પરણિત મહિલાઓ જો આ દિશામાં સુઈ જતી હોય તો ચેતી જજો, તમારા સુખી લગ્નજીવન માં આવી શકે છે સંકટ જાણો…..

મોટે ભાગે, પતિ અને પત્ની કોઈ ચિંતા કર્યા વિના સૂઈ જાય છે. તે એમ પણ નથી માનતો કે તેની ખોટી ઉંઘ વૈવાહિક જીવનમાં સંઘર્ષ અને સંકલનના અભાવનું કારણ હોઈ શકે છે. વાસ્તુ વિજ્ઞાન કહે છે, જો પતિ-પત્ની સૂતી વખતે કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખો તો તે વૈવાહિક જીવનમાં ઘણી સમસ્યાઓથી બચી શકે છે. બાળકના સુખમાં અવરોધો પણ આ દ્વારા ઘટાડી શકાય છે.લગ્ન પછી ઘણા કપલો ને બનતી નથી. ઝઘડો હંમેશાં તેમનામાં થાય છે. આ વાસ્તુ દોષને કારણે થઈ શકે છે. આને દૂર કરવા માટે, બેડરૂમમાં સૂવાની સ્થિતિમાં પરિવર્તન અત્યંત મહત્વપૂર્ણ છે. કારણ કે ખોટી દિશામાં માથું રાખવું પણ વ્યક્તિને નુકસાન પહોંચાડે છે.જો તમારા ઘરમાં કોઈ નોકર છે,તો તેનો ઓરડો ઉત્તર-પશ્ચિમ દિશામાં હોવો જોઈએ.પરિણીત મહિલાઓએ ઘરના એંગલમાં સુવું ન જોઈએ.આ દિશામાં સૂવાથી,તે એક અલગ ઘર બનાવવાનું સપનું જોવાની શરૂઆત કરે છે.તે જ સમયે, ઉત્તર-પશ્ચિમ દિશામાં,કુવારી છોકરીઓએ સૂવું જોઈએ,જેના કારણે લગ્નજીવનનું યોગ મજબૂત બને છે.

વાસ્તુ વિજ્ઞાને કહ્યું છે કે પરણિત જીવનમાં પરસ્પર પ્રેમ અને સુમેળ માટે પત્નીએ પતિની ડાબી બાજુ સૂવું જોઈએ. આની પાછળનું એક કારણ એ છે કે પત્નીને પતિનો ડાબો ભાગ માનવામાં આવે છે. જ્યારે પતિને પત્નીની જમણી બાજુ માનવામાં આવે છે. આનાથી પારિવારિક જીવનમાં સંતુલન રહે છે.શૌચાલય માટે,કેન્દ્રિય ખૂણા અથવા દક્ષિણ દિશાનું સ્થાન પણ યોગ્ય છે.શૌચાલયની સીટ એવી હોવી જોઈએ કે તેના પર બેસતી વખતે,તમારે દક્ષિણ અથવા ઉત્તર દિશા તરફ આવવું જોઈએ.બાળકોના અધ્યયન માટે તેમના અભ્યાસ ટેબલ, ખુરશી વગેરે ઉત્તર,ઉત્તર અથવા ઉત્તર ખૂણામાં રાખવી જરૂરી છે.જ્યારે પુસ્તકોની કપડા પશ્ચિમ અથવા દક્ષિણ દિશામાં રાખવી શુભ છે.

ઘરમાં હંમેશાં પ્રેમ અને સંવાદિતા જાળવવા માટે, ઘરની વરિષ્ઠ મહિલાઓએ દક્ષિણ દિશામાં સૂવું જોઈએ. કારણ કે ઘરનો સૌથી શક્તિશાળી ભાગ દક્ષિણ છે. આનાથી તેમનો પ્રભાવ અને વસ્તુઓનું મહત્વ વધે છે. આ દિશા તેમના સ્વાસ્થ્ય માટે પણ અનુકૂળ છે.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ બેડરૂમમાં બેડ પર એક જ ગાદલું વાપરવું જોઈએ. વિવાહિત યુગલના ભવિષ્ય માટે બે ગાદલાઓનો ઉપયોગ નુકસાનકારક માનવામાં આવે છે. જો પતિ-પત્ની જુદા જુદા ગાદલા પર સૂતા હોત, તો તેમની વચ્ચે તનાવની સ્થિતિ પેદા થાય છે.ધ્યાનમાં રાખો કે ટેબલ લેમ્પ્સ હંમેશાં ટેબલની દક્ષિણ-પૂર્વ દિશામાં મૂકવા જોઈએ.ઉત્તર-પશ્ચિમ દિશામાં ખામી માટે એક નાનો ફુવારો અથવા માછલીઘર સ્થાપિત થવો જોઈએ. આઠ સોનેરી માછલી અને એક કાળી માછલી છે.ઘરની આ દિશામાં છોડ લગાવવાથી આર્થિક સંકટ થાય છે, આ બાબતોને ધ્યાનમાં રાખો.

ઘરની નાની મહિલાઓએ ક્યારેય પણ એક આગ્નિસ કોણમાં સૂવું ન જોઈએ. જે મહિલાઓ આયગ્નીસ કોણમાં સૂઈ જાય છે, તેઓ દક્ષિણ દિશામાં સૂતી સ્ત્રીઓ સાથે મતભેદ રાખે છે. આ દિશા અભ્યાસ અને સંશોધન માટે શુભ છે. દક્ષિણ અને પૂર્વની વચ્ચે કોણીય સ્થાનને આઇગ્નેસિયસ એંગલ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. નવી વિવાહિત યુવતીઓએ આ દિશામાં સૂવાનું ટાળવું જોઈએ, આથી સાસુ-વહુ સાથેની અસ્તિત્વ ઘટાડશે. પતિ પણ ખુશ રહેશે.

ઉત્તર-પશ્ચિમ દિશામાં અંધારું ન હોવું જોઈએ. આ દિશા સીધી રીતે પૈસા અને બઢતી સાથે સંબંધિત છે, તેથી વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરની ખુશીમાં આ દિશાનો અંધકાર જોઇ શકાય છે.પરિણીત મહિલાઓએ ઘરના વાયવ્યમાં સૂવું ન જોઈએ. આ દિશામાં સૂવાથી, તે એક અલગ ઘર બનાવવાનું સપનું જોવાની શરૂઆત કરે છે. કુવારી છોકરીઓએ ફક્ત આ દિશામાં સૂવું જોઈએ, તેનાથી લગ્નજીવન વધુ મજબૂત બને છે. ઉત્તર અને પશ્ચિમ દિશા વચ્ચેના ખૂણાને વાયવ્ય કહેવામાં આવે છે. આ દિશાનું મુખ્ય તત્વ હવા છે.

શ્રેષ્ઠ અને આરામદાયક ઊંઘ માટે કેટલીક વાતોનું ધ્યાન રાખવું પણ જરૂરી છે. સુવાની પણ કેટલીક મુદ્રા હોય છે, જેમ કે ઉંધા સુવે તે ભોગી, સીધા સુવે તે યોગી, જમણી બાજુ સુવે તે રોગી, ડાબા પડખે સુવે તે નિરોગી. આ ચાર મુદ્રા સિવાય ચાર દિશામાં સુવાથી પણ જાતક પર અનુકૂળ અને પ્રતિકૂળ પ્રભાવ પડે છે.પૂર્વ દિશામાં માથું રાખી સુવાથી વિદ્યાની પ્રાપ્તિ થાય છે.દક્ષિણ દિશામાં માથું રાખીને સુવાથી ધનલાભ થાય છે અને આરોગ્ય લાભ થાય છે.પશ્ચિમ દિશામાં માથું રાખીને સુવાથી ચિંતા વધે છે.ઉત્તર દિશામાં માથું રાખીને સુવાથી હાનિ થાય છે તેમજ મૃત્યુતુલ્ય સંકટ આપે છે.માથા તેમજ પગની તરફ ક્યારેય દીવો ન હોવો જોઈએ.સંધ્યા સમયે ઊંઘ કરવી નહીં.પથારીમાં બેઠા બેઠા ઊંઘ કરવી નહીં. દરવાજાની મધ્યમાં માથું આવે તે રીતે ન સૂવું જોઈએ.છતમાં બીમ હોય તેની નીચે સુવું નહીં.સૂતી વખતે છાતિ પર હાથ રાખવા નહીં.પથારી પગ તરફથી ઊંચી હોય તેવા સ્થાન પર સૂવું નહી. જે પથારી પર સૂતા હોય તેના પર બેસીને ખાવા-પીવાની ટેવ ન રાખવી.કપાળ પર તિલક રાખીને સૂઈ ન જાવું, સુતા પહેલાં તિલક સાફ કરી દેવું જોઈએ.