આ વ્યક્તિ પાસે છે 7000 કારો નું કલેક્શન અને અઢળક સોનુ,સોનાનો મહેલ,સોનાનું વિમાન,લાઈફ સ્ટાઇલ જોઈ ને અક્કલ કામ નહીં કરે…..

આ વ્યક્તિ પાસે છે 7000 કારો નું કલેક્શન અને અઢળક સોનુ જાણો કોણ છે એ ધનિક વ્યક્તિ જાણો તેમના વિશે વધુ માહિતી…નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજ ના લેખ માં આપણે ચર્ચા કરવા જઈ રહયા છે તે ઓ એ સોશિયલ મીડિયા માં બૂમ પડાવી દીધી છે તો ચાલો તેમના વિશે વધુ માહિતી મેળવીએ મિત્રો આપણી દુનિયા ઘણી વિચિત્ર છે. અહી તમને દરેક જગ્યા પર ભિન્નતા જોવા મળશે. અને આ દુનિયામાં રહેલા લોકોના શોખ પણ અલગ અલગ હોય છે. જો કે પોતાના શોખને પુરા કરવા માટે પૈસાની પણ જરૂરત પડે છે. આપણી દુનિયામાં આમ તો ઘણા બધા અમિર લોકો છે, એમાંથી અમુક પોતાના પૈસાનો શો કરે છે, તો અમુક નથી કરતા.

આજે અમે તમને એક એવા પૈસાદાર વ્યક્તિ વિષે જણાવવા જી રહ્યા છીએ જેમના શોખ બીજાથી અલગ છે. અને એ વ્યક્તિ છે બ્રુનેઇના સુલતાન હસનલ બોલ્કિયાહ. જણાવી દઈએ કે, એમની ગણતરી પણ દુનિયાના સૌથી રહીશ લોકોમાં થાય છે. હસનલ બોલ્કિયાહ સુલતાન તો છે, પણ સાથે સાથે એક બિઝનેસ મેન પણ છે અને સુલતાન હસનલ બોલ્કિયાહને પોતાની સંપત્તિ દેખાડવાનો શોખ છે. સુલતાન હસનલ બોલ્કિયાહ સોનાના વિમાનમાં મુસાફરી કરે છે. તેમનો સોનાથી બનેલો મહેલ છે અને તે મહેલનું નામ નુરૂમ પેલેસ છે. નુરૂમ પેલેસ 20 લાખ સ્કેવેર ફિટમાં બન્યો છે. આ મહેલને બનાવવા માટે 2 હાજર 387 કરોડ રૂપિયા ખર્ચ થયો છે. આ મહેલ 1984 માં બનાવ્યો હતો. અને આ મહેલમાં 1788 રૂમ છે, જેમાંથી 257 ફક્ત બાથરૂમ છે.

આ મહેલ આખો સોનાનો નથી, પણ એનો ડોમ 22 કેરેટ સોનાથી મઢેલો છે. જે તમે ફોટામાં જોઈ શકો છો. સાથે આ મહેલમાં 110 કારોનું ગેરેજ, પોલોની રમતમાં ઉપયોગ થનારા ઘોડા માટે ઍરકંડીશનર તબેલો અને 5 સ્વિમિંગ પુલ છે. સુલતાનના આ મહેલને બીજિંગના ફોરવિંદન સીટી પછી દુનિયાનો સૌથી મોટો પેલેસ માનવામાં આવે છે.જણાવી દઈએ કે સુલતાન હસનલને કાર પણ ખુબ પસંદ છે. તેમની પાસે તેમની મનપસંદ 7000 કરો છે. તેમજ તેમનું પોતાનું સોનાનું વિમાન પણ છે. જાણકારી મુજબ 2008 માં હસનલની સંપત્તિ 1373 અબજ રૂપિયા ગણવામાં આવી હતી. ત્યાં 2009 માં વૈશ્વિક મંદીના વચ્ચે પણ બ્રુનેઇ રૂઢિવાદી ઈકોનોમીના કારણે તેમની સંપત્તિમાં ત્યારે પણ કોઈ કમી આવી નહિ.

જાણકારી માટે જણાવી દઈએ કે, 1980 સુધી સુલતાન હસનલ બોલ્કિયાહ દુનિયાના સૌથી અમીર માણસ હતા. પણ 1990 માં દુનિયાના સૌથી આમિર માણસ બિલ ગેટ્સ બની ગયા. અને હવે જેફ બેઝોસ દુનિયાના સૌથી અમીર વ્યક્તિ છે. પરંતુ સુલતાન હસનલ બોલ્કિયાહ આજે પણ કોઈ જગ્યાએ જાય છે, તો એમને જોઇને લોકોના મોં ખુલા રહી જાય છે.

જો તમને આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આને લાઇક અને શેયર કરવાનું ભૂલતા નહિ. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું.

વિશ્વના સૌથી ધનિક શાસક સુલતાન હસનલ બોલીકીઆએ સત્તામાં 50 વર્ષ પૂરા કર્યા છે. તેની શાહી સવારી ગુરુવારે ઉજવણી માટે બહાર આવી હતી. હસન સોનાની ગાદી પર સવાર થયો. સાથે તે તેની પત્ની હતી. સુલ્તાનની ઝલક મેળવવા માટે લોકો રસ્તાની બંને બાજુ ધ્વજારોહણ અને બેનરો લઈને ઉભા હતા. રાજવી સવારી સુલતાનના ગોલ્ડન ડોમ પેલેસમાં અટકી.ગડ્ડીએ 21 વર્ષની ઉંમરે પદ સંભાળ્યું.

સુલતાન હસનલ બોલ્કીઆ 50 વર્ષ શાસન કર્યા પછી પણ બ્રુનેઇમાં લોકપ્રિય છે. તેમની શક્તિની સુવર્ણ જયંતિમાં 60 હજારથી વધુ લોકો ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.હસનલે 1967 માં સિંહાસન સંભાળ્યું હતું.તે વખતે તે 21 વર્ષનો હતો. તે રાજવી પરિવારનો 29 મો વારસદાર છે.4 લાખની વસ્તીવાળા બ્રુનેઇમાં સુલતાનનો પરિવાર 600 વર્ષથી શાસન કરે છે.બ્રિટીશ ક્વીન એલિઝાબેથ દ્વિતીય,જે 65 વર્ષથી શાસન કરે છે,તે વિશ્વના સૌથી લાંબા શાસક શાસક છે. સુલતાનનો નંબર તેમના પછી આવે છે, જેમણે તેમના દેશના શિક્ષણ માટે કામ કર્યું.

સુલતાન હસનલની તિજોરીમાં તેલના ભંડાર અને કુદરતી ગેસ એ પૈસાના સૌથી મોટા સ્રોત છે.ફોર્બ્સના જણાવ્યા અનુસાર, 2008 માં હસનલની સંપત્તિ 1363 અબજ રૂપિયા હતી. જો કે, 2009 થી તેની સંપત્તિમાં કોઈ ખાસ તફાવત જોવા મળ્યો નથી.વૈશ્વિક મંદી વચ્ચે બ્રુનેઇની રૂઢીચુસ્ત આર્થિક નીતિને જવાબદાર તરીકે જોવામાં આવી.1980 સુધીમાં,સુલતાન વિશ્વનો સૌથી ધનિક વ્યક્તિ હતો,પરંતુ 1990 માં આ ખિતાબ અમેરિકન ઉદ્યોગપતિ બિલ ગેટ્સના નામ પર રાખવામાં આવ્યો.

સુલતાનનો વૈભવી મહેલ,લક્ઝરી કાર કલેક્શન અને ખાનગી જેટ વિશ્વભરમાં પ્રખ્યાત છે.તેમનો ઇસ્તાના નુરુલ ઇમાન પેલેસ 1984 માં 20 લાખ ચોરસફૂટ વિસ્તારમાં 2387 કરોડ રૂપિયાના ખર્ચે બનાવવામાં આવ્યો હતો.1788 ઓરડાઓ વાળા આ મહેલનો ગુંબજ 22 કેરેટ સોનાથી લગાવવામાં આવ્યો હતો. તેમાં ફક્ત 257 બાથરૂમ છે.સુલતાનનો મહેલ બેઇજિંગના ફોરબિડન સિટી પછી વિશ્વનો બીજો સૌથી મોટો મહેલ માનવામાં આવે છે.તેમાં પોલોમાં ઉપયોગમાં લેવાતા 200 ઘોડાઓ અને 5 સ્વિમિંગ પુલોમાં 110 કાર, એર કન્ડિશન્ડ સ્ટેબલ્સનું ગેરેજ છે.

બ્રુનેઇ પહેલા બ્રિટીશ કોલોની અને પછી 1984 સુધી સંરક્ષિત રાજ્ય હતું. આઝાદી પછી, સુલતાને મલય મુસ્લિમ સામ્રાજ્ય નો વિચાર લાવ્યો.આ વિચાર હવે બ્રુનેઇની ફિલસૂફી માં ઓગળી ગયો છે અને ત્યાંની સરકાર તેને મલય ભાષા,મલય સંસ્કૃતિ રિવાજો, ઇસ્લામી કાયદો, મૂલ્યો, શિક્ષણ અને રાજાશાહી પ્રણાલીનું મિશ્રણ કહે છે જે બધા માટે ફરજિયાત છે.

અહીં મતભેદની કોઈ જગ્યા નથી. જ્યારે બધા બ્રુનીઅન્સ મલય નથી. અહીં percent૦ ટકા મુસ્લિમો છે. મુસ્લિમ વસ્તીનું આ પ્રમાણ બ્રુનેઇથી મોટું દેશ ઇન્ડોનેશિયા કરતા ઘણું ઓછું છે.આઝાદી બાદથી સુલ્તાન બ્રુનેઇને ઇસ્લામની કડક સૂચનાઓ પર લઈ રહ્યો છે.