જમતી વખતે રાખો આ વસ્તુઓનું ધ્યાન,થશે મા લક્ષ્મીની અપાર કૃપા..

નમસ્કાર મિત્રો આ લેખમા તમારુ સ્વાગત છે મિત્રો દરેક વ્યક્તિ લક્ષ્મીની કૃપા ઇચ્છે છે લક્ષ્મી એટલે સુખ,સમૃદ્ધિ, ધન પરંતુ દરેક વ્યક્તિને તે મળતું નથી અને કેટલાક લોકો ખૂબ ઓછી મહેનતમાં પણ મેળવે છે અને કેટલાકને ખૂબ જ મહેનત પછી પણ તે મળતું નથી અને જેને માતા લક્ષ્મીના આશીર્વાદ મેળવવા માટે ઘણી રીતો નથી મળતી અને દરેક પ્રયાસ કરે છે કારણ કે લક્ષ્મીની કૃપા અને સંપત્તિ વિના વ્યક્તિ સુખ પ્રાપ્ત કરી શકતો નથી અને શારીરિક આરામનો ઉપયોગ કરવા માટે પૈસાની આવશ્યકતા છે તો ચાલો જાણીએ લક્ષ્મીની કૃપા મેળવવા માટે વ્યક્તિએ ભોજન પહેલા શું પગલા ભરવા જોઈએ.

મિત્રો આજના ભાગદોડવાળી જિંદગીમાં ખોરાક ક્યારે અને કેવી રીતે ખાવું તે વિશે ડાયેટિશિયન્સ જણાવે છે પરંતુ શાસ્ત્રમાં ખોરાક વિશે ઘણી વસ્તુઓ કહેવામાં આવી છે અને શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જો આહાર ખાતી વખતે આ બાબતોનું ધ્યાન રાખવામાં આવે તો સંપત્તિની સાથે ઉંમર પણ વધે છે અને આ બાબતોથી પરિવારમાં આર્થિક સમૃદ્ધિ અને ખુશી વધે છે તો ચાલો આપણે જાણીએ કે જમતી વખતે શું ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ જેથી ઘરમાં આર્થિક સમૃદ્ધિ રહે.મિત્રો ભોજન એટલે કે ખોરાક દરેક મનુષ્ય તેમજ દરેક જીવંત વસ્તુ ની પ્રથમ અને મહત્વપૂર્ણ જરૂરિયાત છે અને આ વિશ્વ મા બધા જ માનવી બે સમય નુ ભોજન કમાવવા માટે જ આખો દિવસ મહેનત કરતા હોય છે જેથી તેનો પરિવાર ભૂખ્યો ન સુઈ શકે અને ભોજન વગર આ પૃથ્વી પર માનવજીવન અશક્ય છે તેમજ વૈજ્ઞાનિકો ના એક સંસોધન પ્રમાણે જે લોકો પેટ ભરીને ભોજન કરે છે તેમને સારી તેમજ ઘેરી ઊંઘ આવે છે અને આના થી ઉલટુ જે લોકો ભૂખ્યા પેટે સુવે છે તેમને આખી રાત ચેન નથી પડતું અને તેઓ સારી રીતે ઉંઘ પણ નથી કરી શકતા.

મિત્રો એવુ માનવામા આવે છે કે જે ભોજન ની કદર નથી કરી શકતુ ભોજન પણ તેની કદર ક્યારેય નથી કરતુ અને આપણા શરીર ને સ્વસ્થ રાખવા માટે ભોજન બહુ જ જરૂરી છે તેમજ શાસ્ત્રો મા જણાવ્યા પ્રમાણે જે ઘરમા ભોજન નું અનાદર થાય છે તે ઘરમા ક્યારે પૈસા ટકતા નથી અને તેવામા જો તમે પણ ઘરમા બરકત લાવવા ઈચ્છતા હોય તો આ લેખ ખાસ માત્ર તમારા માટે જ છે અને આજે અમે તમને એવા સરળ ઉપાયો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે જેને અપનાવીને તમે ગરીબી ને કાયમ માટે દુર કરી શકો છો અને આ માટે તમારે વધારે મહેનત પણ કરવાની જરૂર નથી.દરેક માણસ ના જીવન મા ભોજન એક મહત્વ ની ભૂમિકા ભજવે છે અને જો તમે પણ બરકત મેળવવા ઈચ્છતા હોય અને ભગવાન ને પ્રસન્ન કરવા માંગતા હોય તો તમારે એક નાનું અમથું કામ રોજ માટે યાદ રાખવુ પડશે અને આ કામ ને તમારે નિયમિતપણે ભોજન નો પેહલો કોળિયો મોઢામા મૂકતા પહેલા કરવુ પડશે અને આવુ કરવાથી આપને ક્યારેય ધન ની ઉણપ નહી સર્જાય અને માતા લક્ષ્મી ની દયા હંમેશા તમારા ઉપર બની રહેશે.

મિત્રો ભગવાન આ વિશ્વના દરેક ખુણામાં વસે છે અને આવામા ભોજન આરોગતા પહેલા જો આપણે ભગવાન નુ સ્મરણ કરીએ છીએ અને જો એમનુ ધ્યાન ધરીએ તો આપણું મન શાંત રહે છે અને ઇચ્છાશક્તિ બમણી થઇ જાય છે આના થી શરીર ને એક નવીતમ ઊર્જા મળે છે, જે ઘરમા સમૃદ્ધિ તેમજ ખુશહાલી લાવે છે અને આ કાર્ય કરવા થી માનવી ના ઘરમા ક્યારેય પણ ગરીબી આવતી નથી અને આ ઉપાય નિયમિત કરવાથી ઘરમા ગરીબી આવવા પણ દેતી નથી.મિત્રો શાસ્ત્રોમા જણાવ્યુ છે કે જે ઘરમા ભોજન નો આદર કરવામા નથી આવતો તે ઘરમા ક્યારેય ખુશીઓ આવતી નથી અને હંમેશા નાણા ની તંગી રહેતી હોય છે.અને આવામા ભોજન કર્યા બાદ ભૂલ થી પણ જમવાની થાળીમા હાથ ન ધોવા અને આવું કરવાથી માતા લક્ષ્મી નારાજ થઈ જાય છે અને ફરી થી ક્યારેય ઘરમા પ્રવેશ કરતી નથી અને આથી જ જમતા પહેલા પોતાના હાથ ને સારી રીતે ધોવા અને ભગવાન ને યાદ કર્યા બાદ જ ભોજન કરવું જોઇએ અને તેથી તમને આગળ ચાલીને કોઈપણ પ્રકાર ની મુશ્કેલી નો સામનો કરવો ન પડે.

મિત્રો શાસ્ત્રો અનુસાર ખોરાક લેતા પહેલા પાંચ ઇન્દ્રિયો બંને હાથ, બંને પગ અને મોં ને સારી રીતે સાફ કરવા જોઈએ અને એવું માનવામાં આવે છે કે જમતી વખતે પૂર્વ તરફ મોં દ્વારા ખાવાથી વય વધે છે અને બીજી તરફ જો આપણે ઉત્તર તરફ ચહેરા સાથે ખોરાક ખાઈશું,મ તો વયની સાથે લક્ષ્મીની કૃપા પણ રહે છે અને દક્ષિણ દિશામાં ખાવાનું અશુભ કહેવાય છે અને માન્યતાઓ અનુસાર તે શરીર દ્વારા ધ્યાનમાં લેવામાં આવતું નથી અને આરોગ્ય પર તેની વિપરીત અસર પડે છે.મિત્રો ભોજન નું હંમેશાં આદર થવું જોઈએ, અપમાન નહી અને એવું માનવામાં આવે છે કે ખોરાક મેળવવો એ મહાન ભાગ્યની નિશાની છે. ભોજન કરતા ક્યારેય પલંગ પર બેસવું ન જોઈએ અને એક હાથમાં પ્લેટ પકડીને અથવા સૂઈને જમવું જોઈએ નહી તેનાથી ખોરાકનું અપમાન થાય છે અને માન્યતા અનુસાર આ કરવાથી, ખોરાક પ્રોટોનમાં જાય છે જે હંમેશાં આદરપૂર્વક ખોરાક રાખો અને તેને ટેબલ પર મૂકીને ખાવ.