જાણો બોલિવૂડ ની આ 10 અભિનેત્રી માંથી કોણ છે સૌથી વધુ અમીર, દીપિકા,કેટરીના કે કરીના…

બોલિવૂડ ની આ 10 સૌથી ધનિક અભિનેત્રીઓ અને તેમની પ્રોપર્ટી વિશે જાણી ને ચોકી જશો.નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપણે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે તે એક્ટ્રેસ આજે આખી બૉલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ માં એક ઉંચી પોઝીશન ઉપર છે તો ચાલો તેમના વિશે વધુ માહિતી મેળવીએ.જો તમને ફરક ખબર ન હોત, હોલીવુડ અને બોલિવૂડ એક જ વસ્તુ નથી. મોટાભાગના લોકો હોલીવુડના ટોચના કલાકારોથી પરિચિત છે, પરંતુ મુંબઇમાં ફિલ્મ ઉદ્યોગ વધી રહ્યો છે. તે ભારતમાં ઝડપથી વિકસિત થનારા કેટલાક ઉદ્યોગોમાંથી એક છે. આ મહાન શહેર તે છે જ્યાં બોલિવૂડ મૂવીઝનો ઉદ્ભવ થાય છે. ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં આ ક્ષેત્ર નોંધપાત્ર છે. હોલીવુડની જેમ, અહીં પણ બોલિવૂડની ઘણી ધનિક અભિનેત્રીઓ છે, જેમણે આ ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાંથી બનાવી છે.

બોલિવૂડ તેની ઉત્કૃષ્ટ મૂવીઝ માટે લોકપ્રિય થઈ રહ્યું છે. ઘણા વર્ષોથી અભિનેત્રીઓએ ખૂબ વર્ચસ્વ ધરાવતા પુરૂષ દેશ વિશે એક વલણ અપનાવ્યું છે. કેટલીક મહિલાઓની તરંગી ભૂમિકાઓ પણ તેમની પ્રતિભાને મૂવીઝ પર ગ્લેમર તરીકે સારી રીતે લાવી રહી છે. બોલીવુડની સૌથી ધનિક અભિનેત્રીઓએ હવે તેઓ ક્યાં છે તે માટે ખૂબ મહેનત કરી છે. તેઓ કરેલા કોન્સર્ટ્સ અને બ્રાંડ એંડોર્સમેન્ટથી તેઓ તેમની નેટવર્થ શોધી શકે છે. ટેલિવિઝન શો અને મૂવીનો નફો પણ તેમની આવકમાં વધુ ઉમેરો કરે છે. આ મહિલાઓની હેન્ડસમ નેટવર્થ ઘણા લોકો પૂછે છે,બોલીવુડમાં સૌથી વધુ કમાણી કરનારી અભિનેત્રી કોણ છે.

એમી જેક્સન.


2 મિલિયન ડોલર ધરાવતી એમીનો જન્મ બ્રિટીશ પરિવારમાં થયો હતો પરંતુ હાલમાં તે મહારાષ્ટ્ર, મુંબઇમાં રહે છે. તે એક મૉડલ હતી જેણે મિસ 2000 લિવરપૂલની સુંદરતા હરીફાઈ જીતી હતી. એમીને અભિનયમાં સ્થળાંતર કરતા પહેલા આખા યુરોપમાં મોડેલિંગ માટે બોસ મોડેલ મેનેજમેન્ટ સાથે સહી કરવામાં આવી હતી. તે અનેક ભારતીય મૂવીઝ પર દેખાઇ છે અને તેને બોલિવૂડના સ્ટાર્સમાં સ્થાન આપ્યું છે. સંપત્તિ સૂચિમાં અભિનેત્રી દસમાં સ્થાન હોવા છતાં, એમી પાસે તેની અભિનય કારકીર્દિથી વધુ પૈસા કમાવવા માટે હજી ઘણો સમય બાકી છે. તે લંડનની યાર્ડલી, પીટીએ અને પોન્ડ્સ પિમ્પલ ક્લીયર ફેસ વોશ નો ચહેરો રહી છે. આવી સમર્થન તેના વર્તમાન નેટવર્થમાં નોંધપાત્ર ફાળો આપે છે.

ઝરીન ખાન.


4 મિલિયન ડૉલર ધરવતી ઝરીના ખાન નવ વર્ષથી મૂવી ઉદ્યોગમાં છે. તેણે અનિલ શર્માની એક ફિલ્મ વીરમાં પ્રવેશ કર્યો. ત્યારબાદ તેણે રોમાંસ થ્રિલર જાટ જેમ્સ બોન્ડ પર મુખ્ય ભૂમિકામાં ભૂમિકા ભજવી હતી. આ ફિલ્મનું નિર્માણ 2014 માં કરવામાં આવ્યું હતું અને તે બોક્સ aફિસ પર શાનદાર સફળ રહ્યું હતું અને આનાથી તેમને ઉચાઈ એ પહોંચાડી હતી. મૂવીએ તેની નેટવર્થમાં પણ નાટકીય રીતે વધારો કર્યો. સલમાન ખાનની સાથે ખાનએ કેરેક્ટર ધીિલા પર પણ ભૂમિકા કરી હતી. આ મૂવીએ 2011 માં સૌથી વધુ કમાણી કરનારી બોલિવૂડ ફિલ્મ તરીકે ટોચનું ઇનામ લીધું હતું.

પરનીતિ ચોપરા.


6.3 મિલિયન ડોલર ધરાવતી પરનીતિ આ અભિનેત્રીનો સંબંધ હોલીવુડની સૌથી મોટી અભિનેત્રી પ્રિયંકા ચોપરા સાથે છે.પરિણીતીને તેના પિતરાઇ ભાઇ હોવાથી, બિઝનેસમાં પગ લાગી શકે છે.તેણીએ, તેણે બોલિવૂડની વિવિધ ટોચની ફિલ્મોમાં ઘણી ભૂમિકાઓ સુરક્ષિત કરી હતી. પરિણીતી શુદ્ધ દેશી રોમાંસ,ઇશાકઝાદે અને લાઇસ વિ રિચિ બહલ પર જોવા મળી હતી. આ ભૂમિકાઓએ તેણીને એક સંપત્તિ બનાવી હતી. 2011 માં,સર્વે એ તેનું નામ સૌથી શક્તિશાળી મહિલાઓમાંનું એક બનાવ્યું હતું.

સૃતી હસન.


7 મિલીયન ડૉલર ધરાવતી શ્રુતિ હાસન બોલીવુડ માં સાતમી સૌથી ધનિક એક્ટ્રેસિન છે. તેણે પોતાની અભિનય કારકિર્દીની શરૂઆત દસ વર્ષ પહેલાં કરી હતી. તેણીએ સાત મિલિયન ડોલરના નસીબને એકઠા કર્યા છે. હાસન વિવિધ હિન્દી, તમિલ અને તેલુગુ ભાષાની ફિલ્મોમાં દેખાયો. તે કમલ હાસનની પુત્રી છે જે આ ક્ષેત્રના જાણીતા નિર્માતા અને અભિનેતા છે.શ્રુતિ એ રવિ તેજાની સાથે બાલુપુ એક્શન મૂવીમાં કામ કર્યું હતું. આ ફિલ્મ બોલિવૂડ બોક્સ ઓફિસ પર મેગા હિટ બની હતી. આ ઉપરાંત, હાસને છ વર્ષની ખૂબ જ કોમળ વયે ગાવાનું શરૂ કર્યું, અને તે એક વ્યાવસાયિક ગાયક તરીકે જાણીતું છે. હાસન બોલીવુડની એક મલ્ટિલેટેલેંટેડ સેલિબ્રેટી છે જેણે તેને બોલીવુડની ટોચની દસ ધનિક અભિનેત્રીઓમાં સ્થાન મેળવવા માટે ક્વોલિફાય કર્યું હતું.

સોનમ કપૂર.


10 મિલીયન ડૉલર ધરાવતી સોનમ કપૂરે બાર વર્ષ પહેલા બોલિવૂડમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. તેણે સાવરિયા સાથે ડેબ્યૂ કર્યું, અને ત્યારબાદ તે નીરજા, રંજના, પ્રેમ રતન ધન પાયો જેવા ઘણા લોકો પર દેખાઈ રહી છે. સોનમની નેટવર્થ તેણીની વિવિધ બ્યૂટી જાહેરાતો દ્વારા પણ વધારવામાં આવી છે. આ ઉપરાંત, તેણી તેની બ્રાન્ડ, રીસોન પાસેથી સારી રોકડ પણ ખિસ્સામાં લે છે, જે તે તેની બહેન સાથે સહ માલિકી ધરાવે છે.

કંગના રનૌત.


15.મિલિયન ડૉલર ધરવતી હોલીવુડ ક્વીનને તેની ઉત્તમ અભિનય પ્રતિભાથી ઓળખ મળે છે. તેણે એકઠા કરેલી વિશાળ સંપત્તિ તેની અભિનય કારકિર્દીમાંથી આવી છે. જોકે, અભિનય એ માત્ર આવકનો સ્રોત નથી. કંગના એક તેજસ્વી ઉદ્યોગપતિ છે. તેણીએ વેરો મોડા ફેશન બ્રાન્ડ સાથે સહયોગ બનાવ્યો, અને તેમની ભાગીદારીથી, તેણે બ્રાન્ડની છત્ર હેઠળ કપડાની બે લાઇનો શરૂ કરી. તેઓએ 2015 માં માર્કી લાઇન શરૂ કરી હતી, જે પછી વેનિસ ક્યુરીઝ હતી, જે એક વર્ષ પછી શરૂ કરવામાં આવી હતી. રણૌતે તનુ વેડ્સ મનુ, તનુ વેડ્સ મનુ 2, ક્વીન અને ઘણા અન્ય જેવા વિવિધ ફ્લિક્સ પર પોતાનો અપવાદરૂપ અભિનય દર્શાવ્યો. તેની નેટવર્થ તેને સુપરસ્ટાર કહેવા યોગ્ય બનાવે છે.

પ્રિયંકા ચોપરા.


28 મિલિયન ડૉલર ધરાવતી ભૂતપૂર્વ મિસ વર્લ્ડ, પ્રિયંકા માત્ર એક શ્રેષ્ઠ ભારતીય બોલિવૂડ અભિનેત્રી નથી; તે હવે આંતરરાષ્ટ્રીય સ્ટાર બની ગઈ છે. ભૂતપૂર્વ સુંદરતા રાણીએ જાહેરાતો, ફ્લિક્સ અને બ્રાન્ડ એન્ડોર્સમેન્ટ્સ દ્વારા તેની કુલ સંપત્તિ મેળવી હતી. 2003 માં હીરો સાથે તેની પહેલી ફિલ્મ તરીકે તેણે ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં પ્રવેશ કર્યો. તેણે ડોન અને ક્રિશ નામની બે સૌથી વધુ કમાણી કરનારી ફિલ્મોમાં પણ વખાણ મેળવ્યા. તેણી પાસેથી રૂ. પ્રત્યેક મૂવી માટે તે રોલ કરે છે તેના માટે 12 કરોડ. તેની એન્ડોર્સમેન્ટ ફી આશરે રૂ. 5 કરોડ. તેની નેટવર્થ તેની ખ્યાતિ સમાન, ઉપરની તરફ ચઢી રહી છે.પ્રિયંકા ચોપડા જોનાસ ફોર્બ્સની સેલિબ્રિટીની યાદીમાં સ્થાન મેળવવા ઉપરાંત હોપ્પરએચક્યુના ઇન્સ્ટાગ્રામ રિચ લિસ્ટમાં પણ સ્થાન મેળવવામાં સફળ રહી છે. તેણી તેના ઇન્સ્ટાગ્રામ પ્રોફાઇલ પર પ્રાયોજિત પોસ્ટ માટે ₹ 1.92 કરોડ ચાર્જ કરવા માટે મીડિયામાં ચર્ચામાં રહી હતી. તેણે 2008 ની ફિલ્મ ફેશન માટે શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રીનો રાષ્ટ્રીય ફિલ્મનો એવોર્ડ જીત્યો. તેણે 2019 માં ₹ 23.4 કરોડની કમાણી કરી હતી. તેની 2020 ની કમાણી હજી જાહેર કરાઈ નથી.

કૈટરીના કૈફ.


30 મિલિયન ડોલર ધરાવતી આ મહાન અભિનેત્રીએ કેટલીક વસ્તુઓ પર અલગ અલગ કમાણી કરી. પ્રથમ, જ્યારે તેણીના અવાજ અને ચહેરાને ઉત્પાદન સમર્થન માટે ધિરાણ આપવાની વાત આવે ત્યારે તે ભારતની સૌથી વધુ વેતન મેળવનારી અભિનેત્રીઓમાંની એક છે. તેની નેટવર્થ મૂવીઝની દુનિયામાં અને મોડેલિંગમાં વિવિધ પ્રકારની નોકરીઓ દ્વારા એકત્રિત થઈ છે. તેણે રેસ, ટાઇગર ઝિંદા હૈ, એક થા ટાઇગર, સિંઘ કિંગ સહિતની ઘણી બધી હિટ ફિલ્મો કરી છે.બીજું, તે ભારતની ખૂબ જ સુંદર સેલિબ્રિટીમાં પણ છે. વિવિધ ફિલ્મોમાં તેના દેખાવથી તે ખ્યાતિ અને ભાગ્યનો આનંદ માણી શકે છે. આ અભિનેત્રીને તેની અભિનય પરાક્રમ માટે વિવેચકોની મિશ્ર પ્રતિસાદ મળી હોવા છતાં, કૈફે પોતાને બોલીવુડમાં સ્થાપિત કર્યો છે.કેટરીના કૈફની ફિલ્મ રજનીતીને ફિલ્મ વિવેચકો દ્વારા ખૂબ વખાણવામાં આવી હતી. અન્ય લોકપ્રિય ફિલ્મો જેમાં તેની તાજેતરની લોકપ્રિયતા અને કમાણીનો હિસ્સો ભારત અને ઝીરો હતા. બાદની મૂવીમાં તે શાહરૂખ ખાન સાથે જોવા મળી હતી. તેણીની 2019 ની કમાણી જેણે તેને ફોર્બ્સ સેલિબ્રિટી સૂચિમાં સ્થાન મેળવ્યું હતું તે ₹ 23.63 કરોડ હતું અને 2020 ની આવક હજુ જાહેર કરવામાં આવી નથી.

કરીના કપૂર ખાન.


60 મિલિયન ડૉલર ધરાવતી કરીના ને માનવામાં આવે છે કે કરીના કપૂર ખાન તેની શરતો પર તેમનું જીવન જીવે છે. તેણી આજની જેમ બનવા માટે સતત મહેનત કરી છે. કપૂરે વર્ષ 2000 માં શરણાર્થી ફિલ્મથી ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તે ટાશન ફિલ્મ પરના તેના કદના શૂન્ય આંકડાથી ખ્યાતિ પર પહોંચી હતી. કરીના તેની ક્રેડિટ પર ખૂબ મોટી અસર ધરાવે છે. તેણીની આશ્ચર્યજનક મૂવી પ્રોજેક્ટ્સ, જાહેરાતો અને સમર્થન માટે તેણીની વિશાળ સંપત્તિ છે. 2014 માં, તેણીએ પીટર ઇંગ્લેંડને સમર્થન આપીને 2 842,000 અને તે જ વર્ષે પેપ્સી સમર્થન માટે 5 કરોડની કમાણી કરી.તેણીની હિટ ફિલ્મો માં ઘણી બધી ફિલ્મો માં શામેલ છે.તે અભિનય કરેલી દરેક મૂવી માટે 9 કરોડ રૂપિયા લે છે. કરીના કપૂર ખાન તેની ફેશન સેન્સ અને તેના દિવા સ્ટેટસ માટે પણ જાણીતી છે. આશ્ચર્યજનક અભિનેત્રી પાસે કેટલાક ખૂબ લક્ઝરી વાહનો,શ્રેષ્ઠ એક્સેસરીઝ અને અન્ય સામગ્રી છે જે તમારા જડબાને ડ્રોપ કરશે.

દીપિકા પાદુકોણ.


65 મિલિયન ડૉલર ધરાવતી ભારતની સૌથી ધનિક અભિનેત્રી કોણ છે દીપિકાએ બોલિવૂડ અને ભારતની સૌથી ધનિક અભિનેત્રીઓની યાદીને અંતિમ રૂપ આપ્યું. તે ભારતમાં સૌથી વધુ વેતન મેળવનારી અભિનેત્રી છે. સૌથી ધનિક અભિનેત્રી શાહરૂખ ખાનની સાથે ઓમ શાંતિ ઓમ પર મુખ્ય ભૂમિકા મેળવીને બોલિવૂડમાં પ્રવેશ્યો હતો. ત્યારથી, તેની અભિનય કારકીર્દિ પોતાને નિર્ધારિત કરે છે, અને તેણે ક્યારેય પાછળ જોયું નહીં. દીપિકાને થ્રી ફિલ્મફેર એવોર્ડ સહિતના વિવિધ એવોર્ડ મળ્યા છે. તે એકમાત્ર એવી વ્યક્તિ છે જે વાર્ષિક 600 કરોડથી વધુ કમાણી કરી શકે છે,જે એક વર્ષમાં ચાર હિટ છે. પ્રતિભા શાળી અભિનેત્રી તેના અભિનયની દરેક મૂવી માટે 15 કરોડ રૂપિયા અને રૂ. સમર્થન માટે 8 કરોડ.એકલી ફિલ્મ પદ્માવતે દીપિકા પાદુકોણને ₹ 12 કરોડ ચૂકવ્યા હતા.વર્ષ 2019 માં તેણે ઈનકમ 48 કરોડની આવક કરી હતી, જ્યારે તે અગાઉના વર્ષ દરમિયાન 2 112.8 કરોડ જેટલી કમાણી કરી રહી હતી. તેની તાજેતરની કમાણી મોટાભાગની સમર્થનથી છે

ત્યાં તમારી પાસે છે, 2019 માં બોલીવુડની સૌથી ધનિક અભિનેત્રીઓ. ઉદ્યોગમાં ઘણી વધુ પ્રતિભાશાળી અભિનેત્રી ઓ છે જે સારી આવક મેળવે છે. તેમાંના મોટા ભાગના અન્ય વ્યવસાયો અને સમર્થન પણ ધરાવે છે, જે મોટે ભાગે તેમની આકર્ષક સંપત્તિમાં ફાળો આપે છે. આ અભિનેત્રીઓને ચૂકવવામાં આવેલા આંકડાને ધ્યાનમાં રાખીને, અભિનય નિશ્ચિતરૂપે લાભકારી કારકિર્દી છે, જેઓ તેના માટે પ્રતિબદ્ધ બને છે.