મરેલા ભાઈની ડેડબોડી લઈને રૂમમાં ગતો રહ્યો યુવક,અને કરવાં લાગ્યો વિધિ ત્યારબાદ જે થયું તે જાણી ચોંકી જશો…..

મિત્રો આપણ ને નાનપણથી જ પુસ્તકોમાં શીખવવામાં આવે છે જે સાચું કહે છે, જૂઠ એ પાપ જેવું છે પરંતુ આ જૂઠ્ઠાણાથી, અંધશ્રદ્ધાની દુકાનમાં ઘણો ફાયદો થઈ રહ્યો છે અને તે પણ તે ધર્મના નામે, જેમાં સત્ય શીખવવામાં આવે છે. જેઓ ધર્મનો રાજકુમાર બનવાની વાતો કરે છે તેમના નાક નીચે અંધશ્રદ્ધાના ધંધાનો વિકાસ થઈ રહ્યો છે અને આવી સ્થિતિમાં એવું કહી શકાય નહીં કે તેઓ આ વિશે જાગૃત નથી પણ સવાલ એ ઉભો થાય છે કે અંધશ્રદ્ધા ફેલાવનારા ઢોંગી બાબાના જોરદાર વિરોધ કેમ નથી કરતા.

Advertisement

આવા લોકો સામે કેમ કોઈ ઝુંબેશ કે ફતવો નથી. 21 મી સદીમાં વિજ્ઞાન માણસને ચંદ્ર પર મૂકવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે અને તે સાચું નથી કે કોઈક સમયમાં ચંદ્ર સુધી પહોંચવાના દાવાઓ દંભી બાબાઓ દ્વારા કરવા જોઈએ, કારણ કે આજે વિજ્ઞાન કરતા વધારે લોકો અંધશ્રદ્ધા અને જાદુગરીમાં તેમની મુશ્કેલીઓનો ઈલાજ શોધી રહ્યા છે.

મિત્રો આવો જ એક ઢોંગી બાબાના કહેવા ઉપર એક ભાઇએ તેના મરેલા ભાઇના મૃતદેહ સાથે કઇક એવુ કર્યુ કે જાણીને તમારા રુવાંટા ઉભા થઇ જશે તો મિત્રો આવો જાણીએ આ સમગ્ર કિસ્સામા આખરે શુ બન્યુ હતુ મિત્રો આ કિસ્સો ઉત્તરપ્રદેશની રાજધાની લખનઉમાં સામે આવી છે જ્યાના ઇંસ્પેક્ટર મીડિયાને જણાવ્યું કે ઘટના અસરના ગામની છે અને અહીં મૃતક ની પત્ની અને ત્રણ બાળકો તેના ત્રણ ભાઇઓ તથા માતાની પુછપરછ કરવામાં આવી છે અને પરિવારના જણાવ્યા પ્રમાણે સુરેશ નું ચાર દિવસ પહેલા મૃત્યુ કોઇ બીમારીથી થઇ ગયું હતું.

નાના ભાઇ નરેન્દ્રે પરિવારજનોને કહ્યું હતું કે તે સુરેશ ને સાત દિવસમાં જીવતો કરી દેશે અને તેણે પરિવારને ધમકાવ્યો કે જો કોઇએ તેની તંત્ર ક્રિયામાં અડચણ ઉભી કરી તો તેનો નાશ થઇ જશે અને ત્યારબાદ તે મૃતદેહને લઇને ઘરના એક રૂમમાં બંધ થઇ ગયો અને પાડોસીઓએ જ્યારે સિરેશે અને નરેન્દ્ર અંગે પુછ્યું તો પરિવારના લોકો ગભરાઇ ગયા હતા અને શંકા ગયા બાદ અને દુર્ગંધ આવ્યા બાદ પોલીસને સૂચના આપવામાં આવી હતી પોલીસ ઘટનાસ્થળે પહોંચી રૂમનો દરવાજો ખખડાવ્યો પરંતુ નરેન્દ્રે દરવાજો ખોલવાની મનાઇ કરી દીધી.

ત્યારબાદ પોલીસે રૂમનો દરવાજો તોડી દીધો. રૂમની અંદર સુરેશનો મૃતદેહ પડ્યો હતો અને નરેન્દ્ર તેની પાસે બેસી તંત્ર સાધના કરી રહ્યો હતો અને સૂચના મળ્યા બાદ સીઓ બીકેટી મહેશ કઠેરિયા અને એસપી ગ્રામીણ નરેશ પણ ઘટનાસ્થળે દોડી આવ્યા હતા અને ત્યારબાદ પોલિસે નરેન્દ્રની ધરપકડ કરી મૃતદેહને પોસ્ટમોર્ટમ માટે મોકલી દેવામાં આવ્યો હતો.

મિત્રો આવો જ એક બીજો કિસ્સો સીતાપુર પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના રાધાપુર ગામની આઠમાં ધોરણની વિદ્યાર્થીની પ્રીતિ પિતા સોમરુ મિંજ તેની દાદી,નાના ભાઈ સાથે અને દિવસની જેમ જમીન પર સુતી હતી અને તે જ રાત્રે ઝેરી સાપ કરડ્યો હતો અને સાપને કરડ્યો હોવાની જાણ થતાં પરિવારે સાપને ઝાકઝમાળમાં માર્યો હતો અને પ્રીતિ પ્રીતિને સારવાર માટે સીતાપુર સામુહિક આરોગ્ય કેન્દ્ર લઈ ગયા હતા.

જ્યાંથી તેની હાલત ગંભીર હોવાથી તેને જિલ્લા હોસ્પિટલ અંબિકાપુર રીફર કરાયો હતો અને રાત્રે 2 વાગ્યે પ્રીતિને જિલ્લા હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી પરંતુ તે લગભગ 3 વાગ્યે મૃત્યુ પામી હતી અને મૃત્યુ બાદ તેમના મૃતદેહને જિલ્લા હોસ્પિટલના મુરુરીમાં રાખવામાં આવ્યા હતા અને તે સવારે જ્યારે મૃતકની ડેડબોડી પોસ્ટમોર્ટમ માટે ખસેડવામાં આવી હતી ત્યારે પોસ્ટમોર્ટમ કરતા પહેલા પરિવારે લાશને બેગમાંથી બહાર કાઢી હતી.

ત્યારે મૃતકનો પરિવાર જશપુર બગીચાથી શિવપ્રસાદની બેગ લઈ આવ્યો હતો અને આ બાબાએ દાવો કર્યો હતો કે તેણે આવા જ ઘણા કેસોમાં પીડિતોને સાજા કર્યા છે અને આ જ દાવા સાથે બાબાએ દસ કલાક પહેલા લાશમાં પરિવર્તિત પ્રીતિની પાસે બેસીને જીવવાની કૃત્ય શરૂ કરી હતી અને તે મંત્ર વાંચ્યા પછી જાપ કરતો હતો અને આ તંત્ર મંત્રની આ રમત એક કલાક સુધી ચાલી હતી.

પરંતુ શબ પર કોઈ અસર થઈ ન હતી અને તેના બાળકના શરીર પર કોઈ અસર ન થાય તે જોતાં પરિવારજનોએ ચીસો પાડવી શરૂ કરી દીધી હતી અને હોસ્પિટલમાં હાજર પોલીસ સહાયતા કેન્દ્રની પોલીસ પણ મૃતકના પરિવારજનોની બુમો સાંભળી ઘટના સ્થળે પહોંચી ગઈ હતી. જે પછી ખૂબ સમજાવ્યા બાદ બાબાની આ પ્રથા બંધ કરી દેવામાં આવી હતી અને ત્યારબાદ બાબા ને પોલિસ દ્વારા ધરપકડ કરવામા આવી હતી.

મિત્રો સાપના કરડવા પછી સાપનું ઝેર માનવ નસોમાં ફેલાય છે અને તેને નિર્જીવ બનાવે છે અને તે જ રીતે, આજની શિક્ષિત સિવિલ સોસાયટીમાં સુર્ગુજા ક્ષેત્રમાં ઘણા એવા ક્ષેત્ર છે, જ્યાં લોકો સાપના ડંખ સહિતના અનેક પ્રકારના રોગોની સારવાર કરી શકે છે અને આ માટે, તબીબી સારવારની જગ્યાએ, તેઓ તંત્ર મંત્રનો આશરો લે છે અને ઘણી વાર એવું જોવા મળ્યું છે કે સાપના કરડવા જેવા ઘણા કિસ્સાઓમાં, બાબાઓ ના અંધશ્રદ્ધાના વર્તુળમાં આવે છે અને તંત્ર મંત્રના ભોગ બનેલા પીડિતનું મોત થાય છે જોકે અંધશ્રદ્ધાને સમાપ્ત કરવાની બધાજ ક્રિયાઓ અપૂરતી સાબિત થઈ રહી છે અને આ તરફ વધુ ધ્યાન આપવાની સાથે સમાજને પણ જાગૃત રહેવાની જરૂર છે.

Advertisement