માધુરીનાં પ્રેમમાં ગળાડૂબ હતાં સંજુ બાબા,પરંતુ થયું એવું કે જાણી ચોંકી જશો…….

વિલન તરીકે જાણીતા સંજય દત્ત પોતાનો 61 મો જન્મદિવસ સેલિબ્રેટ કરી રહ્યા છે. સંજય દત્તની ફિલ્મો કરતાં તેના વાસ્તવિક જીવનની વાતો વધુ પ્રખ્યાત રહી છે. મોટે ભાગે, તેના અફેરની વાર્તાઓ બોલીવુડ કોરિડોરમાં યાદ આવે છે. એક સમય હતો જ્યારે સંજય દત્તની 308 થી વધુ ગર્લફ્રેન્ડ્સ હતી. પરંતુ એવા કેટલાક જ લોકો હતા, જેમાંથી સંજય દત્ત ગંભીર હતા. જેમાં માધુરી દીક્ષિતનો પણ સમાવેશ કરવામાં આવ્યો હતો. માધુરી અને સંજયની લવ સ્ટોરી ખૂબ જ રસપ્રદ રહી છે. તેમનો પ્રેમ પણ ફિલ્મી શૈલીથી શરૂ થયો અને ફિલ્મનો અંત આવ્યો.

સંજય-માધુરીનો ફિલ્મ પ્રેમ.

તે 29 વર્ષ પહેલાની વાત છે જ્યારે ફિલ્મના ડાયરેક્ટર લોરેન્સ ડિસુઝા ‘સાજન’ ફિલ્મ બનાવવા જઇ રહ્યા હતા. નિર્દેશકે આ ફિલ્મ માટે આમિર અને આયેશા જુલ્કાની પસંદગી કરી હતી. પરંતુ આમિરના ઇનકાર પછી સંજય દત્તેને લેવો પડ્યો હતો અને શૂટિંગ પહેલા આયેશાને તાવ આવ્યો હતો.

આને કારણે આયેશાની જગ્યાએ માધુરી દીક્ષિતની પસંદગી કરવામાં આવી હતી. આ ફિલ્મ કરવા પહેલાં પણ સંજય દત્ત અને માધુરી દીક્ષિતનાં નામ ઉદ્યોગના દિગ્ગજ અભિનેતાઓમાં ગણાતા હતા. પરંતુ સાજન પછી, તેની કારકિર્દીની ફ્લાઇટ મળી.

આ રીતે પ્રેમની શરૂઆત થઈ,સલમાન અને સંજય દત્તની મિત્રતા શરૂ થતાં સાજન ફિલ્મનું શૂટિંગ કરતી વખતે માધુરી અને સંજય એક બીજાના પ્રેમમાં પડ્યાં હતાં. તેનો પ્રેમ પ્રણય બધે પ્રખ્યાત થવા લાગ્યો. તે ઘણા અહેવાલોમાં દાવો કરવામાં આવે છે કે, સાજન ફિલ્મમાં, તેમને એકબીજાની નજીક આવવાની તક મળી હતી. કારણ કે આ પહેલા બંને એક બીજાના પ્રેમમાં પડી ગયા હતા. પરંતુ ફિલ્મનું શૂટિંગ શરૂ થતાં જ બંને વચ્ચેની નિકટતા વધવા લાગી. ફિલ્મમાં બંને વચ્ચે રીઅલ કેમેસ્ટ્રી પણ જોવા મળી હતી. પરિસ્થિતિ એવી બની ગઈ હતી કે માધુરીએ સંજયને મિત્ર તરીકે માનવાનું શરૂ કર્યું હતું અને પરિવારે ના પાડી દીધા પછી સંજય સાથે લગ્ન કરવા તૈયાર થઈ ગઈ હતી.

પરણિત અને બાળકના પિતા,તેમ છતાં બંને વચ્ચે પ્રેમ ચઢવા લાગ્યો હતો. પરંતુ સંજય દત્ત પહેલાથી જ પરિણીત હતો અને તે એક બાળકનો પિતા હતો. આ કારણે આ સંબંધને માધુરીના પરિવારને પસંદ નહોતું. પરંતુ માધુરી સંજયના પ્રેમમાં એટલી પાગલ હતી કે તેણીએ પરિવાર સામે બળવો કરવા સંમતિ આપી હતી. દરમિયાન, 1993 માં થયેલા બોમ્બ બ્લાસ્ટમાં સંજય દત્તનું નામ તેમાં આવ્યું. આ ઘટના પછી માધુરી પોતે જ તેનાથી દૂર થઈ ગઈ. એવું કહેવામાં આવે છે કે, જ્યારે સંજયે માધુરીને જેલમાંથી ફોન કર્યો,ત્યારે અભિનેત્રીએ ફોનને ઠોકર મારી હતી.

સંજય દત્ત અને માધુરી દીક્ષિત, જેમણે 90 ના દાયકામાં ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં તેમની ફિલ્મોમાંથી કરોડો લોકો ના હૃદય જીત્યા હતા, ફરીથી ફિલ્મ સ્ક્રીન પર જોવા મળશે. આ બંને દિવસ તેમની આગામી ફિલ્મ ‘કલંક’ વિશેની સમાચારમાં છે. અહેવાલો અનુસાર, સંજય દત્ત અને માધુરી દિક્ષિત ફિલ્મો ઉપરાંત તેમના સંબંધને લીધે 90 ના દાયકામાં ખૂબ જ ચર્ચામાં છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે એક એવો સમય હતો જ્યારે સંજય દત્ત માધુરી દિક્ષિતને પ્રેમ કરતા હતા, પરંતુ તે તેમની સાથે લગ્ન કરી શક્યો ન હતો, હવે તે બંને સારા મિત્રો છે. આ રીતે, સંજય દત્ત અને માધુરી દિક્ષિત વારંવાર સારા મિત્રો પર તેમના અનુભવો વહેંચે છે. તેઓએ કહ્યું કે હવે જ્યારે પણ તેઓ બંને મળે છે, તેઓ શું વાત કરે છે.

કલંક ફિલ્મની પ્રમોશનમાં સામેલ થતા માધુરી દિક્ષિને પૂછ્યું કે હવે તે સંજય દત્તને મળે તો કોના વિશે વાત કરે છે . આનો જવાબ આપતા, માધુરી દીક્ષિતે કહ્યું, “હવે અમે એકબીજાનિ મજાક ઉડાવ્યે છીએ, હવે અમે બન્ને અમારા બાળકો અને તેમની શિક્ષણ વિશે વધુ વાત કરીએ છીએ.”

આ ઉપરાંત, માધુરી દિક્ષિતે પણ ફિલ્મ ‘કલંક’ સાથે તેમનો અનુભવ શેર કર્યો છે. માધુરી દિક્ષિતે જાહેર કર્યું કે તેણે સ્ક્રિપ્ટ વાંચ્યા વિના ‘કલંક’ પર હસ્તાક્ષર કર્યા છે, કારણ કે કરણ જોહર તેના નજીકના મિત્રોમાંનો એક છે. માધુરી દિક્ષિતે પણ કો-સ્ટાર સાથેનો અનુભવ શેર કર્યો.

‘ક્લંક ” ફિલ્મ 17 એપ્રિલે રિલીઝ થઈ રહી છે. આ ફિલ્મ અભિષેક વરમન દ્વારા નિર્દેશિત છે. સંજય દત્ત અને માધુરી દિક્ષિત ઉપરાંત, અલીયા ભટ્ટ, સોનાક્ષી સિંહા, આદિત્ય રોય કપૂર અને વરુણ ધવન જેવા અભિનેતાઓ મુખ્ય ભૂમિકામાં છે. કરણ જોહર ‘ક્લંક’ નું નિર્માણ કરે છે.

18 કરોડની કમાણી,ફિલ્મ સાજન તેની કારકિર્દીની જ નહીં પરંતુ તે વર્ષની સુપરહિટ ફિલ્મ સાબિત થઈ. ફિલ્મે 18 કરોડથી વધુની કમાણી કરી હતી અને 90 ના દાયકામાં આ ફિલ્મ કમાણીના મામલામાં પાંચમા ક્રમે હતી. માધુરી અને સંજયને 12-12 લાખ અને સલમાનને આ ફિલ્મ માટે 11 લાખ મળ્યા. આ ફિલ્મની સફળતા સારી રીતે મળી હતી પરંતુ સંજય અને માધુરીના પ્રેમનો અંત આવી ગયો હતો.