હવસના ભૂખ્યા બોસે યુવતીને કામના બહાને પોતાના ઘરે બોલાવી આચર્યું દુષ્કર્મ, પછી એવું કર્યું કે જાણીને તમે દંગ રહી જશો…..

પતિ-પત્ની વચ્ચે એક સબંધ છે જે સત્ય અને વિશ્વાસ પર આધારિત હોય છે લગ્ન પછી, પતિ-પત્ની કારના બે પૈડાં છે જો આ બંનેમાંથી કોઈ એક ડગમગી જાય તો બંનેના સબંધમાં કંકાસ આવે છે.આવી સ્થિતિમાં, પતિ-પત્ની માટે એકબીજાને ટેકો આપવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, જો તમારી પાસે સારી પત્ની છે, તો પરિવાર અને તે પરિવારમાં ખુશી છે તે પરિવારના સભ્યોની પણ સંભાળ રાખે છે, પરંતુ જો સ્ત્રીની વર્તણૂક યોગ્ય નહીં હોય તો આવી સ્ત્રીને કારણે પરિવારની હાલત વધુ ખરાબ થઈ જાય છે, તે પતિનો આદર કરતી નથી અને પરિવારના સભ્યોનું સન્માન કરતી નથી, તેથી જ પતિ-પત્ની પરસ્પર બંધન રાખવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

પાર્ટનર્સ જે એકબીજાની પ્રશંસા કરે છે, બેડરૂમમાં તેમની વચ્ચેનો સંબંધ ખૂબ મજબૂત હોય છે. આ દાવો અમેરિકાના ઉત્તર કેરોલિનાના સંશોધનકારોએ એક અધ્યયનમાં કર્યો છે. સંશોધનકારોએ અભ્યાસમાં ભાગ લેતા યુગલોના સંબંધો અને જાતીય સંબંધો પર વિવિધ સર્વેક્ષણ કર્યાં હતાં.

સંશોધનકારોની ટીમે શોધી કાઢ્યું  કે પ્રશંસા અથવા વર્તન દ્વારા જીવનસાથી પ્રત્યે ઘનિષ્ઠ સંબંધોને મજબૂત કરી શકાય છે.આ સંશોધન પાછલા અભ્યાસના આધારે કરવામાં આવ્યું હતું જેમાં એવું તારણ કાઢ્યું હતું કે સંબંધોમાં પ્રતિબદ્ધતા અને જવાબદારી એકબીજા પ્રત્યે કૃતજ્ઞતા ની લાગણી હોવી જરૂરી છે.

અભ્યાસના લેખક અને ઉત્તર કેરોલિના યુનિવર્સિટીના માનસ ચિકિત્સક એશ્લિન બ્રેડીએ સાયકપોસ્ટ વેબસાઇટને કહ્યું, ‘મને આ વિષયમાં ખૂબ રસ પડ્યો કારણ કે મને લાગે છે કે તે ઘણા લોકોને લાગુ પડે છે. રોમેન્ટિક સંબંધો દરમિયાન, એવો સમય આવી શકે છે જ્યારે લોકોને જાતીય સંતોષની અનુભૂતિ ન થાય અને તે તેમના સંબંધ માટે નુકસાનકારક સાબિત થઈ શકે છે.

એશ્લીન બ્રેડીએ કહ્યું, “તાજેતરના અભ્યાસના તારણો સૂચવે છે કે જાતીય સંતોષની અભાવને જીવનસાથીને તેની જાતીય સંબંધોમાં જરૂરીયાતો પૂરી કરવા માટે ટેકો આપવા અને પ્રોત્સાહિત કરીને જાતીય સંતોષનો અભાવ દૂર કરવામાં આવે છે.” જો કે, હજી સુધી તે જાણી શકાયું નથી કે લોકો તેમના જીવનસાથીને તેમની જાતીય જરૂરિયાતોને પૂર્ણ કરવા માટે કેવી રીતે પ્રોત્સાહિત કરી શકે છે.

અભ્યાસના પ્રથમ ભાગમાં, બ્રાડી અને તેના સાથીઓએ 185 સહભાગીઓનો સર્વેક્ષણ કર્યું અને ભાગીદાર સાથેના તેમના સંબંધો વિશે પૂછપરછ કરી. તેણે જોયું કે જે લોકો સંપૂર્ણ રીતે સહમત છે, ‘મારો જીવનસાથી મને કહે છે કે તે મારા વિશે આ વસ્તુઓ પસંદ કરે છે અને હું મારા જીવનસાથીની પ્રશંસા કરું છું’, તેના જીવનસાથીની જાતીય જરૂરિયાતોને પૂર્ણ કરવા માંગતા હતા.

બ્રેડી અને તેના સાથીઓએ તેમના ભાગીદારો સાથેના તેમના જાતીય સંબંધો કેટલા મજબૂત હતા તે જણાવવા માટે 285 લોકોને ઓનલાઇન પ્રશ્નો પૂછ્યા. સંશોધનકારોએ શોધી કાઢ્યું કે જે લોકોએ અહેવાલ આપ્યો કે તેઓ તેમના જીવનસાથી પ્રત્યે કૃતજ્ઞતા અનુભવે છે અથવા તેમના ભાગીદારની પ્રશંસા કરે છે, આ સર્વેમાં તેમના જીવનસાથી સાથે મજબૂત જાતીય સંબંધો જોવા મળ્યાં છે. જો કે, એકબીજા પ્રત્યે કૃતજ્ઞતા ન દર્શાવનારા લોકો સાથે આ બન્યું ન હતું.