દુકાન કે ઓફીસ માં મૂકી દો માત્ર આ એક વસ્તુ અને જોવો ચમત્કાર, એટલા બધા પૈસા આવશે કે સંભાળી નહીં શકો….

દુકાન અથવા ઓફિસમાં મૂકી દો આ વસ્તુઓ,,પૈસાની આવક ફટાફટ વધશે…નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજે બજાર માં ધંધા દારી ઓ પોતાના ધંધા ને આગળ વધારવા માટે અવનવા ટુચકા અપનાવતા હોય છે અને તેના કારણે તેમના ધંધા માં પણ ઘણો વધારો થતો હોય છે તો ચાલો મિત્રો આજે આપણે એવાજ અમુક આપના માટે ટુચકા લઈ ને આવ્યા છે તો ચાલો તેના વિશે વધુ માહિતી મેળવીએ આજના યુગમાં દરેક કોઈ નોકરી કરવાનું પસંદ નથી કરતા. કેટલાક લોકોને પોતાનો ધંધો કરવો પણ ગમે છે. આમાં ઘણી સ્વતંત્રતા છે. જો કે, ઘણી વખત તમારો ધંધો ચાલતો નથી જેમ તમે પહેલા વિચારી રાખ્યું હતું.

Advertisement

આ તમારા વ્યવસાયના સ્થળે વધુ નકારાત્મક ઉર્જાનું વધારે હોવુ છે. આનાથી તમારા ધંધા પર નકારાત્મક અસર પડે છે. તેનાથી વિપરિત, જો તમારા વ્યવસાય ના સ્થળે સકારાત્મક ઉર્જા છે તો તમને ફાયદો જ ફાયદો થશે. તેથી હવે પ્રશ્ન ઉભો થાય છે કે તમે તમારી જગ્યાને સકારાત્મક ઉર્જાથી કેવી રીતે ભરી શકો છો? આજે અમે તમને આ વિશે કેટલીક ખાસ ટીપ્સ આપવા જઈ રહ્યા છીએ.આ વસ્તુઓ વ્યવસાયિક સ્થળે રાખવી આવશ્યક છે.વાસ્ત્તુ શાસ્ત્ર પ્રમાણે તમે વેપારમાં પણ ધારી સફળતા મેળવી શકો છો. વેપાર વ્યવસાયમા ઉન્નતિ મેળવવા માટે કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખવું ખૂબ જરુરી છે.વાસ્તુ શાસ્ત્રો પ્રમાણે ચુંબકીય ઉત્તર ક્ષેત્રને કુબેરનું સ્થળ માનવામાં આવે છે. જે ધન વૃદ્ધિ માટે શુભ છે. જો કોઈ વ્યાપારિક વાર્તા, પરામર્શ અને લેણ-દેણ કરવાનું વિચારે તો હંમેશા પોતાનું મુખ ઉત્તર તરફ રાખે. ઉત્તર તરફ મુખ રાખવાથી વેપારમાં ખૂબ લાભ થશે.વાસ્તુશાસ્ત્રની સાથે સાથે આ ક્રિયા પાછળનું વૈજ્ઞાનિક કારણ એ છે કે એનાથી ચુંબકીય તરંગો વિદ્યમાન રહે છે અને મસ્તિષ્કની કોશિકાઓ સક્રિય થાય છે તથા સ્મરણશક્તિ અને વ્યાપાર શક્તિ વધતા કાર્યો સફળ થાય છે.વેપારીઓ માટે મહત્વનું એ છે કે તેઓ જ્યાં સુધી ઈચ્છે ત્યાં સુધી ઉત્તર દિશા તરફ મોં રાખે અને કેશ બોક્સને મહત્વપૂર્ણ કાગળમાં ચેક બુકની ડાબી બાજુ રાખે. આ ઉપાયો કરવાથી ધન લાભ તો થશે જ સાથે સાથે સમાજમાં માન પ્રતિષ્ઠા પણ વધે છે.

ઘોડાની નાળ.

જ્યાં તમારી દુકાન અથવા ઓફિસ છે ત્યાં તમારે દક્ષિણ દિશામાં ઘોડાની નાળ જરૂર લગાવો. આ નાળને લાગુ કરવા માટે, તમારે એક વિશિષ્ટ પદ્ધતિનું પાલન કરવું પડશે. પહેલા તમે બે ઘોડાની નાળ ખરીદો.. હવે શનિવારના દિવસે શનિ દેવના મંદિરમાં જાઓ અને તેલનો દીવો કરતા ઘોડાની નાળ ચઢાવો,ત્યારબાદ તેમને તમારા ધંધાની પ્રગતિ વિશે વાત કરો. હવે આ નાળને ઉઠાવીને તમારી દુકાન અથવા ઓફિસમાં લગાવી તેનાથી તમારા વ્યવસાય પર ક્યારેય કોઈની ખરાબ નજર નહીં પડે સાથે ધંધામાં કોઈ નુકસાન પણ થશે નહીં.

મોરનાં પીંછા. : હિંદુ ધર્મમાં મોરનાં પીછાંનું મહત્વ અનેક વાર કહેવામાં આવ્યું છે. પ્રાચીન સમયમાં ઘણા દેવી-મુનિઓ તેનો ઉપયોગ કરતા હતા. ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ પણ તેમના મુકુટ પર મોરના પીંછા લગાવે છે એવું કહેવામાં આવે છે કે આ મોરના પીંછામાં ઘણી હકારાત્મક ઉર્જા હોઈ છે. તેથી જો તમે તેને તમારા વ્યવસાય સ્થાન પર લાગુ કરો છો તો ત્યાંની બધી નકારાત્મક ઉર્જા નાશ પામશે અને તમારું સ્થાન સકારાત્મક ઉર્જાથી ભરાશે. અને તમે પહેલાથી જ જાણો છો કે જ્યાં ત્યાં વધુ સકારાત્મક ઉર્જા હોય છે, ત્યાં માતા લક્ષ્મી પણ વહેલી આવે છે અને વધુ દિવસ સુધી રહે છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારે જરૂર મોરપંખને ઓફિસ અથવા દુકાનમાં લગાવવું જોઈએ. , તમે તેને કોઈપણ જગ્યાએ લગાવી શકો છો પરંતુ તેનું સૌથી શુભ સ્થાન મુખ્ય દરવાજા પર માનવામાં આવે છે. આ મોરપાંખને તમારી દુકાન અથવા ઓફિસના મુખ્ય દરવાજા પર લગાવો. જો તમે ઇચ્છતા હોવ તો તમે આ મોરપંખની જમણી અને ડાબી બાજુ શુભ લાભ પણ લખી શકો છો. તેનાથી તેની શક્તિમાં વધારે વધી જશે.

ગણેશ જી. : ગણપતિ બાપ્પાને હિંદુ ધર્મમાં ભાગ્યવિધાતા તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે ગણેશજી લોકોના ભાગ્યને ચમકવામાં પારંગત હોઈ છે. તેથી, જો તમે તેમને તમારા વ્યવસાય સ્થળે રાખો છો, તો પછી બિઝનેસ ચાર ગણો થઈ જશે. આ સાથે, દરેક શુભ કાર્ય કરતા પહેલા પણ ગણેશજીની પૂજા કરવામાં આવે છે. તેથી, જ્યારે પણ તમે સવારે ઓફિસ અથવા દુકાન ખોલો છો ત્યારે તમારે ગણેશજીનો પાઠ જરૂર જોઈએ. ત્યારબાદ જ તમારા અન્ય કામને શરૂ કરો.

લીંબુ. : જો વ્યાપાર સારી રીતે ના ચાલી રહ્યો હોય તો શનિવારે લીંબુનો આ ઉપાય કરવો. તેના માટે એક લીંબુને દુકાનની ચારે દીવાલોથી અડાડીને એના ચાર ટુકડા કરો અને ચાર રસ્તા પર જઈને ચારે દિશાઓમાં એક-એક લીંબુનો ટુકડો ફેંકી દો. આમ કરવાથી દુકાન-વ્યાપાર સ્થળની નકારાત્મક ઊર્જા નષ્ટ થઈ જશે.ઘરની નકારાત્મક ઊર્જા દૂર કરવા માટે ઘરમાં લીંબુનું ઝાડ વાવી શકાય છે. લીંબુનાં ઝાડથી આસપાસનું વાતાવરણ સકારાત્મક ઉર્જાથી ભરપૂર રહે છે.આંગણાંમાં લીંબુનું વૃક્ષ હોવાથી ઘરનો વાસ્તુ દોષ પણ દૂર થાય છે. ઘરમાંથી બીમારી દૂર કરવા માટે એક આખું લીંબુ લઈ તેના ઉપર કાળી શ્યાહિથી 307 લખવું, આ લીંબુને બીમાર વ્યક્તિના માથા પરથી ઊંધી દિશામાં 7 વખત ફેરવવું અને તેમાં ચાર કાપા પાડવા. આ લીંબુ કોઈ નિર્જન સ્થળે ફેંકી આવવું.

Advertisement