પ્રાચીન સમયમાં ઈજીપ્તનાં લોકો આ રીતે બાંધતા હતા શારીરિક સંબંધ, પૈસા માટે પત્નીઓને આપી દેતા હતા ઉધાર ત્યારબાદ……

મિત્રો આજના અમારામાં આ લેખમાં આપનું હાર્દિક સ્વાગત છે. આજે અમે તમારા માટે આ લેખમાં પ્રાચીન ઇજિપ્ત લોકો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે તે લોકો કઈ રીતે શારીરિક સંબંધ બાંધતા હતા.ઇજિપ્ત ખૂબ પ્રાચીન દેશ છે. દરેક અહીં પિરામિડની ખ્યાતિ અને પ્રાચીનકાળ વિશે જાણે છે. પ્રાચીન ઇજિપ્ત નાઇલ નદીના કાંઠે આવેલું છે. તે ઉત્તરમાં ભૂમધ્ય, ગાઝા પટ્ટી અને ઇસરાઇલ ઇશાન, પૂર્વમાં લાલ સમુદ્ર, પશ્ચિમમાં લિબિયા અને દક્ષિણમાં સુદાન થી ઘેરાયેલું છે.આમ ઇજિપ્ત આફ્રિકા અને એશિયા-અરેબિયાને જોડતો એક અંતરમહદ્વિપી દેશ છે.ઇજિપ્ત એ પ્રાચીન સંસ્કૃતિ સાથેનો દેશ છે.શહેર ખાસ કરીને ગીઝાના પિરામિડની આજુબાજુનું, સૌથી પ્રાચીન માનવામાં આવે છે. અહીંની પ્રાચીન સંસ્કૃતિ જે લગભગ 3000 ઇ.સ.પૂ. થી વધુ સમયથી અસ્તિત્વમાં છે. ત્યારબાદ ફારાવ વંશી તરીકે ઓળખાતા રાજાઓનું શાસન હતું, જે ક્રમશ: 525 ઇ.સ.પૂ બીસીઇ સુધી ચાલ્યું હતું. ફેરોન પેપી 2246-22152 બીસી નું શાસન ઇતિહાસમાં સૌથી લાંબું હતું. લગભગ 94 વર્ષ. જ્યારે તે માત્ર 6 વર્ષનો હતો ત્યારે તે ઇજિપ્તનો રાજા બન્યો. તે અદ્ભુત છે કે ગીઝાના પિરામિડ લગભગ 4,000 વર્ષથી વધુ સમયથી છે. પિરામિડનું આ શહેર તેની સમૃદ્ધ પ્રાચીન પરંપરા અને ઇતિહાસની સાક્ષી અને પુરાવા છે.

Advertisement

પ્રાચીન ઇસ્લામિક અરેબીઓ એક વિશિષ્ટ પ્રથામાં માનતા હતા અને જેનો રિવાજ મોટે ભાગે એવા પરિવારોમાં જોવા મળતો હોય છે જેમણે તેમના બાળકોની આનુવંશિક ગુણવત્તામાં સુધારો કરવો હોય છે, પરંતુ પતિએ પત્નીઓને કોઈની પાસે મોકલઈ ન હતી. અને આ કાર્ય માટે આ લોકો સમાજમાં આકર્ષક અને પ્રતિષ્ઠિત લોકો પસંદ કરતા હતા જેથી આ પ્રભાવશાળી લોકોની ગુણવત્તા પણ બાળકમાં આવી જાય તમને જણાવી દઈએ કે, તે યુગમાં પણ સમાજ કોઈ પણ રીતે શરમજનક ટાળતો હતો એટલે કે આ રીતે જન્મેલા બાળકોના સામાજિક પિતાને બાળકના જૈવિક પિતા જ માનવામાં આવતા હતા.

નિષ્ણાતોના મતે જણાવવામાં આવ્યું છે કે આ સમયગાળા દરમિયાન આ વ્યક્તિ તેની પત્નીને પસંદ કરેલા વ્યક્તિના ઘરે જ મોકલતો હતો અને તેની સાથે જ આ સ્ત્રી ગર્ભવતી થયા પછી જ તે તેના ઘરે પરત આવી શકતી હતી અને ત્યારબાદ તે વ્યંગાત્મક છે કે આ સમય દરમિયાન જો પતિ તેની પત્ની સાથે શારીરિક સંબંધો બાંધતો જ નથી તો તે આ બાળકનો પિતા પણ માનવામાં આવતો હતો.

અહીં તત્વજ્ઞાનમાં માનનારાઓ એ માને છે કે,આધ્યાત્મિક શાંતિ અને શારીરિક સ્વાસ્થ્યની ઉચાઇ ફક્ત સકારાત્મક અને નકારાત્મક ઉર્જા વચ્ચે સંતુલન જાળવી રાખીને પહોંચી શકાય છે. અને કેટલાક લોકો માનતા હતા કે, કોઈ પણ માણસે પોતાનું જીવન બગાડવું જોઈએ જ નહીં કારણ આ હતું કે, પ્રાચીન ચીની લોકોને સે ક્સ દરમિયાન સ્ખલન ન કરવાની સલાહ આપવામાં આવતી હતી.પરંતુ આની બીજી બાજુ, આ તત્વજ્ઞાન મુજબ સે ક્સને પણ વધુ સારા સ્વાસ્થ્યનું એક સાધન પણ માનવામાં આવતું હતું, તેથી પ્રાચીન ચિનીઓએ પણ સંભોગ કરવો પડ્યો હતો, અને આ સમય દરમિયાન તેઓ સ્ખલન પણ ન કરી શક્યા.26000 હજાર જુના સે ક્સ રમકડાંનો ઇતિહાસ…આ ઇતિહાસની વાત કરતા વિશ્વનું સૌથી જૂનું સે ક્સ રમકડું એક પથ્થરનું વલણ જ હતું. અને એવું પણ માનવામાં આવે છે કે તે 26000 હજાર વર્ષ જૂનું છે.

પરંતુ શું સેક્સ રમકડાં પ્રાચીન સંસ્કૃતિમાં સુસંગતતા ધરાવતા હતા.ઇજિપ્તના એક અહેવાલ મુજબ આ ક્લિયોપેટ્રા વાઇબ્રેટરનો ઉપયોગ શરૂ કરીનારી પહેલી મહિલા હતી અને ત્યારબાદ એવું પણ માનવામાં આવે છે કે, તેણી તેના સે ક્સ ટોય સાથેના પ્રયોગો માટે પણ ખુબજ જાણીતી હતી અને પ્રાચીન ગ્રીક અને રોમનોએ પણ તેમના જાતીય રમકડાને સુધારવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો તેવું પણ કહેવામા આવી રહ્યું છે.

તો શું આધુનિક યુગની સમલૈંગિકતા પ્રાચીન યુગથીજુદી હતી અને તેમજ આજે સમલૈંગિકતાને સમાન લિંગ પ્રત્યેનું એક આકર્ષણ માનવામાં આવતુ હોય છે પણ જોકે પ્રાચીન ગ્રીક અને રોમ આ ખ્યાલને માનતા જ નહોતા.આધુનિક યુગમાં સમલૈંગિકતા કેટલી જુદી પણ હતી એનો અંદાજ એ વાત પરથી લગાવી શકાય છે કે, હોમોસેક્સ્યુઅલ માટે કોઈ લેટિન કે ગ્રીક શબ્દ નથી પણ તેમ છતાં કેટલાક લોકો માને છે કે ગ્રીક શબ્દ તેમજ અર્સેનોકોઇટ્સનો અર્થ ગે છે.પરંતુ મોટાભાગના સંશોધકો એ માને છે કે, આ શબ્દ પ્રથમ બાઈબલમાં વપરાયો હતો અને તે બાઇબલમાં સમલૈંગિકતા તરીકે ઉપયોગમાં લેવામાં આવતું હોવાની સંભાવના ઘણી બધી ઓછી છે.અજાણ્યાઓ સાથે પણ સંભોગ કરવાનો હતો રિવાજ… હેરોડોટસ નામના લેખકે આશ્શૂરવાસીઓ અને તેમની અનન્ય વેશ્યાવૃત્તિ રિવાજો વિશે ઘણું બધું લખ્યું છે.

તેમ છતાં લેખકો તેમના દાવા સાબિત કરવામાં સફળ રહ્યા જ નથી, પરંતુ તેઓએ ઘણા ચોંકાવનારા ખુલાસા પણ કર્યા છે. આ લેખક મુજબ પ્રાચીન આશ્શૂરમાં બધી કુંવારી મહિલાઓ માટે અજાત સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધવો એકદમ જરૂરી હતો પણ ત્યારબાદ આશ્શૂર સામ્રાજ્યમાં સમાજના પ્રભાવશાળી છોકરીઓથી લઈને નીચલા વર્ગની બધી મહિલાઓ સુધી બધાએ આ હેતુપૂર્વક પવિત્ર પ્રક્રિયામાંથી પસાર થવું જ પડ્યું હતું.શિકારીઓ સ્ત્રી મગર સાથે પણ સંબંધ બનાવતા હતા… અહીં પ્રાણીઓ સાથે શારીરિક જોડાણો બનાવવાની પ્રક્રિયાને બેશિયાલિટી કહેવામાં આવતી હતી અને ઇટાલીમાં સાતમી સદીની ટીબીમાં એક ગુફા પેઇન્ટિંગને થિએજીપમ્પ તરીકે ગણવામાં આવે છે અને પ્રાચીન સમયમાં થીમજોન્સપઝલ એટલી સામાન્ય બની ગઈ હતી કે, બાઇબલમાં પણ આ વાતનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે.

તે સ્પષ્ટ હતું કે જેમને પકડવામાં આવ્યા હતા તેઓને મોતને ઘાટ ઉતારી દેવામાં આવશે.એક યુવાન અને બાળક વચ્ચે પણ જાતીય સંબંધો… પેડેરસ્ટી, એક યુવાન અને બાળક વચ્ચેનો જાતીય સંબંધ, એવા સમયે જ્યારે યુનિવર્સિટીઓ અને શાળાઓ ખૂબ જ તકલીફમાં હતા, પેડરેસ્ટી એકમાત્ર પદ્ધતિ હતી જેના દ્વારા બાળકોને શિકાર જેવી ઘણી મહત્વપૂર્ણ કુશળતા શીખવવામાં આવતી હતી જો કે, તે સમયે પ્રાચીન ક્રેટોન માટે આ શિક્ષણને બદલે બળાત્કાર, અપહરણ અને રોમેન્ટિક સંબંધોમાં પ્રવેશવાની યુક્તિઓ જ હતી.

ઘણા લોકો આ બાળકો સાથે શિકાર કરવા જતા હતા , માછલી પકડતા હતા અને પછી એમની સાથે શારીરિક સંબંધ પણ બનાવતા હતા.અનુસાર સ્ખલનને એક પવિત્ર પ્રક્રિયા માનવામાં આવતી હતી અને આ લોકો માનતા હતા કે પૃથ્વીની સૃષ્ટિ ઓમ ભગવાનની હસત મેથુન પછી જ શરૂ થઈ છે. અને ઇજિપ્તના લોકોને તેમના ઓમ ભગવાનમાં એટલો બધો આદર હતો કે તેઓ સમાન પ્રક્રિયા સાથે જોડાઈને નાઇલ નદીનો પ્રવાહ જોતા હતા.જ્યારે આ પ્રાચીન ઇજિપ્તના લોકો એવું પણ માનતા હતા કે ફારુન તેમના ભગવાનનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા હોય છે અને ત્યારબાદ તે ભગવાન દ્વારા રચિત આ વિશ્વમાં સંતુલન માટે તેઓ પણ જવાબદાર હોય છે એવું મનાય છે અને તેમજ આ જ કારણ હતું કે ફારુનને દર વર્ષે ખૂબ જ વિચિત્ર અભ્યાસ માટે કહેવામાં આવતું હતું અને તેમજ વિશ્વમાં જીવન આપતી શક્તિ રહેવા માટે પણ આ માટે દર વર્ષે એક સમારોહ કરવામાં આવશે તેવું પણ કહેવાય છે.

રાજવંશી શાસક પહેલાના અને રાજવંશીય શાસકોના શરૂઆતના કાળમાં ઇજિપ્તની આબોહવા આજે જે છે તેના કરતા ઓછી શુષ્ક હતી. ઇજિપ્તના મોટા વિસ્તારો વૃક્ષોવાળા ઘાસના મેદાનોથી ઢંકાયેલા હતા તેમાં સ્તનધારી પ્રાણીઓનાઝુંડ વિચરતા હતા. તમામ આબોહવામાં ઝાડપાન પુષ્કળ પ્રમાણમાં જોવા મળતા હતા અને નાઇલના વિસ્તારે જળચર પક્ષીઓની મોટી વસતીને આશરો આપ્યો હતો. ઇજિપ્તવાસીઓમાં શિકાર સામાન્ય બાબત હતી અને આ એ જ સમયગાળો હતો કે જેમાં માનવજાતે સૌપ્રથમ વખત ઘણા પ્રાણીઓનો પોતાના માટે ઉપયોગ કરવાની શરૂઆત કરી હતી.

Advertisement