881 વર્ષ પછી આ શુક્રવારે માતા લક્ષ્મી થયા આ રાશિઓ પર પ્રસન્ન, આ રાશિના જાતકોને કરોડપતિ બનતાં કોઈ નહીં રોકી શકે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર આપણે જીવન માં થનાર ઘટના વિશે અગાવ જાણી શકીએ છીએ તથા જો કોઈ અશુભ ઘટના થવાની હોઈ તો તેનાથી બચવાના પણ ઉપાય આપણે ફક્ત જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં જ મળે છે અને શુક્રવાર એ દેવી લક્ષ્‍મીનો પ્રિય દિવસ છે. માતા લક્ષ્મી વ્યક્તિની બધી મુશ્કેલીઓ દૂર કરે છે. માર્ગ દ્વારા જ્યોતિષમાં દેવી લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવા માટેના ઘણા રસ્તાઓ છે, ઉપરાંત કેટલાક નિયમોનો પણ ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે. આ દિવસે દેવી લક્ષ્‍મીની પૂજા કરવાથી ઘરમા સુખ અને સમૃદ્ધિ જળવાઈ રહે છે અને ક્યારેય પણ ઘરમા પૈસાની અચ્છત સર્જાતી નથી. ગ્રહોની ગ્રહદશા પરિવર્તિત થવાથી આપણા સામાન્ય જીવન પર ભારે અસર પડે છે. હાલ, લાંબા સમયગાળા બાદ એક મહાયોગનુ સર્જન થવા જઈ રહ્યુ છે, જે રાશિના જાતકોના જીવનમા અનેક વિધ પરિવર્તનો લાવશે અને તેમના જીવનની તમામ સમસ્યાઓને દૂર કરશે. તો ચાલો જાણીએ રહીને જાતકોના આવનાર ભાવિ વિશે.

વૃષભ. વૃષભ રાશિના જાતકો આવનાર સમયમા પોતાની ફેમીલી સાથે ધાર્મિક યાત્રા પર જવાનુ આયોજન કરી શકે છે. આવનાર સમયમા શેર બજારમાં રોકાણ કરો, તે તમારા માટે ખૂબ ફાયદાકારક રહેશે. પરિવારના સભ્યોએ આપેલી સલાહને થોડું ન લો અને તેનું પાલન કરો. પ્રિયજન તરફથી ખુશીની લાગણીનો અનુભવ થાય, ધાર્મિકભાવના વધુ જોવા મળી શકે છે અને વધુ પડતા કામ અને ખાનપાનમાં લાપરવાહીથી સ્વાસ્થ્ય ખરાબ રહી શકે છે. સમયસર ભોજન અને ઊંઘ ન લેવાને કારણે માનસિક બેચેનીનો અનુભવ કરી શકો છો. પ્રવાસમાં અડચણની આશંકા હોવાથી તે ટાળવો અને યોગ, ધ્યાન અને આધ્યાત્મિક પઠન રાહત આપશે. આ સમયગાળામાં, વધતી આવક અને આર્થિક લાભો તમારી આર્થિક સ્થિતિને મજબૂત બનાવશે. તમારા સામજિક મોભામા પણ વૃદ્ધિ થશે.

મકર. મકર રાશિના જાતકોને આવનાર સમયમાં મા લક્ષ્મીની કૃપા રહેશે અને એક અલગ જ ઉર્જાનો અનુભવ થશે. કામોને એવી રીતે વહેંચો કે આજના કામ આજે થઈ જાય અને આવતી કાલનું કામ કાલે જ પૂર્ણ કરો. આર્થિક લાભ થઇ શકે. ઘરે આનંદ અને ઉમંગનું વાતાવરણ રહેશે. તમારી કારકિર્દીને આગળના સ્તરે લઈ જવાની દૃષ્ટિએ નસીબ તમારો સાથ આપશે. શરૂઆતથી જ તમે તમારા પ્રોજેક્ટ્સ પર સખત મહેનત કરશો, જેનાથી તમને ભવિષ્યમાં લાભ થશે. આર્થિક બાબતોમાં અસ્થિરતાનો માહોલ જોવા મળી શકે છે. આજનો દિવસ સામાન્ય છે અને નાનાકામમાં દિવસ પસાર થઇ જાય, જુનાસ્મરણો તાજા થાય જેમાં તમને સારી ખુશીની લાગણી થાય, વાતચિત દરમિયાન ખોટો ઉશ્કેરટના આવે તેનું ધ્યાન રાખવું જેથી તમે કદાચ કોઈની મજાકના પાત્રના બનો. બિનજરૂરી ખરીદી થવાથી તમારું મન થોડું બેચેન બને તેવું બની શકે છે. આજે તમે ધાર્મિક અને આધ્યાત્મિક પ્રવૃત્તિઓમાં વધુ વ્યસ્ત રહેશો. પૂજા પાઠ કે ધાર્મિક કાર્ય પાછળ તમારો ધન ખર્ચ વધુ થઈ શકે છે. સગાંસંબંધીઓ તથા પરિવારજનો સાથે સંભાળીને રહેવું. સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખવું. દામ્પત્ય જીવનમાં ખટરાગ રહી શકે છે.

rashi

તુલા. તુલા રાશિના જાતકો માટે આવનાર સમય અત્યંત શુભ રહેશે. વ્યવસાય ક્ષેત્રે સફળતા મળવાના યોગ સર્જાઈ રહ્યા છે પરંતુ, તમારે થોડો પરિશ્રમ કરવો પડશે. જો કે તમે સખત પરિશ્રમ કરશો તો તે તમારી કારકિર્દી માટે શુભ સાબિત થઈ શકે છે. તમારે તમારા કામ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું પડશે. આજનો દિવસ સારો છે આજે તમારા પસંદગીના કામ થઇ શકે, તમારી લાગણીની કદર થાય, પરિચિત સાથે કોઈ બાબતનો સાથસહકાર સારો જોવા મળી શકે અને તેની ખુશી અનુભવાય, ધાર્મિક ભાવના વધુ જોવા મળે અને મન ભક્તિકે સદ્કાર્ય કરવા પ્રેરાય તેવું પણ બનવા જોગ છે. મન પ્રફુલ્લિત રહેશે અને દિવસ તમારા માટે ભાગ્યવૃદ્ધિનો સાબિત થશે. કોઈ પણ કાર્ય હાથમાં લેવા માટે આજે શુભ દિવસ છે. મૂડી રોકાણ તમારા માટે લાભદાયક રહેશે. પરિવારમાં ભાઈ બંધુઓ સાથે મનમેળાપ રહેશે. ધાર્મિક યાત્રાનું આયોજન કરી શકશો. કારકિર્દીમાં આગળ વધવા માટે તમારે નવા વિચારો અને કલ્પનાઓનું સર્જન કરવુ પડશે.

કુંભ. કુંભ રાશિના જાતકો આવનાર સમયમા થોડા લાગણીશીલ બની શકે. તમે જે પણ કામ કરવા અથવા કરવા વિશે વિચારો છો, તમને ઘણા પૈસા મળશે. નોકરિયાત વર્ગના જાતકોને નોકરીમાં પ્રમોશન મળવાની શક્યતા છે. તમને નોકરી અને વ્યવસાય ધંધા બાબતે સારા સમાચાર મળી શકે છે અને એ સાથે જ તમે નવો વ્યવસાય ધંધો શરૂ કરી શકશો અથવા તમારા વર્તમાન વ્યવસાય ધંધામાં વિસ્તરણ કરી શકશો. આજનો દિવસ સામાન્ય છે, મિત્ર વર્તુળ સાથે બિનજરૂરી સમય અને નાણાનો વ્યય થાય અને તેનું ભાન તમને દિવસને અંતે થવાથી મનમાં ગુસ્સાની લાગણી અનુભવો પરંતુ તમારા પ્રિયજનની યોગ્યવર્તણુક અને વાતચીતથી તમે પ્રભાવિત થઇ ખુશીની લાગણી અનુભવી રાહત પામો, મનમાં દ્વિધા રહ્યા કરે.નવા કાર્ય કે આયોજન હાથમાં લઈ શકશો. નોકરી ધંધામાં લાભ થશે. મિત્ર વર્ગ, ખાસ કરીને સ્ત્રીમિત્રોથી તમને લાભ થશે. તમે સમાજમાં ખ્યાતિ અને પ્રતિષ્ઠા પ્રાપ્ત કરી શકશો. પત્ની અને પુત્ર તરફથી તમે સુખ અને સંતોષનો અનુભવ કરશો.

મિથુન. મિથુન રાશિના જાતકો માટે આવનાર સમય થોડો કપરો સાબિત થઇ શકે છે. સ્વાસ્થ્ય અંગે વિશેષ સાવચેતી રાખવી પડશે. બિનજરૂરી ખર્ચ નિયંત્રિત કરો. પ્રેમ જીવનમા તમને મિશ્ર પરિણામો મળશે અને આવનાર સમય લગ્ન માટે શુભ સાબિત થઇ શકે છે. નાણા સાથે સંકળાયેલી બાબતોમા થોડી વિશેષ સાવચેતી રાખવી પડશે. આજનો દિવસ સાવચેતી રાખવી, કોઈની સાથે કોઈપણ પ્રકારનું ગેરવર્તનના થાય તેનું ધ્યાન રાખવું અને પ્રિયજન સાથે વાર્તાલાપ દરમિયાન ઉગ્રતાના આવે તેનું ધ્યાન રાખવું અને તમારે આજે સમાધાનકારી નીતિ અપનાવાથી પરિસ્થિતિ હળવી બની રહશે. મનમાં કોઈવાતનો તમને ઉદ્વેગ રહ્યા કરે તેવું બની શકે અને મોજમસ્તી અને મનોરંજનની પ્રવૃત્તિમાં તમને વિશેષ રુચિ રહેશે. મિત્રવતૃળ સાથે બહાર ફરવાનું આયોજન કરશો. વિજાતીય વ્યક્તિઓ પ્રત્યે આકર્ષણ વધશે. પ્રણય પ્રસંગોની પૂર્વ ભૂમિકા નિર્મિત થશે.

મેષ. મેષ રાશિના જાતકો માટે આવનાર સમય ઉતાર ચડાવભર્યો સાબિત થઇ શકે છે. આવનાર સમયમા સ્વાસ્થ્ય કથળી શકે છે. જેના કારણે તમે ખૂબ ચિંતિત રહેશો. તમારે તમારા મહત્વપૂર્ણ કાર્યો સમયસર પૂર્ણ કરવા પડશે કોઈ ખાસ વ્યક્તિને કહેવાની સંભાવના તે બનાવવામાં આવી રહ્યું છે તમારે તમારી વાણી પર નિયંત્રણ રાખવું પડશે. બાળકો તરફથી તમને થોડી મુશ્કેલી અનુભવાઈ શકે છે. તમારે કોર્ટ કચેરીના કામથી દૂર રહેવુ પડશે. આજનો દિવસ સારો અને ઉત્સાહ વાળો જણાય છે, તમારા ધાર્યાકામ થવાથી તમે આનંદની લાગણી અનુભવો, પ્રિયજન તરફથી સારો પ્રેમભાવ જોવા મળી શકે છે, અગત્યની મિલન મુલાકાત ફળદાયક બની શકે છે. વેપારમાં નાનુંકામ કરવુ જ યોગ્ય છે, કોઈના કામમાં સહયોગ આપો તેવી વૃત્તી જોવા મળી શકે છે. તમારામાં તાજગી અને સ્ફૂર્તિનો અભાવ રહેશે. ક્રોધ પર સંયમ રાખવો, નહિતર તમારું કામ બગડવાની આશંકા છે. ઓફિસમાં અધિકારીઓ સાથે વાદવિવાદમાં ન પડવું. આજનો દિવસ મૌન રહીને વ્યતીત કરવો સારો રહેશે.

rashi

મીન. મીન રાશિના જાતકો માટે આવનાર સમય મિશ્ર પરિણામથી ભરપૂર સાબિત થઇ શકે છે. વૈવાહિક જીવનમા સમજદારીપૂર્વક કામ કરવાની જરૂર છે કારણકે, તમારા લગ્ન જીવનમા તણાવ વધી શકે છે. પ્રેમ સંબંધમા રહેલા લોકો વચ્ચે તકરાર ઉભી થાય છે. તમારે તમારા ક્રોધને કાબૂમા રાખવો પડશે નહીતર તમારુ કામ બગડી શકે છે. તમને કામ કરવાનુ મન થશે નહી. તમારે આવકનો નવો માર્ગ શોધવો પડશે. આજનો દિવસ સાવચેતી રાખવી, કોઈને કોઈબાબતમાં નકારત્મકવિચારની અસર તમારી દિનચર્યા પર પણ પડે માટે તમારે આજે કોઈ કામમાં વ્યસ્ત રહેવું, હરવું ફરવું કે ભક્તિમાં મન પોરવવું યોગ્ય કહી શકાય. કોઈ પણ અગત્યના કામકાજ કરવામાં ધીરજ અને અનુભવનો ઉપયોગ કરવો ઇચ્છનીય છે. તમારા માટે આજે દિવસ શુભ ફળદાયક છે. વેપારીઓને પણ વેપાર અને આવકમાં વૃદ્ધિ થશે અને બાકી રકમની ચુકવણી થશે અને પિતા તથા વડીલ વર્ગથી લાભ થશે અને પરિવારમાં સુખ શાંતિ બની રહેશે.

ધનુ. ધન રાશિના જાતકોએ આવનાર સમયમા અનેકવિધ મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓમાંથી પસાર થવુ પડી શકે છે. તમારે તમારી ખાવાની આદત પર નિયંત્રણ રાખવુ જોઈએ નહી તો તમારુ સ્વાસ્થ્ય નબળુ પડી શકે છે. જીવનસાથી સાથે અમુક ખાટી મીઠી વાતો થઈ શકે છે. શુભ સમાચાર સાંભળવા મળશે. તમે તમારા શત્રુઓ પર જીત મેળવશો. કામની યોજનાઓમા મિત્રોનો સહકાર મળી શકે છે. નકારાત્મક વિચારો પર પ્રભુત્વ ના આવવા દો. આજનો દિવસ સરસ છે, પ્રિયજન સાથેના જુનામતભેદ ભૂલવાની તક મળે, વિદ્યાર્થી વર્ગ માટે હરવા ફરવામાં સારો સમય પસાર થાય, અગત્યની વાર્તાલાપકે મિલન મુલાકાત માટેના પ્રયત્ન કરતા હોવ તો તેમા પણ તમને અન્યનો સારો સાથ સહકાર અને માર્ગદર્શન મળે તેવું બની શકે છે અને ઉત્સાહ સારો જોવા મળે. તમારા બિઝનેસમાં સફળતા અને આર્થિક લાભની સંભાવના છે. સહપરિવાર માંગલિક પ્રસંગમાં ઉપસ્થિત રહેશે. પ્રવાસની ખાસ કરીને તીર્થયાત્રાની સંભાવના છે અને સ્વજનો સાથે મિલન તમને આનંદિત કરશે.

કર્ક. કર્ક રાશિના જાતકો માટે આવનાર સમય મિશ્ર ફળદાયી સાબિત થશે. ધાર્યુ કામ કરવા માટે પ્રયાસ કરતા રહો. ધાર્મિક કાર્યોનુ આયોજન થશે. તમારા જીવનમા ચાલી રહેલી બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થશે. રોજબરોજના કામોથી પણ લાભ થશે. પ્રોપર્ટી સાથે સંકળાયેલ લાભ પણ થઈ શકે છે. ઓફીસ કે વ્યવસાયમા કોઇ નવી યોજના કરો શકો છો. ઘરના લોકો કોઈ શુભ પ્રસંગમા જઇ શકે છે. આજનો દિવસ સામાન્ય છે, કામકાજમાં થોડી વ્યસતા જોવા મળી શકે છે અને માનસિક થાકની લાગણી વધુ જોવા મળે જેના કારણે તમારા સ્વભાવમાં થોડું ચિડીયાપણું જોવા મળી શકે છે, આજે કોઈને વણમાગી સલાહન આપવી તેમજ વાર્તાલાપમાં ક્યાય દલીલબાજી ન કરવી અને વેપારમાં જોખમ ન લેવું યોગ્ય છે. પરિવારમાં સુખ શાંતિ જળવાઈ રહેશે. નોકરિયાતોને ઓફિસમાં અનુકૂળ વાતાવરણ રહેશે. નોકર વર્ગ અને મોસાળ પક્ષથી લાભ થશે. સ્વાસ્થ્ય જળવાઈ રહેશે અને આર્થિક લાભ થશે અને આવશ્યક ખર્ચ થશે.

વૃશ્ચિક. વૃશ્ચિક રાશિના જાતકો માટે આવનાર સમય શુભ સાબિત થશે. આવકના નવા સંસાધનો પ્રાપ્ત થશે. જો તમે કોઇ પરિસ્થિતિથી ડરીને ભાગશો તો એ તમારો પીછો જરૂર કરશે. ઘરમા કોઈ અતિથીનુ આગમન થઇ શકે. કોઈની સાથે વિવાદ કે મતભેદ પણ થઈ શકે છે. ખર્ચ અને ન કામની ભાગદોડ થઈ શકે છે. બિઝનેસ કે કાર્યશેત્ર સંબંધિત યાત્રા થઈ શકે છે. તમાંરી કોઈ ખોવાયેલ વસ્તુ પાછી મળી શકે છે, જેને મેળવીને તમે ખૂબ પ્રસન્ન રહેશો. આજના દિવસે શાંતિ અને સાવચેતી રાખવી, વાણી સયમ અને ગુસ્સાને કાબુમાં રાખવો, મજાક મસ્તી કરનાર લોકોથી થોડું અંતર રાખવું તેમજ તેમની વાતોને જરૂરિયાત પુરતુજ ધ્યાન આપવું. ક્યાંક જુનાપ્રસંગો યાદ આવવાથી મન અશાંત વધુ રહી શકે છે, માટે વ્યવહારુ અભિગમ અપનાવો સારો કહી શકાય. નકારાત્મક માનસિક વૃત્તિ ટાળજો. પરિવારના સભ્યોની સાથે સંઘર્ષથી બચી શકશો અને સ્વાસ્થ્ય સંબંધી ફરિયાદ રહી શકે છે. અનાવશ્યક ખર્ચ પર અંકુશ લગાવવો જરૂરી છે. વિદ્યાર્થીઓને અભ્યાસમાં અવરોધ આવી શકે છે.

rashi

સિંહ. સિંહ રાશિના જાતકો માટે આવનાર સમય થોડો કપરો સાબિત થઇ શકે. કોઇ વ્યક્તિ તમારી સાથે દગો કરી શકે છે. તમારા ખર્ચા બજેટને બગાડી શકે છે. આર્થિક આયોજનની શરૂઆતમા થોડી મુશ્કેલી આવી શકે છે. વાણી પર નિયંત્રણ રાખવુ. સ્વાસ્થ્ય અંગે વિશેષ સાવચેતી રાખવી. આર્થિક સ્થિતિ મધ્યમ રહેશે. તમે આત્મવિશ્વાસથી કામ કરતા જોવા મળો, તમારા ભૂતકાળના કોઈ કામની કદર પ્રત્યક્ષકે પરોક્ષ રીતે થાય અને સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષા આપનાર માટે વધુ મહેનત યોગ્ય છે, જૂનીકોઈ ઓળખાણ તાજી થાય અને તેમાં તમે સારી વાર્તાલાપ કરી ખુશીની લાગણી અનુભવો. થોડા મજાકવૃત્તિવાળા બનો. તમે શારીરિક માનસિક સ્વસ્થતાથી કામ કરશો. સર્જનાત્મક પ્રવૃત્તિઓમાં વધુ દિલચસ્પી રહેશે. સાહિત્ય અને કળાના ક્ષેત્રમાં કેટલાંક નવાં સર્જન કરવાથી પ્રેરણા મળશે. સ્નેહીજનો તથા પ્રિય વ્યક્તિઓ સાથે મિલન મુલાકાત થશે.

કન્યા. કન્યા રાશિના જાતકો માટે આવનાર સમય સામાન્ય રહેશે. જીવનસાથીના ખરાબ વ્યવહારની નકારાત્મક અસર તમારી પર પડી શકે છે,આજે શોપિંગ પર જઈ શકો છો, ભાઈ બહેનનો સહકાર મળશે. પાર્ટનર પર ક્રોધ કરવાથી બચો. જીવનસાથી સાથેના સંબંધો તણાવમા આવી શકે. તમારુ સાવસ્થ્ય સારુ રહેશે. વ્યવસાય ક્ષેત્રે આકસ્મિક ધનલાભ થઇ શકે. આજનો દિવસે થોડી સાવચેતી રાખવી તેમજ વાણી સંયમ રાખવો પણ જરૂરી છે અને હિતશત્રુથી સજાગ રહેવું અને વાહન ધીમે ચલાવવું, કોઈ પણ પ્રકારની મિલન મુલાકાત દરમિયાન વાર્તાલાપમાં કોઇ પણ પ્રકારની ગેરસમજ ના થાય તેનું ધ્યાન રાખવું અગત્યનું કહી શકાય, ભક્તિમાં દિવસ પસાર કરવો ઇચ્છનીય છે. તમારે પ્રતિકૂળતાઓનો સામનો કરવા માટે તૈયાર રહેવું પડશે. સ્વાસ્થ્ય અંગે પરેશાની થઈ શકે છે. મન પર ચિંતાનો બોજ રહેવાને કારણે માનસિક તણાવનો અનુભવ કરી શકો છો. માતાના સ્વાસ્થ્યના સંબંધમાં ચિંતા રહી શકે છે.