કિસ કરવાના આ ફાયદા વિશે તમે ભાગ્ય જ જાણતા હશો, નથી ખબર તો જાણી લો આજે જ…

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખમા આપણુ સ્વાગત કરિઍ છે મિત્રો પ્રેમથી ભરેલી કિસ તમારી લાગણીઓને વ્યક્ત કરવાની એક સુંદર રીત જ નથી, પરંતુ તે તમારા સ્વાસ્થ્યને લગતી ઘણી સમસ્યાઓના નિવારણમાં મદદરૂપ છે તેમજ પ્રેમની લાગણી વ્યક્ત કરવા માટે કિસ નો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે અને કિસ કર્યા પછી, બંને સાથીઓ વચ્ચે એક સંબંધ બનાવવામાં આવે છે જે તેમને ભાવનાત્મક રૂપે જોડાયેલ રાખે છે તેમજ કિસ દરમિયાન ભાવનાઓનો પ્રવાહ શરીરની અંદર શરૂ થાય છે અને આ સિવાય કિસ શરીરમાં ઉત્તેજનાનું પ્રમાણ વધારવા માટે પણ ખૂબ અસરકારક છે.

Advertisement

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે કિસ સામેની વ્યક્તિને પ્રેમાળ ભાવના અનુભવવા માટે કરવામાં આવે છે અને ઘણા સંશોધન થયા છે જેના પર અને દરેક સંશોધનનું પરિણામ એ આવ્યું છે કે કિસ કરવાથી માત્ર બે જ લોકોનો સંબંધ મજબૂત નથી થતો તેનાથી તેમના હૃદય અને દિમાગને પણ ફાયદો થાય છે મિત્રો માથાના દુખાવાને ઠીક કરવા માટે કિસનું મોટુ યોગદાન છે. તેનાથી બ્લડ વિસેલ્સ પાતળા થાય છે અને બ્લડ સર્કુલેશન ઝડપી બને છે અને તેનાથી માથાનો દુખાવો ઠીક થઈ જાય છે.

તેમજ કિસિંગ વખતે થૂકના સ્વેપિંગના કારણે તમારી એમ્યુન સિસ્ટમ પણ મજબૂત થાય છે. કારણ કે નવા જર્મ્સ એક બીજાને મળે છે અને તેનાથી જર્મ્સ ઈમ્યુનને મજબૂત બનાવે છે અને કિસ વખતે શરીરમાં એડ્રેનાલિન નામનું હોર્મોન બને છે જે દિલ માટે ખુબ ફાયદાકારક છે. આ આખા શરીરમાં બ્લડ સર્ક્યુલેશન માટે પંપિંગમાં મદદ કરે છે. તેનાથી બ્લડ પ્રેશર ઓછુ થાય છે અને શરીરમાં રક્ત સંચાર ઠીક રાખવામાં મદદ મળે છે.

કિસિંગ કરતી વખતે તમારા દિમાગને ક્લિક કરે છે અને તેના ઉપરાંત બ્રેનમાંથી કેમિકલનું કોકટેલ સેક્રિટ થવા લાગે છે અને જેનાથી હેપ્પી હોર્મોન્સ ઝડપથી વધતા જાય છે. તેનાથી તમને ખૂબ સારુ અને હલકુ ફિલ થાય છે અને કિસ કરવાના કારણે ઘણી એલર્જી પણ થવાના ચાન્સ ઓછા થઈ જાય છે. કારણ કે જ્યારે આપણે કિસ કરીએ છીએ તો સ્ટ્રેસ ઓછુ થાય છે અને સ્ટ્રેસ એલર્જી માટે મોટુ કાણ પણ માનવામાં આવે છે.

કિસ કરવાથી મહિલાઓની રોગ પ્રતિરોધક ક્ષમતા વધે છે. હાઈપોથેસિસ નામની જર્નલમાં પ્રકાશિત રિસર્ચ અનુસાર મહિલાઓને સાઈટોમેગાલોવાયરસ થી બચવામાં મદદ મળે છે જે પ્રેગ્નેન્સીમાં બાળકને જન્મજાત આંધળા બનાવી શકે છે અને જ્યારે તમે તામારા સાથીને કિસ કરો છો તો તેનાથી તમારા બંન્નેની બોડિંગ એક બીજા સાથે જોડાઈ જાય છે. જેના કારણે એક બીજા સાથે પ્રેમ અને લગાવ વધી જાય છે. તે તમારા રિલેશનને લાંબા સમય સુધી જીવંત રાખે છે.

કિસ કરતી વખતે એન્ડોફિન્સ અને એન્ડ્રોફિન કહેવાતા હોર્મોન્સને મુક્ત કરે છે જે એક અલગ પ્રકારનો આનંદ આપે છે અને ડોકટરો માને છે કે જો તમે ડિપ્રેશનમાં છો તો પછી દવા કરતા કિસ કરવી વધારે અસરકારક શું હોઇ શકે છે તેમજ એક સર્વે અનુસાર જે લોકો કિસ કરવામાં શરમાતા નથી તેઓ પોતાનું જીવન વધુ સારી રીતે જીવે છે જ્યારે જે લોકો તેમને ટાળતા હોય છે તેઓ થાકેલા હોય છે અને તેનો અર્થ એ કે કિસ તમને જીવન પ્રત્યે સકારાત્મક બનવામાં મદદ કરે છે.

મિત્રો કિસ દરમિયાન ઓક્સીટોસિન નામનું હોર્મોન રચાય છે જે બે લોકો વચ્ચેનું બંધન મજબૂત બનાવે છે અને આપણે બધા જાણીએ છીએ કે જ્યારે બે લોકો હોઠને બંધ કરે છે ત્યારે તેઓ નજીક આવે છે અને તેથી જ બે લોકો તેમના સંબંધોને મજબૂત કરવા માટે કરે છે તેમજ સંશોધનકારોએ શોધી કાઢયું છે કે કિસ કરતી વખતે તમારા ચહેરાના 30 સ્નાયુઓને સક્રિય થવાની તક મળે છે અને આ સ્નાયુઓ બોલતી વખતે અથવા હસતી વખતે એટલી સક્રિય હોતી નથી અને આ તમારા ગાલને યોગ્ય આકારમાં રાખે છે.

ઘણા લોકો જાતીય ક્ષમતા વધારવા માટે કિસ પણ કરે છે અને નિષ્ણાતોના મતે જે દરમિયાન પુરુષના ટેસ્ટોસ્ટેરોન જેવા હોર્મોન્સ સ્ત્રીના મોંમાં સ્થાનાંતરિત થાય છે અને આ ટેસ્ટોસ્ટેરોન સ્ત્રીની ઉત્તેજનામાં વધારો કરે છે અને પરિણામે જાતિય સબંધ ની સંભાવના વધારે છે કિસ તમને ઘણી રીતે તમારા હૃદયને યોગ્ય બનાવીને રક્તવાહિની રોગોથી બચાવવા માટે મદદ કરે છે અને એક સંશોધન મુજબ તાણ એવા લોકોમાં જોવા મળે છે જેઓ તેમના પાર્ટનરને નિયમિત પણે કિસ કરે છે અને આ ઉપરાંત તેઓ તેમના સંબંધોથી વધુ સંતુષ્ટ થાય છે, તેમના શરીરમાં કોલેસ્ટ્રોલની માત્રા પણ નિયંત્રિત થાય છે.

કિસ ની મદદથી તમે તમારા દાંતની પોલાણને દૂર કરીને દાંતને સ્વસ્થ રાખી શકો છો અને કિસવધુ લાળિયા ઉત્પન્ન કરે છે અને આ સાલ્વિઆ દાંતમાં પોલાણ, સડો અને પીરદા પેદા કરતા બેક્ટેરિયાને દૂર કરે છે તેમજ કિસ લોહીમાં એલજીઇ એન્ટિબોડીઝનું સ્તર ઘટાડે છે અને આ એન્ટિબોડીઝ હિસ્ટામાઇનને મુક્ત કરે છે. આ હોર્મોનથી છીંક આવવી અને પાણીની આંખો જેવી એલર્જી જેવી સમસ્યાઓ થાય છે અને તેથી કિસ તમને આ બધી સમસ્યાઓથી બચાવી શકે છે.

ઘણા લોકો પીડા રાહત માટે કિસ કરે છે અને આ કિસ દરમિયાન, શરીર એડ્રેનાલિન હોર્મોન બહાર કાઢે છે, જે શરીરમાં દુખાવો ઓછું કરવામાં મદદગાર છે અને જો કિસ એકબીજાની ખૂબ નજીક કરવામાં આવે છે, તો પછી ઘણી રીતે આ રીતે નાના દુખો અદૃશ્ય થઈ જાય છે અને સૌથી અસરકારક તે માથાનો દુખાવો થાય છે કોર્ટિસન હોર્મોન તણાવનું મુખ્ય કારણ છે. કિસ શરીરમાં કોર્ટિસોલ ઘટાડે છે અને રોગપ્રતિકારક શક્તિમાં વધારો કરે છે જે તાણ ઘટાડે છે અને તેથી તાણને દૂર કરવા અને તેને વધુ સારી રીતે ભરવા માટે લોકો તેમના જીવનસાથીને કિસ પણ કરે છે.

Advertisement