ટીવી શો પર પોતાની કલાકારી દેખાડતાં આ એકટ્રેસની કામાણી જાણી હોશ ઉડી જશે.

ટીવી પર કામ કરતા આ સ્ટાર્સનું ગ્લેમર બોલિવૂડના સ્ટાર્સ જેટલુ ન હોઈ પરંતુ તેમની ચમક અને લોકપ્રિયતા બોલિવૂડ કરતા ઓછી નથી આ નાના સ્ક્રીનનો પ્રસારણ કાર્યક્રમોમાં ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે ત્યારથી તેનું બંધારણ બદલાયું છે અને તેની પહોંચ સામાન્ય લોકો સુધી વધી છે રિયાલિટી શો એ આ એક પ્રયોગ છે જેને સફળતાનો મંત્ર માનવામાં આવે છે.

આજકાલ ટીવી અને રિયાલિટી શો એક બીજાના પર્યાય બની ગયા છે પ્રત્યેક ચેનલ પર રિયાલિટી શો બહાર આવી ગયા છે જેમાં બોલિવૂડના તમામ ટીવી સ્ટાર્સ ભાગ લેતા જોવા મળશે જો કે મોટાભાગના લોકો બોલીવુડ સ્ટાર્સની જીવનશૈલી વિશે જાગૃત છે ફિલ્મ અથવા ઇવેન્ટ વગેરે માટે તેમની ફી ની જાણકારી રાખે છે પરંતુ જ્યારે નાના પડદે એટલે કે ટેલિવીઝન પર કામ કરતા સ્ટાર્સની વાત આવે છે.

તો પછી આ ઉત્સુકતા અચાનક વધી જાય છે શું નાનું પડદો પણ એટલો જ ગ્લેમરસ છે જેટલું બૉલીવુડ એ આપણે છે કે નાના પડદા પર કામ કરતા ઘણા કલાકારો સમય-સમય પર રિયાલિટી શોમાં એન્કરિંગ કરતા રહે છે પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે આ ટેલિવિઝન સ્ટાર્સ આ રિયાલિટી શો માટે કેટલો ચાર્જ લે છે આજે આ લેખમાં આપણે જણાવીએ છીએ કે ટીવી સ્ટાર્સ રિયાલિટી શોમાંથી કેટલી કમાણી કરે છે.

મનીષ પોલ.

મનીષ પોલ ભારતીય ટેલિવિઝન પર સૌથી લોકપ્રિય રિયાલિટી શોના એન્કરમાંથી એક છે લાંબા સમયથી મનીષ તેના કૉમિક ટાઈમીંગથી સ્પર્ધકો ઝઝ સાથે તેમજ દર્શકોનું મનોરંજન કરે છે મનીષે ડાન્સ ઈન્ડિયા ડાન્સ લિટલ માસ્ટર્સ સા રે ગા મા પા સિંગિંગ સુપરસ્ટાર ઝલક દિખલા જા ની હોસ્ટિંગ સીઝન 5,6,7,8 અને 9 ની સાથે હોસ્ટિંગ સીઝન પર પોતાને સ્થાપિત કરી દીધા છે મહિલાઓમાં લોકપ્રિય મનીષ જલ્દીથી ઈન્ડિયન આઇડોલની આગામી સીઝનમાં આ શો ને હોસ્ટ કરતો જોવા મળશે જેના માટે તેમને 1.5 કરોડ રૂપિયા આપવામાં આવશે.

રામ કપૂર.

નાના પડદા પર રામ કપૂરનું નામ તેમની ઉંચાઇથી પણ મોટું થઈ ગયું છે હિટ સીરિયલ બડે અચ્છે લગતે હૈ તેની ખ્યાતિ અને સ્ટારડમને ઘર ઘર સુધી પોહચાડ્યું તે જ સમયે તેમનું હળવું દેખાવું વ્યક્તિત્વ સ્ત્રીઓમાં ખૂબ જ લોકપ્રિય છે રામ કપૂરે ઝલક દિખલા જા અને રાખી કા સ્વયંવર જેવા રિયાલિટી શો હોસ્ટ કર્યા છે જેના માટે તેમને દર શોમાં આશરે 10-12 લાખ રૂપિયા ચૂકવવામાં આવે છે.

ઋત્વિક ધનજાની.

ઋત્વિક ધંજાની જે તેના પવિત્ર રિશ્તાથી જાણીતા છે તેમણે ટીવી પર નચ બલિયે ભારતના શ્રેષ્ઠ દ્રામેબાઝ અને સુપર ડાન્સર જેવા શો હોસ્ટ કર્યા છે જેના માટે તેમને પ્રત્યેક શો માટે 3.4 થી 5 લાખ રૂપિયા ચૂકવવામાં આવે છે.

જય ભાનુશાળી.

જય ભાનુશાળીનું નામ નાના પડદા પરના સફળ હોસ્ટમાંનું એક છે હેટ સ્ટોરી 2 દેશી કટ્ટય અને એક પહેલી લીલા જેવી ફિલ્મોમાં દેખાઈ ચૂકેલા જયે ડાન્સની સુપરકિડ્સ ડાન્સ ઈન્ડિયા ડાન્સ અને ધ વોઇસ ઈન્ડિયા કિડ્સ જેવા રિયાલિટી શો હોસ્ટ કર્યા છે તે શોના નિર્માતાઓ પાસેથી એપિસોડ દીઠ 4 લાખ રૂપિયા સુધીનો
ચાર્જ લે છે.

રવિ દુબે.

ટેલિવિઝન શો જમાઈ રાજાની સફળતા બાદ રવિ દુબે અત્યંત લોકપ્રિય બન્યા છે તે માત્ર એક અભિનેતા અથવા હોસ્ટ તરીકે જ નહી પણ એક જબરદસ્ત ડાન્સર તરીકે પણ ગણાય છે રવિ હાલમાં લોકપ્રિય રિયાલિટી શો સબસે સ્માર્ટ કૌન હોસ્ટ કરી રહ્યો છે જેમાં તેની કોમિક ટાઇમિંગ અને મીમિક્રી ખૂબ પસંદ કરવામાં આવે છે આ પહેલા રવિ દુબે બીજા રિયાલિટી શો રાઇઝિંગ સ્ટાર્સ સીઝન 2 માં પોતાના એન્કરના જલવા ફેલાવી ચૂક્યો છે તમને જણાવી દઈએ કે રવિને દરેક એપિસોડ માટે 7-8 લાખ રૂપિયા ચૂકવવામાં આવે છે.

રાજીવ ખંડેલવાલ.

રાજીવે વર્ષ 2009 માં લોકપ્રિય અને વિવાદિત શો સચ કા સમાના હોસ્ટ કર્યો છે જોકે રાજીવ પણ શો નો બીજો સીઝન પણ તેમને હોસ્ટ કરવાનો હતો પરંતુ વિરોધ અને વિવાદોને કારણે શો ફરીથી ટીવી પર જોવા મળ્યો ન હતો આ પછી રાજીવ પણ આમિર જેવી તેજસ્વી ફિલ્મમાં દેખાયો પરંતુ રાજીવ મોટા પડદે ખાસ કંઈ કરી શક્યો નહીં હાલમાં રાજીવ ખંડેલવાલનો નવો રિયાલિટી શો Juzzbaatt ને હોસ્ટ કરતો જોવા મળી રહ્યો છે આ માટે તેમને પ્રત્યેક એપિસોડમાં 4-5 લાખ રૂપિયા ચૂકવવામાં આવે છે.

રાઘવ જુયાલ.

રાઘવ જેને ડાન્સના સ્લો મોશન કિંગ અને કોક્રોચ ના નામથી પણ જાણીતા છે રાઘવ અત્યાર સુધીમાં ઘણા શો હોસ્ટ કરવામાં સફળ રહ્યા છે રાઘવે અનેક એવોર્ડ શો પણ હોસ્ટ કર્યા છે હાલમાં રાઘવ એક રિયાલિટી શો દિલ હૈ હિન્દુસ્તાની 2 હોસ્ટ કરી રહ્યો છે જેમાં મુક્તિ મોહન સહ-હોસ્ટ તરીકે તેમનું સમર્થન કરી રહ્યા છે અહેવાલો અનુસાર રાઘવ નિર્માતાઓ પાસેથી એપિસોડ દીઠ 2-4 લાખ રૂપિયા લેતાં હોય છે.

ભારતી સિંહ.

ભારતી સિંહ એ નાના પડદાનું જાણીતું નામ છે તેની લોકપ્રિયતાનો અંદાજ એ વાત પરથી લગાવી શકાય છે કે ભારતીએ જેમણે એક સ્પર્ધક તરીકેની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી આજે તેના ઘણાં શો છે જેમાં તે માત્ર ઝઝ બનીને આવી પરંતુ ઘણાં શૉ અને ઇવેન્ટનું આયોજન પણ કરે છે ભારતીએ ઇન્ડિયા ગોટ ટેલેન્ટની સિઝન 7 ઉપરાંત ઝલક દિખલાજા પણ હોસ્ટ કરી છે તમને જણાવી દઈએ કે ભારતી એપિસોડ દીઠ 7 લાખ રૂપિયા ચાર્જ કરે છે.