જ્યારે સલમાન ખાન એ ફિલ્મોમાં એન્ટ્રી લીધી ત્યારે ખુબજ નાની હતી આ હિરોઇનો જેની સાથે સલમાનઈશ્ક લડાવી રહ્યો છે….

બૉલીવુડના દબંગ ખાન એટલે કે સલમાન ખાન આજે તેમની ફિલ્મોના કારણે સફળતાના ટોચ પર છે. પાછલા કેટલાક વર્ષોમાં તેણે ઘણા બલૉકવાસ્ટર ફિલ્મો આપી છે. તેની આ ફિલ્મોને દર્શક ન માત્ર પસંદ કર્યું પણ બૉક્સ ઑફિસ પર ધમાકેદાર કમાણી પણ કરી છે. સલમાન 20 વર્ષથી ફિલ્મ ઈંડસ્ટ્રી પર રાજ કરી રહ્યા છે. સલમાનની પહેલી કમાણી 75 રૂપિયા હતી. આ 20 વર્ષોમાં તેને ખોબ પૈસા કમાવ્યું અને ખૂબ પ્રાપર્ટી બનાવી લીધી છે.

સલમાનનો નામ હવે સૌથી વધારે કમાણી કરનાર ભારતીયની લિસ્ટમાં પણ શામેલ થઈ ગયું છે. તાજેતરમાં ફોર્બસએ ટોપ 100 ભારતીય સેલિબ્રિટીની લિસ્ટ રજૂ કરી. તેમાં સલમાનનો નામ સૌથી ઉપર હતું. જણાવીએ કે આ વર્ષે સલમાનની કુળ કમાણી 233 કરોડ થઈ. પાછલા બર્થડે પર સલમાનએ મહારાષ્ટ્રના ગોરાઈ બીચ પર એક ઘર ખરીદયું હતું.આજે સલમાન ખાન જે અભિનેત્રી ની સાથે લીડ એક્ટર ની રીતે રોમાન્સ કરે છે તે તે સલમાન થી બહુ નાની છે અને ઘણી તો તેમને ત્યારે અંકલ બોલાવતી હતી. જ્યારે સલમાન ખાન એ કર્યું ડેબ્યુ ત્યારે ખોળા માં રમતી હતી તેમની 5 હિરોઈન, ભરોસો નથી થતો તો દેખી લો તેમની ઉંમર નું અંતર.જ્યારે સલમાન ખાન એ કર્યું ડેબ્યુ ત્યારે ખોળા માં રમતી હતી તેમની 5 હિરોઈન

કેટરીના કૈફ.

કેટરીના નો જન્મ 1983 માં થયો હતો અને જ્યારે સલમાન 18 વર્ષ ના હતા ત્યારે કેટરીના એ જન્મ લીધો હતો. આજે સલમાન 52 ના છે અને કેટરીના 35 વર્ષ ની ઉંમર ના પડાવ માં છે. કેટરીના ને ઇન્ડસ્ટ્રી માં લાવવા વાળા સલમાન જ છે અને તેમને સાથે મેને પ્યાર કયો કિયા, યુવરાજ, એક થા ટાઈગર, ટાઈગર જિન્દા હે અને હવે તે જલ્દી જ ફિલ્મ ભારત માં પણ નજર આવશે.

અનુષ્કા શર્મા.

સલમાન ખાન ની સૌથી સફળ ફિલ્મો માં સુલતાન નું નામ પણ ટોપ 10 માં આવે છે. ફિલ્મ સુલતાન માં તેમને અનુષ્કા શર્મા ની સાથે રોમાન્સ કર્યો હતો પરંતુ સલમાન ના ડેબ્યુ ના સમયે તે ફક્ત 3 વર્ષ ની હતી. અનુષ્કા નો જન્મ 1988 માં થયો જયારે તે સમયે સલમાન ખાન 22 વર્ષ ના હતા અને આજે સલમાન 52 ના છે તો અનુષ્કા ૩૦ વર્ષ ની છે.

કરીના કપૂર.

કરીના કપૂર ની પહેલી મુલાકાત સલમાન ખાન થી ફિલ્મ અંદાજ ના સેટ પર થઇ હતી અને કરીના એ સલમાન ને અંકલ બોલીને હેલો કહ્યું હતું. કરીના નો જન્મ 1980 માં થયો હતો અને સલમાન ના ડેબ્યુ ના સમયે તે 8 વર્ષ ની હતી. કરીના એ સલમાન ની સાથે ફિલ્મ ‘બજરંગી ભાઈજાન’ અને ‘બોડીગાર્ડ’ માં રોમાન્સ કર્યો છે અને તે બન્ને ફિલ્મો સલમાન ખાન ની સાથે-સાથે કરીના કપૂર ના કેરિયર ની પણ સૌથી મોટી ફિલ્મો સાબિત થઇ હતી.

જેક્વેલીન ફર્નાન્ડીઝ.

ફિલ્મ ‘કિક’ અને ‘રેસ-3’ માં સલમાન ની સાથે રોમાન્સ ફરમાવી ચુકેલી શ્રીલંકન અભિનેત્રી જેક્વેલીન ફર્નાન્ડીઝ ની ઉંમર 33 વર્ષ છે અને સલમાન ના ડેબ્યુ ના સમયે જયારે તે 23 વર્ષ ના હતા ત્યારે જેક્વેલીન ફક્ત 3 વર્ષ ની હતી. જેક્વેલીન મિસ શ્રીલંકા રહી ચુકેલી છે, ત્યાં મોડેલીંગ અને અભિનય કર્યા પછી બોલીવુડ માં આવી.

સોનાક્ષી સિન્હા.

હવે વાત સલમાન ની ફેવરેટ અભિનેત્રીઓ માંથી એક સોનાક્ષી સિન્હા ની જેમનું કેરિયર સલમાન ખાન એ જ બનાવ્યું. એક મોટી દેખાવા વાળી સોનાખી આજે જે ફિટનેસ વાળા શરીર ની માલકિન છે તે ફક્ત સલમાન ના કારણે જ શક્ય થયું છે. સોનાક્ષી ની ઇન્ડસ્ટ્રી ની દબંગ ગર્લ બોલવામાં આવે છે અને તેમને વર્ષ 2010 માં આવેલી સલમાન ની ફિલ્મ દબંગ થી જ પોતાના કેરિયર ની શરૂઆત કરી હતી. સલમાન ખાન એ જ્યારે વર્ષ 1988 માં પોતાના કેરિયર ની શરૂઆત 23 વર્ષ ની ઉંમર માં કરી હતી ત્યારે સોનાક્ષી ફક્ત 1 વર્ષ ની હતી અને મજા ની વાત એ છે કે સલમાન તેમને ખોળા માં રમાડી ચુક્યા છે.