નાસ્તામાં પૌવા થી લઈને ઢોકળા સુધી આ 6 રાજનેતાઓને પસંદ છે ખાવાનું, રાહુલ ગાંધીને ખાસ આ વાનગી પસંદ છે……

મિત્રો આજના અમારામાં આ લેખમાં આપનું હાર્દિક સ્વાગત છે. આજે અમે તમારા માટે આ લેખમાં મુખ્ય નેતાઓની સૌથી પસંદીદા ખવાની વસ્તુ લઈને આવ્યા છે.મિત્રો આજના સમયમાં દરેક લોકો ખાવાનું પસંદ કરતા હોય છે.દરેક લોકોની પસંદ પણ અલગ અલગ હોય છે.કોઈને ફાસ્ટફુડ ખાવાનું પસંદ હોય છે તો કોઈને ઘરનું ખાવાનું પસંદ હોય છે. તો ચાલો જાણીએ કે કયા રાજનેતાઓને શું ખાવાનું પસંદ છે.

નરેન્દ્ર મોદી.

દેશના વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને આજે કોઈ ઓળખની જરૂર નથી. તેમનું નામ દેશમાં જ નહીં પરંતુ વિશ્વભરમાં ચાલે છે. સમગ્ર દેશનો હવાલો સંભાળનારા પીએમ મોદીની કમજોરી એ ગુજરાતી ખાદ્ય છે. ફાસ્ટ ફૂડમાં, તે ધોકળાને સૌથી વધુ ખાવાનું પસંદ કરે છે. તેઓ અઠવાડિયામાં એકવાર ચોક્કસપણે ઢોકળા ખાય છે.નરેન્દ્ર દામોદરદાસ મોદીનો જન્મ એક મધ્યમ વર્ગના હિન્દુ કુટુંબમાં અમદાવાદથી ૧૧૨ કીમી અને મહેસાણાથી ૩૪ કીમી દૂર વડનગર ખાતે થયો હતો. તે દામોદરદાસ મૂલચંદ મોદી અને તેમના પત્ની હીરાબેન મોદીના છ સંતાન પૈકી ત્રીજુ સંતાન છે. તેમનું હુલામણું નામ એન.ડી. હતું. તે નાનપણથી જ રાષ્ટ્રીય સ્વયંસેવક સંઘના સભ્ય હતા. તેઓ ધાર્મિક હતા અને મહાદેવના મંદિરે જતા હતા. તેઓએ ૧૭ વર્ષની વયે ગૃહ ત્યાગ કર્યો હતો. તે હિમાલયમાં તેમજ રામકૃષ્ણ પરમહંસના બેલુર મઠમાં પણ રહી ચૂક્યા છે.

સોનિયા ગાંધી.

કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધી સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓના કારણે આ દિવસોમાં ફાસ્ટ ફૂડથી દૂર છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે સોનિયા ગાંધી એક સમયે પિઝા અને પાસ્તા પસંદ કરતા હતા. હા, જ્યારે પણ તે નાસ્તો તે પીત્ઝા અથવા પાસ્તા ખાતી. જોકે હવે તેણે આ બધી બાબતોનો ત્યાગ કર્યો છે.સોનિયા ગાંધી જન્મ 9 ડિસેમ્બર 1946ના રોજ થયો હતો તેનું નામ એડવિગે એન્ટોનિયા અલ્બિના મેઇનો ઈટાલીયન મૂળના ભારતીય રાજકારણી છે. નહેરુ-ગાંધી કુટુંબના સભ્ય એવા તેઓ ભારતીય રાષ્ટ્રીય કોંગ્રેસ (કોંગ્રેસ) પક્ષના ભૂતપૂર્વ પ્રમુખ છે. ૧૯૯૮માં તેમના પતિ રાજીવ ગાંધીની હત્યા પછી તેઓ ૧૯ વર્ષો સુધી પક્ષના પ્રમુખ રહ્યા, જે દરમિયાન કોંગ્રેસ પક્ષે મધ્યમ-ડાબેરી નિતીઓ તરફ વલણ અપનાવ્યું હતું.

અમિત શાહ.

ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહની કમજોરી પૌવા છે. ખાસ કરીને તેઓને પોહાની ઉપર સેવ મૂકીને ખાવાનું પસંદ છે. આ સિવાય તેઓ પૌવા પર લીંબુ નાખીને ખાવાનું પસંદ કરે છે.અમિત અનિલચંદ્ર શાહનો જન્મ ૨૨ ઓક્ટોબર ૧૯૬૪ ના રોજ થયો હતો.ભારતીય રાજકારણી અને ભારતના ગૃહમંત્રી છે, જે હાલમાં ભારતીય જનતા પાર્ટીના પ્રમુખ છે અને ગાંધીનગર લોક્સભામાં થી સાંસદ છે.

રાહુલ ગાંધી.

કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધી અવારનવાર ભોજનને લઈને ચર્ચામાં રહે છે. તેને ફાસ્ટ ફૂડ પસંદ છે. ખાસ કરીને મોમોઝ તેની નબળાઇ છે. સામે મોમોસને જોઈને તે પોતાને તે ખાવાનું રોકી શકશે નહીં.રાહુલ ગાંધી એક ભારતીય રાજકારણી છે. તેઓ ભારતીય રાષ્ટ્રીય કોંગ્રેસ ના પૂર્વ પ્રમુખ અને ૧૭ મી લોકસભાના સભ્ય, કેરળના વાયનાડથી છે. તે ઉપરાંત, ગાંધી ભારતીય યુવા કૉંગ્રેસના અને ભારતીય રાષ્ટ્રીય વિદ્યાર્થી સંગઠનના અધ્યક્ષ તરીકે સેવા આપે છે.

નીતિન ગડકરી.

નીતિન ગડકરીને ફાસ્ટ ફૂડ ખુબ જ પસંદ છે. ખાસ કરીને મહારાષ્ટ્રિયન ખોરાક તેમને આકર્ષે છે. સેવા ભેલ તેની પ્રિય વાનગીઓમાંની એક છે. તે ઘણી વાર સેવ ભેલ ખાતો જોવા મળે છે.નીતિન જયરામ ગડકરી એક ભારતીય રાજકારણી અને મહારાષ્ટ્રના ઉદ્યોગપતિ છે જે વર્તમાન માર્ગ પરિવહન અને રાજમાર્ગ મંત્રી, વહાણ મંત્રી અને ભારત સરકારના માઇક્રો, લઘુ અને મધ્યમ ઉદ્યોગોના પ્રધાન છે.

મમતા બેનર્જી.

નમકીન અને સ્નેક્સ મહિલાઓને ખૂબ ગમે છે. કદાચ આ જ કારણ છે કે આપણી મમતા બેનર્જી ફાસ્ટ ફૂડ પર પણ જાન કુરબાન કરે છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, મમતા બેનર્જીને ડીપ ફ્રાઇડ બટાકા પસંદ છે. ભારતમાં કેટલાક લોકો તેને આલૂ ચેપના નામથી પણ જાણે છે.મમતા બેનર્જી એક ભારતીય રાજકારણી છે જે 2011 થી પશ્ચિમ બંગાળના 8th માં અને વર્તમાન મુખ્ય પ્રધાન તરીકે સેવા આપી રહી છે અને તેઓ પદ સંભાળનાર પ્રથમ મહિલા છે. તેમણે ભારતીય રાષ્ટ્રીય કોંગ્રેસથી અલગ થયા પછી 1998 માં પાર્ટી અખિલ ભારતીય તૃણમૂલ કોંગ્રેસની સ્થાપના કરી, અને તેના અધ્યક્ષ બન્યા.

સ્મૃતિ ઈરાની.

ટીવી અભિનેત્રી થી રાજકારણી બનેલી સ્મૃતિ ઈરાનીનેદિષ્ટ વાનગીઓનો શોખીન છે. તેને ગુજરાતી ભોજન ગમે છે. તે ખાંડવી અને ધોકલાને ખૂબ આનંદથી ખાય છે.ભારતીય ટેલિવિઝન સ્ક્રીન પર સ્મૃતિ મલ્હોત્રા સૌથી લોકપ્રિય સ્ટાર્સમાંની એક છે. એકતા કપૂર સાથેની તેની ટેલિવિઝન સંબંધે સોપ ઓપેરા ક્યૂન સાસ ભી કભી બહુ થી ભારતની રાજધાની નવી દિલ્હીની ચાંદની ચોક ચૂંટણી તેને પ્રદેશમાંથી ચૂંટણી લડવાની તક આપવા માટે ખૂબ સ્ટારડમ કરે છે.