ઉઠતાં બેઠતાં અચાનક પગમાં નસ ભરાઈ જાય તો કરો આ ચમત્કારી ઉપાય,માત્ર બે જ મિનિટમાં ઉતરી જશે નસ.

આજના સમયમાં ઘણા લોકો પગમાં દુખાવાની સમસ્યાનો સામનો કરી રહ્યા છે.મોટાભાગના વયસ્કો અને વૃદ્ધ લોકો આ સમસ્યાના શિકાર થઈ રહ્યા છે.પગમાં મુશ્કેલી ઘણા કારણોસર થાય છે અને ઘણી મૌન બિમારીઓ થાય છે.જેના કારણે તમારે સમસ્યાનો સામનો કરવો પડે છે.કાયમની અતિશય ફૂલેલી નસ પણ આમાંની એક સમસ્યા છે.આ સમસ્યા સામાન્ય છે.સામાન્ય રીતે આ સમસ્યા 30 વર્ષથી 60 વર્ષ વચ્ચેના લોકોમાં થાય છે.આ રોગ પગની નસોને અસર કરે છે.જેનાથી ભારે પીડા થાય છે.આજની પોસ્ટમાં અમે તમને treatment of varicose vein bleeding ,varicose vein treatment વગેરે વિશે માહિતી આપીશું

વેરીકોઝ વેઇન્સના કારણે વેરીકોઝ વેઇન્સ બિમારી જેને વેરીકાઝ અથવા વેરિકોસિટીઝ તરીકે પણ કહેવામાં આવે છે.તે ત્યારે થાય છે જ્યારે તમારી નસોમાં લોહી વધે છે અથવા તે એક જગ્યાએ એકઠું થાય છે.વેરીકોઝ નસોમાં સામાન્ય રીતે સોજો અને પીડા પેદા થાય છે અને તમારી નસોનો રંગ વાદળી-વાયોલેટ અથવા લાલ હોય છે.તેઓ ઘણીવાર પીડાદાયક હોય છે આ સ્થિતિ ખૂબ સામાન્ય છે.ખાસ કરીને સ્ત્રીઓમાં. લગભગ 25 ટકા પુખ્ત વયના લોકોમાં કાયમની અતિશય ફૂલેલી નસની બિમારી હોય છે.મોટાભાગનાં કિસ્સાઓમાં, વેરીકોઝ નસોની સમસ્યા નીચલા પગ પર દેખાય છે.ઉપરાંત તમે અમારા અન્ય આરોગ્ય સંબંધિત પોસ્ટ્સ જોઈ શકો છો જેમ કે સફેદ ડાઘની હોમિયોપેથીક સારવાર હિન્દીમાં યુરિક એસિડ કા ઘરલુ ઇલાજ અને બિર્ચ ડંખની સારવાર.વેરીકોઝ વેઇન્સની હોમિયોપેથીક સારવાર નસો પણ લોહી માટે એક મહત્વપૂર્ણ સ્રોત તરીકે કાર્ય કરે છે.જ્યારે શરીર આરામ કરે છે.ત્યારે ઉપલબ્ધ લોહીનો માત્ર એક ભાગ શરીરમાં ફરે છે.બાકીનું લોહી નસોમાં નિષ્ક્રિય રહે છે અને જ્યારે શરીર વધુ સક્રિય બને છે ત્યારે સક્રિય પરિભ્રમણમાં પ્રવેશ કરે છે અને આખા શરીરમાં ઓક્સિજન વહન કરવા માટે વધારાના લોહીની જરૂર પડે છે.આ સંગ્રહ ક્ષમતા નસના કદને જાડા કરવાના કારણે છે.નસોમાં વિવિધ આકાર હોય છે જે તેમના સ્થાન અને કાર્ય પર આધારિત છે.સૌથી મોટી નસો શરીરના કેન્દ્રમાં હોય છેતેઓ અન્ય તમામ નાના નસોમાંથી લોહી એકત્રિત કરે છે અને તેને હૃદય સુધી પહોંચાડે છે.ઘણા લોકોને ખબર નથી હોતી કે આ બીમારીનું કારણ શું છે કે તેનાથી થવાનું શુ કારણ છે.મોટાભાગની સગર્ભા સ્ત્રીઓને આ બીમારી થાય છે.આ રોગ મેદસ્વીપણાને કારણે થાય છે.આ રોગ શારીરિક શક્તિના અભાવને કારણે થાય છે.શરીરમાં અચાનક હોર્મોન્સ પરિવર્તન એ આ રોગનું મુખ્ય કારણ છે.વિટામિન સી અને બીની ઉણપને લીધે.તેઓને આ રોગનો સામનો કરવો પડે છે.આ રોગ વધતી ઉંમરને કારણે થાય છે.ઘણા લોકો એવા હોઈ છે જેમને આ રોગ વિશેની જાણકારી નથી હોતી અને તેમને ખૂબ પીડા સહન કરવી પડે છે.હવે અમે તમને આ રોગના કેટલાક લક્ષણો જણાવીએ છીએ જેને જોઈને તમે જાણી જશો કે તમને વેરીકોઝ વેઇન્સની બીમારી છે કે નહીં.પગની નસો ફૂલવી અથવા જાડી થવી.પગની નસોમાં દુખાવો.પગ સંપૂર્ણપણે સોજો થઈ જવો.નસોનું કાળું થવું ઘૂંટણ વાળવામાં મુશ્કેલી પગની એડીમાં સોજો આવવો. વેરીકોઝ વેઇન્સની ઘર પર સારવાર આ બીમારી વૃદ્ધ લોકો માટે સામાન્ય રોગ છે અને તેની સારવાર સરળતાથી કરવામાં આવે છે.આવી અનેક તબીબી ઉપચાર અથવા યોગ આ રોગથી સરળતાથી મટે છે.જો તમે ઇચ્છતા હોવ તો તમે ઘરેલું નુસ્કોનો ઉપયોગ કરીને એક મહિનાની અંદર આ રોગથી છુટકારો મેળવી શકો છો.ચાલો હવે આવી જ કેટલીક ઘરગથ્થુ નુસ્કો વિશે માહિતી આપીએ.જો તમે સફરજન સીડર સરકોની મદદથી દિવસમાં બે વાર તમારા પગની માલિશ કરો છો તો પછી તમે વેરીકોઝ નસો જેવા રોગોથી દૂર રહી શકો છો.જો તમે દિવસમાં બે વખત પાણીમાં લાલ કેપ્સિકમ પાવડર મિક્સ કરીને પીવો છો તો તમે આ રોગથી સરળતાથી મુક્તિ મેળવી શકો છો.ઓલિવ તેલ સાથે વેરીકોઝ વેઇન્સ વાળી જગ્યા પર પગની માલિશ કરવાથી તમે મહિનામાં આ સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવી શકો છો.આ રોગથી રાહત મેળવવા માટે અસરગ્રસ્ત વિસ્તારમાં લસણનું તેલ લગાવો.આ બીમારી ટૂંક સમયમાં ગાયબ થઈ જશે.