાઓ તેમની પ્રથમ રાત્રે શું કરે છે? શું તેઓ ખરેખર પ્રયાસ કરે છે! અથવા સૂઈ જાઓ, જ્યારે તમે પહેલી રાતનો વિચાર કરો છો, ત્યારે ટાયર પણ સમજાતું નથી. એટલા માટે અમે લોકો સાથે તેમના અનુભવો શેર કર્યા છે. ચાલો જાણીએ કે તેઓ આ વિશે શું કહે છે.

નંદિની શર્મા કહે છે કે જ્યારે મારી કઝીનનાં લગ્ન થયાં ત્યારે અમે તેની પહેલી રાત માટે ઘણું પ્લાનિંગ કર્યું હતું. પરંતુ તેનો રૂમ બોલિવૂડ ફિલ્મોમાં બતાવ્યા પ્રમાણે ફૂલોથી શણગારવામાં આવ્યો હતો. પછી બીજા દિવસે સવારે મેં મારી ભાભીને પૂછીને ચીડવ્યું કે શું તેની પહેલી રાત બોલિવૂડની ફિલ્મ જેવી હતી?

જવાબ ના હતો. તેણે કહ્યું કે બંને એકસાથે ફૂલ ગણી રહ્યા હતા. પછી તેઓએ નક્કી કર્યું કે જે જીતશે તેને ભેટ મળશે. જોકે તે સમયે મને તેના પર વિશ્વાસ નહોતો. પરંતુ મારા પ્રથમ હનીમૂન પર મેં રૂમની પાસે ફૂલો પડેલા જોયા. મને આશ્ચર્ય થયું કે ત્યાં કેટલા હતા. ત્યારે માની લેવામાં આવ્યું કે ભાભી સાચું કહે છે.

પૂજા વિજય કહે છે.જ્યારે અમે લવ મેરેજ કર્યા હતા ત્યારે અમારી વચ્ચે કંઈક નવું હતું. ચુંબન અને આલિંગન સામાન્ય હતા. પછી મારી પાસે આટલું વિચારવાનો સમય નહોતો. રજા લેતા પહેલા મારે ઓફિસનું કામ કરવાનું હતું, તેથી મારી પાસે આ બધી બાબતો માટે સમય નહોતો.

પહેલી રાત્રે અમારા વડીલોએ એક નાનકડો સમારંભ યોજ્યો. પછી પહેલીવાર અમે અમારા રૂમમાં ગયા અને અમારો રૂમ મીઠાઈઓ અને ફળોથી ભરેલો હતો. પછી પથારી ચોક્કસપણે ફૂલોથી શણગારવામાં આવી હતી.હાસ્ય હતું. સજાવટ જોવાનો સમય જ ક્યાં હતો?

આ સમારોહ દસ દિવસ સુધી ચાલ્યો. વેલ, તે મજા છે. બધું ખૂબ રોમેન્ટિક હતું. તેમ છતાં અમે એકબીજાને જોવા આતુર હતા. અમે વાત પણ કરી શકતા ન હતા. ફક્ત આનાથી વધુ સમજાવી શકતો નથી. હમ્મ! દરેક વ્યક્તિએ જે કર્યું તે કર્યું.

રિદ્ધિમા રાઠી કહે છે કે રિદ્ધિમા કહે છે કે મારા પ્રેમ લગ્ન છે અને હું લગ્ન પછી સંયુક્ત પરિવારમાં રહેવા માટે ખૂબ જ ઉત્સાહિત હતી. જેના માટે મેં મારી પહેલી રાતથી બીજા દિવસ સુધી ખૂબ જ સારી રીતે પ્લાનિંગ કર્યું હતું. તમે કહી શકો કે મેં મારી આખી કાલ્પનિક દુનિયા બનાવી છે.

પણ વાસ્તવિકતા કંઈક બીજી જ છે. મારી પહેલી રાત હતી ત્યારે અમારા બંનેના ચહેરા પર થાક સ્પષ્ટ દેખાતો હતો અને લગ્ન પ્રસંગ હોવાથી મારે બીજે દિવસે સવારે 4 વાગ્યે ઉઠવાનું હતું. આવી સ્થિતિમાં થોડીવાર વાતો કર્યા પછી અમે બંનેએ સૂવાનું નક્કી કર્યું અને સૂઈ ગયા.