જો તમારો ખરાબ સમય શરૂ થવાનો હોય તો ગરોળીઓ આપે છે આવા સંકેત,અત્યારે જ જાણીલો….

ખરાબ સમય શરૂ થવા પહેલાં ગરોળી આ 3 સંકેતો આપે છે, હવે જાણો,દરેક માણસના જીવનમાં હંમેશાં સારા અને ખરાબનો સમય આવે છે. આજે કોઈના જીવનમાં સારો સમય અને ખુશીઓ આવે તો આ દિવસ એક દિવસ પણ દુ: ખમાં ફેરવાઈ શકે છે. ખરાબ સમય અને સારા સમય એ બે શબ્દો છે જે એકબીજાથી વિપરીત વ્યક્તિનું નસીબ બદલવામાં લાંબો સમય લેતા નથી. જેમ દરેક કાળી રાત પછી એક તેજસ્વી સવાર આવે છે, તેવી જ રીતે ખરાબ સમય પછી સારો સમય આવે છે. પરંતુ, લોકો આ સમજી શકતા નથી અને તેમના ખરાબ સમય સામે લડવાનું છોડી દે છે અને હતાશ રહે છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે સારા સમય અને ખરાબ સમયની શરૂઆત પહેલાં ભગવાન આપણને કેટલાક સંકેતો આપે છે જે આપણે યોગ્ય રીતે સમજી શકતા નથી. આજે અમે તમને ગરોળી દ્વારા આપવામાં આવેલા આવા જ કેટલાક સંકેતો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે ખરાબ સમય પહેલા તમને ચેતવણી આપશે. તો ચાલો જાણીએ આ સંકેતો વિશે.

કોઈ ખાસ વ્યક્તિની પસંદગી કર્યા પછી ખરાબ સમય ક્યારેય આવતો નથી. તે કોઈપણ સમયે કોઈપણ સમયે આવી શકે છે. જો તમે દરરોજની જેમ સવારે ઉઠો છો અને કોઈ દિવસ તમારી સાથે ખરાબ વસ્તુઓ થાય છે, તો તમે તેને ખરાબ સમય કહી શકો છો. ઉદાહરણ તરીકે, તમે સવારે જાગવા માટે એલાર્મ સેટ કર્યો છે અને તમારી ઉઘ અડધો કલાક પહેલા હતી. હવે તમે વિચારશો કે એલાર્મ વાગતાની સાથે જ ઉઘ ખુલી જશે, પછી તમે ફરીથી નિદ્રાધીન થઈ ગયા. જ્યારે, જ્યારે એલાર્મ સંભળાય છે, ત્યારે તમે ઉંઘમાંથી ઉભા થઈને સૂઈ શક્યા નહીં. પછી, ઓફિસ જવા ઉતાવળમાં, તમારો ખોરાક પણ જમીન પર પડ્યો અને ઓફિસ પર પહોંચતા, બોસની નિંદા તમારા સારા વિશેષ મૂડને બગાડે છે અને તમે વિચારશો કે આજનો દિવસ ખરાબ છે.

આ ગરોળી દ્વારા આપવામાં આવેલા ખરાબ સમયના સંકેતો છે,જો તમે કોઈ કામ માટે ઘરની બહાર ગયા છો અને દર વખતે તમે ગરોળી જોશો તો તેનો અર્થ એ કે તમારો ખરાબ સમય ખૂબ જલ્દીથી શરૂ થવા જઈ રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં તમારે જાણવાની જરૂર છે.જો કે, ઘરમાં ગરોળી જોવી શુભ સમય સૂચવે છે. પરંતુ, જો તમે નવું મકાન લીધું હોય અને તેમાં ગરોળી મરી ગયેલી હોય, તો ઘરમાં પ્રવેશ કરતા પહેલા પૂજા હવન વગેરે કરાવવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. જો તમે આ નહીં કરો તો તે મકાનમાં રહેતી વ્યક્તિ પ્રગતિ કરતી નથી અને ખરાબ સમય હંમેશાં તે વ્યક્તિ ઉપર પ્રભુત્વ જમાવે છે.

એ જાણીને કે જો ગરોળી અજાણતાં તમારા શરીરના ભાગો પર પડે છે, તો તેના સારા અને ખરાબ બંને પરિણામો મળી શકે છે. ઉદાહરણ તરીકે, જો ગરોળી તમારા કપાળ પર પડે છે, તો તે તમારા માટે ખુશીનો સંકેત લાવે છે અને ટૂંક સમયમાં તમને પૈસાનો લાભ મળશે. પરંતુ જો ગરોળી તમારા માથા પર અથવા તમારા વાળ પર પડે છે, તો તમારે સાવધ રહેવું જોઈએ કારણ કે તેનો અર્થ એ છે કે તમારા જીવનમાં એક મોટું સંકટ આવી રહ્યું છે અથવા તમારું મૃત્યુ નજીક છે.આમ તો ગરોળીનું દેખાવું એક સામાન્ય ઘટના છે. પરંતુ આ સામાન્ય જીવની અસામાન્ય વાત એ છે કે તેનો સંબંધ શુકન અને અપશુકન સાથે પણ છે. સવારમાં ઊઠો અને તુરંત ગરોળી જોવા મળે કે પછી બહાર જતી કે આવતી વખતે શરીરના કોઈ અંગ પર ગરોળી પડે તો તે ભવિષ્યમાં થનારી ઘટનાનો સંકેત પણ હોઈ શકે છે. તો જાણો કેવી રીતે અને ક્યારે ગરોળી જોવા મળે તો થાય શુકન અને અપશુકન.

ગરોળીથી શુકન-અપશુકન,જો કોઈ વ્યક્તિ ગરોળીને સંભોગ કરતાં જોવે તો તેની મુલાકાત તેના જુના મિત્ર સાથે થાય છે. જો બે ગરોળી ઝઘડતાં જોવા મળે તો તેને ટુંક સમયમાં કોઈ પ્રિયજન સાથે ઝઘડો થવાનો સંકેત સમજવો. જમતી સમયે ગરોળીનું દેખાવું શુભ માનવામાં આવે છે. પરંતુ નવા ઘરમાં ગૃહ પ્રવેશ વખતે ગરોળી જોવા મળે તો તે અશુભ સંકેત છે. તેનો અર્થ થાય છે કે ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જાનો પ્રભાવ છે.ગરોળીનું જમણાં ખભા પર પડવું સમાજમાં તમારા માનમાં વૃદ્ધિ થવાનો સંકેત આપે છે. ગરોળીનું ડાબાં ખભા પર પડવું આર્થિક નુકસાનનો સંકેત આપે છે. છત પર લટકતી ગરોળી જો તમારા પેટ પર પડે તો તેનો મતલબ નજીકના ભવિષ્યમાં તમારે અનેક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડશે અને તે છાતીના ભાગ પર પડે તો સમજો કે તમને સ્વાદિષ્ટ ભોજનની પ્રાપ્તિ થવાની છે. ગરોળી જો તમારા ઘુંટણને અડીને નીચે પડી જાય તો સમજો કે નજીકના ભવિષ્યમાં સુખ મળશે.

જમણાં ગાલ પર ગરોળીનું પડવું દર્શાવે છે કે તમને વિલાસીત જીવન મળવાની સંભાવના છે. ડાબા ગાલ પર ગરોળીનું પડવું કોઈ દુર્ઘટનાનો સંકેત આપે છે. જો ગરોળી તમારા ખભા પર થઈને ડાબા હાથ દ્વારા નીચે ઉતરે તે દર્શાવે છે કે તમારું ભવિષ્ય ઉજ્જવળ છે અને તમને ધન લાભ થવાનો છે. જ્યોતિષશાસ્ત્ર અનુસાર કોઈ સ્ત્રીના શરીરના જમણાં ભાગ પર ગરોળીનું પડવું લાભદાયક છે. આવી સ્ત્રીને જલ્દી ધનલાભ થઈ શકે છે. પરંતુ ગરોળી જો ડાબા ભાગ પર પડે તેનો મતલબ નજીકના ભવિષ્યમાં સ્ત્રીના પરિવારને ધનહાનિ થઈ શકે છે.

માણસના જીવન સમંદરની ભરતી અને ઓટની જેમ સુખ-દુ:ખ આવ્યા જ કરે છે.જીવનની ઘટમાળમાં સારા અને ખરાબ સમયને એક અવિભાજ્ય અંગ ગણવામાં આવે છે.કોઇ પણ વિધીની આ શૃંગાલમાંથી બચી શકતું નથી.જેમ તડકી પછી છાંયડી આવે છે,અંધકાર પછી પ્રભાતનો ઉદય થાય છે તેમ જ દુ:ખ પછી સુખ આવે જ છે.માણસ આ બાબતની જાણ કે જાણ વિના પણ દુ:ખના સમયમાં હારી જાય છે અને હિંમત ખોઇ બેસે છે.બલ્કે,કર્મના સિધ્ધાંત પર જ વિશ્વાસ કરવો હિતાવહ છે!અહીં તમને જણાવી રહ્યાં છે કે,જ્યારે માણસનો ખરાબ સમય શરૂ થવાનો હોય છે ત્યારે ઇશ્વર કંઇકને કંઇક સંકેત માણસને મોકલે છે એવી માન્યતા છે.આવા સંકેતો અનેક પ્રકારના હોવાનું કહેવાય છે.ખાસ કરીને ગરોળી દ્વારા પણ આવા સંકેત મળી શકે છે.

આજે વાત કરવાની છે ખરાબ સમયના આગમનના ટાણે ગરોળીના સંકેતો કેવા પ્રકારના હોય છે અ ટોપિકની.જ્યોતિષશાસ્ત્રની માન્યતા પ્રમાણે વાત કંઇક નીચે મુજબ છે :ગરોળી આપે છે આવા સંકેતો,સામાન્ય રીતે જોતા ગરોળી નિરૂપદ્રવી અને સરળ સરીસૃપ છે.તેની સાથે અમુક માન્યતાઓ જોડાયેલી.કહેવાય છે કે,તમે કોઇ કામે બહાર ગયેલા હો અને ઘરે આવતા બારણામાં તમારી દ્રષ્ટિ સીધી ગરોળી પળ જ પડે તો સંકેત અશુભ છે.ભવિષ્યમાં આપની સાથે કંઇક અજુગતું બનશે તેવી સંભાવના રહેલી છે.જો તમે કોઇ નવું મકાન ખરીદ્યું અને પ્રવેશ વખતે જ તમને ગરોળીનો મૃતદેહ જોવા મળે તો આ સંકેતને અવુભ માનવામાં આવે છે.મૃત ગરોળીના મૃતદેહને જ્યોતિષશાસ્ત્ર સારા પરીબળમાં નથી ગણતું.આવે ટાણે યોગ્ય હવન-પૂજન બાદ જ ગૃહપ્રવેશ કરવો યોગ્ય છેગરોળી માથે પડે એ નુકસાનકારક અને ફાયદાકારક બંને રીતે વિસ્તૃત છે.જો તમે ઘરમાં બેઠા હો અને ગરોળી સીધી ઉપરથી તમારા માથા પર પડે તો સમજવું કે આ શુભ સંકેત છે અને તમારે માટે ધનપ્રાપ્તિના યોગ રહેલાં છે.પણ જો ગરોળી વાળમાં કે પીઠ પર લેન્ડીઁગ કરે તો સમજવું કે,સંકેત અશુભ છે.