મોંઘાંમાં મોંઘી ક્રિમોને પણ પાછળ છોડી દેશે આ દેશી ઉપાય ચેહરો થઈ જશે એકદમ ગ્લો કરતો…

દરેક વ્યક્તિનું સ્વપ્ન ન્યાયી અને ચમકતી ત્વચા હોય છે, જેના માટે તમે મોંઘા અને ખર્ચાળ બ્યુટી પ્રોડક્ટ્સનો વારંવાર ઉપયોગ કરો છો. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે ઘરમાં હાજર કેટલીક ચીજોનો ઉપયોગ કરવાથી કોઈ પણ આડઅસર વિના ચહેરાના સ્વરમાં સરળતાથી સુધારો થઈ શકે છે. આજે અમે તમને જણાવીશું, ઘરેલું ઉપાય, શુધ્ધ અને શુદ્ધ ત્વચા તમે કેવી રીતે મેળવી શકો છો દરેક સ્ત્રી નું સપનું હોઈ છે કે તેમની સ્કિન સુંદર અને ફ્લોલેસ હોઈ, અને તેના માટે તે લોકો બધી જ વસ્તુ કરવા માટે તૈયાર હોઈ છે. અને આ ફેમિનિન વીકનેસ નો ફાયદો ઉઠાવનાર તમને ઘણી બધી કંપનીઓ પણ મળી જશે પરંતુ તમને જેટલી પણ બ્યુટી પ્રોડક્ટ તમારા સુધી પહોંચશે તેની અંદર કોઈ ને કોઈ પ્રકાર ના કેમિકલ્સ ની ભેળસેળ કરવા માં આવેલ હશે. અને જો તમે તમારી આજુ બાજુ માં જોશો તો પણ તમને ઘણી બધી એવી વસ્તુ મળી જશે કે જે તમારી સ્કિન ને ગોરી કરવા માં મદદ કરશે અને તે પણ કુદરતી રીતે ઘરેલુ ઉપચાર દ્વારા.

મુખ્ય રીતે સ્કિન નો કલર જેનેટિક ફેકટર્સ પર કામ કરતો હોઈ છે. અને તેની સાથે સાથે બીજા પણ ઘણા બધા પરિબળો કામ કરતા હોઈ છે જેની અંદર ફિઝિકલ એક્સપોઝર વગેરે જેવી વસ્તુઓ કામ કરતી હોઈ છે. અને નિયમિત પણે આ બધી કેમિકલ વળી બ્યુટી પ્રોડક્ટ નો ઉપીયોગ કરવા થી તે માત્ર તમારી સ્કિન ને જ નુકસાન નથી પહોચડતી પરંતુ તે તમને વધુ ઓલ્ડ બતાવે છે. અને તેટલા માટે જ અમે તમને ગોરી સ્કિન માટે ઘરેલુ ઉપચારો નો ઉપીયોગ કરવા ની સલાહ આપીયે છીએ અને દાદીમા ની બ્યુટી ટિપ્સ અને કિચન ની બ્યુટી ટિપ્સ અને ઘરેલુ ઉપચારો ની ડિમાન્ડ આજ ના સમય ની અંદર સૌથી વધુ છે કેમ કે હવે લોકો ની અંદર પણ જાગૃતતા આવી રહી છે કે આ કેમિકલ્સ વાળા બ્યુટી પ્રોડક્ટ્સ આપણી સ્કિન ને શું નુકસાન પહોંચાડે છે. અને આમાંથી મોટા ભાગ ની ઉપચારો નો અંદર તે ઇન્ગ્રીડિઅન્ટ ના બ્લિચિંગ પ્રોપર્ટીઝ નો ઉપીયોગ કરે છે. તો અહીં અમે અમુક ગોરા ચેહરા માટે ની બેસ્ટ રેમેડીઝ વિષે વાત કરી રહ્યા છીએ તેના વિષે જાણો.

દૂધ અને લાબું નો જ્યુસ ની સાથે મધ આ બધા જ ઇન્ગ્રીડિઅન્ટ તમારા ચહેરા પર ખુબ જ સારી રીતે કામ કરે છે અને તેમને એક ચમકદાર ચહેરો આપવા માં મદદ કરે છે. દૂધ અને લીંબુ ના જ્યુસ ને એક ટેબલસ્પૂન જેટલું લો. ત્યાર બાદ એક ટી સ્પૂન જેટલું મધ ઉમેરો, તે મૉઇસ્ચરાઇઝર તરીકે કામ કરે છે. અને આ મિક્સચર ને તમારા ચહેરા પર નિયમિત રીતે લાગુ કરવા થી તે તમને ફેર અને ફ્લોલેસ સ્કિન આપશે ઓટ્સ અને યોગર્ટ ગોરી સ્કિન મેળવવા માટે ઓટ્સ અને યોગર્ટસ નું મિશ્રણ એ સૌથી બેસ્ટ કુદરતી ઉપચાર માનવા માં આવે છે. આ મિશ્રણ તમને સન તેન, એગ સ્પોટ વગેરે જેવી વસ્તુઓ ને ઝડપ થી કાઢવા માં મદદ કરે છે. ઓટમીલ ને આખી રાત માટે શોક થવા માટે છોડી ડો અને ત્યાર બાદ તેના પેસ્ટ ને મિક્સ કરો અને તેની અંદર યોગર્ટ ઉમેરો, અને આ પદ્ધતિ નો ઉપીયોગ દરરોજ કરવા થી તે તમને ફેર અને ફ્લોલેસ સ્કિન આપવા માં મદદ કરશે.

બટેટા બટેટા ની અંદર જે બ્લિચિંગ ના ઘટકો છે તે ફેર સ્કિન આપવા માં મદદ કરે છે. એક બટેટું લઇ અને તેને કચડી અને તેનો જ્યુસ અથવા તેનો રસ કાઢો. અને મનગમતા પરિણામો મેળવવા માટે તેને તમારા ફેસ પર લાગુ કરો. અને જોઈતા પરણીનામ મેળવવા માટે આ પદ્ધતિ નો ઉપીયોગ નિયમિત રીતે કરવો.

કેળું અને આલ્મન્ડ ઓઇલ કેળું અને આલ્મન્ડ ઓઇલ બંને ની અંદર બ્યુટી ના ન્યુટ્રીશન ભરપૂર પ્રમાણ માં આપવા માં આવેલ છે અને આ બંને ઘટકો તમારી સ્કિન ને ફેર બનાવવા માં મદદ કરે છે. રાંધેલા બનાના અને મેશને સારી રીતે લો, ત્યાં સુધી તે સરળ બને. બદામ તેલ એક ચમચી ઉમેરો અને તેને એકસાથે ભેગા કરો. આ મિશ્રણને તમારા ચહેરા પર લાગુ કરો અને તેને ધોતા પહેલા 20 મિનિટ સુધી રાખો.ગ્રામ ફ્લોર અને હળદર ગ્રામ લોટ અને હળદર ચહેરો પેક એક ચકાસાયેલ અને સાબિત દાદાની સુંદરતા ઉપાય છે. દૂધ અથવા પાણી સાથે એક ચમચી ગ્રામ લોટ અને હળદર એક ચમચી કરો. તેને તમારા ચહેરા પર લાગુ કરો અને તેને 15 મિનિટ સુધી રહેવા દો.

પોપૈયું અને મધ પપૈયામાં એન્ઝાઇમ હોય છે જે ચામડીની નવીકરણ પ્રક્રિયામાં મદદ કરે છે. તેની સાથે, પપૈયા એક અસરકારક કુદરતી સનસ્ક્રીન તરીકે પણ કાર્ય કરે છે અને તમારી ચામડીને સૂંટનથી સુરક્ષિત રાખે છે. મશ અડધા કપ પપૈયા અને મધ એક ચમચી સાથે તેને ભળવું. આ પેસ્ટને તમારા ચહેરા પર લાગુ કરો અને 20 મિનિટ રાહ જુઓ.પાણીથી ધોઈ જાઓ અને તમારા ચહેરા પરનો તફાવત જુઓ.

ટમેટું અને યોગર્ટ દહીં સાથે તાજી કચરાવાળા ટમેટા તમને તમારા ચહેરાને સફેદ બનાવવાનાં અદ્ભુત પરિણામો આપશે. ટમેટા અને દહીં બંનેમાં બ્લીચીંગ ગુણધર્મો છે જે તમારી ત્વચાને અસરકારક રીતે હળવા કરે છે. એક સારા અને અસરકારક પરિણામ માટે દર બે દિવસમાં આ ચહેરો માસ્ક લાગુ કરો.


બેસન  હળદરનો ફેસ પેકઘટકો 2 ચમચી ચણાનો લોટ 2 ચમચી હળદર,1 ચમચી ચંદન પાવડર 2 ચમચી દૂધ અથવા ગુલાબજળ,અડધો લીંબુનો રસ,બાઉલમાં બધું મિક્સ કરો. શુષ્ક ત્વચા માટે દૂધ અથવા તેલયુક્ત ત્વચા નાંખો અને ગુલાબની પેસ્ટ બનાવો. આ પેસ્ટને ચહેરા પર 20 મિનિટ માટે લગાવો અને પછી તેને પાણીથી ધોઈ લો. જો તમારી ત્વચા ખૂબ શુષ્ક છે, તો તમે તેમાં ફ્રેશ ક્રીમ પણ ઉમેરી શકો છો.પપૈયા અને મધ ફેસ પેક ઘટકો  1 કપ સમારેલ પપૈયા 2 ચમચી દૂધ 1 ચમચી મધ મિક્સ કરો ત્રણેય ઘટકોને મિક્સ કરો. આ પછી તેને ચહેરા પર સારી રીતે લગાવો અને તેને 15-20 મિનિટ માટે મૂકો.આ પછી ચહેરો ધોઈ નાખો અને મોઇશ્ચરાઇઝર લગાવો.

કાકડી અને ટામેટા ફેસ પેક,ઘટકો અડધા ટમેટા રસ એક કાકડી,એક બાઉલમાં બંને ઘટકોને સારી રીતે મિક્સ કરો, આ મિશ્રણને કપાસની મદદથી તમારા ચહેરા પર લગાવો અને 15-20 મિનિટ સુધી સુકાવા દો. સૂકાયા પછી, ઠંડા પાણીથી ચહેરો ધોઈ લો અને તેને ટુવાલથી સાફ કરો.

ઓટમીલ દૂધ અને લીંબુનો ફેસ પેક ઘટકો  2 ચમચી ઓટ્સ 2 ચમચી દૂધ 4 ચમચી લીંબુનો રસ ઓટ્સના 2 ચમચી ઉકાળો. હવે તેમાં 2 ચમચી દૂધ અને 4ચમચી લીંબુનો રસ મિક્સ કરો. ઠંડુ થયા પછી તેને ચહેરા પર 20 થી 25 મિનિટ સુધી લગાવો.આ કરવાથી ત્વચાની સુકી આવે છે.

એલોવેરા અને નારંગી છાલનો ફેસ પેક ઘટકો નારંગીની છાલ કુંવરપાઠુ નારંગીની છાલને પીસીને પેસ્ટ બનાવો. તેમાં એલોવેરા જેલ ઉમેરો અને તેને સારી રીતે મિક્સ કરો અને તમારા ચહેરા પર લગાવો.પાંચ દસ મિનિટ પછી તેને ધોઈ લો અને તમારા મોં ટુવાલ વડે સાફ કરો. અઠવાડિયામાં એકવાર આ ફેસ પેકનો ઉપયોગ કર્યા પછી, તમે આપમેળે તેની અસર જોશો.