જીવનનું દરેક દુઃખ થઈ જશે દૂર બસ કરો ભગવાન ગણેશજીનાં આ ખાસ મંત્ર નો જાપ, અત્યારેજ જાણીલો આ મંત્ર વિશે……

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખમા તમારુ સ્વાગત કરિઍ છે મિત્રો આજના આ લેખમા વાત કરીશુ ભગવાન ગણેશના તે મંત્રો વિશે જે આપણને આપણા જીવનમા આવતી મુશ્કેલીઓમા મદદ કરી શકે છે મિત્રો હિન્દુ માન્યતા મુજબ કોઈપણ શુભ કાર્ય કરવા પહેલાં ભગવાન ગણેશની પૂજા કરવામાં આવે છે અને ભગવાન ગણેશને અન્ય દેવતાઓમાં પ્રથમ ઉપાસક માનવામાં આવે છે તેમજ તેમને બુદ્ધી બળ અને શાણપણનો દેવ માનવામાં આવે છે. તેથી, ભગવાન ગણેશ તેમના ભક્તોની બધી મુશ્કેલીઓ અને અવરોધોને દૂર કરે છેનએવું માનવામાં આવે છે કે ભગવાન ગણેશના મંત્રોનો જાપ કરવાથી તમામ સંકટ દૂર થાય છે તો આવો જાણીએ ભગવાન ગણેશના આ મંત્રો વિશે.

ગણપતિનો બિજ મંત્ર गं.

ગણેશજીના આ મંત્રનો જાપ કરવાથી બુદ્ધિનો વિકાસ થાય છે અને જ્ઞાન પ્રાપ્ત થાય છે.ગણપતિની પૂર્ણ કૃપા મળે છે તેમજ મનુષ્ય તમામ પ્રકારના સંકટથી મુક્ત છે અને વિદ્યાર્થીને જ્ઞાન મળે છે અને ગરીબોને પૈસા મળે છે તેમજ ધંધાનો વિકાસ થાય છે અને સરકારી કામમાં સફળતા મળશે અને શત્રુબધાનું સંકલ્પ થાય છે.

ॐ गं गणपतये नमः

ભગવાન ગણેશનો આ મુળ મંત્ર છે અને તેને બીજ મંત્ર પણ કહેવામાં આવે છે અને એવું માનવામાં આવે છે કે જો તમે કોઈ નવા કાર્યની શરૂઆત કરતા પહેલા આ મંત્રનો જાપ કરો છો, તો તે નિષ્ફળ થઈ શકે નહી અને આધ્યાત્મિકતા અને યોગાસનનો આ મંત્ર માટે પણ વપરાય છે આ મંત્રનો જપ કરવાથી તમામ મનોકામના પૂર્ણ થાય છે.

ॐ वक्रतुंडाय हुम्‌.

વક્રતુંડ એટલે કુટિલ સુંંડ, આમ આ મંત્રમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, કુટિલ સુંંડ લાખો સૂર્યના સૂર્યની જેમ વિશાળ શરીર ધરાવે છે અને ભગવાન શ્રી ગણેશ મારી કૃપા અને દ્રષ્ટિ રાખે છે જેથી મારા બધા કાર્ય કોઈ પણ અવરોધ વિના થાય છે આ મંત્રનો જાપ કરવાથી દરેક ઇચ્છા પૂર્ણ થાય છે અને એવું માનવામાં આવે છે કે આ મંત્ર દ્વારા ભગવાન ગણેશ દરેક વ્યક્તિના મનની વાતો જાણે છે.

ॐ हस्ति पिशाचि लिखे स्वाहा.

કામ, આળસ, વિવાદ અને હતાશામાં આવતા હિંસાને દૂર કરવા આ મંત્રનો જાપ કારો તેમજ નાણાકીય બાબતોમાં આવતા અવરોધો દૂર થાય છે, તેમાં વધારો થાય છે અને નોકરીમાં આવતી સમસ્યાઓનું સમાધાન પણ થાય છે તેમજ આ મંત્રનો જાપ ખાસ કરીને તેમના માટે ફાયદાકારક છે જેમને પૈસાની અછતનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે તેમજ શુભ લાભ મેળવવા માટે ગણેશ ચતુર્થી પર આ મંત્રનો જાપ કરો.

गं क्षिप्रप्रसादनाय नम:

આળસ, નિરાશા, કલહ, વિઘ્ન દૂર કરવા માટે વિઘ્નરાજ રૂપની આરાધનાનો આ મંત્ર જપો અને જો લગ્નમાં વિલંબ થાય છે, તો આ મંત્ર તમારું કાર્ય કરશે તેમજ લગ્નના સંયોગની સાથે મનપસંદ જીવન સાથી પણ ઉપલબ્ધ થશે તેમજ ગણેશજીનો આ મંત્ર પતિ-પત્ની વચ્ચેના તમામ પ્રકારનાં મતભેદને દૂર કરવા માટે છે અને જો તમારા ઘરમાં કોઈ ઝઘડા થાય છે અને લગ્ન જીવનમાં શાંતિનો અભાવ હોય તો ગણેશ ચતુર્થી પર આ મંત્રનો જાપ કરો.

ॐ गं नमः

આ મંત્રનો જાપ કરવાથી વિઘ્નને દૂર કરી ધન અથવા આત્મબળની પ્રાપ્તિ માટે હેરમ્બ ગણપતિનો મંત્ર જપો તેમજ આ મંત્રનો ઉપયોગ ભગવાન ગણેશને પ્રસન્ન કરવા અથવા તેમની પ્રશંસા કરવા માટે કરવામાં આવે છે અને તેમને પ્રાર્થના, પ્રેમ અને ઉપાસનાનો મંત્ર પણ કહેવામાં આવે છે.

ॐ श्रीं गं सौभ्याय गणपतये वर वरद सर्वजनं मे वशमानय स्वाहा.

રોજગારની પ્રાપ્તિ અથવા આર્થિક વૃદ્ધિ માટે લક્ષ્મી વિનાયક મંત્રનો જાપ કરો તેમજ આ મંત્રના ઘણા અર્થો છે પરંતુ તેનો અર્થ એ છે કે તમે હંમેશાં આત્મા થી, ભાવનાથી, ચહેરા પર એટલે કે દરેક કાર્યમાં ખૂબ સુંદર રહેશો અને જ્યારે પણ કોઈ વ્યક્તિ આ મંત્રનો જાપ કરશે, તેના મગજમાં ઘણી શાંતિ મળશે.

ॐ वक्रतुण्डैक दंष्ट्राय क्लीं ह्रीं श्रीं गं गणपते वर वरद सर्वजनं मे वशमानय स्वाहा.

વિવાહમાં આવતા દોષોને દૂર કરવા માટે ત્રૈલોક્ય મોહન ગણેશ મંત્રનો જાપ કરવાથી શીઘ્ર વિવિહ અનુકૂળ જીવનસાથીની પ્રાપ્તિ થાય છે.ગણેશનો જાપ કરવાથી ચોક્કસ કૃપા પ્રાપ્ત થાય છે તેમજ ગણેશ ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરવાથી વ્યક્તિનું નસીબ ચમકે છે અને દરેક ક્રિયા અનુકૂળ સાબિત થવા લાગે છે.