જાણો PM મોદી અને CM કેજરીવાલ માંથી કોણ છે દિલ્લીની સેક્સ વર્કરો ની પહેલી પસંદ…..

આ રેડ લાઈટ એરિયા ની વર્કરસ એ શા માટે ત્યાં ના સી.એમ ની પસંદગી કરી શા માટે કરી જાણો આ ચૉકાવનારા ખુલાસા વિશે.દિલ્હી વિધાનસભાની ચૂંટણી બાદ રાજકારણમાં જોર પકડ્યું હતું પરિણામો જોતા તમામ રાજકીય પક્ષોએ પોતાનું માથું કડક કરી દીધું હતું, ત્યારે આ વખતે મતદારોએ ઘણા આધાર પર તેમના નેતાની પસંદગી કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો.દરેક મતદાર પોતાના ચૂંટણી મુદ્દે વાકેફ છે. પાછલી સરકારમાં કઇ ખામીઓ હતી અને ગુડીઝ શું હતા આ અનુક્રમમાં જ્યારે એક ન્યૂઝ વેબસાઇટ દિલ્હીના જી.બી.રોડની સેક્સ વર્કર સાથે વાત કરી ત્યારે તેણે ખુલ્લેઆમ પોતાની સમસ્યા જણાવી અને કહ્યું કે તેને દિલ્હીમાં કેવા પ્રકારની સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો હતો. વાંધો નથી.જ્યારે તેમને પૂછવામાં આવ્યું કે પીએમ મોદી અને સીએમ કેજરીવાલ કરતાં તેમના માટે કોણ સારું છે, ત્યારે સેક્સ વર્કરોએ આ રીતે જવાબ આપ્યો.

Advertisement

વાતચીત દરમિયાન દિલ્હી જી.બી.રોડના સેક્સ વર્કરે જણાવ્યું કે અહીં ઘણી ગંદકી છે. અહીં કોઈ સફાઇ કામદાર સફાઇ માટે આવતા નથી, જેના કારણે ચારે બાજુ ગંદકી ફેલાઇ છે. અહીં વડા પ્રધાન મોદીના સ્વચ્છતા અભિયાનનો ધ્વજ ઉડતા જોતા હોય છે. સેક્સ વર્કરોએ એમ પણ કહ્યું હતું કે અમે ઇચ્છીએ છીએ કે આપણી સમસ્યાઓ મુખ્ય પ્રવાહના લોકોની જેમ જોવા મળે અને સામાન્ય લોકોની સમસ્યાઓની જેમ જ તેનું નિદાન થવું જોઈએ.

આ સાથે, ચાલો તમને જણાવી દઇએ કે તેઓએ અમારી વિરુદ્ધ હિંસા અટકાવવા કાયદા ઘડવામાં આવવાની પણ માંગ કરી છે અને તેનો અમલ પણ થવો જોઈએ.જો જો જોવામાં આવે તો સેક્સ વર્કર્સ રાજકીય પક્ષોમાં કોઈ રસ દાખવતા નથી, પરંતુ છેલ્લા 5 વર્ષમાં આ સેક્સ વર્કરોને અરવિંદ કેજરીવાલ સરકાર પર પૂરો ભરોસો છે. એક સામાન્ય નાગરિક તરીકે, આ સેક્સ વર્કર્સમાં મોટાભાગની મહિલાઓ દિલ્હીના સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલ જેવા છે.દેહવેપારના ધંધાનો રેડ લાઈટ એરિયા બની ચૂક્યો છે. જ્યાં પ્રેમ, લાગણી જેવા અહેસાસ એટલી ખરાબ રીતે ચૂંથી નાખવામાં આવે છે કે પ્રેમ કરનારા ન તો અહીંયાના રહે છે કે ન તો ત્યાંના. તેમ છતાં જેવી રીતે કાદવમાં કમળનું ફૂલ ખીલે છે, તેમ અહીંયા પણ સેક્સ વર્કર્સના દિલોમાં પ્રેમ અને લાગણી જન્મે છે.

મોટાભાગની સેક્સ વર્કર્સ પોતાની લાગણીને દિલમાં જ દબાવીને રાખે છે તો કેટલીક માત્ર વ્યક્ત કરી શકે છે. કોઈ નવી દુનિયા વસાવવાનું વિચારીને પગલું ઉઠાવે છે. આ બધા વચ્ચે કડવું સત્ય એ જ છે કે આ રેડ લાઈટ એરિયામાં પાંગરેલો પ્રેમ, જ્યારે-જ્યારે લગ્ન અથવા લિવ-ઈન રિલેશનશીપ જેવા મુકામ સુધી પહોંચ્યો, તેમાંથી 95 ટકા મામલામાં પરિણામ સારું નથી આવ્યું. સેક્સ વર્કરથી પ્રેમિકા અથવા પત્ની બનનારી મહિલાની પાછલી જિંદગી તેની સામે દિવાલ બનીને ઉભી હોય છે. આ જ કારણે પ્રેમ અને લાગણી હોવા છતાં આ દુનિયામાં પ્રેમ કરવો ગુનો છે.અધિકારી અને સેક્સ વર્કર્સ વચ્ચે એક વાતચીતમાં એવું જાણવા મળ્યું કે મોટાભાગની સેક્સ વર્કર્સ પ્રેમમાં મળેલા દગા પછી જ કોઠા પર પહોંચે છે. તેમને કોઈ દગાખોરે લગ્નના સપના બતાવ્યા. પછી ઘર-પરિવારથી દૂર કરી, શારિરીક શોષણ કર્યુ, બધા રૂપિયા અને જ્વેલરી પચાવીને છેલ્લે કોઠા પર વેચી દીધી હતી.

પાછલા વર્ષે કમલા માર્કેટ પોલીસ સામે કોઠા નંબર 68નો એક કેસ આવ્યો હતો. કોઠા પર સેક્સ વર્કરની જિંદગી વિતાવી રહેલી એક 18 વર્ષની યુવતી કસ્ટમરના પ્રેમના સહારે કોઠાની કેદમાંથી બહાર નીકળી. તેનું કહેવું હતું કે તેની પાસેથી પાછલા દોઢ વર્ષોથી વેશ્યાવૃત્તિ કરાવાઈ રહી હતી. એક ગ્રાહકની તેની સાથે લાગણી થઈ ગઈ. બંને સાથે રહેવા ઈચ્છતા હતા. પરંતુ કોઠાની સંચાલક યુવતી તેને નીકળવા નહોતી દેતી. ગ્રાહકે એનજીઓ અને પોલીસની મદદથી ત્યાં રેડ કરીને યુવતીને છોડાવી. યુવતીને જબરજસ્તી કોઠા પર લવાઈ હતી અને વેશ્યાવૃત્તિ કરાવાઈ રહી હતી. આ માટે તેને જુદી-જુદી રીતે પરેશાન કરવામાં આવી રહી હતી.

સેક્સ વર્કર્સ અનુસાર જીબી રોડના રેડ લાઈટ એરિયામાં એવા પણ ઉદાહરણ છે, જેમાં સેક્સ વર્કર્સ કોઈ કસ્ટમરના કહેવામાં આવીને પોતાના બાળકોની છોડીને ગુમ થઈ ગઈ હોય. તેવા બાળકોને કોઠા સંચાલિકા અથવા અન્ય સેક્સ વર્કર્સે પોતાના બાળકની જેમ ઉછેર્યા. અન્ય એક સ્ટોરી મુજબ સેક્સ વર્કરે સાચા પ્રેમનો દાવો કર્યો, તો કોઠા સંચાલિકાએ તેને શરીફ વિસ્તારમાં ઘર ખરીદીને આપ્યું અને પાલિકા બજારમાં દુકાન પણ અપાવી, પરંતુ થોડા સમય બાદ તે બરબાદ થઈ ગઈ. તેના પતિએ તેનું ઘર-દુકાન, જ્વેલરી બધુ જ વેચી નાખ્યું હતું.

આવી રીતે જે પણ કોઈ સેક્સ વર્કર્સ અને ગ્રાહક વચ્ચે પ્રેમ થાય છે તેને લગ્ન સુધી નથી લઈ જતા. જે સેક્સ વર્કર પ્રેમ અથવા લગ્નના ચક્કરમાં કોઠો છોડીને જાય છે તેમના માટે સમાજમાં સામાન્ય જીવન વિતાવવું સરળ નથી હોતું. તેમાં પ્રેમના સ્વાંગમાં હંમેશા દગો, શોષણ, માનવ તસ્કરીનો સામનો કરવો પડે છે.

Advertisement