પેટ માં ગેસ ની સમસ્યા થી છો પરેશાન તો કરો આ ઉપાય,મળી જશે તરત જ રાહત…

જંક ફૂડ ખાવું, યોગ્ય સમયે ન ખાવું અને અનિચ્છનીય જીવનશૈલી અનેક ગેસ્ટ્રિક સમસ્યાઓ તરફ દોરી જાય છે. આ સમસ્યાને દૂર કરવા માટે, તમે વિવિધ દવાઓ લો છો, પરંતુ તેમની પોતાની આડઅસરો છે. તેથી કુદરતી અને સરળતાથી ગેસ્ટ્રિક મુશ્કેલીઓથી રાહત મેળવવા માટે, અહીં કેટલાક કુદરતી અને રામબાણ ઇલાજ છે.પેટના ગેસ માટે રામબાણ ઈલાજ

કાળા મરી.

કાળા મરીમાં મોટી માત્રામાં એન્ટીઓકિસડન્ટ ગુણ હોય છે. તે મસાલાનો રાજા છે. ડિપ્રેશન સામે લડવું, પાચનને પ્રોત્સાહન આપવું, પોષકને શોષણમાં મદદ કરવી અને અલ્સરની સારવાર કરવી વગેરે કાળા મરીના ફાયદા છે. જો પેટમાં ગેસની સમસ્યા હોય તો કાળા મરીનું સેવન કરવાથી પેટમાં પાચનની સમસ્યા દૂર થાય છે, જેનાથી ગેસ થતો નથી. આ સમસ્યાને દૂર કરવા માટે, તમે કાળા મરીને દૂધમાં મિક્સ કરી શકો છો.

લીંબુ સરબત

દરરોજ સવારે લીંબુનો રસ ગરમ પાણી સાથે પીવાથી શરીરના પીએચ સંતુલનને જાળવવામાં મદદ મળે છે. વિટામિન સીની સાથે, લીંબુ પણ પોટેશિયમ, કેલ્શિયમ, ફોસ્ફરસ, મેગ્નેશિયમ, વગેરેનો સમૃદ્ધ સ્રોત છે. તે ગેસને દૂર કરવામાં ઘણી મદદગાર છે. લીંબુના રસમાં એક ચમચી બેકિંગ સોડા ભેળવીને સવારે ખાલી પેટ પર પીવાથી ગેસની સમસ્યાથી રાહત મળે છે. તમે તેને ગરમ પાણીથી પણ પી શકો છો.

હીંગ

હીંગ ભારતીય વાનગીઓમાં ખાસ કરીને કરી તે દાળનો આવશ્યક ભાગ છે. તેના સ્વાસ્થ્ય લાભોમાં માસિક સ્રાવના લક્ષણોમાં ઘટાડો, પ્રતિરક્ષાને વધારવી, પ્રજનન વિકાર અટકાવવા, મૂડ સુધારવાની ક્ષમતા શામેલ છે. હીંગને પેટના ગેસ માટેના ઉપચાર તરીકે પણ જોવામાં આવે છે. આ માટે એક ગ્લાસ ગરમ પાણીમાં હીંગ નાખીને પીવાથી ગેસમાં ફાયદો થાય છે. દિવસમાં ત્રણ વખત તેનું સેવન કરવાથી ગેસની તીવ્ર સ્થિતિમાં પણ ફાયદો થાય છે. આ સિવાય એકલું ગરમ ​​પાણી પીવાથી પાચનની સમસ્યા પણ દૂર થાય છે.

ધાણા

ધાણા એ ડાયેટરી ફાઇબર, મેંગેનીઝ, આયર્ન અને મેગ્નેશિયમનો અદભૂત સ્રોત પણ છે. ધાણાના પાંદડામાં વિટામિન સી, વિટામિન કે અને પ્રોટીન પણ ભરપુર હોય છે. ધાણાના પાનને કાચા ખાવાથી પેટમાં ફાયદો થાય છે. આ સિવાય છાશમાં શેકેલા કોથમીર નાખીને પીવાથી ગેસની સમસ્યામાં પણ રાહત મળે છે.

છાશ

છાશ એ ઘણા ભારતીય ઘરોમાં મુખ્ય પીણું છે. અપચો, એસિડિટી, ડિહાઇડ્રેશન અને વજન ઘટાડવા માટે આ ઘરેલું ઉપાય છે. તેમાં દૂધ કરતાં ઓછી ચરબી હોય છે કારણ કે તેનું છાશને બનાવવા માટે માખણ દૂર કરવામાં આવે છે. છાશમાં સીંધો મીઠું અને એકમો નાખીને પીવાથી ગેસની સમસ્યામાં પણ ઘણો ફાયદો થાય છે. ગેસથી તુરંત મુક્તિ મેળવવાની આ એક ખૂબ જ અસરકારક રીત છે.

તજ

તજ એ ગ્રહ પરનો સૌથી સ્વાદિષ્ટ અને સ્વસ્થ મસાલો છે. તજ એક શક્તિશાળી એન્ટીઓકિસડન્ટ અને ન્યુટ્રિશનલ પાવરહાઉસ છે. તે બ્લડ શુગરનું સ્તર ઘટાડી શકે છે, હૃદય રોગના જોખમનાં પરિબળોને ઘટાડે છે, અને આ ઉપરાંત અન્ય પ્રભાવશાળી આરોગ્ય લાભો પણ છે. તજ ગેસની સમસ્યાઓને દૂર કરવામાં પણ મદદગાર છે. આ માટે તજને પાણીમાં ઉકાળો, તેને ઠંડુ કરો અને સવારે ખાલી પેટ પર પીવો. મધને તેની સાથે ભળીને પી શકાય છે.

લસણ

લસણમાં રહેલા એલિસીન અસંખ્ય સ્વાસ્થ્ય લાભો પ્રદાન કરે છે જેમાં શરદી અને ખાંસીનો સામનો કરવો, બ્લડ પ્રેશર ઓછું કરવું, હૃદયરોગ સામે લડવું વગેરે. આ સિવાય લસણ ગેસની સમસ્યા પણ દૂર કરે છે. જીરું, કોથમીર સાથે લસણ ઉકાળીને તેનો ઉકાળો પીવાથી ફાયદો થાય છે. દિવસમાં 2 વખત તેને પીવું વધુ સારું છે.