શુ ખુરશી પર બેસતી વખતે તમે તો આ ભૂલ નથી કરતા ને, જાણી લો આજે જ આના વિસે….

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું તેમજ આજે હું તમને ખુરશી પર બેસવાની સાચી રીત વિશે જણાવવાનો છું અને તેમજ તેના વિશે કદાચ આપ નહીં જ જાણતા હોવ કહેવામા આવ્યું છે કે લોકડાઉન ખુલ્યા બાદ અનેક જગ્યાએ કચેરીઓ ખુલી ગઈ છે અને તેમજ કર્મચારીઓ પણ કચેરીએ જવાની શરૂઆત કરી દીધી છે કહેવામા આવ્યું છે કે જ્યારે કેટલાક લોકો ઘરેથી કામ માટે કલાકો સુધી હોમ ખુરશી પર જોરશોરથી કામ કરી રહ્યા છે તેવું પણ જોવામાં આવ્યું છે.

તેમજ આગળ વાત કરવામાં આવે તો કહેવામા આવી રહ્યું છે કે ઓફિસમાં કામ કરતા લોકોને જાણ હોવી જ જોઇએ કે લાંબા સમય સુધી એક જગ્યાએ બેસી રહેવાની સમસ્યા છે અને તેમજ તમે પણ એક જ જગ્યાએથી કલાક બેસી શકતા નથી અને તેમજ એક પણ સ્થાને કામ કર્યા વગર જરા પણ આગળ વધ્યા નહીં સાથે જ કહેવામા આવ્યું છે કે આ લોકડાઉન કર્યા પછી જ મોટાભાગના લોકોને ઘરેથી ઓફિસનું કામ સંભાળવું પડે છે અને તેમજ જેઓ લાંબા સમય સુધી બેસતા હોય તેઓએ ખુરશી અને તેના પર કેવી રીતે બેસવું તે સમજવું જોઈએ એવું અહીંયા જણાવવામાં આવ્યું છે અને તેમજ આની અવગણના કરવાથી તમારા સ્વાસ્થ્યને મોટું નુકસાન થઈ શકે છે તેવુ માનવામાં આવી રહ્યું છે.

તેની સાથે જ આગળ વાત કરવામાં આવે તો આ કોઈ વ્યક્તિ માટે ઓફિસનું કામ કરવા માટે આરામદાયક ઝોનમાં રહેવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે અને તેમજ તે તેથી જ ટૂંક સમયમાં તમારા માટે વર્ક ફ્રેન્ડલી ખુરશીની વ્યવસ્થા કરવી જોઈએ અને તેની સાથે જ કલાકો સુધી સરળ ખુરશી પર બેસવાથી પીઠનો દુખાવો થઈ શકે છે અને તેમજ આવા લાંબા કલાકો સુધી બેસવા માટે આરામદાયક ખુરશી રાખવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે તેની સાથે જ આવા કાર્ય માટે આપણે લાકડાની અથવા પ્લાસ્ટિકની ખુરશીને બદલે અર્ગનોમિક્સ અથવા કોઈપણ લવચીક ખુરશીનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ તેવું અહીંયા જણાવ્યું છે.

સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓના નિરાકરણ માટે અને કર્મચારીઓના તણાવ દૂર કરવા માટે એક લવચીક ખુરશી પણ જાણીતી છે તેવી પણ અહીંયા જાણકારી આપવામાં આવી છે અને તેમજ તમે સામાન્ય ખુરશીને બદલે મેશ ખુરશીનો પણ ઉપયોગ કરી શકો છો આ ખુરશી ખૂબ આરામદાયક છે તેવું પણ જણાવ્યું છે અને તેની સાથે જ આ ઈન્ડો ઇનોવેશનના સીઈઓ આશિષ અગ્રવાલ કહે છે કે એક આરામદાયક ખુરશી તમારી બેંકને સંપૂર્ણ ટેકો આપે છે એવું પણ માનવામાં આવ્યું છે.

ત્યારબાદ વાત કરતા જ તેમાં ત્રણ વિશેષ ભાગો છે જેને રોલરબ્લેડ સ્ટાઇલ એરંડા, આરામદાયક સીટ, વોટરફોલ સીટ કહે છે સાથે જ જણાવ્યું છે કે આ ખુરશી વિશેની સૌથી અગત્યની બાબત એ છે કે તમે તેને 140 થી 150 ડિગ્રી સુધી સરળતાથી ખોલી શકો છો અને તેમજ આ સ્થિતિમાં ખુરશી મૂક્યા પછી જ તમે એકદમ હળવાશ અનુભવો છો અને તેની સાથે જ આનાથી શરીરને ઘણી હળવાશ મળશે તેવું કહેવાયું છે.

ખુરશી પર બેસવાની સાચી રીત શું છે.

તેમજ અંતે કહેવામા આવી રહ્યું છે કે આ ખુરશી પર બેસતી વખતે કરોડરજ્જુ સીધી રાખવી જોઈએ અને તેમજ બંને પગ હંમેશાં જમીન પર રાખવા જોઈએ અને ઘણીવાર લોકો ખુરશીની ઉંચાઈમાં વધારો કરે છે અને પગને હવામાં લટકાવે છે તો આવું ન કરવું જોઈએ કારણ કે તે બરાબર નથી અને તેમજ આમ હવામાં પગ લટકાવવાથી કમરના હાડકા પર દબાણ આવે છે અને તેમજ જેનાથી ઘૂંટણ અને પગમાં દુખાવો થાય છે તેવું અહીંયા જણાવ્યું છે અને જમણો એંગલ પણ સ્ક્રીનને જોવા માટે સમર્થ નથી તેમજ જે આંખોને પણ અસર કરે છે તેવું પણ જણાવ્યું છે.