જાણો આ રહસ્યમય મંદિર વિશે,આ મંદિર માં કરોડો નો ખજાનો હોવા છતા સરકાર પણ નથી લગાવી શકતી હાથ,જાણો કોણ રક્ષા કરે છે એની

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું અને તેમજ આ ભારતનો ઈતિહાસ ઘણો પ્રાચીન રહ્યો છે અને તેમજ અહીં હજારો ઈમારતો એવી છે અને જે પોતાના માં લાખો રાજ સમાયેલ છે તેમજ તેમાંથી કેટલીક જગ્યાઓ જે ભૂતિયા છે તો ત્યાં કેટલીક જગ્યાઓ એવી પણ છે જ્યાં સદીઓ થી કોઈ રહસ્ય છુપાયેલ છે તેવું અહીંયા જણાવવામાં આવ્યું છે તો આવો જાણીએ આ મંદિર વિશે.

ત્યારબાદ વાત કરતા કહેવામા આવ્યું છે કે આજે અમે તમને એવી જ એક જગ્યા ના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે અને તેમજ જે આ દિવસો સોશિયલ મીડિયા પર ચર્ચા નો વિષય બનેલ છે તેની સાથે જ આ જગ્યા કોઈ બીજું નહિ પણ જે એક ધાર્મિક સ્થળ એટલે એક મંદિર છે જેની અહીંયા વાત કરવામાં આવી છે અને આ મંદિર ની ખાસિયત આ છે કે તેમાં હજાર નદી માં પાછળ ના ઘણા વર્ષો થી કરોડો રૂપિયા નો ખજાનો છુપાયેલ છે અને સાથે જ જણાવ્યું છે કે અહીં સુધી કે બહુ બધા વિશેષજ્ઞ પણ આ ખજાના ની પુષ્ટિ કરી ચુક્યા છે. પરંતુ આ બધા છતાં પણ તે ખજાના તે મંદિર થી નીકાળવામાં આજ સુધી કોઈ સફળ નથી થઇ શક્યા.

કહેવામાં આવે છે કે મંદિર ની નદી માં છુપાયેલ ખજાના ની રક્ષા સ્વયં નાગ દેવતા કરતા આવ્યા છે તેથી ત્યાં ની સરકાર પણ આજ સુધી તે ખજાના ને છીનવી નથી શકી. આ જગ્યા કોઈ બીજું નહિ પરંતુ કમરૂનાગ મંદિર છે. આ નદી માં ખજાનો સાફ રીતે દેખવામાં આવી શકે છે પરંતુ આજ સુધી આ ખજાના ને અડવાણી હિમ્મત કોઈ નથી કરી શક્યું.

તેની સાથે સાથે જ વાત કરતા આ મંદિર હિમાચલ પ્રદેશ ના મંડી થી લગભગ 68 કિલોમીટર ની દુરી પર હાજર રોહાંડા માં સ્થિત છે અને તેમજ તે આ મંદિર ને લઈને ઘણા પ્રકારની ધારણાઓ પ્રચલિત છે સાથે જ કહેવામાં આવી શકે છે જે પણ ભક્ત સાચા મન થી મંદિર આવીને પૂજા કરે છે અને મન્નત માંગે છે અને તેમજ તેની મન્નત જલ્દી જ પૂરી થઇ જાય છે અને તેમજ આ બદલામાં તેને પોતાનો કોઈ કિંમતી આભુષણ નદી માં અર્પિત કરવું પડે છે તેવું જણાવ્યું છે.

કમરૂનાગ મંદિર ની આ પરંપરા પાછળ ના હજારો વર્ષો થી ચાલતી આવી રહી છે. લોકો પોતાની મન્નત માંગવા માટે અહીં દુર દુર થી આવે છે અને મન્નત પૂરી થતા જ તે પોતાની જ્વેલરી ને નદી માં અર્પિત કરે છે. હજારો વર્ષ જુના હોવાના કારણે આ મંદિર માં અત્યારે અરબો અરબો નો ખજાનો હજાર છે. પરંતુ સરકાર પણ આ ખજાના નો ઉપયોગ નથી કરી શકતી. બીજી તરફ મંદિર ની એક બીજી સોસાયટી આ છે કે મંદિર નો ઈતિહાસ મહાભારત થી જોડાયેલ છે.

ત્યારબાદ આ મંદિર વિશે આગળ જણાવતા આગળ કહેવામા આવ્યું છે કે આ કથાઓના મુજબ મહાભારત કાળ ના દરમિયાન બર્બરિક જ્યારે યુદ્ધ માં લડવા માટે આવ્યા તો શ્રીકૃષ્ણ પહેલા થી જાણતા હતા કે તે નબળા પક્ષની તરફથી લડશે એવું કહેવાયું છે અને તેથી જ જો તે કૌરવો ની તરફ થી લડતા તો યુદ્ધ નું પૂરું પરિણામ બદલાઈ શકતું હતું તેવું પણ કહેવાય છે.

તેથી જ વાત કરવામાં આવે તો તે કૃષ્ણજી એ પોતાની બુદ્ધિ નો ઉપયોગ કર્યો અને બર્બરિક નું માથું ભેટ તરીકે માંગ્યું હતું અને તેમજ આ શ્રીકૃષ્ણ એ બર્બરિક નું માથું યુદ્ધ દેખવા માટે ત્યાં હાજર ઉંચી પહાડી પર રાખી દીધું હતું તેવું પણ કહેવામા આવે છે અને તે સ્થાન છે જ્યાં આજે કમરૂનાગ મંદિર હાજર છે અને તેમજ આ પહાડની આસપાસ અને નદી ના ચરો અને નાના-મોટા છોડ લાગેલ છે તેવું પણ કહેવામા આવ્યું છે.

તેમજ અંતે કહેવામા આવ્યું છે કે લોકોના મુજબ દિવસ ઢળતા જ અહીં નાગ આવે છે અને તેમજ તેથી જ તે પણ અંધારો નો ફાયદો ઉઠાવીને ખજાના ને હાથ લગાવવાની કોશિશ કરે છે જેની આપણે પણ ખબર હશે અને તેને ઈચ્છાધારી નાગો નો સામનો કરવો પડે છે અને તેમજ તે ઈચ્છાધારી નાગ આ ખજાના અને મંદિર ની રક્ષા સદીઓ થી કરતા આવ્યા છે તેની સાથે જ કદાચ આ કારણ છે જે સરકાર પણ આ ખજાના થી દુર રહે છે તેવું પણ જણાવ્યું છે.