એક્સપર્ટ પાસેથી જાણો પુરુષો એક અઠવાડિયામાં કેટલી વાર શારીરિક સંબંધ બાંધી શકે છે,??..

કોઈ નથી ઈચ્છતું કે તેમના બોડી પાર્ટ્સમાં કોઈ પ્રોબ્લેમ થાય. ખાસ કરીને જ્યારે પ્રાઈવેટ પાર્ટ કે પેનિસની વાત કરીએ તો તમને ભલે લાગતું હોય કે પુરુષત્વ ટકાવી રાખવા તમે યોગ્ય બધા પગલા ઉઠાવી રહ્યા હોય. પરંતુ તમારી કેટલીક આદતો તમારું સેક્સ પરફોર્મન્સ ખરાબ કરી શકે છે.

Advertisement

સેક્સ પુરુષો અને સ્ત્રીઓ બંને પર લાભદાયી અસર ધરાવે છે. તે તેમની તંદુરસ્તીને મજબૂત કરે છે, મૂડ અને સામાન્ય જીવનશૈલી વધારે છે તેથી, સંભોગ અને ઉંમર અનુલક્ષીને, સેક્સ શક્ય તેટલીવાર સાથે વ્યવહાર કરવામાં જોઈએ. અપૂરતા સક્રિય લૈંગિક જીવન સુખાકારીને અસર કરે છે, ચીડિયાપણું અથવા ઉદાસીનતા, અનિદ્રા અથવા આંતરિક અવયવોમાં રુધિર સ્થિરતાને લીધે થતા રોગોની તીવ્રતા અને તીવ્રતા વધે છે.

પરંતુ સેક્સ અધિક છે પણ ઉપયોગી નથી. એક બેઠકમાં જાતીય કૃત્યોની સૌથી મોટી સંખ્યા માટે પ્રયત્નશીલ રહેવું, એક વ્યક્તિ તેના શરીરને અતિશય તાણ સુધી પહોંચાડે છે, તેને થાકી દે છે. તેથી બંને પુરુષો અને સ્ત્રીઓને તેટલી જાતિની જરૂરિયાતની જરૂર છે અને જ્યાં સુધી તે આનંદ આપે છે, અને તેમનું શરીર વસ્ત્રો નહીં કરેસેક્સ માટે સ્ત્રી હોય કે પુરુષ બંને માટે તેમની ઉમર મહત્વનો ભાગ ભજવે છે. ઘણા નું માનવું હોય છે કે સેક્સ માટે કે પછી સેક્સ ની કોઈ ઉમર હોતી નથી પણ આવુ નથી. આ બ્લોગ માં હંમે તમને વ્યક્તિ ની ઉમર અને સેક્સ વચ્ચે શું કનેક્શન તે જણાવવાના છીએ.

અમુક સર્વેક્ષણ દ્વારા જાણવા મળ્યું કે સ્ત્રી 40 ની ઉમર પછી સભોગ માં વધારે રૂચી રાખે છે કેમ કે તે એવો સમય હોય છે જયારે તેમના પર નાં બાળકો ની ક પછી નાં બીજી કોઈ જિમ્મેદારી હોય છે માટે તે એવો સમય છે જ્યાં સ્ત્રિયો ખુલ્લા મને અનુબવ સાથે સેક્સ માણી શકે છે. જયારે પુરુષો વધારે સેક્સ 25 થી 30 ની ઉમર માં માણે છે. 50 વર્ષ ની ઉમર પછી પુરુષો અઠવાડિયા માં લગભગ 1 વાર સેક્સ માણવાની ઈચ્છા રાખે છે જયારે 25 થી 40 ની ઉમર વચ્ચે પુરુષો અઠવાડિયામાં લગભગ 3 થી 4 વાર સેક્સ ઈચ્છે છે.વધુ જાણકારી માટે હંમે કેટલીક અલગ અલગ ઉમર ની વ્યક્તિઓને આ વિષે પૂછ્યું તો તેમનો અનુભવ આ પ્રમાણે હતો.

તમે ફિઝિકલી એક્ટિવ છો રિસર્ચમાં થયેલા ખુલાસા મુજબ જે પુરુષો એક્ટિવ લાઈફ જીવે છે અને નિયમિત રૂપે એક્સરસાઈઝ કરે છે તેમની સેકશ્યુઅલ લાઈફ સારી હોય છે. આવું ન કરનારા પુરુષોને ઈરેક્શન કે સેક્સમાં પ્રોબ્લેમ થઈ શકે છે. ડેન્ટલ હાઈઝીન પર ધ્યાન આપો છો? આ કનેક્શન તમને વિચિત્ર લાગી શકે પરંતુ રિસર્ચમાં આ સાબિત થયું છે કે જે પુરુશોને ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શનની સમસ્યા છે તેમના દાંત સંબંધી સમસ્યા થવાના ચાન્સ વધારે છે.

ઈરેક્ટાઈલ ડિસઈન્ફેક્શનના દર્દીઓમાં દાંતના પેઢાની સમસ્યા થવાના ચાન્સ સાત ગણા વધારે હોય છે.તેનું કારણ એવું છે કે તમારા મોઢાના બેક્ટેરિયા શરીરની અંદર ક્યાંય પણ પહોંચી શકે છે અને પેનિસની બ્લડ વેસેલ્સને અસર કરી શકે. શું તમે પૂરતું સેક્સ નથી કરતા. કેટલું સેક્સ કરવું જોઈએ.

તમારે સેક્સ લેવા માટે અઠવાડિયામાં કેટલા વખત ગણતરી કરવી તે ગણતરીની જરૂર નથી. વધુ મહત્વનું છે તે તમને કેટલું આનંદ પહોંચાડે છે. સેક્સોલોજિસ્ટ દર અઠવાડિયે 2-3 થી 5 જાતીય કૃત્યોની ભલામણ કરે છે. તેઓ ખાતરી કરે છે કે બે વખત પર્યાપ્ત છે જો કે, તમારી પાસે અલગ અભિપ્રાય હોઈ શકે છે જો તમને વધુ જરૂર હોય તો – સેક્સ કરો, જેટલું તમે ઇચ્છો તમારી જરૂરિયાતો અને તમારા સાથીના સ્વાસ્થ્યને પણ સંતોષો. તમને કોઈ પણ શેડ્યૂલને અનુસરવાની જરૂર નથી, એકલાને અનુભવ કરો કે તમે અઠવાડિયામાં 3 થી 4 વખતથી ઓછો પ્રેમ કરો છો. ખાસ કરીને જ્યારે તમે વિચારો કે આ ગતિ એક નિયમ કરતા વધુ અપવાદ છે.

આ બાબત જુદા જુદા લોકો પર અલગ રીતે લાગુ પડે છે, જોકે અમેરિકન જર્નલ ઓફ મેડિસિનની એક રિસર્ચ મુજબ અઠવાડિયામાં એક દિવસથી ઓછું સેક્સ કરનારા પુરુષોમાં ઈરેક્ટાઈલ ડિસઈન્ફેક્શનની સમસ્યા બેગણી થઈ જાય છે. અઠવાડિયામાં ત્રણ વખત સેક્સ કરવું બેસ્ટ મનાય છે. તમે ઓછી ઊંઘ લો છો. જ્યારે તમે પૂરતી ઊંઘ નથી લેતા તો ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું લેવલ ડાઉન થઈ જાય છે.

પહેલાથી જ બેઠકોની વ્યવસ્થા કરવી વધુ સારું રહેશે. માત્ર બે માટે ઘરેલું બાબતો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત ન કરવું, એકબીજાને વધુ ધ્યાન આપવું અને તેમની લાગણીઓના દસથી પંદર વર્ષ પછી પણ ઉત્સાહી રહી શકે છે અને તમે યુવાન અને સ્વભાવગત યુગલો માટે જરૂરી સેક્સ કરી શકો છો. કદાચ, દરેક રાત્રે તોફાની અને જુસ્સાદાર નહીં હોય, પરંતુ દરેક રોમેન્ટિક તારીખ પછી, નમ્રતા અને પ્રેમથી પત્નીઓને નવી બળ સાથે આવરી લેવામાં આવશે.તેનાથી થાક લાગે છે અને તમારા હાડકા નબળા પડી જાય છે. આ બધી બાબતોની અસર તમારા પેનિસ પર પણ પડે છે. તમે તરબૂચ નથી ખાતા તરબૂચ સિટ્રુલિન આર્જિનનીનું બેસ્ટ સોર્સ હોય છે. તેનાથી સેક્શુઅલ ફંક્શનને ઈમ્પ્રૂવ કરવામાં મદદ મળે છે.

આમાંના કોઈપણ કારણો દૂર કરી શકાય છે અને તે તમારા પર નિર્ભર કરે છે. જો જરૂરી હોય તો પ્રયત્ન કરો, અને સેક્સ કરો, જેમ તમે ચાહો છો ઘણી વાર અને સ્વાદથી, નરમાશથી અને આરામથી, અથવા ઉત્સાહપૂર્વક અને ઉત્સાહપૂર્વક. આ શરીરમાં નાઈટ્રિક ઓક્સાઈડનું લેવવ વધારે છે જે ઈરેક્ટાઈલ ડિસફઈન્ફેક્શનને ઠીક કરે છે. આથી તરબૂચને રોજિંદી ડાયેટમાં શામેલ કરો.

જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર.

Advertisement