જીવન માં હંમેશા દુઃખી રહે છે આવી ટેવો વાળી સ્ત્રીઓ,અને જાણો એનાથી કેવી રીતે બચાવી શકાય,મહિલાઓ ખાસ વાંચે..

સુખી અથવા દુખી થવું પણ મોટા ભાગે તમારા હાથમાં છે.જો તમારા જીવનમાં કોઈ મોટી સમસ્યા છે,તો દુ: ખી રહેવું તે બરાબર પરંતુ ઘણી વખત લોકો ખૂબ જ નાની અને અર્થ હીન બાબતથી દુ: ખી થાય છે.એવી બાબતો જે ફક્ત તમારી ખોટી વિચારસરણીને કારણે થાય છે.આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને કેટલીક એવી આદતો વિશે જણાવીશું જેનાથી ઘરની મહિલાઓ ઘણી વાર નાખુશ રહે છે.

1.રાઇ પર્વત બનાવવ કેટલીક સ્ત્રીઓને ટેવ હોય છે કે તેઓ વાતનું વતેસર કરે છે. તેમને નાની નાની બાબતોથી સમસ્યા થાય છે.તેને એક મોટો મુદ્દો બનાવે છે.આ પત્ની ઓને જોઇને લાગે છે કે,તેઓને ફક્ત લડવાના બહાનાની જરૂર છે.તે મોટેથી ચીસો પાડીને બીજાની સામે મૂકી દે છે.આને કારણે, તેમના ઘરે વધુ ઝઘડા થાય છે અને સામે વાળો માણસ ક્ષતિગ્રસ્ત થઈ જાય છે.આવી સ્થિતિમાં,આ ટેવ તેમના દુખનું કારણ બને છે.

2.પૈસા ની લોભી ઈશ્વરે જે આપ્યું છે તેમાં ખુશ રહેવું જોઈએ.બીજાની પ્રગતિ જોઈ,બળવું અને તેમની સાથે કરવાનો પ્રયાસ તમને ઘૂંટણિયે બેસાડે છે.ઉદાહરણ તરીકે,પેલી વ્યક્તિ પાસે મોટું ઘર છે,મોટી કાર છે,અમારી પાસે કંઈ નથી,વગેરે એવું વિચારશો નહી પૈસા કરતા વધારે છે.તમે ફક્ત તમારા સંબંધોને મીઠા અને શક્તિશાળી રાખો.પૈસા આવતાજતા રહેશે.તે જરૂરી નથી કે જેઓ સમૃદ્ધ છે તે પણ જીવનમાં ખુશ છે.તેથી પૈસા ની લાલચ ના રાખતા

3.વધુ ગુસ્સો કરવા વાળી મનુષ્ય ને ગુસ્સો અવવો સ્વભાવિક છે પરંતુ જો આ ક્રોધનું કારણ ખૂબ મોટું છે તો બરાબર જો કે,કેટલીક સ્ત્રીઓ નાની અમથી વાતે પણ ગુસ્સે થાય છે.પછી તેમની જીભ કાતરની જેમ આગળ વધવા માંડે છે.ઘણા કડવા શબ્દો મોમાંથી બહાર આવે છે.આ શબ્દો તમારા પતિ અથવા સાસુ-સસરાને ખૂંચે છે.પછી સંબંધોમાં તિરાડો પડે છે.પ્રેમ ઓછો થાય છે.આ બધી બાબતો તમારી વિરુદ્ધ જાય છે અને તમારા જીવનમાં દુ: ખની સંખ્યા વધે છે.એટલા માટે તમે તમારા ક્રોધને નિયંત્રણમાં રાખો.તેનો ઉપયોગ શાંતિપૂર્ણ અને સંયમથી કરો.

4.વધારે અપેક્ષાઓ રાખવા વાળી કેટલીક મહિલાઓ તેમના પતિ અને સાસરિયાઓ પાસેથી અતિશય અપેક્ષા રાખે છે.તમારે ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે દરેકની એક ક્ષમતા હોય છે.જો તેઓ તમારી અપેક્ષા ઓને પૂર્ણ ન કરે તો ટેન્શન ન લો.દરેકની પાસે જીવ વાની એક રીત છે.બધાનો દ્રષ્ટિકોણ જુદો છે.

5.બળતરા કરવા વાળી જો તમે સંયુક્ત કુટુંબમાં રહો છો અને તમારા સંબંધીઓની કોઈ પણ બાબતે ઇર્ષ્યા કરો છો તો તમે જીવનમાં ક્યારેય ખુશ નહીં રહી શકો.આ ઇર્ષ્યા તમારા પડોશીઓ અથવા મિત્રો સાથે પણ હોઈ શકે છે.તેથી તે વધુ સારું છે કે તમે તમારી જાતને ક્યારેય અન્ય સાથે સરખાવ સો નહિ હા,તમારે તમારી જાતને વધુ સારી બનાવવી જ જોઇએ,પરંતુ આ માટે બીજાને આધારે નહીં.તમારી પોતાની ઓળખ બનાવો.