નીતા અંબાણીથી આ બાબતો માં ચડિયાતી છે દેરાણી ટીના અંબાણી…..

અનિલ અંબાણીની પત્ની તેની જેઠાણીથી આ બાબતોમાં એકદમ અલગ છે,નીતા અંબાણી અને ટીના મુનિમ દેશના સૌથી ધનિક પરિવારની પુત્રવધૂ છે. નીતાના લગ્ન મુકેશ અંબાણી સાથે થયા છે, જ્યારે ટીના મુનિમે અનિલ અંબાણી સાથે લગ્ન કર્યા છે. અંબાણી પરિવારની આ બંને પુત્રવધૂઓ દેવરાણી અને જેઠાણી છે. એક જ પરિવારની આ બંને પુત્રવધૂમાં મોટો તફાવત છે. ચાલો કેટલીક અસમાનતાઓ પર એક નજર કરીએ.ટીના મુનિમનો જન્મ ગુજરાતના સમૃદ્ધ જૈન પરિવારમાં થયો હતો. ટીના હંમેશાં ગ્લેમર વર્લ્ડ જવાની ઇચ્છા રાખતી હતી અને તેણે આવું કર્યું. અનિલ અંબાણી સાથે લગ્ન પહેલા તે બોલિવૂડની અભિનેત્રી હતી.

નીતા અંબાણીનો જન્મ મુંબઇમાં થયો હતો. તેના પિતા કામ કરતા હતા. મધ્યમ વર્ગના પરિવારમાં જન્મેલી નીતા અંબાણી લગ્ન પહેલા શાળામાં શિક્ષિકા હતી.અંબાણી પરિવારની પુત્રવધૂ બન્યા પછી નીતા અને ટીનામાં ઘણો પરિવર્તન આવ્યું. ટીના મુનિમે લગ્ન બાદ ફિલ્મ જગત છોડી દીધી હતી. અને ગ્લેમર વર્લ્ડથી દૂર રહેવાનું શરૂ કર્યું. હવે તે ખૂબ ઓછી પ્રકાશમાં રહે છે. તે જ સમયે, નીતા અંબાણી લગ્ન પછી ખૂબ જ ચર્ચામાં આવી હતી. તે ઘણીવાર ફિલ્મ સ્ટાર્સ સાથે પણ જોવા મળે છે. ”

લગ્ન પછી, તેમના દેખાવમાં પણ મોટો તફાવત હતો. લગ્ન સમયે નીતા એકદમ સરળ અને હળવા ચરબીવાળી હતી. લગ્ન બાદ તેણે પોતાનું વજન જ જાળવ્યું નહીં, પરંતુ હવે તે ખૂબ જ ગ્લેમરસ પણ લાગી રહી છે.ટીના જ્યારે તે અભિનેત્રી હતી ત્યારે ખૂબ જ ફીટ રહેતી હતી. હવે તેઓએ પહેલા કરતા વધારે વજન મૂક્યું છે.ડ્રેસિંગ સેન્સના કિસ્સામાં પણ બંને વચ્ચે મોટો તફાવત છે. ટીના મોટે ભાગે સાડી અથવા સલવાર સૂટમાં જોવા મળે છે.

નીતા અંબાણીને શરૂઆતથી જ ડાન્સમાં રસ છે. તે વલણ ભરતનાટ્યમ ડાન્સર પણ છે. તેને નૃત્ય કરવા ઉપરાંત સ્વિમિંગ અને બુક રીડિંગનો પણ શોખ છે. ક્રિકેટ એ તેની પ્રિય રમત છે. તે આઈપીએલ ટીમ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સની મલિક છે.ટીના અંબાણી પેઇન્ટિંગ જગત સાથે સંકળાયેલા છે. સંવાદિતા 17 વર્ષથી આર્ટ શોનું આયોજન કરે છે. તે હિલ પેઇન્ટિંગના જતન માટે પણ કામ કરી રહી છે.

1 નવેમ્બરના રોજ બિઝનેસમેન મુકેશ અંબાણીની પત્ની નીતા અંબાણીનો 54મો જન્મદિવસ છે. હાલ અનિલ અને મુકેશ અંબાણી પોત પોતાના સ્વતંત્ર બિઝનેસને આગળ વધારી રહ્યા છે. તેમજ બન્નેની પત્નીઓ પણ પોત પોતાની ભૂમિકા સારી રીતે નિભાવી રહી છે. જેમાં મુકેશ અંબાણીના પત્ની નીતા આઈપીએલથી લઈ સામાજિક કાર્યોમાં વ્યસ્ત રહે છે તો ટીના આર્ટ ક્ષેત્રે એક્ટિવ છે.

દેરાણી ટીના કરતા 6 વર્ષ મોટી છે નીતાઃ

અંબાણી વહુઓમાં નીતા અંબાણી દેરાણી ટીના કરતા ઉંમરમાં 6 વર્ષ મોટા છે. આમ છતાં નીતા ફિટનેસ મામલે ટીના કરતા ઘણા આગળ છે. માત્ર એટલું જ નહીં, ટીના તો એક સમયની બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ રહી ચૂકી હોવાછતાં તે નીતા જેટલું ફિગર મેન્ટન રાખી શકી નથી. બન્નેના ફોટોઝ જોઈએ તો નીતા ઘણા યંગ લાગે છે જ્યારે ટીના પર ઉંમરની અસર વર્તાઈ રહી છે. નીતાએ વેઈટલોસ કર્યા બાદ અનેક મેગેઝિનની ફેવિરટ કવર વુમન બની ગઈ છે.

બન્નેની ડ્રેસિંગ સેન્સમાં છે ફેરઃ

અંબાણી વહુઓના લુકને બાજુ પર રાખીએ તો બન્નેની ડ્રેસિંગ સેન્સમાં પણ જમીન-આસમાનનો ફેર છે. નીતા અંબાણી દરેક પ્રકારના ડ્રેસિઝ, સાડી હોય કે ગાઉન હંમેશા ખૂબસૂરત લાગે છે. તો બીજી તરફ ટીનાના વધુ પડતા વજનને કારણે તેને અમુક ડ્રેસેઝ જ સૂટ કરે છે. તાજેતરના કેટલાક ફોટોઝમાં ટીના અને નીતા વચ્ચેનો આ તફાવત સ્પષ્ટ દેખાઈ આવે છે.રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીના નામથી તો સૌ કોઇ પરિચિત છે.અંબાણી પરિવારની બે પુત્રવધૂ નીતા અંબાણી અને ટીના અંબાણી પણ તેમના વારસાગત બીઝનેસ માં સક્રિય રસ લેતી મહિલાઓ છે એટલું જ નહીં તેઓ સમાજસેવા સાથે પણ સંકળાયેલી છે .પરંતુ તેમાં રિલાયન્સ પરિવારના જ્યેષ્ઠ પુત્ર મુકેશ અંબાણીનાં પત્ની નીતા અંબાણી નું વ્યક્તિત્વ અલગ તરી આવે છે.

અંબાણી પરિવાર દેશનો પ્રતિષ્ઠિત અને ચર્ચિત પરિવાર રહ્યો છે .રિલાયન્સ દ્વારા કરવામાં આવેલી બીઝનેસ ડિલ તથા પરિવારના આંતરિક મતભેદો થી પણ અંબાણી પરિવાર હંમેશા ચર્ચામાં રહ્યો .ઉપરાંત પરિવારમાં ઉજવવામાં આવતા ઉત્સવો તેમની ટેન્શન અને જીવનશૈલીને કારણે પણ અંબાણી પરિવાર દેશમાં આગવું સ્થાન ધરાવે છે. રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીનો પાયો નાખનાર સ્વર્ગસ્થ ધીરુભાઈ અંબાણી ના અવસાન બાદ અંબાણી પરિવાર બે ભાગમાં વહેંચાય ચૂક્યો છે.

ધીરુભાઈ ના પુત્ર મુકેશ અંબાણી અને અનિલ અંબાણી બંને ભાઈઓ વચ્ચે ઘણું જ અંતર છે. મુકેશ અંબાણીએ એક પછી એક ક્ષેત્રોમાં બિઝનેસનો વ્યાપ વધારી અભૂતપૂર્વ સફળતા મેળવી તો તેના ભાઈ અને અંબાણી બિઝનેસમાં નિષ્ફળ રહ્યા છે. પરંતુ જ્યારે વાત પરિવારના મેળ મિલાપની હોય ત્યારે બન્ને ભાઈઓ તો સંપ અને સહકાર દાખવે છે પણ બંને પુત્રવધુ વચ્ચે નું અંતર દેખાઈ આવે છે.જો સેલિબ્રિટી સ્ટેટસ ની જ વાત જોવામાં આવે તો ટીના અંબાણી બોલિવૂડની અભિનેત્રી રહી ચૂકી છે .તેમણે રોકી ,દેશ ,પરદેશ,સૌતન ,બાતો બાતો મેં જેવી હિટ ફિલ્મો આપી છે . 80ના દાયકામાં ટીના અંબાણીનો સમાવેશ દેશની 10 ઉચ્ચ કક્ષાની અભિનેત્રીઓમાં થતો હતો . પરંતુ આજે પરિસ્થિતિ કંઈક જુદી જ જોવામાં આવે છે હાલના સંજોગોમાં સેલિબ્રિટી પ્રસિદ્ધ પેજ ૩ પર ટીના અંબાણી કરતા વિશેષ નીતા અંબાણી જોવામાં આવે છે.

લગ્ન પહેલા નીતા અંબાણી સ્કૂલ ટીચર હતા અને લગ્ન પછી પણ તેમણે પોતાની પ્રવૃત્તિ ચાલુ રાખી હતી પરંતુ બાળકો નું આગમન થયા બાદ નીતા અંબાણી બાળકો અને પરિવાર ને અગ્રીમતા આપી અને બાળકોના ઉછેરમાં વિશેષ ધ્યાન આપ્યું.બાળકોના મોટા થયા બાદ નીતા અંબાણીએ મુકેશ અંબાણી સાથે બિઝનેસની બાગડોર સંભાળવા નું શરુ કર્યું.રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝનો ભવ્ય બિઝનેસ મુકેશ અંબાણી સાથે સંભાળવાનું શરૂ કર્યા બાદ નીતા અંબાણીએ તેની બોલિવૂડ સેલિબ્રિટીઝ સાથેની મિત્રતા પણ જાળવી રાખી અને તેમની સાથેનો પારિવારિક સંબંધ પણ વધુ મજબૂત કર્યો. નીતા અંબાણીના આ વ્યક્તિત્વ અને પરિણામે નીતા અંબાણી સેલિબ્રિટી સ્ટેટસ માં ટીના અંબાણી કરતા આગળ નીકળી ગયા.કહેવાય છે કે નીતા અંબાણીની દેખાદેખીમાં ટીના અંબાણી પણ હવે સેલિબ્રિટી સાથેનો ઘરોબો કેળવવામાં વ્યસ્ત થયા છે.

કારકિર્દીની દૃષ્ટિએ જોવામાં આવે તો અનિલ અંબાણી સાથેના લગ્ન બાદ ટીના અંબાણીએ બોલિવૂડને ટાટા બાય બાય કર્યું પરંતુ તેમણે પ્રવૃત્તિ ચાલુ રાખી હતી.ટીના અંબાણી ને પણ પારિવારિક બિઝનેસની કેટલીક જવાબદારીઓ સોંપવામાં આવી. કોકિલાબેન ધીરુભાઈ અંબાણી હોસ્પિટલ, રિલાયન્સ ગ્રુપ ,સીએસઆર ,હારમોની ફોર સિલ્વર ફાઉન્ડેશન,, હારમોની આર્ટ ફાઉન્ડેશન ,મુદ્રા ફાઉન્ડેશન ફોર કમ્યુનિકેશન રિસર્ચ એન્ડ એજયુકેશન ની સાથે સાથે ધીરુભાઇ અંબાણી ઇન્સ્ટિટ્યુટ ઓફ ઇન્ફોર્મેશન એન્ડ કમ્યુનિકેશન ટેક્નોલોજીના બિઝનેસની જવાબદારી ટીના અંબાણી ને આપવામાં આવી.

જ્યારે નીતા અંબાણી પતિ મુકેશ અંબાણી ઉપાડેલી જવાબદારીઓ તેની સાથે ને સાથે રહી અને સંભાળી લીધી.નીતા અંબાણી ipl માં મુંબઇ ઇન્ડિયન ક્રિકેટ ટીમની માલકીન છે.વિશ્વપ્રસિદ્ધ મેગેઝિન ફોબર્સ દ્વારા નીતા અંબાણીને બિઝનેસ ક્ષેત્રે એશિયાની સૌથી પ્રતિભાશાળી મહિલા તરીકે સન્માનિત કરવામાં પણ આવ્યા છે. નીતા અંબાણી ભારતની પહેલી મહિલા છે જે ઇન્ટરનેશનલ ઓલિમ્પિક કમિટી મેમ્બર પણ છે. એટલે કે કેરિયરની દ્રષ્ટિએ પણ નીતા અંબાણી તેના દેરાણી ટીના અંબાણી કરતા એક પગલું આગળ ચાલી રહ્યા છે.એક વખત હતો જ્યારે ટીના અંબાણી યુવતીઓનો સ્ટાઇલ આઇકોન હતીપરંતુ ટીના અંબાણી ની તુલનાએ જેઠાણી નીતા અંબાણીએ તેમની ફિટનેસ જાળવી રાખી હોવા છતાં અને ટીના અંબાણી કરતાં ઉંમરમાં મોટા હોવા છતાં પણ નાની ઉંમરના દેખાય છે એટલું જ નહીં તેઓ પોતાની ઉંમર કરતાં પણ ૧૦ વર્ષ નાના હોય તેવું લાગે છે.જ્યારે ફિલ્મ એક્ટ્રેસ હોવા છતાં પણ ટીના અંબાણીએ પોતાના દેખાવ પરત્વે બેકાળજી રાખવી અને નીતા અંબાણીએ પોતાનું સૌંદર્ય જાળવવા માટે પણ એટલી જ મહેનત કરી પોતાનું વ્યક્તિત્વ વધુ ને વધુ સુંદર બનાવ્યું .

નીતા અંબાણી ની સુંદરતા માત્ર બાહ્ય રીતે જ નહીં પણ આંતરિક રીતે પણ નિખાર પામી છે ટીના અંબાણી ની સરખામણીએ નીતા અંબાણી વધુ વહેવારિક વધુ કુટુંબ વત્સલ ખાવાનો પણ જાણવા મળ્યું છે.પરિવાર તથા મિત્રોમાં પણ મળતાવડા આપણું દાખવી નીતા અંબાણી બિઝનેસની સાથે સાથે ઘર પણ ખૂબ સુંદર રીતે સંભાળે છે.તાજેતરમાં નીતા અંબાણીએ તેના સંતાનોના લગ્નપ્રસંગે નાનામાં નાની વાત ની જવાબદારી પણ પોતે ઉપાડી હતી અને ખૂબ ચીવટ રાખીને ધામધૂમથી બંને બાળકો ના લગ્ન નો પ્રસંગ જે રીતે ઉજવ્યો તે નીતા અંબાણીની વ્યવહારિક સુજબુજ અને કૌશલ્યનો પરિચય કરાવે છેનીતા અંબાણી હંમેશા પોતાના સાસુ કોકિલાબેન અંબાણી ની સાથે જોવામાં આવે છે એટલું જ નહીં તેમની ખૂબ જ આદરપૂર્વક ની સંભાળ પણ રાખે છે જ્યારે ટીના અંબાણી કોકિલાબેન સાથે બહુ જ ઓછા જોવા મળે છે.

બાળકોની પણ જો સરખામણી કરવામાં આવે તો નીતા અંબાણી અને મુકેશ અંબાણીના ત્રણ સંતાનો ઇશા અંબાણી, આકાશ અંબાણી અને અનંત અંબાણી પણ ફેમીલી બીઝનેસમાં જ સક્રિય છે અને તેઓ પણ માતાની જેમ જ મીડિયા ફ્રેન્ડલી છે જ્યારે ટીના અંબાણી અને અનિલ અંબાણી ના બે પુત્ર જય અમુલ અંબાણી અને જય અંશુલ અંબાણી પણ ફેમીલી બીઝનેસમાં જ સક્રિય છે પરંતુ તેઓ પણ ટીના અંબાણી ની જેમ જ મીડિયાથી દૂર રહેવાનું વધુ પસંદ કરે છે.ભારતના બિઝનેસ માંધાતા ગણાતા શ્રેષ્ઠ અંબાણી પરિવારની બંને બહુ નીતા અંબાણી અને ટીના અંબાણી બન્ને પોતપોતાના ક્ષેત્રની મહિલાઓ છે પરંતુ બન્ને જણ વચ્ચે આસમાન જમીનનો ફરક જણાઈ આવે છે