લગ્નનાં બીજાજ દિવસે પતિએ પત્નીનો સોદો કરી દીધો અને એવી જ્ગ્યા વેચી દીધી કે જાણી ચોંકી જશો…..

લગ્નના બીજા જ દિવસે પતિએ પત્નીને વેચી દીધી, આ કિંમત લીધી,પતિ-પત્નીનો સંબંધ પોતાનામાં પ્રેમથી ભરેલો છે અને તે વિશ્વાસ પર ટકે છે. જો આ માન્યતા તૂટી જાય તો શું બાકી રહેશે? હવે તાજેતરમાં, એક સમાન કિસ્સો ધ્યાનમાં લેવામાં આવ્યો છે, જેણે એક રીતે તમામ લોકોના વિશ્વાસને રાહત આપી છે. શું વાત છે, ચાલો તમને સારી રીતે કહીએ, આ આખો મામલો ભારતનો નહીં પરંતુ પાકિસ્તાનનો છે જ્યાં આ ઘટના બની છે.

Advertisement

અહેવાલ મુજબ, છોકરા અને છોકરીના લગ્ન લાહોર શહેરથી થોડે દૂર આવેલા એક શહેરમાં થયાં હતાં, અને લગ્ન પછી, હનીમૂનનાં બહાને લગ્ન પછી બીજા દિવસે છોકરો લાહોર શહેર ગયો હતો. છોકરી પણ ખૂબ ખુશ હતી કે પતિ તેની સાથે ફરવા ગયો.

પરંતુ જ્યારે યુવતી ત્યાં ગઈ ત્યારે સત્ય જાણીને તેનું મન હચમચી ઉઠ્યું. પતિએ તેને વેચી દીધી હતી અને તેની કિંમત 3 લાખ પાકિસ્તાની રૂપિયા હતી. પતિએ તેની પત્નીને ખરીદનારને સોંપી અને પછી જતો રહ્યો. હવે પત્નીને શું થયું તે તમે સમજી જ ગયા હશો, પરંતુ હવે તે સહન કરવાને બદલે યુવતીએ તેની વિરુદ્ધ જવાનું નક્કી કર્યું છે અને તેણે તેના પતિ સામે કેસ દાખલ કર્યો છે.

આ માત્ર પાકિસ્તાન વિશે જ નહીં, પરંતુ ભારત સહિત વિશ્વના બીજા ઘણા દેશોમાં પણ છે, જ્યાં પતિઓ તેમની પત્નીઓને ક્યાંક તેમની સંપત્તિ ગણે છે અને તેમની સાથે ખોટી વાતો કરે છે જે કોઈને સ્વીકાર્ય નથી. સહમત હોવું જ જોઈએ. સારું તે જે પણ છે, આ પ્રકારના કેસો ચિંતાનું કારણ છે.

જાણો અન્ય સ્ટોરીહમ દિલ દે ચૂકે સમનની વાર્તા જો તમને ખબર હોય તો આ કિસ્સો સમજવો સરળ રહેશે. ફિલ્મની વાત તો સમજ્યા પણ હકીકતમાં આવું બને એની કલ્પના કોઈ ભારતીય ન કરી શકે. અથવા તો કહેવાય કે એક ભારતીય પુરૂષ જ આવું બલીદાન કરી શકે. હકીકતમાં, મધ્યપ્રદેશની રાજધાની ભોપાલમાં રહેતા એક પતિએ તેના બાળકોની માતા અને પત્નીને સ્વેચ્છાએ છૂટાછેડા આપવાનું નક્કી કર્યું છે જેનું કારણ ઘણું અજીબ છે.

ભોપાલના કોલાર વિસ્તારમાં રહેતા સોફ્ટવેર એન્જિનિયર તરીકે કામ કરતા એક વ્યક્તિએ તેની ફેશન ડિઝાઈનર પત્નીને પ્રેમી સાથે ખુશીથી જીવન પસાર કરી શકે તે માટે છૂટાછેડા આપી દીધા છે. બંનેના લગ્નને 7 વર્ષ થયા છે અને બે બાળકો પણ છે. પત્નીના જીવનમાં તેના પૂર્વ પ્રેમીની એન્ટ્રી થતા પતિ-પત્ની વચ્ચે અંતર વધી ગયું અને વાત પત્નીના ઘર છોડવા સુધી આવી ગઈ ત્યારે મામલો ફેમિલી કોર્ટમાં પહોંચ્યો.

કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે, મહિલાના લગ્ન પહેલા એક યુવક સાથે પ્રેમ સંબંધ ચાલતા હતા. લગ્ન બાદપણ પ્રેમી સાથે સંબંધ રહ્યો હતો. પ્રેમી બીજી જ્ઞાતીનો હતો એટલા માટે કલ્પનાના પિતા આ લગ્ન માટે તૈયાર ન્હોતા થયા. અને કલ્પનાની ઈચ્છા વિરુદ્ધ લગ્ન કરાવ્યા હતા. જોકે, પાગલ પ્રેમીએ અત્યાર સુધી પણ લગ્ન કર્યા નહીં.

પતિ-પત્ની વચ્ચે અંતર ઘટે એટલા માટે બંનેએ કાઉન્સિલિંગ કરાવ્યું પરંતુ કોઈ ફેર ન પડ્યો. પતિએ કાઉન્સિલરને જણાવ્યું કે પત્ની તમામ પ્રયત્નો કરવા છતાં ખુશ નથી રહેતી. તે પ્રેમીને વધારે પ્રેમ કરે છે. તેને ભૂલાવી નથી શકતી. બીજી તરફ પત્નીના કાઉન્સિલિંગ વખતે તેણે સ્વીકાર્યું કે તે પોતાના પહેલા પ્રેમીને ભૂલાવી નથી શકતી. તે પ્રેમી સાથે રહેવા માંગે છે. જો પતિ બાળકોને નહીં રાખે તો તે પોતાની સાથે લઈ જશે. ફેમિલી કોર્ટમાં રાજેશે પોતાની પત્નીના પ્રેમી સાથે લગ્ન કરાવાની વાત કરી હતી. અને છૂટાછેડાની અરજી પણ કરી હતી.

કાઉન્સિલર શૈલ અવસ્થી પણ આ પ્રેમ કહાની સાંભળીને હેરાન રહી ગયા હતા. તેમને કહ્યું કે આ પહેલા તેમણે આવો કિસ્સો નથી જોયો. જેમાં પતિ એટલા માટે છૂટાછેડા આપવા માટે તૈયાર થયો હતો છે કારણ કે તે પોતાની પત્ની તેના પ્રેમી સાથે રહી શકે. એટલું જ નહીં પતિ પોતાના બાળકોને ઉછેરવાની જવાબદારી પણ લેવા તૈયાર થયો છે.

શહેરના પોશ વિસ્તારમાંથી પતિ પત્ની ઔર વોનો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. આ કિસ્સામાં એક યુવકે બે બે લગ્ન કરી ત્રીજી સ્ત્રી સાથે રહેતો હતો. પ્રેમિકાને પૈસા આપવા માટે યુવક ઘરમાંથી પણ ચોરી કરી હતી. પત્નીને પતિના અન્ય મહિલા સાથે સંબંધ હોવાના જાણ થતા પતિને રંગેહાથ ઝડપી પાડ્યો હતો અને મહિલાએ પતિ સામે વસ્ત્રાપુર પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી છે.

શહેરના પોશ વિસ્તારમાં રહેતા આશિષ અરોરા નામના એક યુવક સામે અન્ય યુવતી સાથે સંબંધ હોવાની પત્નીએ વસ્ત્રાપુર પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદન નોંધવામાં આવી છે. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર આશિષ અરોરા નામના યુવકે બે બે લગ્ન કર્યા હોવા છતાં તે અન્ય ત્રીજી સ્ત્રી સાથે પ્રેમ સંબંધમાં હતો. તે પ્રેમિકાને પૈસા આપવા માટે ઘરે જુઠ્ઠુ બોલી તેમજ બે વખત ઘરમાંથી પણ ચોરી કરી હતી.

આશિષની પત્નીને જ્યારે તેના પતિનો અન્ય સ્ત્રી સાથે સંબંધ હોવાની જાણ થઇ ત્યારે તેણીએ તેનો પીછો કરી આશિષને અને તેની પ્રેમિકાને બેડરૂમમાંથી રંગેહાથ ઝડપી પાડ્યા હતા. જોકે, ત્યારબાદ પત્નીએ વસ્ત્રાપુર પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરીયાદ નોંધાવી હતી. પોલીસે આ અંગે વધુ પુરાવા મેળવી તપાસ હાથ ધરી છે.

Advertisement