આવી લાઈફ જીવે છે ભારતના શાહી પરિવારો,લાઈફ સ્ટાઇલ જોઈને ચોકી જશો,જાણો કેટલી છે એમની પાસે સંપત્તિ…..

રાજવી પરિવાર, તેમની પાસે ઘણા મકાનો નથી … વૈભવી મહેલો અને ભવ્ય ફોર્મ મકાનો. કાર નહીં… રોયલ અને લક્ઝરી કારનો કાફલો. નોકરો નથી … સેવકોની એક આખી ટીમ છે જે 24 * 7 જી બોલીને સેવામાં હાજર રહે છે. તો ચાલો જાણીએ આ કેટલાક રાજવી પરિવારો વિશે, તેઓ કેવી રીતે તેમની શાહી શૈલી જાળવે છે.બસ, જીવનનું પોતાનું એક ધોરણ છે. દરેક માણસ તેના ધોરણોથી ઉપરનું અનુકરણ કરે છે. મતલબ કે પગલાના નિશાન પર ચાલે છે… જ્યારે કોઈ ગરીબ માણસ મધ્યમ વર્ગ તરફ જુએ છે અને વિચાર કરે છે ત્યારે મધ્યમ વર્ગ એક ઉચ્ચ વર્ગના સમાજના સપના છે. તેથી ઉચ્ચ વર્ગ ઈચ્છે છે કે સીધા અંબાણી અને અદાણીના જીવનમાં જીવે અને અદાણી અને અંબાણી જેવા પરિવારો રાજાઓના પરિવારનો સામનો કરે. અને રાજાઓ તેમની લડાઇ… પોતાની પાસે રાખે છે.અહીંના 8 રાજવી પરિવારોની જીવનશૈલીની સૂચિ બનાવી છે. જુઓ અને ટિપ્પણી કરો.

Advertisement

જોધપુર રોયલ પરિવાર પ્રથમ જાણવાની વાત એ છે કે રાજાઓની સંપત્તિ વિશે પૂછવામાં આવતું નથી. તેમની પાસે સૌથી વધુ સંપત્તિ છે, તેથી તેઓને રાજા કહેવામાં આવે છે. હા, જોધપુર શાહી પરિવાર પાસે નોંધપાત્ર સંપત્તિ છે. હાલમાં આ પરિવારના વડા ગજસિંહ છે. તેઓનું ઉમેદવાર ભવાનના નામથી ભારતમાં સૌથી મોટું મકાન છે. તેમાં લગભગ 350 ઓરડાઓ છે જે જોઈને તમે ફાઇવ સ્ટાર હોટલના વીઆઇપી રૂમ ચૂકી જશે.એવું કહેવામાં આવે છે કે 1929 માં ભયંકર દુષ્કાળ દરમિયાન, ઉમેદ લોકોને ત્યાં રોજગારી પૂરી પાડવા માટે ઉમૈદ ભવનને તોડી નાખવામાં આવ્યો હતો અને ફરીથી બાંધવામાં આવ્યો હતો. તેની દેખરેખ તાજ હોટલ ગ્રુપ દ્વારા કરવામાં આવે છે. ઘણી સંસ્થાઓએ તેને બેસ્ટ હોટલનો એવોર્ડ પણ આપ્યો છે. આ મકાન ઉપરાંત જોધપુરના રાજવી પરિવારમાં બીજા ઘણા કિલ્લાઓ છે.

બિકાનેર રોયલ ફેમિલી

બિકાનેરના રાજવી પરિવારની પોતાની વાર્તાઓ છે. અહીંના રાજવી પરિવારમાં એકમાત્ર વારસદાર રાજશ્રી છે. રાજશ્રીને બંદૂકો અને શૂટિંગનો ખૂબ શોખ છે. તેને શૂટિંગ માટે અર્જુન એવોર્ડ પણ મળ્યો છે. રાજશ્રી ચેરીટેબલ ટ્રસ્ટના વડા છે અને અનેક સામાજિક સેવા સંસ્થાઓ ચલાવે છે. તેમની પોતાની હેરિટેજ હોટલ છે. લાલગઢ પેલેસની માલિકીની રાજાશાહી અને વસ્ત્રોના કપડાંનો ઉલ્લેખ અખબારોમાં થાય છે.બિકાનેર શહેર પૂર્વ બિકાનેર સ્ટેટની રાજધાની હતી. 1488માં રાવ બિકાએ આ શહેરની સ્થાપના કરી હતી. બિકાનેર શાહી પરિવારનું વર્તમાનમાં નેતૃત્વ મહારાજાધિરાજ નરેન્દ્ર સિંહજી કરી રહ્યા છે. તેઓ બિકાનેરના 25માં મહારાજ છે.

અલ્સિસર રોયલ ફેમિલી

અલસીસર રાજવંશની 16 મી પેઢીના કુંવર અભિમન્યુ સિંઘના હાથમાં છે. તેમને ખેત્રીના રાજા તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. અભિમન્યુ સિંહ પાસે 1953 ની એક મોડેલ જીપ પણ છે જે હજી પણ નવી કાર કરતા વધુ ચપળ છે. પાકિસ્તાન યુદ્ધ દરમિયાન યુ.એસ. દ્વારા આ જીપ કોરિયાને આપવામાં આવી હતી. ભારતે આ જીપને 1962 માં કબજે કરી હતી. અભિમન્યુના દાદાએ આ જીપ ભારત સરકારની હરાજીમાં ખરીદી હતી. આ સિવાય, તેઓનો જયપુર અને રણથંભોરમાં એક મહેલ છે, જે ઘણી ફાઇવ સ્ટાર હોટલોને વશ કરે છે.

રાજકોટના રાજવી પરિવાર પાસે કરોડોની સંપત્તિ છે. તેની લગામ યુવરાજ માંધાતાસીન જાડેજાના હાથમાં છે. જેમણે હાઇડ્રો પ્લાન્ટ અને બાયોફ્યુઅલ પ્લાન્ટમાં લગભગ 100 કરોડનું રોકાણ કર્યું છે. આ ઉપરાંત યુએસની પીત્ઝા ચેન પણ ગુજરાત માટે જોડાઈ છે. તેમની પાસે રોલ્સ રોયસ કંપનીના વાહનોનો જબરદસ્ત સંગ્રહ છે. બોલીવુડની હસ્તીઓ રાજકોટ પેલેસના દરવાજાની મુલાકાત માટે પણ આવે છે.બદલાતા સમય સાથે ઘણા શાહી પરિવારોએ પોતાના રાજમહેલોને નફો રળવા માટે હોટેલોમાં પરિવર્તિત કરી દીધા. જો કે રાજકોટ શાહી પરિવારે હજુ સુધી આવું કર્યું નથી. વર્તમાનમાં માંધાતા સિંહ જાડેજા તેના પ્રમુખ છે. આ શાહી પરિવાર અત્યારે ફ્યુઅલ ડેવલપમેન્ટ અને હાઈડ્રોપાવર પ્લાન્ટમાં ઈન્વેસ્ટ કરી રહ્યા છે. આ જ વર્ષે માંધાતા સિંહ જાડેજાને રાજવી તરીકે સ્થાપીત કરવામાં આવ્યા છે.

મૈસૂરનો વાડિયાર રોયલ ફેમિલી યદુવીર રાજ કૃષ્ણદત્ત વડિયાર કર્ણાટકના મૈસુરમાં વડિયાર રોયલ પરિવારના પરિવારના વડા છે. તેની પાસે અનેક હજાર કરોડની સંપત્તિ છે. રાજા વાડિયારને કાર અને ઘડિયાળો ખૂબ જ પસંદ છે. તેમની પાસે 15 સુપર લક્ઝરી કાર છે, ઉપરાંત વિશ્વની તમામ ખર્ચાળ બ્રાન્ડની વિશિષ્ટ ઘડિયાળોનો સંગ્રહ.

સમરજિતસિંહ ગાયકવાડ બરોડાના રાજવી પરિવારનું નેતૃત્વ કરી રહ્યા છે. આ કુટુંબ પાસે 600 એકર રાજપેલ્સ છે જેમાં તેઓ રહે છે, ઉપરાંત તેમની પાસે એક પૂર્વજ ઘર છે જે 2000 એકરમાં ફેલાયેલ છે. સમરજીત જિન એક સ્થાવર મિલકતનો વ્યવસાયી પણ છે. તેમના લશ્કરને જોઈને, તમારી આંખો પહોળી થઈ જશે.એક સમયનું બરોડા સ્ટેટ જ્યાં આજેપણ રાજવી પરિવારમાં મહારાજાની પરંપરા ચાલી આવે છે. ગાયકવાડી સાશનના શરૂઆતના સમયગાળામાં પિલાજીરાવ ગાયકવાડ બરોડા સ્ટેટના રાજા બન્યા હતા. તેઓએ ઇ.સ. 1721થી ઈ.સ. 1732 સુધી બરોડા સ્ટેટની ગાદી સંભાળી હતી. બરોડા સ્ટેટના સ્વ. મહારાજા પિલાજીરાવ ગાયકવાડની આજે 14 મેના રોજ પુણ્યતિથી છે. તેમના અવસાન બાદ તેમના પુત્ર દામાજીરાવ ગાયકવાડે બરોડા સ્ટેટની ગાદી સંભાળી હતી.

બરોડાનો રાજવી પરિવાર

બરોડા સ્ટેટના તમામ રાજવીઓ જીદંગી આન-બાન-શાન સાથે જીવ્યા હતા. જેનો વારસો આજે પણ રાજવી પરિવાર સંભાળી રહ્યો છે. સમરજીતસિંહ ગાયકવાડ હાલ આ પરંપરાને નિભાવી રહ્યા છે. લોકો આજે પણ રાજવી પરિવારને સન્માન આપવાનું ભૂલતાં નથી. વર્તમાન સમયમાં પણ આ રાજવી પરિવારનો દરજ્જો અને શા-બાન યથાવત છે.ગાયકવાડ રાજવંશના હાલના રાજવી સમરજિત સિંહ ગાયકવાડ છે. મરાઠાઓના આ વંશજ 18મી સદીમાં વડોદરા આવીને વસ્યા હતા અને વડોદરાનો વહીવટ હાથમાં લીધો હતો. વડોદરા નગરીના હાલના સુશાસનના પાયા ગાયકવાડ વંશના મહારાજા સયાજીરાવ ગાયકવાડે નાખ્યા હતા. અત્યારના ગાયકવાડ શાસક 20 હજાર કરોડથી વધારેની સંપત્તિ ધરાવે છે જેમાં લક્ષ્મી વિલાસ પેલેસનો પણ સમાવેશ થાય છે. વિશ્વવિખ્યાત લંડનના બકિંગહામ પેલેસ કરતા વડોદરાનો લક્ષ્મી વિલાસ પેલેસ 4 ગણો વધુ મોટો છે.

સિંધિયા રોયલ ફેમિલી ઓફ ગ્વાલિયર

આ પરિવારો આખા દેશમાં જાણીતા અને માન્યતા ધરાવે છે. કોંગ્રેસ નેતા અને પૂર્વ પ્રધાન જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયાની રોયલ્ટીનું પ્રદર્શન ગ્વાલિયરમાં હજી યોજાયું છે. તે અબજોપતિ રોયલ્ટી છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, સિંધિયા પાસે 25 કરોડ રૂપિયાથી વધુના દાગીના છે. આ સિવાય તેમની પાસે બે ડઝનથી વધુ કંપનીઓના શેર છે.

રાજસ્થાનની મેવાડ રોયલ્ટી

અરવિંદ સિંહ રાજસ્થાનની મેવાડ રોયલ્ટીની લગામ સંભાળી રહ્યા છે. અરવિંદસિંહ મોંઘીદાટ કારનો શોખીન છે. તેનો રાજસ્થાનમાં એચઆરએચ હોટલનો વ્યવસાય પણ છે.મેવાડ રાજવંશનો ઇતિહાસ ઇસ 566થી ગુહાદિત્ય મહારાજાથી શરુ થાય છે. જેમણે મેવાડ રાજવંશનો પાયો નાખ્યો હતો. મેવાડી રાજવંશ મહારાણા પ્રતાપ માટે જાણીતા છે જેમણે મુઘલ રાજા અકબર સામે વીરતાપૂર્વક જંગ ખેલ્યો હતો. વર્તમાનમાં રાણા શ્રી અરવિંદ સિંહજી મેવાડ રાજવંશના 76માં સંરક્ષક છે.

Advertisement