આ છે ઉત્તર કોરિયાના વિચિત્ર કાનૂન,આ દેશ ના નિયમો જાણીને તમે પણ કહેશો કે OMG…..

આ લેખ માં તમારું સ્વાગત છે તમારું આજે અમે તમને આ લેખ માં ઉત્તર કોરિયા ના કાનૂન વિશે જાણકારી આપીશું આ પોસ્ટ શરૂ કરતા પહેલા, હું તમને જણાવી દઇશ કે તમે આવા વિચિત્ર કાયદા વિશે ક્યારેય નહીં સાંભળ્યું હશે. આ લેખને સંપૂર્ણ રીતે વાંચ્યા પછી, તમે તમારી જાતને ખૂબ નસીબદાર માનશો કે આપણો જન્મ ભારત કે અન્ય કોઈ દેશમાં થયો છે.મિત્રો એક બાજુ, આખા વિશ્વમાં લગભગ દરેક વ્યક્તિ પોતાને સ્વતંત્ર બોલે છે. બીજી બાજુ, એક એવો દેશ છે જ્યાં આજે પણ જો ધ્યાનમાં લેવામાં આવે તો, કોઈ પણ માણસને આઝાદી મળી નથી. અમે ઉત્તર કોરિયા (ઉત્તર કોરિયા) ની વાત કરી રહ્યા છીએ, જ્યાં કોઈને પોતાના મુજબ જીવન જીવવાનો કોઈ અધિકાર નથી. તેની પાછળનું કારણ ઉત્તર કોરિયાના નિયમો અને તે દેશના વિચિત્ર કાયદા છે. આ દેશમાં, આવા કાયદા લાગુ કરવામાં આવ્યા છે, જેનાથી તમે સાંભળ્યા પછી તમારા હોશ ઉડી જશે. તો ચાલો આજે કહીએ કે ઉત્તર કોરિયા (ઉત્તર કોરિયા) ના કેટલાક આશ્ચર્યજનક નિયમો અને કાયદા વિશે.

ઉત્તર કોરિયાના અજબગજબ કાનૂન.

1.ઉત્તર કોરિયા વિશ્વનો એકમાત્ર એવો દેશ છે, જ્યાં શાસન મૃત વ્યક્તિના નામે ચલાવવામાં આવી રહ્યું છે.હા ઉત્તર કોરિયામાં શાસન કિમ સુંગના નામે ચાલે છે.2. ઉત્તર કોરિયામાં, તમે ફક્ત ટેલિવિઝન પર એ જ જોઈ શકો છો કે જે ત્યાંની સરકાર તમને બતાવવા માંગે છે.3. ઉત્તર કોરિયામાં એક નિયમ રજૂ કરવામાં આવ્યો છે, જેના કારણે તમે 8 જુલાઈ અને 17 ડિસેમ્બરના રોજ ખુશીની ઉજવણી કરી શકતા નથી.4. જો તમે વિચારી રહ્યા છો કે ઉત્તર કોરિયામાં અત્યારે વર્ષ 2018 ચાલુ છે, તો તમે સંપૂર્ણપણે ખોટા છો. ત્યાં જ્યુસ કેલેન્ડર વ્યવહારમાં છે. હાલમાં ઉત્તર કોરિયામાં 104 વર્ષ ચાલી રહ્યું છે. ખરેખર, ઉત્તર કોરિયાના કેલેન્ડરની શરૂઆત કિમ જોંગના દાદા કિમ ઇલ-સુંગના જન્મ પછી થાય છે.

5. આજે આખું વિશ્વ ઇન્ટરનેટ પર કામ કરી રહ્યું છે, પરંતુ ઉત્તર કોરિયામાં ફક્ત 605 લોકો જ ઇન્ટરનેટનો ઉપયોગ કરે છે.6.ઉત્તર કોરિયામાં 2 હજાર મહિલાઓને પ્લેઝર સ્કવોડમાં મૂકવામાં આવી છે. તેનો અર્થ એ છે કે તમે જે વિચારી રહ્યા છો.7. જો કોઈ વ્યક્તિ ઉત્તર કોરિયામાં કોઈ ગુનો કરે છે, તો એની સજા આવનારી 3 પેઢીને પણ ભોગવવી પડે છે.8. ઉત્તર કોરિયામાં દરેક ઘરમાં સરકાર દ્વારા નિયંત્રિત રેડિયો લગાવવામાં આવ્યા છે. નાગરિકો આ રેડિયો બંધ કરી શકતા નથી.9. ઉત્તર કોરિયામાં તમે કોઈ ગરીબનો ફોટો નહીં લઈ શકો.10. ઉત્તર કોરિયામાં તમે બાયબલને ઘરે રાખી શકતા નથી. આમ કરવા બદલ તમારે સજા ભોગવવી પડી શકે છે.

11. ઉત્તર કોરિયામાં દરેક ઘરમાં સરકાર દ્વારા નિયંત્રિત રેડિયો લગાવવામાં આવ્યા છે. નાગરિકો આ રેડિયો બંધ કરી શકતા નથી.12. ઉત્તર કોરિયાના લોકોએ સરકાર માન્ય હેરસ્ટાઇલ અપનાવવી પડશે. સરકારના જણાવ્યા મુજબ સરમુખત્યાર કિમ જોંગ ઉનની હેરસ્ટાઇલ શ્રેષ્ઠ છે.ઉત્તર કોરિયામાં તમેં તમારા પ્રમાણે હેર સ્ટાઇલ રાખી શકતા નથી. અહીંની સરકારે 28 પ્રકારના હેર સ્ટાઈલને માન્યતા આપી છે. તેમાંથી 18 મહિલાઓ માટે અને પુરુષો માટે ફક્ત 10 જ લાગુ પડે છે.14. ઉત્તર કોરિયામાં એક જ ઇન્ટરનેટ કંપની છે, જે કોરિયન ભાષામાં ઇન્ટરનેટ પ્રદાન કરે છે.15. ઉત્તર કોરિયામાં કોઈ પણ સામાન્ય માણસ કાર રાખી શકતો નથી. ફક્ત સરકારી અધિકારીઓ અને સૈન્ય અધિકારીઓને કાર રાખવાનો અધિકાર છે.16.કર્મચારીઓને ઉત્તર કોરિયામાં સાત દિવસ કામ કરવાનું હોઈ છે.હા તેઓને 6 દિવસ કામ કરવાને બદલે પગાર મળે છે, જ્યારે સાતમા દિવસે તેઓ પગાર વિના કામ કરીને રાષ્ટ્રની પ્રગતિમાં તેમનું યોગદાન આપે છે.

17.છેલ્લા 60 વર્ષથી, ઉત્તર કોરિયામાં રહેવા માટે માત્ર 2 લોકો દક્ષિણ કોરિયાથી આવ્યા છે.જ્યારે 23’000 લોકો દક્ષિણ કોરિયામાં રહેવા ચાલ્યા ગયા છે.આ લોકો પર દેશદ્રોહનો કેસ ચાલે છે.18.અહીંના લોકો બહારની દુનિયા વિશે વધારે જાણકરી હોતી નથી. તેની પાછળનું કારણ એ છે કે ટેલિવિઝન પર ફક્ત ઉત્તર કોરિયાના સમાચારો બતાવવામાં આવે છે.19.ઉત્તર કોરિયામાં કોઈ પણ બ્લુ જીન્સ પહેરી શકે નહીં. તેની પાછળનું કારણ એ છે કે અહીંની સરકાર તેને અમેરિકન ડ્રેસ માને છે.20. ઉત્તર કોરિયાના સૌથી મોટા નેતા કિમ જોંગ ઉને તેમના કાકાને નગ્ન કરીને 120 ભૂખ્યા કુતરાઓના પાંજરામાં છોડી દીધા હતા.21. તમે આ દેશના તમામ ઘરો માટે ફક્ત ભૂરા કલરનો જ ઉપયોગ કરી શકો છો, આ હુકમ અહીં સરકાર દ્વારા જારી કરવામાં આવ્યો છે.22. ઉત્તર કોરિયાના ઇતિહાસના પુસ્તકો ફક્ત કિમ જોંગ 1 અને કિમ જોંગ 2 ની મહાન ગાથાઓને જ વાંચવાં માટેનું પ્રાવધાન છે.23. ઉત્તર કોરિયાના નિયમોનું પાલન દર પાંચ વર્ષે ચૂંટણી અનુસાર થાય છે, પરંતુ ત્યાં એક જ ઉમેદવાર હોઈ છે.

24.ઉત્તર કોરિયામાં તમે Po*n મૂવીઝ જોઈ શકતા નથી. આમ કરતા પકડાઇ જવા બદલ ફાંસીની સજાની જોગવાઈ છે.25 ઉત્તર કોરિયા પાસે અમેરિકા કરતા પાંચ ગુના મોટી આર્મી સેના છે.26. ઉત્તર કોરિયામાં પર્યટકો મોબાઈલ ફોન લઇને ફરી શકતા નથી, મોબાઈલ ફોન તેમની પાસેથી એરપોર્ટ પર જ લેવામાં આવે છે અને જ્યારે તેઓ તેમના દેશ પાછા જાય છે ત્યારે તેમને પાછા આપી દેવામાં આવે છે.27. આટલું જ નહીં પ્રવાસીઓ સ્થાનિકો લોકો સાથે વાત કરી શકતા નથી. તેઓ હંમેશાં માર્ગદર્શિકાની દેખરેખ હેઠળ હોય છે અને તેઓ જાતે ક્યાંય પણ ફરી શકતા નથી.

તો મિત્રો આ નોર્થ કોરિયાના નિયમ અને અજબગજબ કાનૂન.હતા, જે સાંભળીને તમારા પણ હોશ ઉડી ગયા હશે. તેમને અમલમાં મૂકવાનો સરકારનો હેતુ શું હોઈ શકે, તે ત્યાં સરકાર જ જણાવી શકે છે. પરંતુ આવા કાયદા જોયા પછી, આપણે ફક્ત એટલું જ કહી શકીએ કે સારું છે આપણે ભારતમાં કે અન્ય કોઈ દેશમાં રહીએ છીએ.ઉત્તર કોરિયાના તાનાશાહ કિમ જોંગ ઉનની રહસ્યમય.2011 કિમ જોંગ ઉન તેના પિતા અને ઉત્તર કોરિયાના ભૂતપૂર્વ તાનાશાહ કિમ જોંગ ઈલના મૃત્યુ બાદ તાનાશાહ  બન્યા.પિતા અને દાદાની જેમ, કિમ જોંગ ઉનના પણ જાહેર જીવન વિશે કોઈ ખાસ માહિતી નથી, પરંતુ એમ કહેવામાં આવે છે કે તેઓ સાત-આઠ વર્ષ સ્વિટ્ઝરલેન્ડમાં ભણ્યા હતા.

ઉત્તર કોરિયાના દૂતાવાસમાં પોસ્ટેડ એક ડ્રાઇવરના પુત્ર તરીકે, તેણે ત્યાં ખાનગી રીતે અભ્યાસ કર્યો હતોઆ પછી તેણે ઉચ્ચ શિક્ષા પ્યોંઆંગની કિમ ઈલ સુંગ મિલેટ્રી યુનિવર્સિટીમાં કરી હતી.સત્તા સંભાળ્યા પછી, કિમ જોંગે તેમના વ્યક્તિત્વનો ઘણો પ્રચાર કર્યો. આમાં, તે મહાન ઉત્તરાધિકારી અને ઉત્કૃષ્ટ નેતા તરીકે ઓળખાયા. કોરિયન એજન્સીઓએ તેને સ્વર્ગમાંથી ઉતરેલા મહાન માણસને પણ ગણાવી દીધા.ઉત્તર કોરિયા હંમેશાં પરમાણુ પરીક્ષણ અને મિસાઇલોને લઈને વિવાદોમાં રહે છે અને આંતરરાષ્ટ્રીય સમુદાય હંમેશા તેની વિરુદ્ધ રહે છે. કિમ જોંગ ઉન તેમના પિતાની જેમ આ મુદ્દાઓ પર પણ જીદ્દી નીતિનું પાલન કરે છે.કિમ જોંગ ઉન વિરુદ્ધ રાજકીય ષડયંત્રના અહેવાલો પણ છે અને આને કારણે તેણે તેમના પિતા સાથે કામ કરતા ત્રણ મંત્રીઓ અને 7 જનરલોને હટાવ્યા છે અને ઘણા લોકોની હત્યા કરાવ્યાના સમાચાર પણ છેસત્તા માટેનો ખતરો જોતા, તેના પર એક નજીકના શક્તિશાળી નેતા અને પ્રેમિકાની હત્યા કરવાનો પણ આરોપ છે.

જ્યારે તેના વિશે કોઈ પણ પ્રકારની અફવા ઉડી જાય છે, ત્યારે તે અચાનક અદૃશ્ય થઈ જાય છે. વર્ષ 2014 ની શરૂઆતમાં, તે 40 દિવસ માટે ગાયબ રહ્યા હતા. આ વખતે પણ, 20 દિવસ પછી તે પાછા આવ્યા. ત્યાં સુધીમાં તેમના મૃત્યુના સમાચાર અને સત્તા પલટા જેવા સમાચાર સમગ્ર વિશ્વમા ફેલાઈ ચૂક્યા હતા.કિમ જોંગ 15 એપ્રિલના રોજ તેમના દાદાના જન્મદિવસની ઉજવણીમાં ભાગ લીધો ન હતો, ત્યારબાદ તેમના સ્વાસ્થ્ય વિશે વિવિધ અહેવાલો આવ્યા હતા. કેટલાક અહેવાલોમાં તેમના મોતની પણ આશંકા વ્યક્ત કરવામાં આવી રહી છે. પરંતુ વચ્ચે વચ્ચે તેઓ ક્યાં ચાલ્યા જાય છે શા માટે તેઓ અદૃશ્ય થાય છે તે હજી પણ આખી દુનિયા માટે રહસ્ય છે.