સાઉથનાં આ 9 અભિનેતાઓ છે ખુબજ આમિર ફોર્બ્સની લિસ્ટમાં પણ આવી ચૂક્યું છે નામ…….

ફોર્બ્સ દર વર્ષે ઘણી સૂચિ પ્રાપ્ત કરે છે. આમાંની એક સેલિબ્રિટી 100 ની સૂચિ છે. ફોર્બ્સ સેલિબ્રિટીના પ્રિન્ટ અને સોશિયલ મીડિયામાં છપાયેલા અહેવાલોનો અનુમાન કરીને આ સૂચિ બનાવી શકાય છે. આ સંપૂર્ણ સૂચિ કેવી રીતે તૈયાર થાય છે તે સમજવા માટે, જાણો.અમે તમારા માટે દક્ષિણના ટોચના 9 સુપરસ્ટાર લાવ્યા છીએ જેમણે આ સૂચિમાં સ્થાન મેળવ્યું છે.અમેરિકાના જગવિખ્યાત બિઝનેસ મેગેઝિન ‘ફોર્બ્સ’એ દુનિયાના ૧૦૦ મહાન અને હયાત બિઝનેસમેનનું લિસ્ટ જાહેર કર્યું છે. એમાં ત્રણ ભારતીયનો સમાવેશ થાય છે. તેમના લક્ષ્મી નિવાસ મિત્તલ, રતન ટાટા અને વિનોદ ખોસલા. નોંધનીય બાબત એ છે કે ‘ફોર્બ્સ’ની આ યાદીમાં ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પનું નામ પણ સામેલ છે. મેગેઝિને તેમને સેલ્સમેન અને એક્સ્ટ્રા ઓર્ડિનરી રિંગમાસ્ટર ગણાવ્યા છે. આ હસ્તીઓ સિવાય એમેઝોનના ફાઉન્ડર જેફ બિજોસ અને વર્જિન ગ્રૂપના ફાઉન્ડર રિચર્ડ બ્રેન્સનના નામ પણ યાદીમાં છે.

ફોર્બ્સ’ની યાદીમાં સામેલ ત્રણ ઇન્ડિયન બિઝનેસમેનમાંથી રતન ટાટા ટોચના ઉદ્યોગસમૂહ ટાટા ગ્રૂપના ચેરમેન છે. લક્ષ્મી નિવાસ મિત્તલ આર્સેલર મિત્તલના ચેરમેન અને સીઈઓ છે. જ્યારે વિનોદ ખોસલા સન માઇક્રો સિસ્ટમ્સના કો-ફાઉન્ડર છે.આ ત્રણે ભારતીય બિઝનેસમેનના ગ્રૂપની નેટવર્થ જોઇએ તો રતન ટાટા ૧ બિલિયન ડોલર, લક્ષ્મી નિવાસ મિતલ ૧૭.૩ બિલિયન ડોલર અને વિનોદખોસલા ૧.૮૨ બિલિયન ડોલરની સંપત્તિ ધરાવે છે.ફોર્બ્સ’ લિસ્ટમાં અમેરિકી પ્રેસિડન્ટ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ સામેલ છે. મેગેઝિને તેમને ઓનર ઓફ ટ્રમ્પ ઓર્ગેનાઇઝેશન તરીકે ઓળખાવ્યા છે. એમેઝોનના જેફ બિજોસ, વર્જિન ગ્રૂપના ફાઉન્ડર રિચર્ડ બ્રેન્સનન, બર્કશાયર હેથવેના સીઈઓ વોરેન બફેટ, માઇક્રોસોફ્ટના કો-ફાઉન્ડર બિલ ગેટ્સ અને ન્યૂસ કોર્પ્સના એક્ઝિક્યુટિવ ચેરમેન રુપર્ટ મર્ડોક પણ ‘ફોર્બ્સ’ની આ યાદીનો હિસ્સો છે.સીએનએનના ફાઉન્ડર ટેડ ટર્નર, ટોક શો હોસ્ટ ઓપ્રા વિન્ફ્રે, ડેલ ટેક્નોલોજિસના ફાઉન્ડર માઇકલ ડેલ, ટેસ્લા અને સ્પેસ એક્સના કો-ફાઉન્ડર એલન મસ્ક, ફેસબુક સીઓઓ શેરિલ સેન્ડબર્ગ, સ્ટારબક્સ સીઈઓ હોવાર્ડ શુલ્ઝ અને ફેસબુકના કો-ફાઉન્ડર માર્ક ઝકરબર્ગ આ હસ્તીઓમાં સામેલ છે, જેણે ફોર્બ્સએ પોતાની ૧૦૦ મહાન અને હયાત બિઝનેસમેનની યાદીમાં જગ્યા આપી છે.

1. રજનીકાંત

વર્ષ 2019 માં, રજનીકાંતની 2 ફિલ્મ્સ 2.0 અને પેટ્ટાની કમાણીમાં નોંધપાત્ર વધારો થયો. 2019 માં, રજનીકાંતે લગભગ 100 કરોડની કમાણી કરી હતી, આને કારણે, ફોર્બ્સ ઇન્ડિયા સેલિબ્રિટી 100 ની સૂચિ 14 નંબરથી 13 માં સ્થાને આવી ગઈ છે.

2. મોહનલાલ

વર્ષ 2019 મોહનલાલ માટે ખૂબ સારું રહ્યું. 2019 માં, મોહનલાલની લ્યુસિફર જેવી હિટ ફિલ્મો આવી અને તેમને પદ્મ-ભૂષણ પણ મળ્યું. 2018 માં ફોર્બ્સમાં ટોપ 100 ન બનાવી શકનારા મોહનલાલ 2019 ની યાદીમાં 27 મા સ્થાને રહ્યા.

3. અજિતકુમાર

તમિળ સિનેમાના એક મોટા નામ, અજિતકુમારની બે ફિલ્મ્સ, વિશ્વાસમ અને નેર્કોંડા પર્વાઈ, 2019 માં રિલીઝ થઈ હતી. નેર્કોંડા પર્વાઈ હિન્દી ફિલ્મ પિંકની રિમેક હતી. આ બંને ફિલ્મોમાંથી અજીતે 40.5 કરોડની કમાણી કરી છે.

4. મહેશ બાબુ

વર્ષ 2018 માં ફોર્બ્સની ઇન્ડિયા સેલિબ્રેટી 100 ની યાદીમાં મહેશ બાબુ 33 મા ક્રમે હતા જે 2019 માં 54 મા ક્રમે પહોંચી ગયા હતા પરંતુ તેમ છતાં 2019 માં મહેશ બાબુએ 35 કરોડની કમાણી કરી હતી.

5. પ્રભાસ

આજના સમયમાં પ્રભાસ સાઉથનો સૌથી પસંદીદા કલાકાર છે. બાહુબલીની સફળતા પછી પ્રભાસ ખૂબ જ ઝડપથી ઉભો થયો. 2019 માં પ્રભાસની બોલિવૂડ ફિલ્મે પહેલા દિવસે 130 કરોડની કમાણી કરી હતી. પ્રભાસની કમાણીની વાત કરીએ, તો વર્ષ 2019 માં પ્રભાસે 35 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી હતી.

6. કમલ હાસન

કમલ હાસને 2019 માં સિનેમામાં 60 વર્ષ પૂરા કર્યા. મલ્ટિ-ટેલેન્ટેડ કમલ હાસનની એક પણ ફિલ્મ 2019 માં રિલીઝ થઈ નથી. પરંતુ તે પછી પણ કમલ હાસને આ યાદીમાં લાંબી કૂદી લીધી હતી. 2018 માં, જ્યાં કમલ 71 માં ક્રમે હતો, 2019 માં, તે 56 મા ક્રમે હતો. 2019 માં, કમલ હાસને બિગબોસના તમિળ સંસ્કરણનું આયોજન કર્યું હતું. તેની કુલ કમાણી 34 કરોડ રૂપિયા હતી.

7. મામૂટી

મામૂટી એ દક્ષિણ સિનેમાનું જાણીતું નામ છે. છેલ્લા કેટલાક વર્ષો સારા હતા પરંતુ ફોર્બ્સની સૂચિમાં મામૂટી 49 થી ઘટીને 62 થઈ ગયા. મામૂટીએ 2019 માં 33.5 કરોડની કમાણી કરી હતી.

8. ધનુષ્ય

2019 માં ધનુષની બે ફિલ્મો હતી. ધનુષે 2018 માં આ યાદીમાં 53 માં ક્રમાંક મેળવ્યો હતો પરંતુ 2019 માં તે 64 માં ક્રમે આવી ગયો હતો. ધનુષની 2019 ની કમાણી 31.75 કરોડ રૂપિયા હતી.

9. વિજય

દક્ષિણમાં રજનીકાંત પછી, વિજય એકમાત્ર એવા છે, જેનું નામ આખું થિયેટર ભરે છે. દિવાળીમાં રિલીઝ થયેલી બિગગિલે 300 કરોડની કમાણી કરી હતી. જો કે, ફોર્બ્સની સૂચિમાં, 2018 માં 26 મો નંબર મેળવનાર વિજય 2019 માં 47 મા ક્રમે આવ્યો હતો. વિજયે 2019 માં 30 કરોડની કમાણી કરી હતી.